อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ได้นะคะ แต่ต้องใช้ความพยายามค่อนข้างเยอะหน่อยค่ะ
    จะมีอุปสรรคปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ มาให้คอยแก้ไข
    และเหนื่อยใจเป็นระยะ ๆ แต่ได้แน่นอนค่ะ

2. ณัชนันทน์

พูดตรงมาก ๆ เลยค่ะ แต่ก็ยังดีนะที่เราไม่ต้องมานั่งคาดหวังกับการสอบอยู่อีก
    โดยปกติแล้วการสอบแข่งขันแบบนี้ต้องอาศัยบุญ และบารมีในการช่วยเหลือด้วยอีกทางนึงนะคะ ลำพังอ่านหนังสืออย่างเดียว คงไม่สามารถช่วยให้หนูสอบติดได้หรอกนะคะ
    ถ้ามีโอกาสสอบครั้งหน้า หมั่นสวดมนต์ ไหว้พระ ทำบุญ ทำทานรอได้เลยค่ะ
    แล้วหนูจะมีโอกาสสอบติดแน่นอนจ้ะ
    อย่าเศร้าเลยนะคะ อายุหนูก็ยังน้อย ถือซะว่าสถานที่แห่งนี้ ไม่เหมาะกับเรา ไม่ใช่สถานที่ของเรา เราถึงไม่สามารถสอบทำงาน ณ ที่แห่งนี้ได้นะคะ
    อย่าคิดมากเลยจ้ะ ตรีเป็นกำลังใจให้นะคะ

3. ณัชนันทน์

ดวงชะตาของหนู ถ้ามีคู่แล้วมักจะต้องช่วยเหลือตัวเองค่ะ
    ฝากความหวังอะไรไว้กับคู่ไม่ค่อยได้ค่ะ
    มักจะผิดหวังเสมอ แต่สามารถอยู่ร่วมกันได้นะคะ
    เพียงแต่อาจจะไม่ใช่อย่างที่เราต้องการแค่นั้นเองค่ะ

ส่วนเรื่องกรวดน้ำ ตรีแนะนำให้หนูกรวดน้ำให้กับคนที่มีอิทธิพลกับหนูมากที่สุดนะคะ ระหว่างแฟนเก่า กับแฟนใหม่ ใครที่หนูแคร์ ใส่ใจ สนใจ และห่วงใย
    เพื่อที่หนูจะสามารถเดินหน้าต่อไปได้นะคะ โดยไม่ต้องอาลัยอาวรณ์กับความรัก ความห่วงหา อยู่แบบนี้นะจ๊ะ หรือจะเป็นการแผ่เมตตาก็ได้เหมือนกันค่ะ

4. ณัชนันทน์

มีเกณฑ์การเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ดีกว่านี้นะคะ
    ในด้านเกี่ยวกับบริวารที่ทำงานค่ะ จะทำอะไรก็จะคล่องมากขึ้นนะคะ
    ได้รับความสนใจ และยอมรับจากเพื่อน ๆ ในที่ทำงานด้วยค่ะ

5. ณัชนันทน์

จ้า อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

6. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะหมดเร็วนะคะ ถ้าหนูขยันและอดออม
    จะหมดเร็วกว่ากำหนด 1-2 ปีนะคะ
    เหนื่อยหน่อย แต่นี่คืออสังหาริมทรัพย์ของเรานะคะ
    อดทนนะคะ ตรีเป็นกำลังใจให้ค่ะ

7. wuttmart

wuttmart Active Member

ขอบคุณมากๆครับ อาจารย์ anuttaree

8. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับ อาจารย์

พอดีช่วงนี้อยากเปลี่ยนงาน สมัครทิ้งไว้ 2 ที่ และสัมภาษณ์แล้ว ไม่ทราบจะได้งานมั้ยครับ

9. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ

อยากซื้อคอนโดฯ ค่ะ แต่กลัวผ่อนไม่ไหว ช่วงนี้มีโอกาสจะซื้อได้ไหมค่ะ?

ขอบคุณมากค่ะ

10. ณัชนันทน์

มีโอกาสได้สูงมาก ๆ เลยนะคะ

11. ณัชนันทน์

ซื้อได้นะคะ และผ่อนไหวด้วยค่ะ
    ถ้าไม่ซื้อตรีกลัวหนูจะไม่สามารถเก็บเงินไว้ได้ค่ะ
    ตัดใจซื้อไปเลยนะคะ และผ่อนได้แน่นอนค่ะ

12. ผึ้งเองจ้า

ผึ้งเองจ้า สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2012
    สวัสดีค่ะอาจารย์

รบกวนอาจารย์ช่วยดูดวงความรักได้ไหมค่ะ หนูจะเจอเนื้อคู่ไหมค่ะ คนที่หนูกำลังดูอยู่เป็นคู่ของหนูไหมค่ะ ผิดหวังในเรื่องความรักมาครั้งนึงแล้วค่ะ รุนแรงมาก

ขอบคุณค่ะอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2012
  13. วัลย์วาลย์

วัลย์วาลย์ สมาชิก

สวัสดีค่ะ

วางแผนว่าหลังเรียนจบจะไปเรียนต่อต่างประเทศ ไม่ทราบว่าจะดีร้ายประการใด มีอุปสรรค์อะไรหรือเปล่า แล้วไปประมาณช่วงเดือนพฤษภาคมหรือเดือนกันยายนดีกว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ

14. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ขอดูให้แม่ได้มั้ยครับ ท่านมีสามีใหม่ อยู่ไปก็ไม่ช่วยอะไรดีขึ้น อยากเลิกมาก แต่ทางนู้นหวง กลับมานอนบ้านก็ไม่ได้ ตอนนี้กู้เงินมาเยอะทั้งในและนอกระบบ สงสารแม่มากครับ พอจะมีทางแก้มั้ยครับ

อนุโมทนาครับ

15. catsy

catsy สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    อ.ค่ะหนูรู้ว่าหนูมีกรรมเรื่องความรัก และคงหนักหนามาก(เพราะโดนทิ้งมาตลอด)
    แต่ปีนี้หนูคบกับคนคนนึง เค้าเป็นคนดีแต่ยอมรับเราเถียงทะเลาะกันบ่อยมากไม่มีความสุขเลย แต่เราก็หวังจะร่วมทางกันต่อไป พยายามทำบุญร่วมกันอยู่ แต่ก็เหมือนเดิม หนูคงแพ้กรรมลิขิตใช่ไหมค่ะ ดวงเค้าคงมีคู่บุญรออยู่แล้ว หนูยอมรับว่าหนูอิจฉาอนาคตเค้า(อยากให้เป็นเรา) ถึงเราจะเถียงกันบ่อย แต่เค้าก็เป็นคนดีมีศีลธรรม ชวนกันไปปฏิบัติธรรม

หนูเคยดูดวงกับอ.ทางโทรศัพท์นานแล้ว อ.บอกหนูไร้คู่ แถมมีวิญญาณเด็กที่เกิดจากทำแท้งตาม(ทั้งๆที่หนูไม่เคยทำและยุ่งเกี่ยวเลยค่ะ)เลี้ยงแต่กุมาร

หนูอยากทราบว่าหนูจะพอมีหวังบ้างไหมกับคนนี้ ต้องทำอย่างไร ที่เราจะคบกันจับมือกันตอนแก่ชรา ขอบพระคุณอ.ล่วงหน้าค่ะ:z8

16. shinnaku

shinnaku สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    เรื่องงานครับ ผมจบไปจะได้ทำงานที่ไหน เงินดีหรือเปล่าพอที่จะช่วยตัวเองหรือสังคมได้มากน้อยยังไงครับ ผมสัญญากับพระพุทธเจ้าว่าผมรวยผมมีตังค์จะนำเงินไปช่วยเหลือพระพุทธศาสนา สัญญากับพระแม่กวนอิมว่าจะช่วยเหลือผู้อื่นเป็นผู้ให้ตลอดไป ผมกลัวว่าผมทำไมได้ เพราะวิชาที่ผมเรียนคือการจัดการพวกบริหารซึ่งผมชอบแต่บางทีมันต้องโหดเพื่อคุมคน แต่ผมเป็นคนใจอ่อน ขี้เกรงใจคน ผมไม่รู้ว่าตัวเองจะทำยังไงต่อไปครับ

17. Narak_teerak

Narak_teerak สมาชิก

ขอบพระคุณมากค่ะ

18. punneenee

punneenee Active Member

12 สิงหาคม 2012
    สวัสดีค่ะอาจารย์อนุตตรีย์

อยากรบกวนถามอาจารย์ค่ะว่า

ญาติให้เป็นนายหน้าให้ค่ะ
    ตอนนี้กำลังประกาศขายที่ดินของญาติอยู่น่ะค่ะ
    ที่ไทรน้อย บางบัวทอง 1 ไร่ และ
    ที่กระทุ่มล้ม ซ. 11 ถนนพุทธมณฑลสาย 4
    อยากทราบว่าอีกนานไหมกว่าจะขายได้
    ประมาณเดือนไหน ปีพ.ศ.อะไรค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

19. KobnaroK

KobnaroK สมาชิกใหม่

อยากลงทุนอะครับ ซักอย่างนึง ทำอะไรดี

ขอบคุณมากครับ

20. ณัชนันทน์

หนูจะได้เจอเนื้อคู่นะคะ เป็นคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกันค่ะ และค่อนข้างมีหน้าที่การงานที่มั่นคง

ส่วนคนที่กำลังดูอยู่ในขณะนี้ ยังไม่ใช่คู่ของหนูนะคะ
    ระวังจะต้องเจ็บปวดเหมือนคราวที่แล้วด้วยนะคะ เพราะมันมีเกณฑ์ผิดหวังที่ค่อนข้างรุนแรงค่ะ