อ.แบงค์ สื่อกรรมสาวมาด บุกโรงพยาบาลช่วยสาวมาด เมกะแดนซ์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kaninpatt, 16 กุมภาพันธ์ 2013.

1. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    อาการสาวมาด อัพเดท วันนี้ (10 มีนาคม 2556) ลืมตาได้มากขึ้น ยกแขนได้ทั้งแขน ตามคำสั่ง กำมือ แบมือ ชูนิ้ว2นิ้วได้ตามคำสั่ง อ้าปากกว้างได้ตามหมอบอกให้อ้า แสดงว่าสมองในการรับรู้ได้ยินคำสั่งกำลังทำงานปกติแล้ว โรคแทรกซ้อนก็ไม่มีแล้ว หมอบอกรออย่างเดียวคือให้สาวมาดพักฟื้นอีกเป็นเดือนๆ ก็น่าจะสามารถกลับมาปกติได้ทุกอย่าง หรือฟื้นขึ้นมาได้ปกติ ขอแรงใจช่วยสาวมาดหน่อยนะครับ

2. ออกพราน

ออกพราน เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

3. kaninpatt

บันทึกวันเสาร์ที่ 16 มีนาคม อาการสาวมาด ตอบสนองได้รู้เรื่องมากขึ้นเรื่อยๆ สามารถพูดคุยกับพี่สาวและแฟนได้โดยผ่านการบอกผ่านนิ้วมือ
    บอกเลขที่ ใบ้หวยได้ผ่านนิ้วมือแล้ว สื่อสารได้ตามที่ญาติต้องการให้ชูนิ้วตามจำนวนที่สั่งได้
    ญาติพูดตลก สาวมาดก็ขำตาม กระดิกแขน ขาได้ครับ ยกแขนได้ทั้งแขน
    ขาน่าจะใช้การได้ปกติ ไม่น่าพิการ อาการน่าจะหมดห่วงแล้วครับ รอให้ร่างกายปรับสภาพจนฟื้นขึ้นเต็มที่เท่านั้นครับ

4. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    เอาใจช่วย ครับ สู้ต่อไปครับ

5. kaninpatt

บันทึกวันที่ 17 มีนาคม 2556

สาวมาดยกขาถีบจักรยานอากาศได้แล้วทั้ง 2 ขา ยกมือได้ เขียนหนังสือได้ จำชื่อคนได้ พูดได้ แต่ไม่มีเสียงออกมา แต่คนอ่านปากออกว่า ปวดหัว.... และญาติถามชื่อว่าที่คุยอยู่ชื่ออะไร สาวมาดก็ทำปากอ่านได้ว่า "พี่นิด" .... แม้จะไม่มีเสียงออกมา แต่นี่คือ สัญญาณว่า สาวมาดฟื้นแล้ว ตั้งแต่เมื่อวานก่อน!!!!! เพียงแต่ยังไม่สามารถมีกำลังลุกขึ้นมา จากเตียงได้เท่านั้น แบบนี้เรียกว่า ฟื้นแล้ว ไม่ฟื้นไม่ได้แล้ว ขอให้กำลังใจสาวมาดด้วยนะครับ

6. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนา ในความมีเมตตาของอ.แบ๊งค์ ที่มีกับคุณสาวมาด และคุณ kaninpatt ที่นำเหตุการณ์มาเล่าอย่างต่อเนื่องอย่างน้อยก็ทำให้คนได้
    นึกถึงเรื่องบาป-บุญ และหรือผลของการกระทำไม่ว่าจะชาติภพไหน และ
    ก็เห็นด้วยค่ะสำหรับการพูดถึงคนดี ไม่มีคำว่าสาย เพราะมีค่าที่จะพูดถึง
    เสมอไม่ว่าเมื่อไรก็ตามหนะค่ะ

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขออนุโมทนา ในความมีเมตตาของอ.แบ๊งค์ ที่มีกับคุณสาวมาด และคุณ kaninpatt ที่นำเหตุการณ์มาเล่าอย่างต่อเนื่องอย่างน้อยก็ทำให้คนได้
    นึกถึงเรื่องบาป-บุญ และหรือผลของการกระทำไม่ว่าจะชาติภพไหน และ
    ก็เห็นด้วยค่ะสำหรับการพูดถึงคนดี ไม่มีคำว่าสาย เพราะมีค่าที่จะพูดถึง
    เสมอไม่ว่าเมื่อไรก็ตามหนะค่ะ

ถ้าคำว่า ความลับไม่มีในโลก ไม่ว่าจะดีหรือชั่ว ก็ปิดกันไม่มิดเช่นกัันเพียงแค่รอวันเปิดเผย ...โมทนาบุญกับอ.แบ็งค์ค่ะขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

8. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ได้ช่วยเหลือทั้งชีวิตของแม่ให้กลับมาพบกับลูกและได้ช่วยปลดปล่อยวิญญาณให้ไปสู่สุขติให้หมดกรรมเวรต่อกัน ขอให้หายวันหายคืนนะคะ sleeping_rb

9. kaninpatt

วันอังคารที่ 19 มีนาคม 2556

ผมเดินทางไปหาสาวมาดที่โรงพยาบาลรามา ที่เธอย้ายมา ก็ถึงกลับดีใจ ที่เมื่อผมทักทายไปว่า สวัสดีครับพี่มาด ผมแบงค์เดินทางมาเยี่ยมครับ

ปกติ เธอจะนอนนิ่งๆ ไม่รู้เรื่องว่าผมมา แต่วันนี้ สิ่งที่ทำให้ผมดีใจคือ สาวมาดยกมือไหว้ผมกลับ ผมสะดุ้งเลย ว่า โอ้!! รู้เรื่องแล้ว ขยับตัวได้แล้ว!!! ผมแทบจะร้องไห้ ที่ช่วยเธอได้ถึงขนาดนี้เลย

ผมพูดกับพี่สาวมาดว่า พี่สาวมาดต้องเข้มแข็งนะครับ พี่ต้องสู้นะครับ รีบๆ หายมาเลี้ยงลูกนะครับ

พี่เป็นคนดี พี่ต้องหาย พี่ต้องเป็นปกติ ขอให้พี่นึกถึงความดีที่พี่ทำมา ขอให้เอาความดีที่พี่ทำมา ขออโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมนายเวรที่พี่ไปเบียดเบียนเขาในอดีตชาติ

พี่เป็นคนดี ยังไงก็ไม่เป็นไร เป็นเสาหลักให้ครอบครัวดูแลพ่อแม่และพี่น้องทั้งครอบครัว พี่ต้องเข้มแข็งนะครับ เดี๋ยวก็หายแล้ว อดทนนะครับ

ความดีที่พี่ทำจะเอาชนะกรรมได้ครับ

ผมพูดเสร็จ พี่สาวมาดร้องไห้ หน้าแดงเลย พี่กรุงต้องเข้าไปปลอมว่า "ไม่เป็นไร อย่าร้องเลยมาดเอ้ย.... เดี๋ยวหายแล้วนะ..."

แต่พี่สาวมาดก็ร้องไห้ไม่หยุด คงเพราะคิดตามคำพูดผม ผมเลยบอกว่า "ปล่อยพี่ร้องไปเถอะ น้ำตาของคนดี ไม่เป็นไรหรอก ร้องไปเลยครับ พี่มาด"

สู้ๆๆๆ สาวมาด สู้ๆ ชู 2 นิ้ว

พี่กรุงดูปากสาวมาดพยายามจะบอกอะไร

สาวมาด จู่ๆ ก็คว้าหามือผม ไปจับ ไปแตะที่หัว ผมซาบซึ้งมากครับ

สาวมาดทำปากขมิบขมิบ ให้ผมสวดมนต์ให้ ทำให้ผมถมเธอไปว่า ตอนเธออยู่ไอซียู เธอรู้ไหมว่า
    ผมสวดมนต์ข้างเตียงเธอ ตอนที่เธอไม่ได้สติ
    เธอพยักหน้าบอกว่ารู้มาโดยตลอด ผมเลยขนลุกที่เธอรับรู้ว่าผมไปหาเธอทุกๆ ครั้ง

ผมเริ่มให้สาวมาดรับศีล 5 คุ้มครองตัว

ยกมือสาธุรับพร

ทำปากสวดตามผมได้ด้วย...

กำลังเอาประคำใส่หัวตัวเอง

คว้ามือผมไปจับอีกแล้ว

สวดอิติปิโส

แผ่บุญ

สาวมาดเอาประคำผมไปวางไว้ที่หัว

จับมือผมไม่ปล่อยเลย เหมือนอยากให้ผมช่วยจริงๆ

สุดท้ายก่อนกลับผมเลยให้ประคำอินเดียให้เธอใส่ไว้ที่ข้อมือ เทพจะได้คุ้มครอง

รูปนี้ สาวมาดยกมือ สาธุ

10. kaninpatt

อังคารที่ 26 มีนาคม 2556 ผมนำสาวมาดอธิษฐานจิตถวายผ้าไตรและพระประจำวันเกิด เป็นครั้งแรกหลังจากฟื้นสติ

สาวมาดได้ถวายผ้าไตรเป็นครั้งแรกหลังจากฟื้น โดยผมนำอธิษฐานจิต

นำอธิษฐานจิต อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร

มีผ้าไตร และ พระนาคปรกประจำวันเกิดของสาวมาด

สาวมาดทำปากพูดตาม

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะนำไปถวายแทนให้ครับ เพราะวันนี้ไปไม่ทันวัด ปิดเสียก่อนแล้ว

บันทึกวันอังคารที่ 26 มีนาคม 2556

ผม อ.แบงค์ได้นำผ้าไตรจีวรและพระประจำวันเกิด ให้สาวมาดจบอธิษฐานจิต เพื่อที่ผมจะได้นำไปถวายในวันต่อไปแทนให้สาวมาด
    สาวมาดก็อธิษฐานจิตตามผม เพื่อขออโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมนายเวรของเธอให้ยอมลดทอนกรรมให้จนเธอหายเป็นปกติ
    ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่เธอได้มีโอกาสแตะผ้าไตรถวายด้วยตนเอง

11. kaninpatt

สาวมาดถวายผ้าไตรครั้งแรกในขณะป่วย - YouTube

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Cdy53mcXsF0"]????????????????????????????????? - YouTube[/ame]

สาวมาดแตะหน้าผมเบาๆ และยกนิ้วให้ ขอบคุณ ที่ผมมานำเธออธิษฐานจิต ถวายผ้าไตร เป็นครั้งแรกหลังจากฟื้น
    ทำให้ผมรู้สึกปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมากครับ รายการไหนไม่บอกว่าผมช่วยก็ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณสำหรับคนที่เป็นห่วงผมว่า ทำไมรายการต่างๆ ถึงไม่พูดถึงผมว่าเป็นคนช่วย ขอแค่ให้สาวมาดรับรู้ก็พอว่าผมช่วยเธอมาตลอดจนฟื้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  12. kaninpatt

พี่นิดกล่าวขอบคุณผมในรายการ สื่อกรรมสื่อวิญญาณที่ผมทำอยู่ครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=nCEQoobzIeI]อาการสาวมาด เมกะแดนซ์ ดีขึ้น - YouTube[/ame]

13. pppiak

pppiak เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    น่าปลื้มใจ ดีใจแทนครอบครัวของสาวมาดที่ได้พบ อ.แบงค์ มาช่วยจนสาวมาดเหมือนได้เกิดใหม่เลยทีเดียว ถือว่ามีบุญสัมพันธ์กันมานะคะ ... พี่เปี๊ยกขออนุโมทนากับมหาบุญของ อ.แบงค์ ด้วยทุกประการคะ สาธุ สาธุ สาธุ

14. kaninpatt

ขอบคุณครับ สำหรับใครที่เป้นห่วงผม ว่าทำไมรายการต่างๆ ไม่บอกออกสื่อเลยว่าผมช่วย

ที่เป็นห่วงความรู้สึกผม

แต่ทางพี่นิดพี่สาวสาวมาดและญาติสาวมาดแท้ๆ (ที่ไม่ใช่ทางสามีสาวมาด) และทางค่ายเพลงสาวมาดรู้อยู่มาตลอดว่าผมช่วยและได้กล่าวขอบคุณไว้เป็นที่เรียบร้อยแ้ล้วครับ

แต่ทาง "ใครคนหนึ่ง" ที่ไปออกรายการหลายๆ รายการ แต่พูดแต่เรื่องพญานาค และไปทำพิธีไหว้พญานาคนั้น จนสาวมาดฟื้นขึ้นตามที่เขาบอก

หากได้ลองอ่านบันทึกของผมทั้งหมด ก็จะทราบดีว่าสาวมาดฟื้น ชู 2 นิ้ว และอาการดีขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่กันแน่ครับ ส่วน "ใครบางคนนั้น" ได้ไปทำพิธีที่น้ำโขงหลังจากนั้นอีกครับ (หลังจากสาวมาดชู2นิ้วได้แล้ว)

แต่ได้บอกออกสื่อไปในรายการหนึ่งว่า เป็นเพราะตนเองทำพิธีที่น้ำโขงทำให้สาวมาดฟื้นขึ้นมาได้....

ไม่ทราบว่าเขามีเหตุผลใด และไม่เอ่ยถึงผมเลย ทั้งๆ ที่ที่รู้อยู่ว่าสาวมาดเริ่มดีขึ้นเมื่อไหร่กันแน่ ผมไม่เสียใจครับ แต่ก็แอบน้อยใจเล็กน้อย เพราะเราก็รู้อยู่ว่า ความจริงคืออะไร...

ซึ่งเรื่องนี้สื่อใดๆ ไม่รู้เลยว่าความจริงคืออะไร แต่แค่คนในเว็บนี้รับรู้ และสาวมาดรับรู้ และญาติแท้ๆ ของสาวมาดรับรู้ ผมก็สบายใจแล้วครับ

คนที่ได้ออกสื่อ ยังไม่มีญาติของสาวมาดแม้แต่คนเดียวที่ได้ออกครับ

มีแต่ "ใครคนนั้น" ที่ได้ออกทุกสื่อ

เรื่องนี้ไม่ขยายความมากกว่านี้ไม่ได้นะครับ (หากเล่าหมดคงเขียนเป็นนิยายเน่าน้ำได้เรื่องหนึ่ง)

คงต้องรอให้วันที่สาวมาด สามารถพูดได้ด้วยตนเองจริงๆ อย่างเดียวครับ

หากแม้ความจริงนี้ไม่ได้มีสื่อไหนสนใจ จนตัวผมตาย ผมก็ไม่เสียใจและเข้าใจเหตุผลในแต่ละคนที่ได้ทำไว้แบบนั้น

ผมยังคงเชื่อว่าฟ้ามองเห็นสิ่งที่ผมทำอยู่เสมอครับ

เรื่องที่ผมจะต้องการบอกทุกคนคือ ในสิ่งที่สาวมาดเป็นและได้รับคือผลกรรม อดีตชาติ และเจ้ากรรมนายเวร และการทำบุญ การภาวนา การอุทิศบุญและการขออโหสิกรรมว่าได้ผลจริง ไม่ได้อยากนำเสนอเรื่องของ "พญานาค" ครับ

15. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เอาใจช่วยอ.แบ็งค์ค่ะ คนหน้าจอทีวีที่มีสื่อจอเดียวก็ทราบกันไปตามนั้นคือสาวมาดกับพญานาค
    แต่คนในพลังจิต เรามีสื่อ2 จอค่ะ จอคอมฯกับจอทีวี ซึ่งติดตามความคืบหน้าอาการของคุณสาวมาดชนิดวันต่อวัน ควบคู่กับการช่วยเหลือของอ.แบ้งค์ นอกจากนี้อ.แบ็งค์ยังเข้ามาระดมบุญจากชาวพลังจิตทีคิดจะช่วยสาวมาด เป็นการหาโอกาสมาให้ทำบุญร่วมกันอีก และแล้วความลับก้ไม่มีในโลกค่ะ ..เมื่อเช้าน้องข้่างบ้านมาเ่ล่าข่าวเรื่องสาวมาดกับพญานาค ฟังจนจบแล้วต้นพุทธก้บอกน้องว่าให้เข้้าไปในพลังจิตแล้วน้องจะรู้ว่า เรื่องที่รับรู้มามันเป็นอย่างไรใช้วิจารณญาณเอาเอง เพราะของจริงข้องแท้ไม่ต้องบังคับให้ใครเชื่อ แต่เนื้อแท้ของความเป็นจริงจะยืนยันความเที่ยงแท้ด้วยตัวของมันเอง สาธุค่ะ..อ.แบ็งค์ขอให้กุศลที่อ.ตั้งใจทำส่งผลให้อ.ก้าวหน้าในทางโลกและทางธรรมเดินทางบนเส้นทางกุศลเหล่านี้ด้วยมวลมิตรที่ดีและเที่ยงแท้แก่อ.ค่ะ

16. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ทำดี ไม่ต้องกลัวใคร ไม่ต้องอายใคร ไม่ต้องน้อยใจ ครับ

17. jarucha

jarucha Active Member

ไม่ต้องน้อยใจหรอกค่ะความจริงก็คือความจริงว่าสาวมาดอาการดีขึ้นเพราะอะไรในเวปพลังจิตรู้แทบทุกคนค่ะ

18. daisukearm

daisukearm สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ดัง บ่ ดี
    ดี บ่ ดัง

เป็นกำลังใจให้ อ.แบงค์ครับ

19. kaninpatt

31 มีนาคม 2556

พร้อมภาพแห่งความประทับใจ สาวมาดแตะหน้าผม ขอบคุณ.... และยกนิ้วให้

ผมขอประกาศ "ยุติ" การช่วยเหลือสาวมาดแต่เพียงเท่านี้ เพราะอาการเธอดีขึ้นจนหายห่วง ที่เหลือต้องให้เวลาเธอทำกายภาพบำบัดต่อไป
    จบภารกิจการยื้อชีวิตสาวมาด
    ที่เหลือปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหมอ และการฟื้นฟูร่างกายของสาวมาดด้วยตนเองต่อไป
    เร็วๆ นี้สาวมาด จะออกจากโรงพยาบาลไปพักรักษาตัวที่บ้านได้

หน้าที่ของผมคงจะจบลงแต่เพียงเท่านี้แล้ว เรามาส่งเขาขึ้นฝั่งแล้ว
    ส่วนตัวเขา จะต้องก้าวเดิน ด้วยลำแข็งด้วยแรงของตนเองไป โดยอาศัยการประคับประคองช่วยเหลือของญาติมิตรที่รักของเขาต่อไป

ส่วนผมยังคงพายเรือต่อไปในกระแสน้ำที่ยังไหลเชี่ยว เพราะยังมีคนจำนวนมากที่ยังรอให้ผมช่วยเหลือพวกเขาขึ้นจากน้ำ

ขอขอบคุณ และอนุโมทนาทุกกำลังใจที่คอยส่งมาให้ผมตลอด ขอบคุณครับ

อ.แบงค์

จบบันทึก "การยื้อชีวิตสาวมาดเมกะแดนซ์ จากเจ้ากรรมนายเวร"

31 มีนาคม 2556

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  20. kaninpatt

8 เมษายน 2556 ผมนำสาวมาดอธิษฐาน จบสังฆทานยา และพระนาคปรกประจำวันเกิด อุิทิศให้เจ้ากรรมนายเวร หลังจากไปเยี่ยมหนูน้อย 3 คนที่โรงพยาบาลเดียวกัน