อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pytheus

pytheus Active Member

ผมเกิด 12 ก.ย. 2531 ครับ เวลา 12.30น. จังหวัดกรุงเทพครับ

1.เรื่องการเรียนครับ คือผมเรียนในวิชาที่ไม่ถนัด ไม่ชอบอะครับ แต่จำใจต้องเรียน จะเข็นจนจบไหวใหมครับ เพราะว่า ผมไปเรียนแล้วไม่สบายใจเลยครับ ทั้งวิชา และ ก็เพื่อนที่มหาลัย รู้สึกอัดมากครับ

2.เรื่องความรักครับ บางครั้งก็รู้สึกคบแล้วสบายใจ บางครั้งก็รู้สึกไม่สบายใจครับ ทั้งมีเรื่องมีราวกับแฟนเก่าของฝ่ายเขาบ้าง จะเป็นคู่กรรม หรือคู่แท้ครับ และถ้าเลิกลาไปจะเจอเนื้อคู่อีกหรือเปล่าครับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ รบกวน อาจารย์ด้วยครับ

2. kook5921

kook5921 สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2009
    เกิด 5 กันยายน 21 เวลาจำไม่ได้ค่ะ มีคำถามมาข้อเดียวที่จะถาม อ.วรรณนรี ค่ะ

1.อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรหนูถึงทะเลาะกับแฟนบ่อย พูดกันได้ไม่ถึง 10 คำต้องมีเรื่องมาให้ทะเลาะกันทุกทีทั้งที่พยายามทำทุกอย่าง เพื่อจะไม่ให้มีเรื่องทะเลาะกัน นิดหน่อยก็หยิบมาทะเลาะกัน พอจะมีทางแก้ได้ไหมคะ อาจารย์ พยายามทุกอย่างแล้วขอให้อาจารย์ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยค่ะ

3. JeZiBeL

JeZiBeL สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2009
    เกิด 15 กันยายน 2531 เวลา18.18น.
    1. อยากทราบว่าถ้าเรียนจบแล้วบวชแล้ว ผมจะมีงานทำไหมครับ
    2. ถ้าผมจะสอบเป็นนักบิน วิทยุการบินจะมีโอกาสติดมั้ยครับแล้วถ้าติดนี่เมื่อไหร่ครับ

4. comi

comi Active Member

รบกวนด้วยค่ะ เิกิดวันเสาร์ 15 ตุลาคม 2526 เวลา 12.40

1. มีปัญหาเรื่องงานมาตลอดเลยค่ะ พอเวลาจะได้งานก็จะมีเรื่องโน่นเรื่องนี่มาขวางตลอดเลยค่ะ ทำให้ไม่ได้งานซักที อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ แล้วเมื่อไหร่ปัญหานี้จะผ่านพ้นไปคะ ตอนนี้ลำบากจริงๆค่ะ

2. อดีตเคยทำกรรมอะไรไว้คะ มีปัญหาเรื่องงาน เงิน ความรัก ตลอดเลยค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ

5. ngernthong

ngernthong Active Member

29 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ

เกิดวันอังคาร 5 ตุลาคม 2519 เวลาประมาณ 19.25 น.

1.ทำงานมานานแต่ทำไมถึงยังไม่สามารถตั้งเนื้อตั้งตัวได้ซักที
    2.ควรทำงานแบบไหนดีจึงจะเหมาะสมและรุ่งเรือง อยากทำกิจการเองมากกว่าลูกจ้าง

ขอบคุณมากครับ

6. meela505

meela505 สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนดูให้ทีนะคะ

เกิดวันพุท กลางคืน 30 ตุลา 2528 ไม่ทราบเวลาอะค่ะ
    1.อยากดูเรื่องค้าขายอะคะทำไมค้าขายไม่ดีเลยขาดทุนบ่อย
    แล้วอย่างนี้มีวิธีแนะนำไหมค่ะ รบกวนด้วนนะคะ
    2.อยากทราบเรื่องโชคลาภอะค่ะพอมีบ้างไหม
    รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

7. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1วิธีแก้ไขไปหัดทําสมาธิ ให้พอใช้งานในชีวิตประจําวัน-แล้วคุณจะรู้ตัวเองว่าเรียนไหวไหม-เหตุ ที่ไม่ชอบเพราะ เรียนแล้วไม่เข้าใจหรืออะไรลองหาสาเหตุให้เจอ ก่อน

2. เอาเรื่องเรียนให้รอดก่อนนะ -อย่าห่วงเลยเรื่องเนื้อคู่มีอยู่แล้ว แต่ให้มีการงานมั่นคงก่อนค่ะ

8. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ถ้าจบมางานนะมีอยู่แล้วค่ะ

2. ถ้าสัดส่วนตรงตามที่เขากําหนด-อาจมีหวัง*

9. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ก็ต้องถามตัวเองดูค่ะว่าเราทําทุกอย่างออกมาจากใจแบบ

ธรรมชาติหรือว่าฝื่นมัน-กันแน่ *ถ้าฝืนทําดี การพูดน้ำเสียงมันชวนให้เกิด

เรื่องอยู่แล้ว-ลองทบทวนเพื่อแก้ไข-แบบไม่เข้าข้างตัวเอง*พบทางออกค่ะ

*และการที่คนสองคน ใช้ชีวิตร่วมกัน มันต้องมีทั้งบญ-กรรมที่จะต้องมาชดใช้

ถ้าบุญที่สร้างกันมาดี ก็จะเป็นคู่บารมีคือว่าอะไรว่าตามกันในทางที่ถูกที่ควร

แต่ถ้าเป็นคู่เวร คู่กรรม ทําอะไรก็จะขัดแย้งกันอยู่เนืองๆ*และถ้าเราทําดีที่สุด

แล้วคงต้องยอมรับว่าวาสนาเรามีแค่นี้*เหมือนที่หลวงพ่อท่านสอน ว่าทุกข์

จากเหตุที่มากระทบ ใจ เรามันเป็นธรรมดา ไม่อาจหนีได้ เมื่อถึงจุดหนื่งมันจะ

คลายตัวลง จะไม่ทุกข์ตลอดเวลา-เหมือนมีความสุขก็ไม่สุขตลอดเวลาเช่นกัน

เพียงแต่เรารู้สึกว่าช่วงสุขผ่านไปเร็ว-แต่ทุกข์นานมาก*เพราะจิตของคนเราไม่

เข้าใจเรื่องอริยสัจ นั้นเอง

***** แนะว่าไหว้พระสวดมนต์ แล้วอุทิศให้แฟน ด้วยจิตที่มีเมตตาพอช่วยได้

บ้างช้าเร็วอยู่ที่การกระทําของคุณ

10. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. คงต้องรออีกนานค่ะ*ควรหาอะไรทําเองไปก่อน *เป็น

เพราะบุญเก่าพร่องลง*วิบากกรรมจึงตามมาส่งผลนี่แค่เศษของกรรม*ถ้าภาษา

หมอดูก็พระเสาร์อยู่ในดวงเป็นเวลา2ปี*จะทุกข์ใจเจ็บป่วย*เสียของรัก *จากที่

2.อดีตก็ ผิดศีลข้อ3 จึงส่งผลให้มีความรักเป็นทุกข์ *การเงินไม่คล่องอดีตขี้

ตระหนี่ ไม่คอยบริจาคทาน หรือทําทานแบบเสียไม่ได้*ปัจจุบันแก้ไขได้ควรทํา

บุญทานเท่าที่เราจะทําได้เสมอๆ จะส่งผลให้มีความคล่องตัว

11. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.การรับค่าจ้างรายเดือน *ถ้าไม่ใช่ระดับผู้บริหาร* มีรายได้แค่

เดือนละสามสี่หมื่นทํายังไงก็ ไม่พอที่จะตั้งตัวค่ะ**

2. การทํางานเองถูกต้องค่ะ และทําในสิ่งที่เรารู้ชัดรู้จริง ก็จะดี

12. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันอังคารที่25 ตุลาคม 2526 เวลาไม่แน่ใจ
    1 จะมีโอกาสได้แต่งงานมีครอบครัวมั้ยครับ
    2 จะเจอเนื้อคู่เมื่อายุเท่าไร และมีลักษณะอย่างไร
    ขออนุโมทนาขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  13. adani555

adani555 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่4 สิงหาคม 2529 ค่ะ
    1 ควรทำงานแบบใดถึงจะรุ่งคะ จะได้งานตอนอายุเท่าไหร่
    2 ช่วงนี้รู้สึกเหงาๆ เบื่อ เซงท้อ ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะค่ะในอดีตไปทำไรไว้ และควรทำอย่างไง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2009
  14. re

re สมาชิกใหม่

25 พฤศจิกายน 2009

อาจารย์ข้ามผมไปน่ะครับยังก็ขอรบกวนน่อยน่ะครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

15. laguru67

laguru67 สมาชิกใหม่

เกิดวันที่ 1กันยายน 2512 ปีระกา วันจันทร์
    อยากทราบว่าทำไมถึงไม่สมหวังในชีวิตคู่
    จากวันนี้ไปจะดีขึ้นบ้างมั้ยคะ
    ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณมากคะ อาจารย์ วรรณนรี

16. lhajung18

lhajung18 Active Member

อาจารย์ข้ามของหนูไปค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

17. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. งานทําอยู่เองแล้วไม่รู้หรือว่าดีหรือเปล่า*เอาเป็นว่าจะ

ทําที่ไหนๆก็ไม่ดีตามที่คุณหวัง และกลางปีถ้าใจยังวู่วามอยู่ อาจ เปลี่ยน

งานกระทันหัน -ควรอดทนให้ถึงที่สุด

2. คู่เป็นคนดีไม่ค่อยพูด แต่พูดแต่ละครั้งอาจวงแตกได้-อายุ 32-33จะได้เจอ

18. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. เรื่องคู่ไม่มีความเห็นค่ะ

2.หนูควรสร้างบุญบารมีมากๆ ก่อนค่ะ ขอตอบแบบกลางๆค่ะ

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ควรทําใจยอมรับ สิ่งที่ผิดหวังในวันนี้ คือผล กรรมที่เราได้

ทําไว้ในอดีตค่ะ *ตามดวงชะตาคุณต้องเป็นผู้สร้างบารมี มากคนหนึ่งจึงจะมี

ความสุขในชีวิตเหมือนคนปกติ *และขอบอกว่าตัวคุณเอง มีความพิเศษอยู่ใน

ตัวคนที่เข้ามาในชีวิต ต้องมีบุญเสมอกัน ไม่เช่นนั้นก็จะผลัดพราก กันได้ง่ายๆ

20. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

อ ข้ามไปนะครับ ขอความกรุณาด้วยคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้