อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    คำขออโหสิกรรมให้กลายเป็นทรัพย์ค่ะ
    (ควรอาราธนาศีล สวดมนต์ ก่อนนะคะ แล้วค่อยท่องบทนี้)

ข้าพเจ้า ....... ขออโหสิกรรม กับผู้ที่ยักยอก คดโกง ลักขโมย หลอกลวง เอาเปรียบ ทำให้ข้าพเจ้าต้องเสียทรัพย์ แก้วแหวนเงินทอง อาหารการกิน บ้าน ที่อยู่อาศัย เสียที่ดิน กำลังกาย กำลังใจ กำลังบุญ กำลังบารมี เสียของรัก เสียคนที่เรารัก และของมีค่าทุก ๆ ชนิด รวมไปถึงลูกหนี้ทุก ๆ คนที่ยังติดค้างข้าพเจ้า ในทุก ๆ ภพ ในทุก ๆ ชาติ ทุก ๆ ภูมิ ตั้งแต่ประถมชาติ ประถมกัปป์ หรือชาติแรกที่ข้าพเจ้าได้เกิดมา จนถึงปัจจุบัน ณ ชาตินี้ และในอนาคตชาติเบื้องหน้า ขอให้ผลแห่งการอโหสิกรรมในครั้งนี้ ส่งผลให้ข้าพเจ้า เป็นผู้มีทรัพย์สิน แก้วแหวนเงินทอง ของมีค่า ที่ดิน ให้มีความสุข ความสำเร็จ ความเบิกบานทั้งกาย ทั้งใจ นับตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป อย่างรวดเร็วทันใจ เป็นอัศจรรย์ รวมไถึงภพชาติหน้า ภูมิหน้า ให้รวยอย่างถูกต้องตามกฎหมาย รวยอย่างไม่ผิดกฎแห่งกรรม รวยด้วยสัมมาทิฏฐิ สัมมาอาชีวะ รวยอย่างง่าย ๆ สบาย ๆ รวยตั้งแต่เกิด และไม่ประมาทในการใช้ทรัพย์สมบัติที่มีอยู่ ให้ได้เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ค้ำจุนพระพุทธศาสนา ให้ได้เป็นผู้ที่มีโอกาสและรักในการสั่งสมบุญอย่างเลิศ อย่างประเสริฐ ให้ได้ทำบุญกับเนื้อนาบุญอันดี ในพระพุทธศาสนา ให้ได้เกิดมาพบกับพระพุทธศาสนาทุกภพ ทุกชาติที่ยังเจริญอยู่ ให้เป็นผู้ที่ไม่กระทำผิดในศีลในธรรม เป็นผู้ที่ไม่ก่อเวรก่อกรรมกับใคร ๆ อีก เป็นผู้ที่เกรงกลัวต่อการทำบาป ต่อการทำความชั่ว ขอให้ผลของการอโหสิกรรมนี้ แปรเปลี่ยนเป็นบุญ เป็นบารมี เป็นทรัพย์สินของมีค่าที่ใช้เท่าไหร่ก็ไม่มีหมด ติดตัวข้าพเจ้าเพื่อใช้ในการสร้างบารมีไป ข้ามภพ ข้ามชาติ ข้ามภูมิ ไปจนถึงที่สุดแห่งพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ

ตรีเห็นว่ามีลูกค้าตรีหลาย ๆ คนที่โดนหลอกลวง ที่มีปัญหาการเงิน ที่ไม่สามารถเก็บเงิน ที่มีเหตุให้ต้องจ่ายเงินออกไหทั้ง ๆ ที่จำเป็นและจำใจ ประจวบกับช่วงนี้ตรีได้คำขออโหสิกรรมบทนี้มาจากในเว็บ sil5.net ก็เลยขออนุญาตินำเอามาเผยแพร่ให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ญาติธรรมทั้งหลายได้นำไปใช้ นำไปปฏิบัติ เพื่อที่จะได้ช่วยลดทอนความทุกข์ทางการเงินได้ๆม่มากก็น้อยนะคะ
    ลองนำไปใช้กันดูนะคะ เราไม่ได้อยากรวยกันหรอกค่ะ เพียงแต่เรายังต้องใช้เงินในการดำรงชีวิตทางโลก เพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และเพื่อดูแลบริวารของเราต่อไป เงินอาจจะไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต แต่เงินก็ช่วยทำให้เราต้องวิตกกังวลกับภาระค่าใช้จ่ายต่าง ๆ จนกลายเป็นความเครียดจริงไม้คะ

2. ณัชนันทน์

สำหรับ การตายอย่างสงบ มันคงไม่ใช่วิธีแก้ไขปัญหาหรอกนะคะ
    มนุษย์ทุกคนที่เกิดมาบนโลกใบนี้ ทุกคนล้วนมีหน้าที่ ซึ่งเป็นหน้าที่ทั้งทางโลก และทางธรรม
    และที่สำคัญนะคะ ทุกคนเกิดมาเพื่อชดใช้กรรม ไม่ใช่เกิดมาเพื่อท้อแท้กับปัญหาและอุปสรรคของชีวิต จนหมดแรงหมดกำลังใจ ถ้าชาติภพนี้เกิดมาแล้วไม่สามารถชดใช้กรรม หรือ สร้างความดีขึ้นมาได้เลย ตรีว่า ควรกลับมาคิดและพิจารณาได้แล้วนะคะ ว่าจะเกิดมาทำไม และที่สำคัญก่อนจะให้สวรรค์เมตตา เราต้องทำหน้าที่ของเราก่อนนะคะ ถ้าตราบใดหน้าที่ของเรายังบกพร่อง ไม่เต็มที่ คงไม่มีใครสามารถช่วยเราได้แน่นอนทถึงแม้สิ่ง สักดิ์สิทธิ์จะสงสารและเมตตาขนาดไหนก็ไม่สามารถช่วยอะไรคุณได้ค่ะ เพราะตัวคุณเองยังไม่ช่วยตัวเองเลยนะคะ แล้วใครจะช่วยคุณได้ และหน้าที่ของมนุษย์สำหรับตรีแล้ว คือ หน้าที่พื้นฐานนะคะ
    1. ขอพร หรือ อธิษฐานบารมี
    2. ให้ทาน หรือ สร้างบุญ
    3. ทำหน้าที่ หรือ ทำงานตามสัมมาอาชีวะนะคะ
    ถ้าสามข้อนี้ ยังไม่สมบูรณ์หรือพลาดข้อใดข้อหนึ่งไป มันคงไม่สามารถทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จได้หรอกนะคะ
    จำไว้นะคะ กับเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ถ้าเราอยากให้คนอื่นเมตตา เราจำเป็นต้องเมตตาผู้อื่นก่อนเสมอ ไม่ใช่ต้องการแค่ให้คนเห็นใจ เมตตา สนใจตัวเรา แล้วเราล่ะคะ เคยสนใจ ห่วงใย และเมตตาใครบ้างหรือยัง

พอดีตรีไม่ใช่หมอดูปากหวานค่ะ ตรีพูดตรง ๆ เป็นคนโผงผาง หากบทความนี้ได้ละเมิดในความรู้สึกของคุณ ตรีขออโหสิกรรมนะคะ อย่าได้ถือโทษโกรธเคืองกันเลย

ตรีเป็นกำลังใจให้นะคะ ทุกคนล้วนมีปัญหาและอุปสรรคทั้งนั้น เพียงแต่ว่าใครจะมีปัญญาที่จะก้าวพ้นความทุกข์เหล่านั้นไปได้นะคะ

3. ณัชนันทน์

1 ตรีอยากให้หนูมีสติก่อนนะคะ
    2 หนูมีความสามารถ มีศักยภาพมากกว่างานที่ได้รับมอบหมายนะคะ
    3 ตอนนี้ยังไม่เหมาะกับการเปลี่ยนงานนะคะ อดทนทอีกนิดนะจ้ะ

4. กลมป๊อก

กลมป๊อก สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2013
    อยากทราบว่า ปีนี้จะได้ย้ายที่ทำงานไหมคะ เครียดมากค่ะ

5. ning-2069

ning-2069 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะchearr

6. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2013
  7. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอคำเเนะนำ

--------------------------------------------------------------
    เเล้วคนที่ รอ คอย ละคับ มีทางออกไมครับ หรือ ไปแล้วผ่านไปเลย

ขอบพระคุณมากครับ

8. wowka

wowka Active Member

25 กันยายน 2011
    รบกวนขอถามPMนะค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2013
  9. PhasornC

PhasornC สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2012
    เกิด พฤ 1 กุมภาพันธ์ 2511 เวลา 14:30 น. สอบถามเรืองงานค่ะ ตอนนี้กำลังว่างงานอยู่ ไม่ทราบช่วงนี้มีโอกาสจะได้ทำงานมั้ยคะ ถ้าได้เป็นงานประเภทไหนคะ (เมื่อก่อนจะทำงานเป็นงานติดต่อกับต่างประเทศ, เป็นเลขา ค่ะ) ถ้าจะทำธุรกิจเองก็ไม่มีเงินทุนและไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน เครียดมากค่ะ ไม่รู้จะหันหน้าไปปรึกษาใคร

รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

10. ณัชนันทน์

ผ่านมาแล้วเค้าก็ผ่านไปแล้วเรียบร้อยแล้วนะคะ
    พยายามตัดใจและเดินไปข้างหน้าจะดีกว่านะคะ

11. ณัชนันทน์

สาวน้อยคะ ยังคงต้องทำงานที่เกี่ยวข้องกับการติดต่อสื่อสาร ประสานงาน กับคนต่างชาติเหมือนเดิมนะคะ. ควรทำงานกับบริษัทต่างชาติจะดีมาก ๆ เลยนะคะ ช่วงนี้ยังไม่เหมาะกับเกณฑ์การลงทุนนะคะ สามารถหารายได้เสริมได้จากการขายของออนไลน์นะคะ อย่าเพิ่งลงทุนเลยนะคะ

12. ณัชนันทน์

ขออนุญาติบอกบุญและชี้แจงยอดเงิน ณ ปัจจุบันนะคะ
    ขอเชิญร่วมบริจาคเงินเพื่อติดตั้งพัดลมเพดานให้กับเด็กนักเรียนในพื้นที่ห่างไกล
    สถานที่ติดตั้ง โรงเรียนบางไม้แก้วประชาสามัคคี
    หมู่ 15 บ้านบางไม้แก้ว ต.รับร่อ อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
    จำนวนพัดลมที่จะใช้ 18 ตัว ราคารวมค่าติดตั้งตัวละ 1000 บาท
    ขอเชิญเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนใจ ร่วมบุญด้วยกันนะคะ

ยอดเงินบริจาค ณ วันที่ 23 มิถุนายน 2556
    คุณเกศสุดา 1000 บาท
    คุณทัดทรวง 1000 บาท
    คุณวันรพี 1000 บาท

เดี๋ยวอัพรูปได้จะนำมาให้เพื่อน ๆ ได้ดูกันนะคะ

สำหรับผู้ที่สนใจ
    สามารถร่วมทำบุญได้ที่ ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาชุมพร
    เลขที่บัญชี 0691435465
    ชื่อบัญชี อนุตตรีย์ เบญจโศภิษฐ์
    โอนแล้วรบกวนส่ง SMS มาที่เบอร์ 087-1193542

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      337.6 KB
      เปิดดู:
      21
  13. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุ๊ณ งัฟ

14. Fmfot8iy

Fmfot8iy Active Member

15 มิถุนายน 2013
    เกิด พุธ ที่ 6 ตุลา 36 เวลา 20:55 น.
    คำถาม : เงินทอง

15. ณัชนันทน์

มีโอกาสที่จะติดขัดนะจ้ะ
    พยายามบริหารการเงินให้มันดี ๆ นะคะ
    ไม่อย่างนั้นจะมีเกณฑ์การช๊อตเงินเยอะ ๆ นะคะ

16. ณัชนันทน์

##ปิดทำบุญแล้วนะคะ##แจ้งยอดเงินบริจาคเพื่อติดตั้งพัดลมให้กับเด็กนักเรียน
    โรงเรียนบางไม้แก้วประชาสามัคคี อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
    ค่าใช้จ่ายในการติดตั้งพัดลม 18 ตัว ค่าใช้จ่ายตัวละ 1000 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิน 18,000 บาท
    1. คุณเกศสุดา 1000 บาท
    2. คุณวันรพี 1000 บาท
    3. คุณทัดทรวง 1000 บาท
    4. คุณหลิน 222 บาท
    5. คุณสุภาพร 1000 บาท
    6. คุณศิริชัย 1000 บาท
    7. คุณนิพันธ์ 5000 บาท
    8. คุณทวีศักดิ์ 1000 บาท
    9. คุณประกอบ 1000 บาท
    10. คุณรัฐวุฒิ 5000 บาท

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2013
  17. PhasornC

PhasornC สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2012
    ขอเรียนรบกวนอาจารย์อีกนิดนะคะ ไม่ทราบมีเกณฑ์ที่จะได้งานทำในช่วง 2-3 เดือนนี้มั้ยคะ

ขอบพระคุณอาจารย์อนุตตรีย์ค่ะ

18. กิฟข้าว

กิฟข้าว สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2013
    เกิด 25 ตุลาคม 2525. ค่ะ ตกงาน รองานที่บริษัทรถยนต์แห่งหนึ่งเป็นอาจารย์สอนช่าง เค้าจะเรียกไหมคะ รอนานแล้ว ลำบากมาก เงินไม่มีใช้แล้วค่ะ

19. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะได้นะคะ
    น่าจะภายในเดือนสิงหาคม

20. ณัชนันทน์

เปลี่ยนไปสมัครที่อื่นเถ่อะนะคะ
    ที่นี่ไม่น่าจะเรียกค่ะ