อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ship1201

ship1201 สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2009
    เกิด 2 ก.ค. 2502 วันพุธกลางคืน เวลา 0256 น. เกือบเช้าวัน พฤหัสบดี
    1. เรื่องการงาน
    2. การใช้ชีวิต และการดำเนินชีวิต รวมโชคลาภ

2. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    รบกวนขอถาม
    เกิด 16ก.พ 2532 ปี มะเส็ง วันพฤหัส
    เวลา 10.37
    1. เรื่อง เรียนจบแล้วจะได้งานเลยไหม
    2. จะมีบ้านของตัวเอง เมื่อไหร

3. บูนโบ้

บูนโบ้ สมาชิก

30 กรกฎาคม 2009
    เกิด 19 พ.ย.2512 ปีระกาค่ะ
    1.มีอุปสรรคทางการเงินบ่อย
    2.จะมีโชคลาภไหมค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ อ.วรรณนรี ค่ะ

4. nrd

nrd สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    อาจารย์ข้ามหนุไปนะค่ะหนูกําลังรอคําแนะนําจากอาจารย์ค่ะ

5. kib-kae

kib-kae เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนอาจารย์ค่ะ

น้องสาวเกิดวันอังคาร ที่ 4 มีนาคม 2523 เวลา 21.00 น.

ปีที่แล้วท้องได้ประมาณ 4 เดือนกว่าๆ แล้วแท้งค่ะ
    แต่หนูรู้สึกว่าเด็กคนนี้เป็นผู้หญิงและยังตามเค้าอยู่ตลอดเวลา
    และเคยมีหลายๆ คนเห็นว่ามีเด็กผู้หญิงเดินตามน้องสาวหนู
    รบกวนถามอาจารย์ว่า เด็กหญิงยังไม่ไปไหนใช่ไหมคะ
    และจะมีวิธีไหนนอกจากทำบุญ เพื่อให้เค้าไม่ห่วงและไปเกิดใหม่ คะ

ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

อนุโมทนาบุญนะคะ

6. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

*****ตอบ 1.วิบากกรรม แก้ไม่ได้แต่ให้เบาบางด้วยกําลังบุญที่สูงกว่าได้ บุญที่ไม่ใช้เงินแต่ใช้ใจ*คือกรรมฐานแบบเข้าถึง-ไม่ใช่แค่นั่งหลับตาแล้วบอกว่าจิตสงบ-แบบนั้นยังไม่มีผลที่จะอุทิศให้ใคร *บุญสังฆทานแห้งบ้างสดบ้าง พร้อมพระพุทธรูป หน้าตัก อย่างต่ำห้านิ้ว *ทํานานๆไปผลเกิด จะมีความคล่องตัวในสัมมาอาชีพ**แต่ตัวคุณเป็นคนที่ทําอะไรไม่สมําเสมอ*แม้แต่การไหว้พระสวดมนต์ *ยังเป็นศีลหัวเต่าอยู่เลย *ลาภลอยไม่ค่อยมีสิ่งที่จะได้มักได้จาก หนึ่งสมอง สองมือ

** 2. เรื่องลูก มันเป็นผลของกรรมที่เขาต้องพบเจอแบบนั้น*รวมทั้งนิสัยที่บอกว่าดื้อตาใสนะ*แถมยังโกหกหน้าตายอีกด้วย จับได้ไล่ทันก็จะทําไม่รู้ไม่ชี้
    จริงตามที่พูดนี้ไหม**แก้ได้ตามที่บอกข้อ1.ส่วนจะมีพิเศษกว่านั้น สวดแผ่เมตตา10ทิศ และใส่บาตร พระให้ครบ7วันตาม พิธีกรรม ที่มีอยู่ แต่ไม่บอกหน้ากระทู้ค่ะ*อยากรู้ไปพบในงาน วิทยาศาสตร์ทางจิต วันที่10 ธค 52 นี้ค่ะ

7. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.เรื่องงาน ถ้าไม่เลือก งานแม้แต่ค้าขาย ก็คว้าไว้ก่อน *ตรงนี้

แต่ถ้าบอกว่าฉันจบไอ้นี่จะให้ไปทําแบบนั้นไม่เอา*ผลสรุปจบแล้วถามตัวเองดู

เพราะหลักๆแล้วเป็นคน มีความทะเยอทะยาน อาจว่างงานระยะยาว

2. เอาให้มีงานทําก่อนนะ*

8. วรรณนรี05

*****ตอบ 1.มีอุปสรรคทางการเงินบ่อย*ไม่เข้าใจคําถามค่ะ

2 ต้องขอโทษ ตรงนี้ไม่นิยมตอบก่อนหวยออก เพราะไม่เกี่ยว

กับหัวข้อกระทู้ค่ะ

9. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.การที่แท้ง4เดือน แล้วนี่ต้องเห็นเพศเด็กแล้ว สรุปเป็นหญิง

อันที่จริงเขามี2เพศ *การตั้งดวงของหมอทั่วไปถ้าใครแท้ง30ปีผ่านไปก็ยังเห็น

ว่ามีเด็กแท้งอยู่ด้วย*อันนี้เพื่อให้สบายใจ หมั่นทําสังฆทานพร้อมพระพุทธรูป

แล้วอุทิศเจาะจง เขาจะได้รับ *บุญบวชพระ*บุญกรรมฐานแบบเข้าถึงจึงช่วย

เขาได้*ส่วนจะให้เขาไปเกิดนั้นคงยากตรงนี้สุดแต่วาสนาของเขา*แต่เปลี่ยนภู

มิ์ให้สดใสได้ระดับหนึ่ง*ถือว่าเราทําดีที่สุดแล้ว

10. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    เรียน รบกวนอาจารย์คะ

นิรมล ปัจฉิมางกูร วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2508 เวลา 17.50 น.
    ปีมะเส็ง

1. เจ้านายที่ดิฉันทำงานอยู่ปัจจุบันนี้บอกเสมอว่าอยากเกษียณเพื่อพักผ่อน
    ดิฉันจึงกังวลว่าหากท่านเกษียณแล้วดิฉันจะต้องตกงานหรือต้องเกษียณไปพร้อมกับเจ้านายหรือไม่

เคารพอย่างสูง

11. noina2517

noina2517 สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์ วรรณวรี ดูดวงให้ด้วยนะคะ

เกิด 19 กันยายน 2517 เวลาเกิดประมาณ 17.00-18.00 น.ค่ะ

คำถาม
    1. อาจารย์ทำไมช่วง ปี 2551-2552 ดวงหนูตกเอามากๆ เลยคะทำอะไรติดขัดไปหมด ประสบกับปัญหาในด้านความรัก การเงิน การงานก็มีติดๆ ขัดๆ
    2. ดวงชะตาหนูจะได้รับราชการกับเค้ามั้ยคะ ไปสอบมาก็เยอะแล้วแต่ไม่เคยติดกับเค้าเลยค่ะ รู้สึกท้อแล้วอยากรู้ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

12. jaturakool

jaturakool สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2009
    18 สิงหา 2517 เวลา 11.30 น. รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    1. เรื่องเจ้ากรรมนายเวรของหนู หนูต้องทำอย่างไรบ้างคะ
    2. เรื่องโรคที่เป็นอยู่เกิดจากกรรมเก่าใช่ไหมคะเป็นที่คอหายใจไม่ค่อยสะดวก ทำอย่างไรถึงจะดีขึ้นคะ

13. adani555

adani555 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่4 สิงหาคม 2529 ค่ะ
    1 ควรทำงานแบบใดถึงจะรุ่งคะ จะได้งานตอนอายุเท่าไหร่
    2 ช่วงนี้รู้สึกเหงาๆ เบื่อ เซงท้อ ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะค่ะในอดีตไปทำไรไว้ และควรทำอย่างไง

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

14. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ไม่เป็นอย่างนั้นค่ะ อย่าวิตกให้มากนัก

15. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ตอนนี้ต้องทําใจยอมรับมัน อีกไม่นานก็จะผ่านพ้น*ที่เป็น

เช่นนั้นเพราะขาดการสร้างบุญแบบสมําเสมอ

2. ดวงคุณ ไม่เหมาะกับงานที่รอรับคําสั่งอย่างเดียว -เพราะเป็นคนที่มีความ

คิดดีสร้างสรรค์ แถมเป็นคนเบื่อง่ายด้วย*แต่ถ้าจะสอบจริงปี53หลังเดือนเกิด

ลองไปสมัครแบบไม่หวังผลนะแล้วมันจะได้* อันที่จริงอยากให้สม้คร รัฐ

วิสาหกิจ*แบบการท่าอย่างเนี้ย

ขอให้สมหวังค่ะ

16. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. อันดับแรกเลยอย่าไปหมกหมุ่นทําใจให้สบาย*และหมั่น

สร้างบุญของเราไว้เป็นประจํา อุทิศ ให้ตลอด

2. การมีโรค มันก็ มีทั้งกรรมในอดีต*และ ปัจจุบัน อย่างปัจจุบันต้องทําตามที่

หมอแนะนํา *และอดีต ทําตามข้อหนึ่งร่วมกัน อาจดีขึ้นค่ะ*เพิ่มเติมหัดทํา

กรรมฐานก็จะดียิ่งขึ้นค่ะ

17. วรรณนรี05

******** ถ้าไม่มีทุกข์ใดอยู่เฉยๆดีแล้วค่ะ*ยินดีที่เข้ามาทักทาย*คําถามไม่เข้าข่าย

อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

18. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. งานนะถ้าไม่เลือกมีให้ทําทุกเวลา ค่ะ ลองถามตัวเอง

ก่อนพร้อมยัง

2. เอาแค่ปัจจุบันถามตัวเองว่าเราเบื่ออะไร เบื่อใคร*

อย่าไปโทษอดีตเลย*เหตุเพราะมันไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็นอยู่ *พร้อมทั้ง

สติที่ รู้ ตัว ทั่ว พร้อม บก พร่อง*ถ้าคนเรามีสติครองใจเสียอย่างเดียว*ปัญญา

มันจะเกิดและแก้ไขจุดที่เบื่อได้อย่างลงตัว*

19. jaturakool

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ จะฝึกกรรมฐานอย่างที่อาจารย์แนะนำค่ะ

20. jaturakool

รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้แฟนหนูด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    เกิดวันพฤหัสบดี 17 ตุลาคม 2517 เวลา 08.53 น.
    1. เรื่องหน้าที่การงานจะได้งานทำไหมคะ(ตกงานอยู่)
    2. เรื่องความรักจะเป็นอย่างไรบ้างคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้