เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    ขออนุญาตพี่ประพนจดคาถานะครับ มีคาถาดีๆ มาแบ่งปันตลอด :cool::cool:

2. Chotnarinz

Chotnarinz สมาชิก

27 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณมากๆครับ
    รบกวนสอบถาม ผมต้องสวด ตามนี้ ในทุกๆวันเลยใช่ไหมครับ
    ตอนนี้ผม ได้มาติดตามกระทู้นี้ ถึง ครึ่งเรื่องแล้วครับ
    จะติดตามต่อๆไปครับ น่าสนใจมาก :cool:

3. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

สวดทุกวันได้ยิ่งดีครับ

4. Chotnarinz

Chotnarinz สมาชิก

27 พฤษภาคม 2014
    ครับผม จะนำไปปฎิบัติตามครับ

5. มารบรูพา

มารบรูพา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ข้อนำไปใช้ด้วยคนครับ

6. ประพน

เสริมความเฮงครึ่งปี

สำหรับ มะเมีย เถาะ ระกา ชวด ต้องคุยกันเป็นพิเศษ ส่วนผู้ที่อยากรู้ว่าที่บ้านตัวเองทำไมถึงทำกินไม่ขึ้นมันต้องแก้ไขตรงไหนหรือที่บ้านทะเลาะเบอะแว้งกัน ลองพีเอ็มมาคุยกันในข้อความ

7. กองกอย

กองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2008
    พอดีผมเกิดปีมะเมีย อยากรู้ว่าต้องเสริมดวงยังไง

8. ประพน

ฤกษ์ทำน้ำมนต์อาบ(เดือนมิถุนายน 57)

5 มิ.ย. เวลา 5.50 - 6.54 มหาสิทธิโชค-มรณะ-มหัทธโนฤกษ์ (ล้างอาถรรพ์เสนียดจัญไรหลุดออกหมด)
    8 มิ.ย. เวลา 11.22 - 17.00 สิทธิโชค-มรณะ-เทศาตรีฤกษ์ (ล้างอาถรรพ์ ต้องวิชชาต่างๆ หลุดพ้นหายหมด)

30 มิ.ย. เวลา 5.54 - 7.31 อำมฤคราชัย-มรณะ-ราชาฤกษ์ (ล้างอาถรรพ์ น้ำมันผีพราย เสน่ห์ยาแฝด พร้อมคงกระพันชาตรี)

9. ประพน

พระคาถาสำหรับคาดตะกรุด

วันนี้ว่างๆ หลังจากเสร็จจากทำภาระกิจต่างๆ ก่อนที่จะนอนก็อยากฝากพระคาถาที่เราใช้เป็นประจำในการคาดตะกรุดเพื่อคุ้มตัว และการแก้ปมหรือถอดตะกรุด

เมื่อเวลาคาดตะกรุด ให้กลั้นใจภาวนาคาถาดังนี้ "อิมังกะยะพันธนัง อฐิษฐามิ"
    เมื่อเวลาผูกปมตะกรุด ว่าคาถาดังนี้ "นะผูก โมมัด พุทรัด ธาตรึง ยะแข็งขึง ตรึงอย่าอึ"
    คาถาแก้ตะกรุด เวลาแก้กลั้นว่าคาถาดังนี้ "ยะทาโส"

แถมพระคาถาให้อีกบทเมื่อเราสวมพระเครื่องหรือตะกรุดรอดราวตากผ้าก็ดี สะพานหัวเดียวก็ดี ให้ลูบหัว แล้วว่าคาถาดังนี้ "นะสะยะ พุทธังทรง ธัมมังทรง สังฆังทรง" กันของที่อยู่ในตัวเราไม่ให้เสื่อมได้

ปล. สิ่งที่ควรจดจำและจำให้ขึ้นใจ ไม่ว่าคุณจะห้อยพระอะไรหรือคาดตะกรุดอะไรก็ดี ห้ามทำสิ่งที่ผิดศีลห้าโดยเด็ดขาด มิเช่นนั้นวัตถุมงคลต่างๆจะเสื่อมลงทันที แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ เช่นเราจะต้องไปสังสรรค์ก็ควรถอดวัตถุมงคลออกให้หมด

10. BANRAI

BANRAI เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2007
    ผมได้เหรียญเอราวัณสะบัดงา มาแล้วครับ คุณประพน ช่วยกรุณาบอกวิธีบูชาให้ได้ผลด้วยครับ เพราะตัวผมก็อาราธนา บทธรรมดา "พุทธังอาราธนานัง ธรรมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธรรมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม" ไม่ทราบว่าจะต้องมีบทใดเพิ่มอีกไหมครับ

11. ประพน

ได้มาเป็นเนื้ออะไร ครับ เก่งเหมือนกันหามาได้เพราะตอนนี้เริ่มหายากแล้ว เก็บไว้ให้ดีต่อไปจะไม่มีแล้วเขาจะเก็บกันหมด คาถาอาราธนาแค่นี้พอแล้วครับ ก่อนนอนก็กำเหรียญไว้ แล้วท่อง อิติปิโสทั้งสามห้อง แค่นั้นแหละ อยากได้อะไรก็อฐิษฐานต่อญาท่านโทนก่อน แล้วอฐิษฐานต่อเทวดาที่รักษาเหรียญ แค่นั้นแหละ

12. BANRAI

ได้เนื้อทองแดงมาครับ มีรอยจารที่หน้าเหรียญด้วย กว่าจะหาได้เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน เพราะหายากมาก ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำในการปฎิบัติบูชา ผมจะทำดูครับ เพราะปกติผมจะสวดมนต์ตอนเช้าและก่อนนอนเป็นประจำ (ถ้าไม่ง่วงมาก หลับไปซะก่อน)

13. ประพน

เป็นสายบุญกับญาท่านมา ก็แบบนี้แหละครับยังไงก็ต้องได้มาครอง ห้อยเอาไว้ติดตัวอย่าให้ห่างนะครับ อยากได้อะไรถ้าไม่เกินกรรม ท่านจะช่วยเเน่นอนครับ

14. BANRAI

ขอบคุณมากครับคุณประพน ผมขออนุญาติถามอีกเรื่องนะครับ พอดีกลับไปอ่านหน้า 45 เรื่องบ้านเลขที่ เรื่องบ้านของผมครับติดแม่น้ำ มีแม่น้ำอยู่ทางทิศตะวันตก อยู่ตรงทางสามแพร่ง และมีคลองส่งน้ำไหลออกแม่น้ำทางหน้าบ้านที่มีถนนตัดกัน ที่บ้านผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่บูชาหลายอย่าง มีพระบรมสารีริกธาตุ พระบูชาที่เป็นพระพุทธและพระเกจิ และผมก็ยังบูชา พระพิฆเนศ พระแม่ลักษมี พ่อแก่ เสด็จพ่อ ร.5 แม่นางกวัก แม่ธรณี พระนางจามเทวี อยู่คนละหิ้งครับ มีศาลพระภูมิเจ้าที่ด้วย เจ้าของบ้าน เกิดวันเสาร์ บ้านเลขที่ 88 ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับเพราะที่บ้านอยู่ไม่ค่อยเป็นสุขเท่าไร คอยขัดแย้งกันเรื่อย ขอบคุณครับ

15. ประพน

อันนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ ต้องคุยกันหลังไมค์

16. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

สะพานหัวเดียว

เป็นยังไงครับ นึกภาพไม่ออก

17. ประพน

สะพานหัวเดียวคือสะพานที่มีทางขึ้นลงเพียงทางเดียว ที่อีกฝั่งอยู่บนบกและอีกฝั่งอยู่ในน้ำ นั่นแหละคือสะพานหัวเดียว เมื่อก่อนเขาเอาไว้ใช้ซักผ้า

18. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

มีกำหนดการเดือนหน้าหรือป่าวครับ

19. ประพน

ยังไม่ได้ดูไว้ครับ

20. BANRAI

ผมขอสอบถามเรื่อง ท้าวเวสสุวรรณ ครับ บางท่านอาจจะต้องการรู้เหมือนกัน คือว่า ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ หรือ รูปหล่อของท่าน เราจะห้อยรวมกับพระได้ไหม หรือเราจะตั้งบูชารวมกับพระพุทธหรือพระเกจิที่โต๊ะหมู่ได้ไหม เพราะมีคนเคยบอกว่าไม่ให้ไว้รวมกัน และ ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณเราจะนำไปติดไว้หน้าประตูบ้านได้ไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ