อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามอาจารย์

ตอนนี้ผมกำลังเดือดร้อนเรื่องเงินมากเลยครับ อีกนานมั้ย

ครับที่จะพ้นสถานะที่ประสบอยู่นี้ ตอนนี้ผมไม่เห็นหนทางเลยทั้งช่องทางทำมาหากินและ

การดำรงชีพ ไม่ทราบว่าผมถึงกับต้องขายรถเพื่อประทังชีวิตเลยมั้ยครับ ขอขอบคุณและ

อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ ช่วยชี้ทางสว่างให้ผมด้วยครับ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ต้องขายนะคะ
    พี่จำไว้นะคะ ว่าชีวิตของมนุษย์เรานั้น ถ้าทำบุญมาดีจริง ๆ ไม่มีคำว่า "ดวงตก"
    แต่ถ้า "ดวงตก" นั้น เราจำเป็นต้องหันกลับไปมองว่าที่ผ่านมาเราได้ทำ 3 หน้าที่ของเราให้ดีที่สุดแล้วหรือยัง คือ
    1. ขอ คือ การตั้งจิตอธิษฐาน
    2. ให้ คือ การให้ทาน การสละทรัพย์
    3. ทำ คือ การทำหน้าที่ทั้งทางโลก และทางธรรมของเรานั้น ว่าดีที่สุดในแต่ละวันแล้วหรือยัง
    ถ้าพลาดไป 1 ใน 3 ข้อนี้ เราก็ต้องกลับไปทำมาใหม่ให้ครบ ทำให้ดี และเต็มที่ที่สุด แค่นี้เองค่ะ เพราะในตอนนี้ตรีไม่สามารถตอบพี่ได้ว่า อีกนานไม๊ เพราะไม่อยากให้พี่เสียกำลังใจนะคะ บางสิ่งบางอย่าง เมื่อฟ้าเปิด เมื่อชะตามาอยู่ในมือเรา สิ่งใดที่คิดหวัง สิ่งนั้นจะสมความปรารถนานะคะ

3. สุขหทัย

สุขหทัย สมาชิก

23 กรกฎาคม 2014
    อาจารย์คะ แม่ใช้ชื่อหนูทำเรื่องกู้เงินเพื่อซื้อตึก ตอนนี้กำลังเตรียมเอกสารยื่นธนาคารค่ะ ถ้าเรื่องผ่านแล้วหนูจะบอกแม่เรื่องไปเรียนที่อเมริกาค่ะ หนูจะมีอุปสรรคอะไรมั้ยคะ หนูอยากไปไม่เกินเดือนธันวาคมค่ะ

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

อ. ค่ะ ตอนนี้หนูมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ องค์ใดคุ้มครองอยู่ค่ะ หนุควรจะบูชายังไง ทำยังไงค่ะถึงจะดี !!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2014
  5. ณัชนันทน์

เหมือนจะติดปัญหานะคะ
    อาจจะไม่ได้ไปนะ
    ลองคุยกับคุณแม่ใหม่นะคะ
    คุยดี ๆ นะจ้ะ

6. ณัชนันทน์

การสวดมนต์ และไหว้พระ และการทำบุญ ตามกำลังนั้น
    เป็นการบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดีที่สุดเสมอนะคะ
    ตรีขออนุญาติไม่ตอบนะคะ ว่าหนูมีเทพองค์ใดรักษาตัว
    เพราะถ้าตอบไปผิดพลาด หรือบารมีของตรีไม่ถึงองค์เทพประจำตัวหนู
    แล้วแนะนำหนูไปผิดทาง มันจะเกิดปัญหากับตัวหนูเองได้นะคะ
    สวดมนต์ไหว้พระไปเรื่อย ๆ แล้วหนูจะได้เจอกับเทพประจำตัวนะคะ

7. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ ขอบคุณค่ะ อ.ตื่นเช้าทุกวันเลยนะค่ะ เห็นส่วนใหญ่มาตอบกระทู้ทีไร ตี 4 ตี 5 นานๆทีจะตอบช่วงกลางวัน ^^ เจอกับเทพ นิ๊ ต้อง สวดมนต์ บ่อยๆ ทำบุญบ่อยๆ ใช่ไหมค่ะ อ. ค่ะ หนูขออโสิกรรมในบางครั้งที่หนูได้ พูด หรือ คิด ไม่เลื่อมใสในตัว อ. นะค่ะ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็เเล้ว ขอให้ อ. ได้โปรด อโหสิกรรมให้หนูด้วย หนูขอให้ อ. มีความสุข ความเจริญ คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ขอให้ อ. ช่วยเหลือผู้คน อย่างนี้ไปเรื่อยๆนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ ที่ช่วยคลี่คลายปัญหาคาใจ ที่หนูได้ถาม อ. ในหลายๆเรื่อง !

8. HolyWater

HolyWater เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนสอบถามอาจารย์ครับ
    ช่วงนี้ผมมีปัญหาหนีัสินมากมาย ยังแก้ปัญหาไม่ได้ และสุขภาพก็ไม่ดี เป็นเสันเลือดสมองตีบ
    ประกาศขายบ้านนานแล้ว แต่ขายไม่ได้สักที ต้องทำยังไงดีครับถึงจะขายได้ครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2014
  9. parichatkreepat

อ.เดือนนี้หนุหรือแฟนของหนุ จะมีโชคลาภไหมค่ะ ??? ถ้ามีมีมากหรือน้อยค่ะ ?????

10. ikojun

ikojun เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    พอดีทะเลาะกับแฟนอย่างรุนแรง และเขาจากเหมือนเลิกกันไป 1 เดือนแล้วค่ะ จะมีโอกาสกลับมาคืนดีกัน หรือว่าเลิกถาวรไปเลยค่ะ

11. ณัชนันทน์

ไม่จำเป็นต้องสวดมนต์ หรือทำบุญบ่อย ๆ ก็ได้จ้ะ
    แค่จิตของเราคิดดี มันก็เป็นกุศลในตัวของมันเองแล้วนะคะ
    เป็นการสร้างบุญอันเกิดจากการไม่เบียดเบียนที่บริสุทธิ์ที่สุดแล้วค่ะ

อย่ากังวลไปเลยนะคะ หนูไม่ได้ติดกรรมกับตรีหรอกจ้ะ
    อโหสิกรรมให้ทุกประการนะคะ

12. ณัชนันทน์

จุดธูป 21 ดอก นะโม 3 จบ กลางแจ้ง หันหน้าทางทิศเหนือ
    แล้วบอกพระแม่ธรณีนะคะ

หลังจากนั้นมาจุดธูป 5 ดอก
    นะโม 3 จบบอก เจ้าที่บ้านที่จะขายค่ะ

ควรบอกสาเหตุ และความจำเป็นที่จะต้องขายนะคะ

13. ณัชนันทน์

มีค่ะ
    น้อยนะคะ

14. ณัชนันทน์

ตอนนี้ยังไป ๆ มา ๆ อยู่นะคะ
    อีกประมาณ 2-3 เดือนถึงจะเลิกกันขาดค่ะ

15. HolyWater

HolyWater เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอาจารย์ตรีมากครับ

16. ใจดวงเดียว

ใจดวงเดียว สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2014
    เพิ่งโดนแฟนบอกเลิกไปคับ ตั้งแต่วันที่ 3 ส.ค.
    อยากรู้ว่ามีโอกาสได้กลับมาคบกันใหม่หรือเปล่าคับ

17. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อ.ตรีฯ
    เมื่อบ่ายของวันที่ 16 ส.ค. เจ้านายต่างชาติที่เคยให้การช่วยเหลือการงานสิบกว่าปีได้เสียชีวิตลงกระทันหัน กำลังใจเรื่องงานตกวูบไปเลยเพราะโดยนิสัยการทำงานของผมไม่ได้เข้าตาหรือถูกสายเส้นกับเจ้านายคนไทยฝ่ายอื่นๆ นัก อยากทราบว่าต่อไปจากนี้ผมจะต้องทำอย่างไรในการทำงานกับบริษัทปัจจุบันครับ หรือควรเปลียนที่ทำงานใหม่ ไปไหนหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2014
  18. noon_iceage

noon_iceage สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    พึ่งส่งต้นฉบับนิยายไปสำนักพิมพ์ จะผ่านการพิจารณาแล้วได้ตีพิมพ์มั้ยคะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

19. parichatkreepat

อ.ค่ะ คือ วันที่ 25 มีคนจะโอนเงินให้อ่ะค่ะ ช่วยดูให้ทีนะค่ะ ว่ามีสิทธิ์จะได้เงินตัวนั้นรึป่าว แบบว่า เขาจะโอนรึป่าวอ่ะค่ะ !!

20. bellpluss

bellpluss สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2014
    สวัสดีค่ะ อ. หนูจะเรียนจบ ทำให้พ่อแม่ภาคภูมิใจได้ไหมค่ะ และจะเลี้ยงดูครอบครัวได้ไหมค่ะ เพราะช่วงนี้ตังขาดมือค่ะ