อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. sukaew

sukaew สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2015
    คือยังไงก็ไม่มีทางกลับมาคบกันดีเหมือนเดิมแล้วใช่ไหมคะ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ไม่มีแล้วนะ
    ตัดใจ เถ่อะนะคะ

3. JueR

JueR สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2014
    ผมมีโอกาสได้บวชอีกรอบมั้ยครับ เคยบวชที่วัดปริวาสได้13-14วัน ตอนนั้นไม่ได้ปฏิบัติแบบจริงจัง ทำตามกิจสงฆ์ปกติ ตอนจะลาสิกขาหลวงพ่อสมชายท่านก็ถามว่าออกไปจะทำอะไร ผมก็ตอบว่าไปทำงาน ท่านก็พูดแบบยิ้มๆว่างานที่วัดก็มีเยอะแยะเหมือนชวนอยู่ต่อ ช่วงนั้นใกล้วันเข้าพรรษาถ้าบวชต่อก็ยาวเลยครับ ผมเลยไม่ได้บวชต่อ พอมาถึงตอนนี้รู้สึกเสียดาย อยากบวชแบบปฏิบัติจริงจัง ฝึกกรรมฐาน แบบวัดป่า มีแนวโน้มมั้ยครับ จะเจอครูบาอาจารย์ดีมั้ยครับ

4. ผู้ธรรมดา

ผู้ธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีเรื่องเป็นทุกข์หนัก รบกวนอาจารย์เมตตาช่วยเหลือด้วยครับ

ตอนสมัยเรียนหนังสืออยู่ประมาณปี 2552 ผมได้เคยช่วยให้เงินกับผู้หญิงคนหนึ่ง เพื่อไปทำแท้งครับ เพราะเธอบอกว่าจะไปทำแท้งแต่ไม่มีเงินผมก็เลยให้เงินเธอไปครับ เพราะตอนนั้นผมยังไม่รู้และสนใจถึงเรื่องบาปเรื่องกรรมอะไรเลยครับ

หลังจากนั้นมาการเรียนผมก็ตกต่ำจนต้องได้เรียนซ้ำกับรุ่นน้องอีกปีเรียนจบไม่ตามกำหนดครับ ต่อมาพอเรียนจบแล้วออกไปทำงานหน้าที่การงานก็ล้มเหลวไปทำงานที่ไหนก็ไม่รอดเปลี่ยนงานเกือบ 10 ที่ ภายใน 4 ปีครับ ไปทำงานที่ไหน ทั้งหัวหน้าและเพื่อนร่วมงานใครๆก็ไม่ชอบขี้หน้าผมครับ ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรให้เขา ต้องตกงานลาออกจากงานซ้ำแล้วซ้ำอีกไปทำงานอะไรก็มีปัญหาให้ต้องออกจากงานหมดทุกที่ครับ ผมเคยมีครอบครัวแต่งงานกับภรรยาล่าสุดก็อยู่กันได้แค่ 2 ปีเองครับ ก็มีเหตุให้ต้องหย่าร้างเลิกรากันมีปัญหาทั้งที่ทำงาน ปัญหาทางญาติฝ่ายภรรยา ปัญหาเรื่องบุตรบุญธรรม ปัญหาเรื่องเงินทองที่ขัดสนฝืดเคือง จนไปต่อกันไม่ได้ ทั้งที่ก็ไม่ได้ทะเลาะเบาะแว้งอะไรกันเลย แต่ก็มักจะมีปัญหาอื่นๆภายนอกเข้ามารุมเร้ามากมายจนต้องได้เลิกราหย่าร้างกันไปครับ การเงินที่หามาได้ก็มีเหตุให้สูญหายไปอย่างเลี่ยงไม่ได้จนทุกวันนี้ตกอับหมดตัวหมดสภาพชีวิตนี้พังสลายแล้วทุกสิ่งทุกอย่าง ต้องกลับมาอาศัยที่บ้านเก่าเป็นภาระให้กับพ่อและแม่ต้องได้ผิดหวังเสียใจกับที่ผมล้มเหลวในชีวิตทุกอย่าง อย่างหมดอาลัยตายอยากกับอนาคตของผมครับ

ตอนนี้ผมมืดไปทุกด้านแล้วครับ ขอรบกวนอาจารย์ช่วยเมตตาดูให้ผมด้วยครับว่าทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับผมที่ทำให้ชีวิตผมล้มเหลวแตกพังสลายทุกสิ่งทุกอย่างนี้ เป็นเพราะกรรมที่ผมเคยช่วย(ส่งเสริม)คนไปทำแท้งนั้นใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นเพราะบุพกรรมอื่นกันแน่ครับ แล้วผมจะสามารถแก้ไขให้ชีวิตนี้ดีขึ้นได้อย่างไรบ้างครับ ขอรายละเอียดมากๆหน่อยนะครับผมจะได้ปฏิบัติแก้กรรมถูกต้องครับ

ขอบพระคุณอาจารย์มากๆครับที่เมตตาช่วยคนกำลังตกทุกข์ครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2015
  5. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะได้บวชอีกนะคะ
    แต่ต้องพยายามเยอะเลย
    มารไม่มี บารมีไม่เกิดนะคะ

6. ณัชนันทน์

ตรีสามารถแทรกกรรมทำแท้งให้ได้นะคะ
    แต่มี คชจ. ค่อนข้างสูง เพราะน้องอาฆาตมาก ๆ เลย
    จริง ๆ ผ่านไปนานแล้ว น้องน่าจะคลายความอาฆาตลง
    แต่กลายเป็นตอนนี้ยิ่งหนักเลยค่ะ อาฆาตพยาบาท โกรธและเกลียดเรา
    ถ้าสนใจจะแก้ไขกรรมในส่วนนี้ จะเป็นการเปลี่ยนดวงชะตาของเราไปเลยค่ะ
    น้องจะไม่ตามพี่และจะไม่ยุ่งวุ่นวาย คือเค้าจะมาอยู่กับตรีแทนค่ะ
    และดวงชะตาของพี่ที่ติดขัดเพราะน้องก็จะเปลี่ยนไปค่ะ
    และจะเปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้นด้วย
    ถ้าสนใจโทรหาตรีนะคะ 0871193542

7. ณัชนันทน์

ตรีขออนุญาติใช้พื้นที่ส่วนนี้ในการขอความร่วมมือจากเพื่อน ๆ ในเว็บนะคะ
    ตรีอยากชวนเพื่อน ๆ มาร่วมทำทานด้วยกันนะคะ
    เป็นการให้โอกาส ให้ 3 ชีวิตได้สามารถดำรงต่อไปได้
    ในขณะนี้น้องเค้ายังขาดปัจจัยอีก 25,000 บาทค่ะ
    อยากให้เพื่อน ๆ ร่วมด้วยช่วยกัน คนละเล็ก คนละน้อยนะคะ
    เรามีโอกาสที่ดีกว่าใครหลาย ๆ คน
    เราควรส่งต่อโอกาสนี้ไปให้คนอื่นบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

8. cementhai

cementhai สมาชิกใหม่

คบกับแฟนมาได้3ปีแต่พึ่งเลิกกับแฟนไม่ทราบจะมีโอกาสกลับมารึเปล่า

9. itthiphatth

itthiphatth สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2015
    ​ขอบพระคุณ​ครับ​ ตอนนี้ได้งาน​​ทำแล้ว​ เหลือรอเก็บเงินทำ​กิจการส่วนตัวครับ​ ขอรบกวนอาจารย์​ส่งท้าย​ครับ

ผมมีกุมารติดตามด้วยเหรอ​ครับ​ แล้วเทพประจำตัว​ อาจารย์​พอทราบ​ไหมครับ​ว่า​ใคร ​
    จะ​ได้เจาะจง​อุทิศให้ตรงๆเลย
    เจ้ากรรมนายเวร​วิญญาณ​ผูกพยาบาท​เยอะไหมครับ​

10. ผู้ธรรมดา

ผู้ธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ ผมได้สวดมนต์ตามบทที่อาจารย์แนะนำแล้วนะครับ และนั่งสมาธิตั้งจิตแผ่บุญกุศลให้น้องเขาโดยตรงด้วย ไม่รู้ว่าน้องเขารับรู้เป็นอย่างไรบ้างครับ เธอยินดีพอใจไหมครับ

(อัพเดทอาการที่เกิดขึ้นล่าสุดครับ ขณะที่เขียนนี้เวลา 5.43 น. 14/6/2558)
    อาจารย์ครับ คือว่าเช้านี้พอตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกปวดตรงรอบบริเวณต้นลำคอ รวมไปถึงรู้สึกหนักๆบริเวณไหล่ทั้ง2ข้างด้วยครับ และมีอาการมึนๆโหวงเหวงไม่ค่อยจะมีแรงเหมือนกับผมไม่ได้กินไม่ได้นอนมา3วัน3คืนยังไงยังงั้นเลยครับ อาการที่เกิดขึ้นทั้งหมดนี้เกิดขึ้นเพราะอะไรหรือครับ หรือผมแก้ไขผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่าครับ ตอนนี้ชักจะกังวลนิดๆ คืออาการต่างๆมันรู้สึกขึ้นมาเองอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ รบกวนอาจารย์ช่วยดูและให้ข้อมูลแก่ผมด้วยว่าตอนนี้กำลังเกิดอะไรขึ้น เพราะอะไรครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2015
  11. ณัชนันทน์

เป็นสื่อรูปแบบหนึ่งค่ะ
    ที่น้องต้องการสื่อให้เราทราบ
    ว่าตอนนี้เค้าหิว เค้าเหนื่อยจ้ะ
    ควรใส่บาตร แล้วอุทิศบุญไปให้ น้องกุมารประจำตัวเรา
    ทำติดต่อกัน 21 วัน ใส่เป็นอาหารที่เด็ก ๆ ทาานได้นะคะ

12. ณัชนันทน์

มีน้องกุมารติดตัวด้วยนะคะ
    เทพประจำตัวก็มีค่ะ
    ดวงวิญญาณที่อาฆาตพยาบาทก็มีค่ะ
    ซึ่งปกติก็มีกันแทบจะทุกคน
    ไม่ใช่เรื่องน่าตกใจ หรือแปลกใจค่ะ
    สิ่งที่มองไม่เห็นพวกนี้ สามารถเป็นบริวารให้เราได้นะคะ
    เพียงแค่เราสวดมนต์ และอุทิศไปให้เค้านะคะ
    ไม่ว่าเจ้ากรรมนายเวรที่ส่งผลอยู่ในขณะนี้
    ทวยเทพเทวาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาตัวเรา
    น้องกุมาร ประจำตัว
    และดวงจิตดวงวิญญาณที่อาฆาตพยาบาทที่ส่งผลอยู่ในขณะนี้นะคะ
    ทำบ่อย ๆ จะดีค่ะ จะมีสิ่งดี ๆ เกิดขึ้น

13. ณัชนันทน์

ทุกครั้งที่ตรีชวนเพื่อน ๆ ทำบุญ
    ไม่ว่าจะยอดเยะแค่ไปน ตรีก็สามารถปิดได้อย่างรวดเร็ว
    แต่ทุกครั้งที่ตรีชวนเพื่อน ๆ มาทำทานร่วมกัน
    บ่อยครั้งเลยนะคะที่เงียบมาก มากจนท้อ
    การทำบุญ หรือการทำทาน มันก็คือสละทรัพย์ สละความตระหนี่
    ของเราออกไป เพื่อข่วยเหลือผู้ที่ด้อยโอกาสมากกว่าเรานะคะ
    ตรีไม่เข้าใจค่ะ การทำบุญหรือการทำทานทั้งสองอย่างล้วนเป็นกรรมดี
    ตรีแค่อยากรู้ว่าทำไม
    ทีเป็นหนึ่งในบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการ

14. Mpmaple555

Mpmaple555 สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2015
    อยากทราบเรื่องคู่ครองค่ะ จะได้เจอตอนไหน คือมีคนทักว่าจะเป็นหม้าย จริงหรือเปล่าคะ แก้อย่างไรดีคะ

15. ตรวจฌาณ

ตรวจฌาณ Active Member

โครงการบ้านมะเดื่อสวยน้ำใส [Engine by iGetWeb.com]
    house.igetweb.com/index.php?mo=10&art=453478‎แคช
    โครงการมะเดื่อสวยน้ำใส. ขายที่ดิน 32 ตารางวา ปกติราคาแปลงละ 100,000 บาท รีบจอง
    เป็นเจ้าของกันได้แล้ววันนี้ ด่วน! พิเศษสุด. ดาวน์เพียง 3000 บาท. ผ่อน 4,000 ...

0819058770 คุณ ศุภเชษฐ์ ใจเป็นใหญ่ สามารถเข้าชมเว็บไซด์

พิมพ์คำว่า โครงการบ้านมะเดื่อสวยน้ำใส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2015
  16. ณัชนันทน์

ตัดใจให้มันจบไปเถ่อะนะคะ
    เค้าไม่กลับมาแล้วค่ะ
    ที่สำคัญเค้าคบคนอื่นอยู่ด้วยนะคะ

17. ณัชนันทน์

มีดวงคู่่นะคะ แต่เป็นคู่กัลยาณมิตรค่ะ
    จะเจอตอนอายุมาก แล้วค่ะ
    ลักษณะ ท้วม ขาว อายุมากกว่าจ้ะ

18. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ขอถามว่าแม่ที่เสียชีวิตไปสองปีแล้วอยู่ในภพภูมิไหนครับและสภาวะของแม่ดีมั๊ยครับ

19. Mpmaple555

Mpmaple555 สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2015

คู่กัลยาณมิตรคืออยู่แบบเป็นเพื่อนกัน ไม่ได้แต่งงานกันอย่างนี้หรือคะอาจารย์

20. Thanadej19

Thanadej19 สมาชิก

2 มิถุนายน 2015
    สอบถามเรื่องงานคับว่าจะเปลี่นนงานอาชีพเลยดังวลเรื่องรายได้ว่าจะืำอาชีพใหม่นี้จะดีกว่าอาชีพเก่าไหม