อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. นันท์ครับ

นันท์ครับ สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ ผมควรปฎิบัติอย่างไรดีครับ

2. ไม่เป็นไร

ไม่เป็นไร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูขอรบกวนอีกสักครั้งนะคะ
    แอบรักคนๆนึงอยู่อยากรู้ว่าจริงๆแล้วเขาคิดกับเราแบบไหน และเขาดีกับเราจริงมั้ย เพราะว่าบางทีใจเราชอบระแวงสงสัยเขาน่ะค่ะ? ขอบคุณมากค่ะ

3. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    อืมนะ มันไม่ใช่สิ่งที่ดีเลยอ่ะ ตรีสามารถแก้ไขได้นะคะ
    แต่มันเป็นคุณไสยอ่ะ ถ้าเค้าเอาไปลอยทะเล หนูกับเค้าคงต้องอยู่กันไปแบบนี้ทั้งชาติแน่ ๆ เลยอ่ะ มันไม่ได้เลยนะคะ ทำไมต้องทำกันแบบนี้
    และผลของมันก็ไม่ได้ก่อความสุขให้กับใครเลยนะคะ ทำให้ต่างฝ่ายต่างทุกข์ทนกันทั้งนั้นเลยอ่ะ ตรีไม่ชอบเลยจริง ๆ การทำแบบนี้มันทำมาหากินไม่ขึ้น เดี๋ยวก็ติด ๆ ขัด ๆ มีแต่สิ่งไม่ดีอยู่รายล้อมรอบตัว แล้วมันจะหนักที่ตัวหนูอ่ะ ที่รับเคราะห์ไปเต็ม ๆ พยายามสวดมนต์ไหว้พระ และมีสติเยอะ ๆ นะคะ บางทีทุกอย่างมันอาจจะดีขึ้นก็ได้นะจ๊ะ

4. ณัชนันทน์

2-3 เดือนนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ
    แต่ได้เป็นเงินก้อน และหมดไปอย่างรวดเร็วมาก ๆ เลยค่ะ

5. ณัชนันทน์

ธุรกิจที่เพิ่งลงทุนไป จะประสบความสำเร็จดีนะคะ
    และมีโอกาสจะได้กลับไปบริหารงานในบริษัทเก่าด้วยค่ะ

6. ณัชนันทน์

มันไม่ใช่โรคเวรโรคกรรมนะคะ
    หนูพยายามลองทางอาหารมังสวิรัติหรือทานอาหารเจดูนะคะ
    โรคภัยที่หนูเป็นเกิดจากอาหารการกินนะคะ
    และพยายามลองหาอาหารเสริมทานดูบ้างนะ
    โอกาสหายมีนะคะ แต่ขึ้นอยู่กับตัวเราค่ะว่าจะทำหรือไม่

7. ณัชนันทน์

ลองหาทางดูนะคะ
    หนทางในการปฏิบัตินั้นมีมากมาย
    ลองศึกษาค้นคว้าหาดุนะคะ เพราะจริตของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

8. ณัชนันทน์

เค้าทำดีกับหนูเืพื่อหวังสิ่งตอบแทนนะคะ
    ไม่ได้จริงใจกับหนูจริง ๆ สักหน่อย
    ทางที่ดีเผื่อใจไว้สักครึ่งนึงจะดีกว่านะคะ
    เผื่อไว้ให้ตัวเราเองด้วยจะได้ไม่เจ็บมากนะจ๊ะ
    และจะได้ไม่ต้องถูกหลอกด้วยค่ะ

9. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอปรึกษาเรื่องความรักหน่อยนะคะ อาจารย์
    ตอนนี้แอบชอบเพื่อนคนหนึ่งคะ ตอนแรกเขาก็มีท่าทีว่าจะชอบเราเหมือนกัน แต่หนูไม่ได้แสดงออกอะไรมากนัก เพราะตอนนั้นยังไม่รู้สึกอะไร แต่ตอนนี้มันไม่เหมือนกันแล้ว
    หนูเริ่มชอบเขา แต่เขาดันตีตัวออกห่าง

อยากทราบว่าเขาจริงใจกับหนูหรือเปล่าคะ? หนูควรเดินหน้าต่อไปหรือลืมเขาดีคะ

ขอบคุณมากๆคะ

10. vanriot

vanriot เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนด้วยคนครับ
    กำลังคบอยู่กับคนนึงครับ ใจอยากเลิกก็ตัดไม่ลงสักทีครับ กำลังมีแพลนจะซื้อคอนโดอยู่ด้วยกัน ถ้าลงหุ้นก็คงต้องผ่อนด้วยกันมีเรื่องผูกกันอีกยาว
    ไม่แน่ใจว่าผมกับเค้าจะคบกันยืดไหม ควรจะลงทุนหุ้นคอนโดอยุ่ด้วยกันดีไหมครับ?

ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาครับ

11. สวนสวย

สวนสวย สมาชิก

ธุรกิจที่เพิ่งลงทุนไป จะประสบความสำเร็จดีนะคะ
    และมีโอกาสจะได้กลับไปบริหารงานในบริษัทเก่าด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

12. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆ ค่ะ ตั้งแต่คบกันมา ไม่เคยมีความสุขเลย ทำอะไรก็ติดๆขัด และ เคยเอาดวงสามีไปดูดวง เขาบอกมาค่ะว่า มีเจ้ากรรมนายเวรตามอยู่ และทำให้ส่งผลมาถึงหนู หนูก็ งง ตั้งนาน เพิ่งมาเข้าใจ ที่อ. ตรี บอกนี่ แหละค่ะ

และที่เขาทำนั้น มันอันตรายกับหนูไหมค่ะ แต่เขาบอกหนูว่าไม่เป็นอันตราย แค่ผูกไว้ด้วยกันเฉย เหมือนเสริมดวงอะไรก็ไม่รู้ และมันจะเป็นอันตรายกับลูกหนูไหมค่ะ กลัวจังเลยค่ะ ทุกครั้งที่สวดมนต์ หนูรู้สึก อย่างนึง มันจะเป็นทุก ครั้ง พอสวดมนต์ อยู่ๆ ก็มีเสียง ดัง ตึ๊ง ...!! หนูก็สดุ้งประจำ โดนหลายครั้งแล้ว แต่คิดว่าข้างบ้านค่ะ แต่ตอนนี้ข้างบ้านย้ายไปนานแล้ว ประกาศขายอยู่ มันไม่น่าจะมีคนอยู่ แต่ก็หาเสียง ไม่ได้ว่ามาจากไหน จะพยายามสวดมนต์ค่ะ หวังว่าที่เขาทำมันคงไม่เป็นอันตรายนะค่ะ หวังว่าคงไม่เกี่ยวกับผีๆๆ สาธุ ๆ ๆ ๆ

13. ณัชนันทน์

มันไม่ใช่การเสริมดวงนะคะ แต่มันเป็นการยึดดวงเรากะเค้าให้มันต้องมาอยู่เป็นคู่ักันค่ะ ถ้าทำได้จริง ๆ มันก็ต้องเกี่ยวข้องกับไสยศาสตร์แล้วค่ะน้อง ซึ่งตรีไม่ถนัดและไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะจ๊ะ
    แต่ทุกอย่างแก้ไขได้ด้วยพุทธคุณของพระพุทธเจ้า พยายามสวดมนต์ไหว้พระเยอะ ๆ นะคะ แล้วทุกอย่างมันจะค่อย ๆ ดีขึ้น
    แต่ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ค่อยเอาของออกเน๊อะ แต่ตอนนี้มันก็ต้องเป็นแบบนี้ไปก่อนนะคะ

14. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามด้วยคนนะคะ อยากทราบเกี่ยวกับความรักในตอนนี้ ว่าจะเป็นไปในทิศทางใด ตอนนี้รู้สึกเหนื่อยใจจริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณครับ

16. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะๆๆ ขอบคุณค่ะ ท่าทางมันคงต้องเป็นแบบนี้อีกนานเลยมั้ง... เพราะนี่ก็คบกันมา 3 ปีได้แหละ กรรมชัดๆ บาปกรรมทั้งนั้น ทั้งๆที่เขาบวชมาเเล้วน่าจะรู้ว่าอะไรดี ไม่ดี กลัวจัง`-´

17. ณัชนันทน์

ยังต้องเป็นไปแบบนี้ต่อค่ะ ควรหมั่นสร้างบุญ สร้างกุศล
    หรือชวนกันเข้าวัด หรือชวนกันทำบุญบ่อย ๆ นะคะ
    การเปลี่ยนคู่เวรคู่กรรมให้ได้กลายเป็นคู่ชีวิต ทำได้นะคะ
    เพียงแต่ต้องใช้ความพยายามอีกสักนิดนะคะ
    เพราะจะเหนื่อย หนัก และต้องใช้ความเพียรเยอะ ๆ เลยค่ะ

18. ณัชนันทน์

พยายามดึงเราให้หลุดพ้นจากอารมณ์นี้นะคะ
    ด้วยการสวดมนต์ไหว้พระ หรือจะไปทำบุญ เข้าวัดให้บ่อย ๆ
    ชวนเค้าเข้าวัดด้วยนะคะ ผลบุญจะค่อย ๆ ปรับเปลี่ยนให้ทุก ๆ อย่างดีขึ้น
    แต่ระหว่างการเปลี่ยนแปลงอาจจะเหนื่อยหน่อยนะคะ
    พยายามนะ

19. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็พยายามชวนกันทำบุญอยู่ค่ะ เค้าเองก็พยายามสวดมนต์ไหว้พระตามหนูอยู่ จริงๆเรารักกันมากเพียงแต่มันเหมือนมีบางอย่างที่เข้ากันไม่ได้ ไม่เข้าใจกันมากกว่า ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ

20. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    หนูฝันว่าได้ใส่สร้อยพระอ่ะค่ะ รบกวนพี่ตรีช่วยดูดวงให้หน่อยนะค่ะ ว่ามันแปลว่าอะไรค่ะ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ