เกลียดแม่ เล่าปม ช่วยแก้หน่อย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ประปราย, 24 ตุลาคม 2016.

1. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

ความทุกข์ในที่นี้เกิดขึ้นจากความไม่เข้าใจ เกิดจากสังคมฝังหัว และความเห็นแก่ตัวของคน คำตอบของเรื่องนี้ กขกท. น่าจะมีคำตอบอยู่แล้ว รวมถึงเรื่องบางเรื่องที่ไม่สามารถเปิดเผยออกมาได้ ทำให้ผู้อ่านอาจจะไม่เข้าใจความเป็นจริงทั้งหมด แต่มันก็เรื่องในครอบครัว และหลาย ๆ ครอบครัวก็ประสบปัญหาคล้าย ๆ อย่างนี้ อาจจะดูว่าทุกข์ แต่เมื่อเวลาผ่านไป ด้วยการเติบโต ด้วยวัยวุฒิที่เพิ่มมากขึ้น ยิ่งเข้าใจโลกเข้าใจธรรมมากขึ้น จะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ทำไมจึงเกิด ทำไมจึงหายไป ไม่มีอะไรจีรัง แม้แต่ความเกลียดกับความรัก ใช้ชีวิตไปตามหน้าที่ที่พึงปฏิบัติ ไม่ควรเอาอารมณ์ความรู้สึกมาร่วมในความคิดและการตัดสินใจ ใช้เหตุผลในการดำเนินชีวิต แล้วจะพบความสุขที่เป็นความปราศจากความทุกข์

2. zanis

zanis สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2017
    ผมคนนึง เคยทำสำเร็จ กับอาจาร์ยท่านนึงครับ ตอนนี้แฟนกลับมาอยู่ด้วยกันแล้วครับ ก่อนหน้ามาเจออาจาร์ย์ท่านนี้ เสียเงินกับอาจาร์ยคนอื่น หมดไปหลายตังอยู่ครับ เพิ่งมาเจอของจริงครับ สำหรับท่านใดหรือคู่รักคนไหนเดือดร้อน ลองทักไลน์ ไปปรึกษาอาจาร์ยท่านได้นะครับ ท่านใจดีครับ นอกจากเรื่องความรัก เสน่ห์ เรื่องเสริมดวง การงาน การเงิน แก้ชงท่านก้อทำให้ได้ครับ อาจาร์ยท่านอยากช่วยคนที่เดือดร้อน จริงๆครับ เล่าความจริง กับอาจาร์ยท่านได้เลยครับ ว่ามีปัญหาอะไรยัง เกิดอะไรขึ้น ต้องการให้ช่วยเรื่องใดบอกท่าน ตามตรงได้เลยครับ อาจาร์ยท่านจะช่วยให้ครับ อาจาร์ยท่านนี้ชื่อ อาจาร์ย ขวัญแก้ว ครับ อ.ท่านจะแนะนำให้ ดูดวง กะท่านก่อน จำทำพิธีต่างๆๆ เช็คดวงตัวเองก่อน นะครับ
    ลองติดต่อไลน์ ท่านดูครับ LINE id : icegun

*หมายเหตุ ผมไม่ได้หน้าม้า แต่ทำสำเร็จมาแล้ว แค่อยากบอก สำหรับคนเดือดร้อนจริงๆๆ