เจอเรื่องแปลกๆเหนือธรรมชาติเข้าอีกแล้ว ...(ทำเอาน้ำตาซึม) ยาวนะครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Prichasamart, 2 กรกฎาคม 2010.

1. เพลงเพลิง

เพลงเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ มีโอกาสไป จ.เลย จะไปกราบหลวงพ่อที่วัด ฯ
    ผมไปที่พักสงฆ์วัดป่ารัตนาวัน อ.วังสะพุง วัดสาขาของหลวงปู่ท่อน ที่กำลังสร้างใหม่เมื่อสงกรานต์ไปช่วยครูบาอาจารย์อยู่ 4-5 วัน หนาวนี้ว่าจะไปอีก มีโอกาสคงได้เจอคุณหมอนะครับ

2. เ่ต่าโบราณ

เ่ต่าโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญ 300 บาทเมื่อวาน 28/07/10
    แล้วแต่ความจำเป็น... ความขาดแคลน เรื่องไหนมากกว่า จัดตามนั้นเลยค่ะ
    สร้างสถานพยาบาล หรือ สร้างอุโบสถก็ได้

ขอบคุณค่ะ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ เรื่องเล่าคุณหมอดีมาก ๆ เลย พระดีไม่ดี เราไม่ได้ดูที่กริยาภายนอก

4. monsy

monsy เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ขอแชนิดนึงค่ะจากความรู้และประสบการณ์ว่าไม่มีเหตุการณ์ใดไม่มีเหตุผล ทุกอย่างไม่ใช่เรื่องบังเอิญเกิดจากวิบากของแต่ละคนการพบเจอหรือได้แต่สิ่งดีๆและความทุกข์ซ้ำกรรมซ้อนมาจากกรรมปัจจุบันค่ะ เห็นได้ชัดมากถ้าลองสังเกตคนที่เรารู้จักหรือเดินเข้ามาหาขอความช่วยเหลือ หรือกระทั่งสงสัยว่าทำไมเขาไม่ได้รับผลกรรมชั่วหรือกรรมดีเสียทีก็เพราะเคยทำเช่นนั้นมา เคยเบียดเบียนผู้อื่นทำให้เขาได้รับความทุกข์แม้เพียงน้อยจนเราลืมไปแล้วกรรมก็สำเร็จเป็นอดีตรอคิวส่งผลเมื่อถึงเวลา จึงไม่ต้องแปลกใจเลยเพราะเคยเจอคนไข้เล่าว่าอยู่ดีๆเกิดไส้ติ่งแตกแต่กว่าหมอจะตรวจเจอยายไปมาถึง3จังหวัดสุดท้ายมาผ่าเอาที่อยุธยา(ว่าหมอที่นี่เก่ง)เล่นเอายายเกือบติดเชื้อตายต้องเปิดแผลทางหน้าท้องรักษานานกว่าคนอื่น คุยไปทำแผลยายไปทุกวันเลยรู้ว่ายายต้องทำปลาขายตั้งแต่เด็กผ่าท้องปลาจนอายุ60กว่าตอนเข้าห้องผ่าตัดนึกแว๊บในจิตถึงอาชีพที่ไม่คิดว่ามันจะบาปอะไรมากแต่ก็รอดได้เพราะเป็นคนใจบุญเคยสร้างพระประมาณนั้น ดูเถอะว่ามันใช่เลยและเราก็เจอเรื่องประมาณนี้เยอะน่ะพอคุยคุ้ยข่าวไปก็จะได้ความว่ามันมีเหตูนะ คนเราเวลาทำมักจำไม่ได้แต่เวลาที่เรียกว่ามันเฉียดตายหรือกรรมมันให้ผลมันจะเหมือนกับเป็นภาพซ้อนๆๆกันให้เราสะกิดใจได้เอง ถ้าใจกว้างนะยอมรับมันแล้วเอามาพิจารณาดีๆเป็นวิปัสนาญาณขั้นหนึ่งได้อยู่(แต่รู้แล้วต้องปล่อยไปนะให้มันหมดไปไม่งั้นก็จิตตกอีก)

5. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    มีประสบการณ์คล้ายๆกับคุณหมอครับ คือผมก็ทำงานโรงพยาบาลเหมือนกันเป็น จนท.เวชระเบียน อยู่หนองบัวลำภูใกล้ๆเมืองเลยนี่แหละครับ ทุกวันที่ทำงาน ก็จะมีพระสงฆ์ท่านมาตรวจโรคอยู่ตลอด แต่ก่อนนี้คือตอนที่ยังไม่ได้บวช เวลาเห็นพระท่านมาตรวจ ก็นึกสงสารท่านเพราะต้องอยู่ปะปนกับญาติโยมทั่วไป บางทีก็เห็นท่านเดินเฉียดไปเฉียดมากับญาติโยมที่เป็นผู้หญิง ก็รู้สึกไม่ค่อยดี (ตอนที่บวช ถึงได้รู้ว่ามันเลี่ยงได้ยาก แม้เราจะพยายามระมัดระวังตัวตลอด แต่ญาติโยมที่มา ร.พ.ส่วนมาก เค้าไม่ค่อยเกรงอกเกรงใจพระซักเท่าไหร่) ก่อนที่จะปฏิบัติธรรม จิตก็นึกตำหนิพระท่านอยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่สำรวม ไม่ทำอย่างโน้น ไม่ทำอย่างนี้ เพราะผมเองนึกคิดว่า พระดีต้องมีกิริยาสำรวม มองดูแล้วน่าเคารพ น่าเลื่อมใส พอเห็นพระบางรูปท่านไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด เราก็ไม่นับถือ ไม่ศรัทธา จนได้เข้ามาอ่านในเวบพลังจิต จึงคิดได้ ว่าพระแท้ๆ ท่านไม่เสแสร้ง ไม่ต้องทำเพื่อให้ใครมาเคารพนับถือ ท่านเป็นยังไง ท่านก็เป็นของท่านยังงั้น หลังจากบวชสึกมาทำงานต่อ ทุกวันนี้เวลาเห็นพระท่านมา ร.พ. จะไม่คิดปรามาสท่าน เดินผ่านท่านบางทีผมก็ยิ้มๆ กลัวท่านรู้ว่าเราคิดอะไร จนทุกวันนี้ ผมเลยให้ความเคารพเสมอกันครับ ไม่ว่าจะเป็นพระนิกายไหน ก็ล้วนแล้วแต่มีพระแท้อยู่ด้วยกันทั้งนั้น

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธก็มีมูลนิธิรักษาพระสงฆ์ที่อาพาธ ถ้าจะประสานส่งต่อพระที่ป่วยหนัก คุณหมอลองติดต่อท่านประธานกรรมการโรงพยาบาลวิชัยยุทธ (จำชื่อท่านไม่ได้) อยู่ใกล้สถานีรถไฟสามเสน และที่ตั้งพรรคประชาธิปัตย์ สามเสนใน เขตพญาไท ท่านก็เป็นนักปฏิบัติธรรม บนชั้น 20 ของโรงพยาบาล มีห้องบูชาพระธาตุจำนวนมาก

7. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุนครับบบบบบบบ ดีมากๆ

8. คนมีองค์

คนมีองค์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ที่บอกว่าเจอก้อนเมฆ รูปพญานาค

อ้อ แล้วเรื่องที่ผมเคยเห็นเมฆก่อตัวเป็นรูปเศียรพญานาคห้าเศียรนั้น ก็เป็นเรื่องจริงนะครับเพราะว่าได้เคยสาบานไปแล้วว่าถ้าไม่จริงก็ขอให้มีอันเป็นไปหนะครับ เห็นเป็นรูปพญานาคห้าเศียรแบบชัดเจนมาก แบบไม่ใช่ว่าเป็นก้อนตะปุ่มตะปั่มห้าก้อนแล้วมาเหมาว่าเป็นรูปนาคห้าเศียรหนะ[/QUOTE]

27 ตค 2553

เชื่อนะคะ แล้วดิฉันกับเพื่อนก็เคยเจอมากับตัวด้วยค่ะ เห็นก้อนเมฆเป็นร่างพระพิฆเนศ ปรางค์ต่างๆ
    เหมือนท่านให้เห็นวิมานของท่านเลยหล่ะค่ะชัดมา เต็มท้องฟ้า นี่ยังเสียดายนะคะที่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้
    แปลกมากเลยค่ะ เวลาที่สัมผัสสิ่งมหัสจรรย์แบบนี้ ทำไมเราลืมที่จะหาหลักฐานไว้ยืนยันกันนักก็ไม่ทราบ
    อาจเป็นเพราะว่าท่านเมตตาให้เห็นเฉพาะบางคนกระมังคะ
    ก่อนที่ดิฉันกับเพื่อนจะเห็น คือคุณพ่อให้องค์พระพระพิฆเนศสมัยขอมมาค่ะ ขณะที่ขับรถกลับกัน
    ดิฉันให้เพื่อนที่เป็นร่างฯ(แต่เขาไม่ได้เป็นร่างทรงนะคะ)องค์พระพิฆเนศอุ้มท่านไว้
    คือไม่ถึงกับอุ้มหรอกค่ะแค่ถือเพราะองค์ท่านไม่ใหญ่มานักหรอก แต่ท่านแสดงปาฏิหาร์ยให้เห็น
    นี่ดิฉันแนบรูปท่านมาด้วยนะคะ องค์ที่มีลูกศรสีขาวชี้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010