อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. kee_ee

kee_ee สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    ตอบกระทู้

ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ^^

2. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

สวัสดีค่ะ อาจารย์ลืมของหนูรึเปล่าคะ
    หน้า6ค่ะ

ถ้าได้ตอบไว้แล้วหนูขออภัยด้วยนะคะ :cool:

ปล. วันนี้ คนรักได้ย้ายบ้านไปแล้วค่ะด้วยความจำเป็นทางครอบครัวเขาเอง ห่างกันมากขึ้นอีกแล้วค่ะ

3. lampard23

lampard23 สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมมีโอกาศได้เจออาชีพใหม่ใหมครับ ทำงานตรงนี้มันใม่ค่อยก้าวหน้าแต่ก็ทำได้เรื่อยฯ ผมใม่ค่อยมีภาระครับ แต่เงินเก็บใม่อยู่ครับ
    อาจารย์ช่วยแนะนำ อาชีพ ที่เหมาาะสมกับผมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

4. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอถามว่า ผมจะมีโอกาสได้ไปทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล ได้สำเร็จภายใน ปี 2555-2556 นี้ หรือไม่ครับ ถ้ามีโอกาสแต่ยังไม่ใช่ สองปีนี้ จะมีโอกาสเมื่อไหร่ ครับ

รบกวนด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  5. KTDA

KTDA Active Member

29 กันยายน 2010
    ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ
    หนูก็สวดมนต์นั่งสมาธิมาปีครึ่งได้แล้ว
    ช่วยได้เยอะเหมือนกันค่ะ
    แต่ว่ามันไม่หายซะทีเลยไม่รู้จะทำยังไงต่อค่ะ

6. mintvip

mintvip สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2010
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะ เมื่อไรจะมีคนที่ใจกันทั้งสองฝ่ายซักทีคะ

ขออนุโมทนาล่วงหน้าค่ะ

7. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะมีโอกาศสอบติดหมอที่กำลังจะถึงนี้ไหมครับ
    อนุโมทนาบุญครับผม

8. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ตรีแนะนำให้ทำบุญเกี่ยวกับแสงสว่างก่อนนะคะ
    อาทิเช่น น้ำมันตะเกียง หลอดไฟ ค่าน้ำค่าไฟ ธูปเทียน ไฟแช็ค ไม้ขีดไฟ
    นำไปบริจาควัดนะคะ และขอให้ตัวเรามีแสงสว่างในการดำรงชีวิตค่ะ
    ในส่วนของบุญที่ทำตัวนี้นี่แหล่ะค่ะ จะช่วยแก้กรรมในด้านความรักได้นะคะ
    และควรแผ่เมตตากับขออโหสิกรรมกับคู่ของเราบ่อย ๆ ทำเรื่อย ๆ นะคะ
    แล้วทุกอย่างจะค่อย ๆ ดีขึ้นค่ะ ขึ้นอยู่กับบุญและวาสนาของตัวเราเองด้วยนะคะ
    ตรีเป็นกำลังใจให้นะคะ

9. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะได้เปลี่ยนงานใหม่นะคะ
    เป็นงานที่ตัวคุณเองชอบค่ะ และมีคนชักจูงให้ทำด้วยนะคะ
    ส่วนเรื่องการเงิน ตรีแนะนำให้ทำบุญและอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรทางด้านการเงินที่ส่งผลอยู่ในขณะนี้นะคะ จะช่วยได้เยอะเลยทีเดียวค่ะ
    ไม่อย่างนั้นหาเงินได้เท่าไหร่ มันก็จะหมดไปเท่านั้นค่ะ ไม่มีเหลือเก็บนะคะ
    ส่วนเรื่องงานที่เหมาะสม หนูจะทำได้ดีในด้านที่ตัวเองรักนะคะ
    ลองมองงานรอบ ๆ ตัวดุนะ หนูอาจจะได้เจอในเร็ว ๆ นี้ค่ะ

10. ณัชนันทน์

มีทางเป็นไปได้นะคะ เพียงแต่เราจำเป็นต้อง "อโหสิกรรม" ให้กับเค้าได้จริง ๆ คือสามารถให้อภัยในสิ่งที่เค้าทำกับเราได้ทุกอย่าง จากใจโดยไม่เสแสร้งอะไรเลย คิดซะว่าสิ่งที่เค้าทำกับเราในวันนี้ คือสิ่งที่เราเคยทำไว้กับเค้าในอดีตค่ะ
    ชาตินี้มาเจอกันก็เพื่อจะสามารถชดใช้กรรมให้มันหมด ๆ ไปแค่นั้นเองนะคะ อย่าพยายามไปต่อเวรต่อกรรมกับเค้า วิธีนี้ง่ายและเร็วที่สุดค่ะ เพียงแต่หนูจะทำได้ไม๊แค่นั้นเอง เราเรียกสิ่งนี้ว่า "อภัยทาน" ค่ะ

11. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะได้ไปนะคะ แต่เปอร์เซ็นต์ มันจะได้ไปครึ่งนึง และไม่ได้ไปครึ่งนึงนะคะ ขึ้นอยู่กับเพศตรงข้ามนะคะ พอดีว่ามีคนคอยช่วยเหลือให้ได้ไปนะคะ

12. ณัชนันทน์

เวลาสวดมนต์ เราต้องสวดอย่างมีสตินะคะ
    รู้ว่าเวลาพูดอะไรอยู่ เราอยู่ตรงนี้ รู้ว่าพูดคำว่าอะไร
    ไม่ใช่ปากสวดมนต์ แต่ใจคิดเรื่องอื่นอยู่
    ถ้าสวดแบบนี้มันจะไม่ได้ทำให้หนูมีสตินะคะ
    และจะยิ่งทำให้เราฟุ้งซ่านมากกว่าเดิมด้วยนะจ๊ะ
    พยายามกำหนดการสวดมนต์ให้มีสตินิดนึงนะคะ

13. ณัชนันทน์

อีก 5 ปีเลยนะคะกว่าจะเจอคนที่ใจตรงกัน
    ช่วงนี้เป็นช่วงที่เรามัวแต่ไปใจตรงกับคนอื่นค่ะ
    แต่ยังไม่มีใครใจตรงกับเรานะคะ
    พยายามรักตัวเองนิดนึงนะจ๊ะ จะได้ไม่ต้องพบกับความผิดหวัง
    และความเจ็บปวดจากความรักนะคะ

14. ณัชนันทน์

มีโอกาสที่จะสอบติดสูงมาก ๆ เลยนะคะ

15. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    รบกวนค่ะ เรื่องงานค่ะ เมื่อไหร่จะได้งานใหม่
    ขอบคุณมากค่ะ

16. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    อยากถามว่าเมื่อไรจะมีโอกาสทำธุรกิจส่วนตัว หรือว่าเป็นลูกจ้างจะดีกว่า

17. lampard23

lampard23 สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณที่ชี้แนะมากนะครับ

18. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ช่วยแนะนำได้ไหมครับ ว่าทำอย่างไรจะช่วยให้ได้มีโอกาสไปมากขึ้น
    แล้วเพศตรงข้ามเนี่ยครับ พอจะบอกได้ไหมว่าเป็นใคร หรือผมจะเจอได้อย่างไร
    ครับ รบกวนทีครับ ผมอยากไปมากเลย แต่ยังหาโอกาสไม่ได้ ขอความเมตตาด้วยครับ

19. เกรฟ

เกรฟ สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2012
    ช่วงนี้ทำอะไรก็เหมือนติดขัดไปหมด รบกวนขอคำชี้แนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

20. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    อยากค้าขายเป็นอาชีพเสริมค่ะ
    ไม่ทราบว่าควรขายอะไรดีที่ถูกโฉลกและเจริญรุ่งเรืองร่ำรวยดีคะ
    และขายทางอินเตอร์เน็ตและตามตลาดนัด..ขายได้ทั้ง 2 ทางเลยมั๊ยค่ะ
    (ปัจจุบันทำงานรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่งอยู่ค่ะ)
    ขอบพระคุณมาล่วงหน้านะคะ...(^_^)