อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน สอบถามเรื่องเนื้อคู่ครับ..

ว่า จะเจอ เมื่อไหร่ แต่งงานเมื่อไหร่ ลักษณะเป็นอย่างไรครับ...เป็ฯ คุ่กรรม หรือคู่บุญครับ...

ขอบคุณครับ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    เป็นได้แค่คนอุปถัมภ์ค้ำชู คอยช่วยเหลือ ให้กำลังใจในยามที่เราเหนื่อยค่ะ
    แต่ยังไม่ใช่เนื้อคู่ของหนูนะคะ เหมือนเป็นกัลยาณมิตรมากกว่าค่ะ

3. ณัชนันทน์

เร็ว ๆ นี้จะเจอคู่กรรม 1 คนค่ะ
    ตรีไม่แนะนำให้แต่งงาน หรือมีครอบครัวกับคนนี้นะคะ
    เพราะเค้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรของคุณ
    ชีวิตของคุณจะขึ้นอยู่กับเค้า และทุกสิ่งทุกอย่างคุณจะไม่สามารถควบคุมได้นะคะ ทางที่ดีไปทำบุญเกี่ยวกับแสงสว่างเยอะ ๆ และอุทิศบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่กำลังจะมาถึงในเร็ววันนี้จะดีกว่าค่ะ

4. Pangjune

Pangjune สมาชิกใหม่

สิ้นเดือนนี้จะหมดสัญญาจ้างแล้วค่ะ จะตกงานแล้ว อยากทราบว่าหนูจะได้งานใหม่เร็วๆนี้ไหมคะ แล้วงานที่ได้เป็นงานลักษณะไหน ต้องรอนานหรือเปล่าคะกว่าจะได้งานใหม่

ขอบคุณมากค่ะ

5. VitaminD

VitaminD สมาชิก

10 กันยายน 2012
    แล้วจะมีโอกาสได้เจอเนื้อคู่ไม๊ค่ะอาจารย์ ที่เป็นคู่บุญ อีกนานไม๊คะ รบกวนอาจารย์ด้วยคะ ขอบคุณมากน่ะคะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ

6. goodgirl

goodgirl สมาชิก

สวัสดีคะอาจารย์ จริงๆ แล้วอยู่ 3 เรื่องนะคะอาจาย์ เรื่องคอนโด ที่แฟนทำสัญญาจองไป ไม่ทราบว่าจะได้คอนโดนี้หรือเปล่าคะ ธนาคารยังไม่โทมาบอกว่าอนุมัติหรือเปล่าคะ ((แต่สัญญาจองหลุดไปแล้วคะ ครบ 45 วันไปแล้วคะ)) แต่ชอบคอนโดนี้มากคะ อีกเรื่องคะ ตอนนี้ค้าขายไม่ดีเลยคะ คนไม่ค่อยสนใจสินค้าที่ดิฉันขายเลยคะ ยอดได้ไม่ได้เลยคะ อีกเรื่องคะ แฟนที่แต่งงานด้วยกันเป็นคู่กันแบบไหนคะอาจารย์ ขอบพระคุณมากนะคะ

7. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนเล่นหุ้น ได้เงินจากหุ้นมาตลอดเสียบ้างก็เล็กน้อย ตอนหลังหยุดเล่นไปพักใหญ่เพราะหมดทุนเล่นและเสียเงินไปกับหุ้นเยอะมาก ตอนนี้จะกลับมาเล่นหุ้นใหม่เพื่อหาตังใช้ เรียนถามอาจารย์ตรีค่ะว่า จะไปรอดมั้ยจะได้ตังหรือเอาตังไปให้เค้า คอนโดที่ซื้อไว้ให้เช่า ทำไมไม่มีใครมาเช่าเลย แก้ไขอย่างไรดี คิดจะติดตั้งตู้น้ำหยอดเหรียญเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญไว้หน้าบ้านจะทำเงินให้มั้ยต้องเจาะกำแพงหน้าบ้านเพื่อตืดตั้งด้วยหรือเปล่า ลูกสาวจะแต่งงานเดือน ก.พ.ปี 2556 เค้าจะอยู่กันยืดมั้ย คู่แท้ คู่กรรม หรือคู่จร กันคะ

8. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

ผลสอบออกแล้วสอบผ่านค่ะ ขอบคุณอ.มากค่ะ

9. Jsan

Jsan สมาชิก

ปีนี้ไม่สบายเกือบตลอดทั้งปีเลยค่ะ เอ็นเข่าพลิก เรื้อรังมาจากปีที่แล้ว อยากสอบถามว่าจะหายในปีนี้ไหมคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

10. ณัชนันทน์

มีโอกาสได้งานประมาณกลาง ๆ เดือนหน้าค่ะ
    จะมีคนมาชวนให้ไปทำงานด้วยกันค่ะ
    เป็นงานที่ต้องเกี่ยวข้องกับผู้คนค่ะ อาจจะประชาสัมพันธ์
    หรือฝ่ายบุคคล นะคะ

11. ณัชนันทน์

คู่บุญคงยากค่ะสาวน้อย แต่ถ้าเป็นคู่เวรคู่กรรมอ่ะ
    มีโอกาสเจอบ่อย ๆ มาก ๆ เลยค่ะ

12. ณัชนันทน์

เรื่องคอนโดคงได้ยากแล้วอ่ะค่ะ
    ส่วนเรื่องค้าขาย ตรีแนะนำให้ทำบุญและกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรทางด้านการงานบ่อย ๆ นิดนะคะ
    ส่วนคู่เป็นคู่เวรคู่กรรมกันมากกว่านะคะ

13. ณัชนันทน์

ตรีขออนุญาติเลือกตอบนะคะ
    การทำตู้น้ำหยอดเหรียญทำได้นะคะ มีเกณฑ์เติบโตดีค่ะ
    ส่วนเรื่องคู่ของลูก เป็นคู่เวรคู่กรรมค่ะ อยู่กันแบบสุข ๆ ดิบ ๆ ค่ะ

14. ณัชนันทน์

ยังไม่หายนะคะ
    คงจะเป็นเรื้อรังไปเรื่อย ๆ ค่ะ
    ยังไม่มีโอกาสหายค่ะ

15. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    อจ.ค่ะอยากข้อคำแนะนำหน่อยค่ะตอนนี้เครียดมากค่ะ(ร้องไห้ทุกวันเลย)
    ธุรกิจที่ทำอยู่ต้องนี้ขาดสภาพคล่องขาดเงินทุนที่จะมาหมุนเวียนค่ะ ปัญหารุ่มเร้าเข้ามาเยอะด้านมากค่ะ อยากขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ ว่าจะมีทางออกของปัญหานี้ไหมค่ะ
    แล้วที่สุดกิจการจะเป็นอย่างไรค่ะ สามารถไปต่อได้ไหมค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ

16. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....ขอบคุณครับ..แล้ว คุ่ บุญ จะเจอบ้างไหมครับ....

18. yoyomps99

yoyomps99 สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2012
    อาจารย์ครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมเข้ามาโพสถามเรื่องเกี่ยวกับการดูดวง
    ตอนนี้ตกงานอยู่ครับ สอบราชการที่ไหนก็ยังไม่มีวี่แววอะไรมาก อยากถามอาจารย์ครับว่า ตัวผมเองมีสิทธิ์ที่จะได้รับราชการหรือไม่ครับ แล้วหากได้ทำงานจะเป็นงานเกี่ยวกับอะไร และจะได้เริ่มต้นเมื่อไหร่ครับ ช่วงนี้เครียจมากรบกวนด้วยนะครับ

ขอผลบุญที่อาจารย์ได้ทำ ให้อาจารย์มีความสุขและปราศจากโรคภัยนะครับ

19. phuwanarth

phuwanarth สมาชิก

21 ธันวาคม 2011
    ประกาศขายที่ดิน เพื่อจะเอาเป็นทุนทำธุรกิจบ้านเช่า ทำบุญ ซ่อมบ้านให้พ่อแม่ ขอเรียนถามว่าจะขายที่ดินได้เมื่อไหร่คะ ขอบพระคุณมากค่ะ

20. HeartLess

HeartLess สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2007
    ถามเรื่องคู่ค่ะ ไม่ทราบจะได้เจอเนื้อคู่ที่จะได้ทำกรรมดีต่อกันไม๊ค่ะ เจอเมื่อไหร่ค่ะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ