อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. coconut13

coconut13 สมาชิก

อาจารย์วรรณนรีค่ะ
    หนูจัเรียนรอดป.โท ไหมค่า จะเรียนจบไหมค่ะ?
    เมื่อไรเรื่องยุ่งๆวุ่นวายจัจบลงสักทีค่า
    10 มค 2534 กลางวัน 12.25 กทม ค่ะ

2. whitelotus16

whitelotus16 สมาชิก

24 สิงหาคม 2008
    สวัดดีค่ะอาจารย์ เกิดวันพุธกลางคืน 16 สิงหาคม พ ศ. 2522 เวลา 02.11นาที สามีเกิดวันอังคาร 25 เมษายนพ ศ. 2521 เวลาประมาณ 16 นาฬิกา

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ
    1.กำลังจะย้ายกลับไทย มีที่ดินสองแปลง แต่ไม่รู้จะทำอะไรขายไปดีมั้ย ทำธุรกิจด้านไหนดีคะ ยังมองไม่ออกเลยค่ะ เครียด
    2.อนาคตการเงิน ฐานะเป็นอย่างไร กลัวว่าจะลำบากกัน เพราะต้องมาเริ่มต้นกันใหม่ คิดอยากทำธุรกิจส่วนฅัวค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

3. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ เรียนจบแต่มันต้องเหนื่อยต้องเครียด อยู่แล้ว ในเมื่อเราจะให้จบ โท ถึง เอก หนู ไปถึงแน่นอน และ จบสูงแบบนี้ จะไม่เหนื่อยได้อย่าง หลังจากเดินทางมาไกล และเหนื่อย เมื่อถึงยอดเขา มันก็มีแต่ วิว ที่สวยงาม

2เนื่องด้วยหนูคิดมากคิดเยอะ เป็นนิสัยประจำตัวอยู่แล้ว แต่ ฉลาดและเอาตัวรอดเก่ง*ที่ไล่ถามหมอดูหลายคนนี่ ก็เพราะ ความคิดมากของตัวนี่แหละ

4. วรรณนรี05

เคยถามคุณกลับในข้อความส่วนตัว ว่าที่ดิน อยู่ ไหน ประเทศไทย หรือ จีน เกาหลี หรือ ญี่ปุ่น***คุณก็ไม่ตอบ แต่ไล่ถามไปหลายกระทู้

และวันที 16 ส ค 22 นี้ ไม่ได้ตรงกับวันพุธ แต่เป็นวันพฤหัสค่ะ

**ถ้าจะบอกว่าวันพุธ ต้องถอยมา วันที่ 15 เวลากลางคืน

***ตามดวงมันบอกว่าจะมีการเดินทางไกล เรื่องที่ดินตามดวงใน4ปีนี้ ขายยากถึงขายก็ไม่ได้ราคา อย่างที่หวัง **เก็บไว้มันจะมีประโยชน์ ในอนาคตมากกว่าขาย * เรื่องอาชีพ ขายเกี่ยวกับเครื่องมือช่าง เหล็ก อะไรประมาณนี้ ตามนะ ***แต่หลักๆ ควรทำในสิ่งที่เรารู้ จัก และชอบเราจะมีความอดทนกับงาน นั้นๆ ยามมีปัญหา *เพราะเรารักงานนั้น งานนั้นก็เจริญและทำเงินมาสู่เราได้ **อ้อ ถ้าที่ อยู่ในความเจริญ ทำหอพัก ก็ดี หรือ อีก อย่างร้านอาหารที่มีรสจัด เป็นเอกลักษ์ หรือ อีกอย่างขายสมุนไพรที่เป็น ยา โดฟ อะไรประมาณนี้ ถ้ากลับมาแล้ว แวะมาคุยกันก็ได้

5. chain1977

chain1977 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    สวัดดีครับอาจารย์ เกิด วันที่ 4 มกราคม 2520 วันอังคาร (แต่แม่บอกว่าวันจันทร์เพราะเกิดเวลากลางคืน เวลาประมาณเที่ยงคืน ไม่แน่ใจครับ แม่บอกแบบนี้)
    ทุกวันนี้ทำงานเป็นครูอัตราจ้าง(ลูกจ้างชั่วคราว)
    อยากถามว่า
    1 . จะได้บรรจุเมื่อไหร(ระบุวันเวลาได้จะดีมากครับ)
    2. จะเปิดติวคณิตศาสตร์(จินตคณิต)ประมาณต้นเดือนตุลาคม จะไปได้ดีใหม

6. whitelotus16

whitelotus16 สมาชิก

24 สิงหาคม 2008
    ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ ต้องขอโทษอาจารย์ด้วยค่ะคิดว่าอาจารย์ไม่เห็นข้อความ สนใจทำอาหารหรือที่พักเล็กๆ ที่อยู่ในเมืองใกล้สนามบิน ชม แต่อยู่ในซอย เลยคิดอยู่จะหาลูกค้าจากไหน คนจะตามมากินมั้ย ที่พักคิดว่าทำเล็กๆหาลูกค้าชาติเดียวกกับแฟน แต่ยังไงก้อรอดูสถานการณ์ก่อนค่ะ ดวงนี้มีโอกาสรวยมั้ยคะอาจารย์ อาจารย์อยู่จว อะไรคะ ปีหน้าจะย้ายกลับ ตอนนี้อยู่ฟิินแลนด์ค่ะ

7. candyzanaja

candyzanaja สมาชิกใหม่

หนูส่งข้อมูลและคำถามไปในข้อความส่วนตัวแล้วนะคะ
    ขอกราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

8. วรรณนรี05

ตามที่คุณ คิด ร้านอาหารนั้นดีแล้ว ที่ ช ม ใกล้ สนามบิน ก็เจริญมากแล้ว ทำตามที่คุณคิดนั้นดีแล้ว ตามดวงชะตาคุณ อยู่ ต่างถิ่นต่างแดน หรือเกิดอีกที่ไปทำกินอีกที่ จึงเจริญดี แต่คนเรามีขึ้นลงตลอดเลา ช่วงปี นี้และปีหน้า คุณมีปัญหาใหญ่คือ เครียดไม่มีเหตุผล *กังวนต่างๆนาๆ บุญกรรมมี น้ำหนักเกือบเท่ากัน ** ดิฉัน อยู่ กทม ค่ะ

9. ครูนารีวัน

ครูนารีวัน สมาชิก

26 กันยายน 2014
    สวัสดีค่ะ

10. วรรณนรี05

สวัสดีค่ะ

11. pytheus

pytheus Active Member

สวัดีดีครับอาจารย์ ผมเกิด 12 กันยายน 2531 เวลา 12.30 น. เกิด กทม. ครับ

รบกวนดูดังนี้ครับ

1.ความรักครับ ผมโสดมา 2 ปี แล้วครับ อยากทราบว่าผมจะมีแฟนหรือเจอเนื้อคู่บ้างไหมครับ

2.การงานครับ พอดีจะเปลี่ยนงานช่วงครึ่งปีแรกครับ จะดีหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณอาจารย์มากๆนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ ขอให้เจริญๆครับ สาธุๆ

12. วรรณนรี05

ตอบ / 1 การ งาน เหนื่อย เครียด ต้องอดทน / 2 คู่ ยังไม่มี ในระยะใกล้นี้

13. รุ่งปัญญา

รุ่งปัญญา สมาชิก

สวัสดีค่ะอาจารย์ เกิดวันพฤหัสบดีที่ 27 มีนาคม 2518 เวลา ประมาณ 3-4 ทุ่มค่ะ จ.แพร่ ขอความกรุณาสอบถามอาจารย์ดังนี้ค่ะ
    1. การเงิน จะมีโอกาสมีเงินมาปลดหนี้มั้ยคะ
    2. หนูและสามี ได้ประกาศขายบ้านพร้อมที่ดิน มาหลายเดือนแล้ว แต่ยังเงียบอยู่ ไม่ทราบว่าปี้นี้หนูจะได้ขายไหมคะ บ้านและที่ดิน อยูที่ จ.พะเยาค่ะ เป็นชื่อของสมี สามีเกิด 5 พฤศจิกายน 2509 ไม่ทราบเวลาเกิดค่ะ LEFT][/LEFT]ที่ จ.พะเยาค่ะ
    ขอบพระคุณอาจารย์มากๆค่ะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

14. วรรณนรี05

ตอบคุณรุ่งปัญญา ค่ะ รายละเอียดไม่มีเลย เป็นหนี็อะไรคะ ต้องบอกด้วยค่ะ บุคคล หรือสถาบันการเงิน *และหนี้ระยะยาวเช่นบ้านไม่ควรเอามาถาม เพราะต้องถือว่าคุณใช้เงินอนาคตคือเอาบ้านมาก่อนค่อยจ่ายให้**ควรเข้าใจตามนี้ค่ะ
    หนี้บุคคลไม่สามารถเครียหมดปีนี้ /ที่สามี ติดเจ้าของเก่าแก่ควรทำพิธีขอขายที่จะมีผลดีค่ะ

15. แก้ว-wannika

แก้ว-wannika สมาชิก

อาจารย์ค่ะ ส่ง pmสอบถามแล้วค่ะ

16. วรรณนรี05

ควรตั้งกระทู้ถามที่ตรงนี้ค่ะ

17. Ami_Mai

Ami_Mai สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อ ใหม่

ตอนนี้มีคนเข้ามาทำให้หัวใจพองโต เรารู้สึกดีมากกว่าเพื่อนแล้ว ทราบว่าคนนี้คือรักที่สมหวังและรอคอยอยู่ไหมคะ

ทุกข์เพราะรักมากๆเลย ต้องแก้ยังไวคะ

ได้โปรดช่วยด้วย

18. ธรรม02

ธรรม02 สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2014
    สวัสดีครับ ผมเกิด 7 มกราคม 2541 เกิด 01:34
    1.น้องคนที่ผมหมายปองไว้ใช่คู่แท้ผมไหม เค้าเกิด 16ตุลาคม2542 ไม่ทราบเวลา
    อยู่ห่างไปทาง ทิศตะวันตกเฉียงใต้ ไป 20กม. (ผมเช็คจากกูเกิ้ล)
    2.ปู่ย่าผมค่อนข้างฐานะดีทำให้ผมไม่ค่อยฝืดเคือง เพราะได้อาสัยบารมีท่าน
    ตอนนี้ผมเริ่มจับธุรกิจเอง พบว่าธุรกิจมีปัญหา การเงินฝืด เงินมีแต่รายจ่ายออก
    อาจจะเข้าปีชงด้วย ผมควรทำธุรกิจด้านไหน วันข้างหน้าการเงินของผมจะรุ่งหรือ
    จะร่วงกว่า รุ่นของย่ากับปู่
    ---ขอความกรุณาจากอาจารย์วรรณนรีด้วยครับ---

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2015
  19. วรรณนรี05

ตอบคุณผู้ใช้ชื่อสมาชิก ปล่อยวาง ค่ะ / สิ่งที่คุณถามไม่ต้องทำไรเลยค่ะ ปล่อย และวางมันลง ถ็าใช่ก็คือใช่ สมหวังก็เฉยค่ะ /เพราะเราชื่อปล่อยวางแล้ว /ถาไม่ใช่ก็เฉยๆอีกเช่นกัน /เหตุเพราะเราชื่อปล่อยวางงัยคะ /ถา ทำไม่ได้เราจะชื่อปล่อยวางทำมัยกัน มันไม่ใช่ใครๆอยากตั้งโก้ๆโดยไม่เขาถึงความหมาย แล้วจะมีผลเช่นไรละท่าน /ขอบใจนะที่ยอมเสียเวลาเข้ามาในกระทู้ แต่ควรเอาเวลาไปทำในสิ่งที่มีผลดีในด้านจิตใจตนเองจะดีมากๆค่ะ //นี่่ตอบแบบคนคนที่เข้าใจ สภาวะจิตของคนที่เข้ามาถามค่ะ

20. วรรณนรี05

ตอบ / 1 ตอนนี้ ถามตนเองก่อนว่า ทุกวันนี้เรากินข้าวของตนเองหรือ ของพ่อและแม่อยู่ /และค่าเทอม เราหาเองได้แล้วหรือ แบมือขอ ท่านอยู่ ในชีวิตประจำวันเงินใช้จ่าย หาเองได้หรือยัง /คิดก่อนค่อยถามเรื่องคู่
    2 ธุรกิจอะไรไม่ทราบค่ะ เด็กอายุ16ปี ทำได้ก็เก่ง คงไม่ต้องถามหมอดูค่ะ

ขอบใจที่เข้ามาสอบถามแต่ให้มันมีความจริงกันบางเถอะ /แต่ดีอย่างมีคนดันกระทู้ให้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้