อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wanaa

wanaa สมาชิกใหม่

ถามดู

ชื่อวรรณวณิชฐ์ วรรณวัชรนุกุล เกิด 4 กพ 2522 อาทิตย์ รบกวนถามว่า
    1.อยากเรียนด้านโหราศาสตร์จะเป็นไปได้มั้ย
    2.เรื่องการปฏิบัติเป็นอย่งไรบ้างมีอะไรที่ขาดไป

2. wanaa

ชื่อวรรณวณิชฐ์ ขออภัยค่ะลืมบอกเวลาเกิดค่ะ เกิดเวลาตีหนึ่งห้านาที

3. wanaa

วรรณวณิชฐ์ วรรณวัชรนุกุล 4 กพ 2522 อาทิตย์ เวลาตีหนึ่งห้านาที ปีแพะ รบกวนถามว่า
    1.มีโอกาสจะปฏิบัติธรรมก้าวหน้ามั้ย จะได้พบเจออาจารย์อาจารย์ที่สามารถสอนกรรมฐานได้ในเร็ววันมั้ย
    2.มีเซ็นส์ทางโหราศาสตร์การทำนายบ้างมั้ย สามารถพัฒนาได้มั้ย

4. wanaa

พอดีเพิ่งเข้ามาใหม่ ยังไม่เคยลองใช้อาจจะยังงงๆอย๔ ตอนนี้มีคำถามซ้ำขึ้นมาก็แลวแต่จะพิจารณาเลือกตอบให้ค่ะ ขออภัยเป็นอย่งสูง

5. คนไชยา

คนไชยา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

เกิดวันพุธกลางคืน25ก.ย.2534เวลา22.29

คำถามแรกใฝ่ฝันอยากเป็นนักการเมืองจะได้เป็นมั้ยครับ

คำถามสองแฟนเกิด17มี.ค.2534จะใช่เนื้อคู่มั้ยครับ

6. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1. งาน ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของกิจการเองหรือเป็นคนรับเงินเดือน คุณก็ยังต้องเหนื่อย อย่างไม่มีทางเลี่ยง*หลังเดือนเกิดไป จะย่ำแย่ กว่านี้อีก*ถ้าเป็นลูกจ้างอาจไม่อยาก อยู่ที่เก่า

2. การที่จะมีชีวิตดีขึ้น ต้องยอมรับปัจจุบันให้ได้และเข้าใจ ทุกเรื่องที่เกิดกับตัวเรา แล้ว พิจารณา เหตุนั้นมาอย่างไร*ไปอย่างไร ด้วยการมีสติครองใจ *แบบว่า เหตุเกิดที่ไหนให้ดับที่นั้น*ไม่ใช่จะก้าวกระโดด ด้วยการไปไหว้วอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์*แต่มีการสร้างบุญอย่างต่อเนื่อง จะช่วยให้อะไรที่ดูแย่ๆทุเลาลงได้บ้าง

7. วรรณนรี05

***** ตอบ ไม่รับเทียบคู่ค่ะ

ขอบคุณที่แวะมา

8. วรรณนรี05

***** สวัสดี เช่นกันค่ะ *จากการคุยกันแล้วถ้ามีอะไรก็ถามมาที่กระทู้ได้ค่ะ

ถือว่าเป็นวิทยาทาน แก่ผู้ที่ยังไม่เข้าใจ อีกมากและผลบุญจะส่งให้คุณคล่องใน

ธรรมขึ้นค่ะ *ยินดี ในธรรมที่ค้นพบค่ะ

9. วรรณนรี05

***** 1. งานในปีนี้ จะดีหรือผิดพลาดขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง แต่พอจะดิ้นรน

เอาตัวรอดได้*พูดถึงปีหน้าคือหลังเดือนเกิด จะเหนื่อยใจมากว่าปัจจุบัรเป็น 2เท่า

2 . ย้ายที่อยู่หน้าจะเป็นเดือน กพ 53 นี้ ถ้าเลยจากนี้แล้วรอนารหน่อย** และ

ให้ระวังอุบัติเหตุ เรื่องยานพาหนะ ไว้ด้วยค่ะ

10. วรรณนรี05

***** 1. อันที่จริงเรืองเรียนไม่ต้องถามหมอดูค่ะ มันขึ้นอยู่กับว่าเรา มีเวลาในการเรียนแค่ไหน แต่ก็จะตอบ ให้ ว่าคุณ มั่นใจว่าจะนับหนึ่งใหม่หรือ
    และมั่นใจไหมว่าจะสอบแข่งขันได้ ในดวงบอกว่าไม่ว่าจะเรียน ที่ไหน ก็จบช้า
    อยู่แล้ว *ถ้าไปสอบก็ ญํ.50/50ค่ะ

2. เรื่องงาน อย่าคราดหวังว่าดีหรือร้ายขอแนะนําว่าให้ยอมรับในโชคชะตาเพราะเร็วๆนี้ อาจเปลี่ยนงานกระทันหันควรอยู่ในทุกข์ให้มีความสุขแล้วเราจะไม่ทุกข์ใจเลย **

11. วรรณนรี05

***** 1.เรื่องเรียนโหราศาสตร์ เรียนได้ทุกคนแต่ความแม่นยํา ไม่เท่ากันค่ะ

2. เรื่องการปฎิบัติเป็นอย่างไร ถ้าถามแบบนี้แสดงว่าไม่มีความเข้าใจในธรรมะ

เท่าที่ควร**เปรียบ คุณอมเกลืออยู่ใน ปาก แล้วมาถามคนอื่นว่าเกลือนี้เค็ม

แบบไหนแล้วคนที่ไม่ได้อมเกลือเขาจะรู้รสเกลือได้ไหม เรื่องเกลือมีอุปมาฉัน

ใดธรรมะผู้ปฎิบัติ เองจะรู้เอง ฉันนั้น แต่มีข้อแม้ว่าต้องเป็นธรรมของพระ

พุทธเจ้าเท่านั้น ธรรมะที่ผู้อื่นปรุงแต่งเข้าไปไม่นับ

12. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    พี่สาวฝากมาน่ะครับ

ของพี่เป็นผู้หญิงน่ะครับ ชื่อแมว เกิด 14 กันยายน 2513 เวลาประมาณ ตีสี่ เกิด จ.แพร่
    ฝากมาถามว่า
    -เรื่องการงาน ตอนนี้อยากเปลี่ยนงาน บริษัทเดียวกันแต่คนละหน่วยงาน จะได้เปลี่ยนไหม
    -ตอนนี้กลุ้มเรื่องงาน ถ้าออกมาทำธุรกิจส่วนตัว จะเงินดีไหม มีกรรมไม่ดีอะไรคอยขวางหรือเปล่า

ขอบพระคุณแทนพี่สาวด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  13. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    เกิด 28 มิถุนายน 2523 ตี 4. 25 นาที

1. รบกวนถามเรื่องงาน หากจะรับลูกน้องมาช่วยงานเพิ่มเติมเป็นจังหวะที่เหมาะหรือไม่ ควรรับคนลักษณะไหน

2. มีใครที่เราล่วงเกินไปโดยไม่เจตนา และควรจะทำบุญเพิ่มเติมให้เป็นพิเศษหรือเปล่าค่ะ?

ขอบคุณค่ะ

รบกวนถามค่ะคุณวรรณนรี รับดูที่ชลบุรี ด้วยใช่หรือเปล่าค่ะ ?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอบพระคุณ อาจารย์มากๆครับ..ผมจะพยายามต่อไปครับ....อนุโมทนาครับ

15. วรรณนรี05

ขอบคุณที่พยายามให้ลายละเอียดค่ะ

ตอบช้าไปบ้างต้องขออภัย เนื่องจากงานประจํารัดตัวค่ะ

16. วรรณนรี05

***** เรื่องการปฎิบัติขอแนะว่าให้เกาะคําสอนของพระพุทธเจ้าเป็นหลักส่วนจะก้าวหน้าแค่ไหนขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าจะเพียรมากพักน้อย *หรือเพียรน้อยพักมาก ถ้าเป็นอย่างแรกจะก้าวหน้าพอสมควร เนื่องจาก บุญเก่าที่เคยปฎิบัติเช่นนี้มานั้นมีมากพอใช้ และขอบอกว่ามีคนอยู่ข้างตัวคนตลอดเวลาไม่ว่าคุณจะอยู่ในภาวะคับขัน อย่างไร เมื่อจวนตัว คุณจะผ่านแบบไหลลื่นให้สังเกตุ
    ดูตัวเองค่ะตอนนั่งสมาธิ ควรอุทิศบุญให้เขาด้วยจะดีมาก*

เรื่องเซ็นส์ของคุณเกี่ยวข้องกับเขาคนนี้ด้วย*แต่ไม่ใช่เจ้าพ่อเจ้าแม่นะ

17. วรรณนรี05

***** เอาเป็นว่าแค่คุณพูดอย่างเดียวบางครั้งมันตรงเป้งเลย

เพราะงั้นอย่ารอช้า รีบเรียนจะได้ช่วยคนที่มีความทุกข์

ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

18. วรรณนรี05

***** 1.ทุกคนมีสิทธิ์จะฝันแต่เวลาอีกยาวสังสมบารมีไว้ก็แล้วกัน*แต่ที่เห็นน่าจะเป็นทหาร*ตํารวจ *หรือปลัดอําเภอชะมากกว่า

* 2.เรื่องคู่รักชอบก็ลองคบหาดูใจไปก่อน เพราะอายุยังน้อย*จะให้หมอดู

บอกนั้นไม่ดีแน่ กฎของหมอดูมีข้อห้ามเหมือนกันค่ะ

19. วรรณนรี05

***** สิ่งที่จะตอบต่อไปนี้ล้วนเป็นปัจจัจตัง*อดีต ชาติที่ผ่านามอย่าถวิลหาเปรียบเหมือนเรานอนหลับแล้วฝัน*พอตื่นขึ้นจะกลับเข้าไปในฝันนั้นหม่ไม่ได้ฉันใดอดีตชาติก็เป็นเช่นนั้นแล*ที่ผ่านมาหนึ่งชั่วโมงก็คืออดีตเช่นกัน

20. วรรณนรี05

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นริสา [​IMG]
    เกิด 27 กันยายน 2521 เวลา 16.25 น.
    รบกวนถามถึงอดีตชาติว่าเคยเกิดเป็นอะไรมาก่อน เคยทำกรรมหนักๆอะไรไว้บ้างคะ และวิธีแก้กรรม ทำบุญในชาตินี้ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

***** แต่ วันนี้จะตอบ และถ้าบุคลใดอยากรู้ อดีตชาติ จะสื่อสารทางโทร ด้วยการเปิดให้เห็นด้วยตัวเองเพราะทุกสิ่งล้วนเป็นปัจจัจตัง

1. อดีต คุณเคยเป็นหนุ่มน้อยชาวมอญผสม เชื้อสายลาวทางเหนือ ที่รูปงามและเจ้าชู้มาก*ผลตรงนี้จะส่งให้คุณ มีความทุกข์ในเรื่องคู่ได้คูที่เป็นเจ้ากรรมนายเวร ทั้งที่รู้ว่าทุกข์ อยากเลิกร้างแต่เลิกไม่ขาดเพราะมีกรรมผูกพัน

2.กรรมนั้นแก้ไม่ได้แต่ที่เรียกเช่นนั้นเป็นภาษาพูด*การสร้างบุญแบบไม่ใช้เงินนั่งวิปัสนากรรมฐาน*และใช้เงิน สังฆทานเจาะจง ให้เจ้ากรรมนายเวร *หรือบุญบวชพระ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้