เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    พรุ่งนี้คำถามในส่วนหน้า 2 จะมาทยอยตอบนะครับ

2. Learn from life

Learn from life Active Member

23 ธันวาคม 2010
    ตอนนี้ไม่มีแฟนแล้วครับ พึ่งเลิกกันไปได้ซักพัก แต่ก็กำลังมีความสุขกับชีวิตโสดอย่างนี้อยู่เหมือนกัน

ขอบคุณกับคำแนะนำครับ แต่ก็สงสัยจังว่าที่แนะนำไว้นี่มีอะไรให้ต้องระวังไหมครับ

3. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ
    รบกวนอีกนิดครับ เรื่องงานจะมีโอกาสได้เปลี่ยนสายงาน
    ไปอยู่ในสายงานที่สูงขึ้นไหมครับ (ในที่ทำงานเดิมนะครับ)
    หรือว่าต้องทำงานอยู่ในสายงานปัจจุบันไปตลอด
    ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

4. peeroz

peeroz สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2011
    -เรื่องเรียนในอนาคต
    -เรื่องเพื่อน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

5. nooza

nooza สมาชิกใหม่

ข้อแรก เรื่องความรัก จะพบเจอคนเข้ามาในชีวิตรักอีกเปล่าค่ะ
    ข้อสอง เื่รื่องงาน คิดอยากจะเปลี่ยนงาน จะมีโอกาสหรือเปล่าค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ..

6. sun army

1.ความรัก มีความกังวลใจอะไรในเรื่องนี้อยู่หรือเปล่าครับ เหมือนกันว่าเกรงจะเจอคู่ที่ไม่ใช่คู่บุญอย่างนี้ เหรอ แต่เท่าที่ดู จะเจอคนดี คนเก่งคนหนึ่งเลยนะ
    ท่าทางจะชอบปฏิบัติธรรมคล้ายๆคุณด้วย ยินดีด้วยนะครับ

2.ทางธรรม ทำจิตใจให้สงบ ทำสมาธิ เด๋วปัญญาก็เกิด อย่าให้ความรัก มาเป็นภาระในทางนี้นะครับ ความรักอาจจะเป็นแรงบันดาลใจได้ แต่ก็เป็นอุปสรรคได้เหมือนกัน งง มั้ยครับ

7. sun army

1.โชคลาภ ปีนี้มีโอกาสได้ลาภลอยนะครับ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านช่วยอยู่ ไปบน ไว้หรือเปล่าครับ ราวๆ เดือน พค.นะ จะชัดเจน

2.การเงิน ค่อนข้างดีที่เดีัยว เกี่ยวกับ สัญชาติญาณหรือลางสังหรณ์ คุณเกี่ยวก่ะทางนี้เข้าท่านะครับ บุญที่ทำไว้กำลังส่งผลแล้วล่ะ
    ขอให้มีความเชื่อมั่น ช่องทางและโอกาสใหม่ๆ กำลังเปิดรอคุณ ลุยโลด

8. sun army

1.ความรักมิตรภาพที่ดีกำลังงอกงาม ตอนนี้อยู่ที่คุณแล้ว จะเลือกให้หนทางเป็นยังไง จะลดกำแพง ที่ตั้งเอาไว้ แล้วให้ความรู้สึกดีๆ งอกงาม เมื่อนั้นความรักก็จะผลิดอกออกผลแล้วล่ะครับ

2.การงาน มีเกรณ์ดีนะครับ ถ้ารอคอยอะไรอยู่ก็จะสมหวัง จะมีโปรเจคใหม่ๆมาให้เริ่มอีก แต่ที่สำคัญ อย่าโหมงานจนลืมดูแลสุขภาพนะครับ ^___^

9. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะ ขอถามต่ออีกนิดนะค่ะ ที่ว่าจะจอคู่อายุมากกว่า ที่มากกว่านี้ สักประมาณอายุ 45 ปีได้ไหมค่ะ หรือมากกว่าประมาณสักกี่ปีค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

10. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    1.อยากทราบจะมีโชคลาภก้อนใหญ่ ในเร็วๆๆนี้ไหมฮะ

2.ธุระกิจที่ทำอยู่ทุกวันนี้จะรุ่งเรืองในภายภาคหน้าไหมฮะ

ขอบคุณล่วงหน้า และขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆๆขึ้น....

11. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ค่อยบนอะไรค่ะนอกจากขอพรเวลาไปทำบุญค่ะ ช่วยบอกได้มั้ยค่ะว่าสิ่งศักดิ์สสิทธิ์คือใคร ขอบคุณอีกทีค่ะ :cool:

12. Helen

Helen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆ ที่เมตตาดูให้ค่ะ
    จริงๆแล้วอยากปฎิบัติให้ถูกทางเหมือนกัน แต่ก็คลำๆหาวิธีไปเรื่อยๆ อ่านดูในเน็ตและถามไถ่ปรึกษากัลยาณมิตรทางธรรมอยู่เรื่อยๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าควรปฏิบัติทางไหนที่เหมาะกับเราค่ะ

13. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    1ความรักกับคนปัจจุบันครับ
    2การเงินครับ ทิศทางในอนาคต

14. daremim113

daremim113 เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    เกิด วันพุธที่ 11 ตุลาคม 2532 เวลา 15:27น. จ.กรุงเทพมหานคร
    รบกวนถามดังนี้
    1. เรื่องความรักว่าคนรักจะกลับมามั้ย(คนรักเกิด วันอาทิตย์ที่ 3 กันยายน 2532 เวลา 01:45 น.)
    2. เรื่องหน้าที่การงานในอนาคต ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

15. sun army

กลับมาแล้ว ขออภัยที่หายไปหลายวัน
    พอดี ครูบาอาจารย์มาเยียมเลย ไป ปฏิบัติรับใช้ท่านนะ

ม่ะ มาว่ากันต่อเลย

16. sun army

เรื่องของคุณ รู้สึกให้วิตกไปด้วยนะครับ
    ของบางอย่าง ถ้าหากเป็นของๆเรา ก็ต้องเป็นของๆเรา
    แต่ถ้าไม่ใช่ จะพยายามรักษายังไง เมื่อถึงเวลา ก็ต้องไป

1.เรื่องของแฟนคุณตอนนี้ดูยังไม่ชัดแจน แต่เห็นความพยายามที่จะรั้ง รักษาความรู้สึก ที่มีเอาไว้อยู่ สู้ต่อไปนะครับ รู้สึกทางข้างมีช่วงแห่งความรู้สึกดีๆรออยู่นะ

(จะว่าไป ความรักมักเป็นแบบนี้ รักมากทุกข์มาก รักร้อยทุกข์ร้อย ไม่รักเลยแสนสบายใจ อันนี้ไม่เกี่ยวก่ะเรื่องคุณเท่าไหร่ เพียงแค่รำพึงไปงั้นเอง)

2.เกี่ยวกับอาการ ที่ว่าตอนนี้เป้นยังไงบ้างแล้วครับ
    เท่าที่ดู น่าจะโอเช แล้วแม่นบ่ เหมือนกับว่า คุณมีเครื่องราง หรือวัตถุมงคลที่ใส่คุ้มครองอยู่นะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คุ้มครองแบบนี้ก้ดีนะ

17. pong_ping

pong_ping เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ อยากทราบเรื่อง
    1.ความรัก
    2. การงาน
    ขอบคุณค่ะ

18. sun army

1.ความรักในอดีต ดูแล้วยังไม่ชัดเจนนะครับ แม้นจะมีวีแววจะเข้ามา
    แต่ก็ไม่ใช่จีรังครับ

2.การปฏิบัติของคุณตอนนี้ รู้สึกว่าไม่ค่อยก้าวหน้า
    อาจจะเป็นเพราะขาดความเพียร

ลองเปลี่ยนสภานที่ภาวนา เช่นไป ภาวนาที่วัด หรือสถานที่วิเวกดูมั้ย
    จริตคุณออกมาแนวทางนักบวชที่ชอบความสันโดษ
    แต่จะแน่ะนำกรรมฐานอันนี้ผมก็ไม่ถนัดครับ

ลองจับ กรรมฐานอะไำรสักอย่าง ที่รู้สึกว่าชอบภาวนาแล้วจิตเบิกบาน ดูสิครับ

อ่อ อย่าลืมแผ่เมตตาอุทิศผลผลจากการภาวนา ให้กับสรรพสัตว์ ทั้งเจ้ากรรมนานเวร และ ผู้เกี่ยวข้อง ด้วยนะครับ

19. sun army

1.เรื่องความรักของคุณเหรอ อืมมม์ เด๋วสถานะการณ์ก็คลี่คลายครับ
    ต้องปรับกลยุทธ์ ที่จะเข้าไป แต่จะว่าไป ทางข้างหน้าก็ไม่โล่งเท่าไหร่นะครับ

2.เรื่องทางธรรมนี่แลดูสดใสเชียว คุณมาวาสนามาทางนี้อยู่นะ
    แต่ติดตรงที่ ไม่ค่อย มีความเพียรเท่าไหร่ ลองหากรรมฐานที่ตอนเองชอบ
    มาปฏิบัติ ให้สม่ำเสมอนะครับ ท่านว่าแบบคุณนี้ถ้าเพียรอย่างต่อเนื่อง
    สัก 7 เดือนนี้ฉลุย ต่อไป ไม่ต้องดูหมอแล้ว ขอแค่เอาจริงนะ

20. tonmakam1234

tonmakam1234 สมาชิกใหม่

เกิดวันอาทิตย์ 8 กันยายน 2528 ครับ ทำงาน ทำไมมีแต่คนชอบเอาเปรียบมีวิธีแก้ไหมครับ ตอนนี้ตกงานครับ จบ ปวส.โยธา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้