อาจารย์ "ธนะสิทธิ์" ผู้มีตาทิพย์ กำลังช่วยเหลือผู้ประสบทุกข์จากวิบากกรรม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 30 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ตั้งแต่ 17.00 น.วานนี้ท่านอ. ธนะสิทธิ์พำนักที่ร้านกาแฟอินเฮ้าส์ AKA สำนักปฏิบัติธรรมพระพุทธองค์ศรีอาริยเมตไตรย์ หมู่บ้านเกร็ดแก้ว หลังเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน
    กำหนดกลับ อ. ฝางยังไม่แน่นอนค่ะ

สอบถามรายละเอียดได้ที่คุณเทพกัญญา 085 482 4071
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านและครอบครัวค่ะ

2. yawamon

yawamon เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณ อ.ไก่ มากนะคะที่ให้ข้อมูลอาจารย์ หนูได้โทรไปปรึกษาแล้วค่ะ
    ท่านก็รักษาให้แต่ว่ายังไม่หาย ท่านให้โทรไปอีกทีขณะมีอาการป่วย แต่
    หนูไม่กล้าโทรเกรงใจท่านอาจารย์ ตอนนี้ก็เลยยังไม่หาย จะไปหาก็ไม่กล้า
    และก็ไปไม่ถูกด้วยค่ะ บ้านก็อยู่ไกลอีกต่างหา เสียดายจัง

3. k_karn

ท่านให้โทรก็โทรเลยจ้าเมื่อมีอาการ (คือเมื่อกำลังถูกทวง)
    เหมือนเขาตีเราแล้ววิ่งหนี พอฟ้องตำรวจเขาก็หายไปแล้ว
    คราวหน้าเขามาตีก็โทรหาตำรวจเลย
    ท่านจะได้ถามคาหนังคาเขาว่า มาตีเขาทำไมจ๊ะ เขาทำอะไรให้คุณ
    ขณะนี้ท่านมีผู้ช่วย เรียกเจ้ากรรมนายเวรมาผ่านร่างคุยต่อรองได้เลย

;aa24

โทรเลยนะ แล้วจะได้สวดมนต์ภาวนาสร้างความดีถวายท่าน สร้างบารมีให้ตัวเองอย่างไม่ติดขัดไงคะ

น้องคนหนึ่งอยู่มหาชัย นั่งรถเมล์มาหาท่านที่รามอินทรา
    คนที่รูปภาพสวยๆข้างบนน่ะค่ะ
    คุณอยู่แถวไหนเอ่ย ไกลกว่ามหาชัยเลยหรือคะ
    เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
    น่าจะขึ้นรถจากอนุสาวรีย์ชัยฯ ได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  4. k_karn

ไฟล์สวดมนต์ เสียงท่านอาจารย์ 49.93 MB
    ดาวน์โหลดได้เลยนะคะ

"Filename","Download Link","Filesize","Hits","Date Uploaded","$$ Hits"
    ".mp3.zip","http://bigupload.com/d=MCCDPHZZ92","49.93 MB","0","Monday, June 08, 2009 06:47:29 AM","0"

กราบ กราบ กราบ

5. k_karn

คุณมงคลศิลป์มากราบท่านอ.เป็นคนสุดท้ายที่รามอินทราเมื่อวันอาทิตย์

คราวก่อนชวนคุณมงคลศิลป์มาสวดมนต์ (คุณมงคลศิลป์เป็นนักศึกษาป.เอกที่ม. ธรรมศาสตร์)
    คุณมงคลศิลป์บอกว่า ผมกราบท่าน แล้วท่านก็ยกมือรับขึ้นมาข้างเดียว
    ไม่ได้พูดอะไรกันมากเลย

หลังจากนั้นสิ่งแปลกๆก็เกิดขึ้น
    คุณมงคลศิลป์เป็นเภสัชกร เป็นแพทย์แผนไทย เป็นวิทยากรสอนแพทย์แผนไทย และให้ความรู้การดูแลสุขภาพทางรายการโทรทัศน์ เปิดคลีนิคแพทย์แผนไทย
    ชีวิตก็ธรรมดา

วันที่พบท่านอ. คือ ๓ พค. ๕๒
    ตั้งแต่นั้น คุณมงคลศิลป์ก็ไปเป็นวิทยากรโทรทัศน์เหมือนเดิม
    แต่คราวนี้คนดูรายการแล้วโทรเข้ามา มากมาย..สัปดาห์ละกว่าร้อยสาย..voice message อีกต่างหาก
    แล้วคนป่วยก็หลั่งไหลมาที่คลีนิค จนหมอชักจะไม่ค่อยไหว ใจไหวแต่ขันธ์ชักทรุดโทรม

ตอนมากราบคราวนี้คุณมงคลศิลป์ก็เล่าตามนี้
    ท่านอาจารย์จึงยิ้มแล้วถามอย่างอารมณ์ดีว่า งานมากไปหรือ จะให้เอาคืนไหม..

ท่านอาจารย์บอกว่า บุญกุศลเขาเปิดแล้ว
    คนนี้เดิมเป็นลูกศิษย์ปู่ชีวกโกมารภัทร
    เมื่อปฏิบัติจะช่วยแนะนำผู้คนเรื่องกรรม พร้อมการรักษาจะช่วยผู้คนได้มาก
    ดิฉันได้ทีเลยชวนให้ขึ้นไปสำนักปฏิบัติธรรมของท่านที่ไชยปราการ ช่วง ๔ กค.
    ช่วงหยุดอาสาฬหบูชา-เข้าพรรษา
    จะมีการทอดผ้าป่าซื้อที่ดินสร้างพระมหาวิหารที่ทางขึ้นดอยอ่างขาง
    เพื่อการปฏิบัติธรรม รับพลัง (จักรวาล) และหลบภัยพิบัติ
    ถ้าโชคดีจะได้ไปค้างบนเขาตำแหน่งดังกล่าว เพื่อรับพลัง

สัปดาห์ที่แล้ว ท่านอ. และลูกศิษย์ขึ้นไปเก้าท่าน ค้างหนึ่งคืน
    ทุกท่านศีลห้าครบ ปฏิบัติภาวนาสม่ำเสมอ
    สภาวะธรรมเกิดทุกคน...
    ถ้าคุณลักษณ์หรือคุณแพรเล่าให้ฟังจะมาเล่าต่อนะคะ

ตอนนี้ทั้งสองท่านทำหน้าที่เป็นผู้ช่วยท่านอ. อยู่ที่อินเฮาส์ค่ะ ขออนุโมทนาบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  6. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณk karn มากๆค่ะที่กรุณาจัดการให้ขอทุกท่านร่วมอนุโมทนาด้วยนะคะ ขอทุกท่านเจริญในธรรมค่ะ

7. k_karn

วันเสาร์ที่ ๖ มิย.ตอนสี่ทุ่มสี่สิบห้า ท่านอ.นั่งสมาธิส่งพลังให้ลูกศิษย์ และผู้ที่มีบุญสัมพันธ์กัน คุณหญิงแกร่งคงจะเป็นผู้มีบุญสัมพันธ์ค่ะ พระจันทร์ทรงกลดเพราะทวยเทพอนุโมทนาบุญค่ะ

วันรุ่งขึ้นถวายพระพุทธรูปสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรย์ พระอาทิตย์ทรงกลดมีรุ้งล้อม ณ เวลาที่ถวายพระ ทวยเทพอนุโมทนาเช่นกันค่ะ

ขณะนี้ท่านยังอยู่ในกรุงเทพฯ ที่ร้านกาแฟอินเฮาส์หลังเดอะมอลล์งามวงศ์วาน โทรหาคุณเทพกัญญาที่ 085 482 4071 เพื่อถามทางนะคะ

8. k_karn

เพิ่งรู้ว่ามีแฟนคลับอยู่อิตาลี
    หลังจากมีคนเขียนพีเอ็มมาหาจากอังกฤษ ฝรั่งเศส และสหรัฐอเมริกา

แฟนคลับที่อิตาลีโทรมาหา แต่สายถูกตัดเสียก่อนคุยจบ คิดถึงนะคะ
    ฝากข้อความมาทางพีเอ็มได้นะคะ

ท่านนี้รู้จักกันในกระทู้อื่นมาก่อน
    ถูกทักเรื่องแรกคือเรื่องเปลี่ยนชื่อ

เรื่องชื่อ ท่านอ.บอกว่าตัวอักษร มีดวงดาว มีธาตุกำกับ
    ถ้าดีแล้วท่านไม่แนะเปลี่ยนหรอก
    ถ้าไม่ดี จะไปแก้อย่างอื่น ตรงนี้ก็ยังถูกขวางอยู่จึงติดขัดเหมือนเดิม
    ชื่อเดิมลูกสาว ที่ง๊องแง๊งกันบ่อยพิเศษ ท่านว่าตัวอักษรมีแต่ธาตุไฟ มันร้อนจิตร้อนใจเขานี่เปลี่ยนชื่อลูกมาสามสัปดาห์แล้ว ลดความกระทบกระทั่งระหว่างกันไปมากจนเห็นได้ชัด

ใครที่ท่านแนะให้เปลี่ยน แล้วยึกยัก เดี๋ยวแฟนว่า ไม่อยากไปอำเภอ...
    ท่านบอกว่าเจ้ากรรมนายเวรเขาดึงไว้
    ท่ายบอกว่า จริงๆ ไม่แนะเปลี่ยนชื่อก็ได้ (หาชื่อให้ถูกหลักการเสียเวลามาก) แต่จะแก้เรื่องอื่นทำอย่างไรก็ปลดไม่หมดเพราะกรรมที่ชื่อขวางอยู่

ที่แปลกที่สุดคือเมื่อวันเสาร์ ท่านแนะให้สุภาพสตรีท่านหนึ่งเปลี่ยนชื่อ
    พอเจ้าตัวตอบตกลงด้วยวาจา่ คุณลักษณ์ก็สั่นพั่บๆ ทันที (ยังไม่ได้เรียกใครมา)

ท่านถาม "ใคร..มาทำไม..."
    เสียงเล็กๆผ่านปากคุณลักษณ์ "มา ขอเอาคืนก่อน จะมาเปลี่ยนชื่อหนีแล้วต้องทวงตอนนี้ไม่งั้นต่อไปจะทวงไม่ได้..."

เอ ถ้าเล่าอย่างนี้แล้วท่านจะเหนื่อยขึ้นอีกมากไหมคะ

9. k_karn

บุญของหลาน

หลานแฝดสองคนเป็นออทิสติก ตอนนี้อายุ ๑๘ แล้ว
    บอกพ่อแม่เขาให้มาหาท่านสามรอบแล้ว จนต้องอุเบกขา
    ว่นนี้โทรหาคุณเทพบุตรชาวดิน แต่ไปกดโทรถึงแม่ของหลานโดยบังเอิญ
    เลยคิดว่าเจ้ากรรมนายเวรอยากได้บุญเสียที เลิกขวางแล้ว
    นัดกันจะไปหาพุธนี้

เมื่อทำบุญกับพระพุทธองค์ ถวายบุญกับพระศรีอาริย์และพระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    ท่านให้พรกลับมา ท่านให้กับลูกศิษย์ และครอบครัว..ทุกครั้ง
    หรือบุญที่ครอบครัวได้รับ ทำให้กรรมที่หนักหนาเบาลง จนเจ้ากรรมนายเวรหลานยอมต่อรองในที่สุด...

สาธุ เดี๋ยววันพุธจะรีบกลับมาเล่าให้ฟังค่ะ

10. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    เมื่อกี้จะไปโพสต์ในกะทู้เขากะลาแต่ว่าไฟดับ

เลยคิดว่าน่าจะมากะทู้นี้น่าจะเหมาะกว่าวันก่อนเป็นคนหนึ่งที่ไปบ้านอ.ไก่

แต่อยู่ได้ไม่นาน

โดยปกติแล้วตนเองเป็นคนง่ายไม่ยึดมั่นถึอมั่นอะไรเป็นพื้นอยู่แล้ว

ที่ไปวันอาทิตย์นี้เพราะอยากรู้ให้แน่

ว่าสิ่งที่เคยรู้สึกเมื่อไปอินเฮ้าส์ตอนช่วงที่ยกให้เป็นที่ปฏิบัติธรรมมหาวิหารใหม่ๆ

เคยไปที่นี่2ครั้ง ครั้งแรกได้เจอคุณสุดใจคุณนี่โม่ตอนนั้นเป็นเขากะลา

ครั้งหลังไปสวดมนต์ตามคำเชิญชวนในกะทู้เขากะลา

ที่อ.ไก่โพสต์ไว้

ไม่เคยบอกใครเลยขอเปิดเผยในวันนี้ตอนนั้นยังไม่แน่ใจ

แต่เมื่อไปที่บ้านอ.ไก่แล้วยิ่งแน่ใจ

แรกๆเราก็ได้ให้ท่านเชิญแม่ของเรามาแล้วก็หลานชาย

แต่เราก็รู้สึกแปลกๆทำท่าอยากจะร้อง

ก็เลยบอกไปว่ามันทำท่าอยากจะร้องไห้

อาจารย์ท่านก็ว่าเราเป็นห่วงญาติที่ลำบากอยู่ในนรกกับอยู่ข้างถนน

แต่จริงๆไม่ใช่เลยเรารู้สึกสงสารตัวเองมาทำไมที่นี่กันแน่นะ

รู้สึกไม่อยากอยู่ตรงนั้นอีกอะไรๆ

มันทำท่าจะออกอาการอาละวาดออกมา

ก็จึงต้องลาอ.ไก่ออกมาก่อนที่อะไรๆจะสำแดงออกมา

ตอนที่อยู่ในแท๊กซี่ทำท่าคลื่นไส้อาเจียรเอาลมออกมา

นึกได้ว่าอาจารย์เอาองุ่นที่เราเอาไปให้นั่นแหละ

คืนกลับมาให้พวกเรากินกันไปหลายคน

มีใครมีอาการอย่างเราบ้างไหม

ตอนไปสวดมนต์ที่อินเฮ้าส์ที่เล่าตอนหัวเรื่องนี่แหละ

เรารู้สึกปวดหัวบีบๆแล้วก็ร้อน วันนั้นก็ต้องรีบเผ่นเหมือนกัน

วันอาทิตย์ไปบ้านอ.ไก่ก็ต้องรีบเผ่นเหมือนกัน

แถมพ่วงด้วยอาการอยากอาละวาด

แต่เกรงใจเจ้าบ้านไม่อย่างนั้นคงได้เจออาการองค์ลงแน่

แต่รับรองว่าไม่เหมือนคุณลักษณ์แน่

ก็ไม่ได้มีอะไรแต่เข้าใจคุณนีโม่แล้วว่าเพราะอะไร

เราไม่ได้มีตาทิพย์หูทิพย์แต่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง

เราตั้งจิตเอาไว้ถ้าท่านเป็นอย่างที่ท่านว่าจริงไปแล้ว

ขอให้กายทิพย์ของเรากราบท่านเลยปรากฏว่าเฉยๆ

เราก็รู้แบบของเรา คนอื่นไม่จำเป็นต้องเชื่อ

แถมทำท่าจะอาละวาดเสียอีกดีว่า

ยังเป็นอะไรที่ยังรู้สึกตัวและควบคุมได้

แต่ขอบคุณพระไตรสรณะคมที่เราสวดมาก่อนหน้านี้

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ

ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ

สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ท่องไว้ให้ขึ้นใจรับรองว่าดีแน่ค่ะ

เช้านี้เราตื่นมายังได้ยินอยู่ในหู

11. k_karn

เพิ่งกลับมาจากพบท่านอ. ที่ร้านอินเฮ้าส์
    วันนี้ได้ธรรมะเกี่ยวกับศีลข้อสี่ เพิ่มเติมจากที่ได้มาเมื่อวันอาทิตย์

วันอาทิตย์ เทวดามาบอกดิฉันให้ปิดวาจา รักษาศีลข้อห้ามพูดเท็จให้สะอาด
    เทวดาเป็นคุณพ่อของสามี
    เพิ่งอุทิศบุญใหญ่ให้ ขึ้นมาจากนรกไปอยู่สวรรค์ชั้นสูง
    กลับสั่งเราไม่ให้พูดมาก... เสียใจค่ะ....

เราก็คิดว่าเราไม่ได้พูดเท็จ
    แต่ท่านอ. กล่าวว่า การรักษาศีลคือต้องไม่กระทบและเบียดเบียนตนเอง ไม่กระทบและเบียดเบียนผู้อื่น

วันนี้มีสตรีท่านหนึ่ง เป็นมะเร็งเต้านมระยะสุดท้าย
    ท่านอ.ตรวจแล้วสตรีผู้นี้ทำแท้งเด็กถึงสามคนนานมาแล้ว
    เด็กๆจึงมาเป็นเจ้ากรรมนายเวร ทำให้เจ็บป่วยอาการคล้ายมะเร็ง
    เด็กบอกว่าแม่เอาพระมาพรมน้ำมนต์ไล่ เด็กก็หลบข้างหลัง
    แม่บอกว่าทำแท้งจริง แต่เข้าวัดถือศีลอุทิศบุญเป็นประจำ ที่มาเมื่อเช้าก็ออกศีลมายังแต่งขาวอยู่เลย
    ลูกบอกว่าแม่ไม่มีบุญพอที่เขาจะยอมรับ เพราะปิดกั้นไม่ให้เขาเกิดมาสร้างบารมี
    เพราะแม่ไปเข้าวัดก็จริง แต่เที่ยวนินทาคนโน้นคนนี้ไม่รับบุญกุศล
    แม่เถียงว่าไม่ได้นินทา แค่ตักเตือนแม่ชี เพราะ็แม่ชีทำไม่ถูกจริงๆที่ไปดุพระ
    เด็กบอกว่า ถ้าแม่ไม่พูดออกมาก็ไม่บาปหรอก

ท่านอ. บอกว่า แม่ชีมีศีลมากกว่าคุณ เขาจะมาฟังคุณทำไม
    คุณตำหนิแม่ชี แม่ชีพอใจไหม (ไม่พอใจ)
    คุณตักเตือนแม่ชี แม่ชีว่าคุณ กระทบจิตคุณไหม (อ๋อแน่นอน)
    เปิดปากพูดออกไปก็กระทบตัวเองและคนรอบด้าน ไม่เป็นบุญกุศล ไม่ทำให้หลุดพ้นวัฏฏะสงสาร ไปก่อให้เกิดเจ้ากรรมนายเวรมากขึ้นอีก

เด็กบอกตามแม่ไปวัดไม่ได้บุญสักที แต่เด็กน้อยได้ฟังเทศน์จากหลวงพ่อทุกวัดเลย ตอนนี้เด็กเลยใจอ่อนอยากไปเกิดแล้ว ขอบุญจากท่านอ.สักนิด ขอบทสวดมนต์สักหน่อย แล้วก็ลาท่านอ.
    พอเด็กไปหมด ถอนพิษต่างๆ ในร่างกายแม่ไป สตรีผู้นั้นก็โล่ง
    ท่านจึงต่อรองกับพระแม่องค์ธรรมให้ ขอให้เธอมีเวลาปฏิบัติธรรมอีกบ้าง
    เวลาจะเป็นเครื่ิองพิสูจน์ว่าอาการทางกายของเธอดีขึ้นหรือไม่
    ทีเป็นเยอะเพราะเด็กๆ เกาะแม่ทวงบุญมานาน
    แม่ไปวัดสวดมนต์ แต่ไปก่ออกุศลในที่ศักดิ์สิทธิ์จึงได้บุญน้อย อุทิศให้ไม่พอใช้หนี้กรรม

โอย.. โดนเข้าอย่างจังเลยค่ะ
    เลยตั้งเรื่องสมมุติถามท่านว่า
    ถ้าเราเป็นพี่ เห็นสามีของน้องสาวเดินกับสาวสวย ต้องบอกน้องไหม
    ท่านถามว่าถ้าบอกแล้วกระทบน้องสาวไหม
    ถ้าสาวสวยเป็นเลขาล่ะ
    หรือเป็นหญิงบริการชั่วข้ามคืนแล้วเลิกแล้วต่อกัน
    แต่ความทุกข์ของน้องจะมีแค่ไหน
    ดิฉันบอกว่า ก็ถ้ามันจริง..
    ท่านว่า ทุกคนมีวิบากกรรมเป็นของตัวเอง
    เราไปยุ่ง กระทบทั้งเรา ทั้งเขา ทั้งสามีเขา เดี๋ยวมาอาฆาตเราอีก...
    ศีลข้อสี่ไม่สะอาดแล้ว

โอ๊ยโย๋.. ผิดทุกวันเลย
    มิน่าเทวดาบอกให้ปิดปาก เปิดปากแล้วละเมิดง่าย
    ถ้าวันไหนเจอใครแล้วไม่จ้อด้วยกรุณาอภัยนะคะ กำลังฝึกข้อนี้อยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  12. k_karn

ข้อความจากสหราชอาณาจักร
    <table id="post" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"><table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ k_karn
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ .....
    เรียน คุณ กรกาญน์ ดิฉันจะขอรบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ของท่าน อ.ธนะสิืทธิ์ด้วยค่ะ เมื่อวันที่ 3/5/09 ดิฉันได้มีโอกาสเข้าไปกราบ ท่านอาจารย์ที่ In House ได้สวดมนต์ด้วยกันและถามเรื่องของน้องชายที่เป็นแผลรักษาไม่หายที่เท้า แต่ไม่ทราบว่าท่านช่วยดูกรรมให้ได้ด้วย เนื่องจากดิฉันไปเป็นครั้งแรกไม่รู้จักใครเลย ก็ไม่ค่อยกล้าถามอะไรมากนัก และดิฉันจะต้องขึ้นเครื่องกลับมาอังกฤษในวันที่ 6/5/09 ยังต้องรีบไปจัดการธุระให้เสร็จ เนื่องจากว่า ดิฉันกลับไปเพื่อทำงานศพคุณแม่ จึงไปอย่างกระทันหัน และอยู่แค่ 12 วันเท่านั้นเอง แต่ก็ดีใจว่าอย่างน้อยก็ยังมีบุญ ได้เข้าไปพบท่านค่ะ คือดิฉันมีปัญหาเรื่องการปฏิบัติสมาธิไม่ก้าวหน้า และ การสูญเสียลูกชายคนเล็กที่อายุ 8ขวบ เมื่อ 3ปีที่แล้วจากโรคลูคีเมียค่ะ
    บุญรักษาค่ะ
    ...........
    </td> </tr> </tbody></table> ให้หมายเลขแล้วนะคะ
    .......................
    (ไปทำงานก่อนนะคะ)

บุญรักษาค่ะ
    กรณ์กาญจน์
    </td> </tr> </tbody></table>
    ขอบ คุณ คุณกรณ์กาญจน์ มากค่ะ ได้โทรไปหาท่านแล้วค่ะ ท่านได้เมตตาทำน้ำมนต์ให้ดื่ม และช่วยไล่ของคุณไสยที่อยู่ในตัวให้ด้วย ตัวเบาขึ้นนะแต่หลังจากนั้นสักพัก ก็กลับปวดนั่นเป็นนี่อีก ส่วนลูกชายท่าน ช่วยส่งให้ไปเป็นเทวดาแล้วค่ะ

บุญรักษาค่ะ
    .............

rat_wting
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px 1px;"> [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 0px 1px 1px 0px;" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

13. k_karn

ท่านนี้อยู่ต่างประเทศ แต่อุบไว้ไม่บอก
    <center>อยากร่วมทำบุญค่ะ

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> เรียนอาจารย์ไก่

อยากร่วมทำบุญค่ะ (โดยเฉพาะอยากทำบุญให้พ่อแม่ ท่านเสียไปแล้ว)
    ไม่ทราบอาจารย์ไก่ มี paypal ไหมคะ paypal.com
    คือถ้าส่งทาง wire ค่าส่งแพงไปหน่อย
    ช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีสตังค์ค่ะ

..................

ปล พระพุทธรูปสวยเหลือเกิน เวลาสวดมนต์ทำสมาธิ ก็นึกภาพท่านตลอด กราบจ้า
    ปลล รบกวนแนะนำด้วยค่ะว่าถ้าจะโทรหาท่านอาจารย์ ควรโทรเวลาใดดี ขอบคุณค่ะ

14. k_karn

เสียงจากสหรัฐอเมริกา
    สวัสดีค่ะ

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> โทรหาท่าน อ.ธนะสิทธ์ แล้วค่ะ ก่อนโทรจุดธูป 9ดอก ท่านรับสายดีใจค่ะ ถามท่านทำไมปฏิบัติธรรมไม่ก้าวหน้าเลย ท่านนิ่งแล้วถามมีเด็กผู้หญิง เคยทำแท้งใหม เหมือนน้องชายทีเคยบวชถามจริงๆค่ะ ที่จริงไม่เคยทำเลย หรือว่ามีคนมายืมเงินไปทำหรือปล่าวไม่เคยค่ะ เลยบอกว่าสามีพาแฟนเก่าไปทำค่ะตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่และไห้เงินเขาด้วย ทำอะไรก็เลยมีแต่อุปสรรค และเจ็บป่วย จริงค่ะรวมทั้งตัวดิฉันด้วย และเกี่ยวกับเจ้าลูกสาวจริงหมดเลยค่ะ ไห้เปลี่ยนชื่อลูกสาวด้วยค่ะ ดิฉันชอบชื่อที่ท่านตั้งให้ค่ะ และท่านเปิดให้ตาเห็นธรรมด้วยค่ะ ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมากค่ะ ปลายเดือนกรฎาคม จะกลับไปเยี่ยมคุณพ่อที่เมืองไทยค่ะ คิดว่าจะไปกราบท่านด้วยค่ะ และท่านเมตตาให้โทรหาท่านใด้ ขอพระคุณอาจารย์มากค่ะกลับเมืองไทยอยากเจอ อ.ไก่ด้วยจังค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

15. k_karn

วันนี้ท่านอ.รับโทรศัพท์จากต่างประเทศ
    กว่าจะได้คุยกัน (ท่านไม่ทราบว่าท่านกดโดนปุ่มรับสายแล้ว) ทางโน้นก้ฟังธรรมะเรื่องศีลข้อ ๔ ไปสิบกว่านาที
    ท่านขออภัยที่ไม่ทราบว่าเขาอยู่ในสาย
    เขาบอกว่าดีใจได้ธรรมะโดนใจข้ามทวีป

คนไทย บ้างชอบยาฝรั่ง บ้างชอบยาจีน บ้างหานวดแผนไทย
    ช่วงนี้้คนไทยในต่างแดนโทรข้ามทวีปมาหาท่านมากมาย
    ขนาดไปหายังต้องรอให้ท่านรับสายต่างประเทศก่อนเลย
    ลางเนื้อชอบลางยา...

16. หญิง_แกร่ง

หญิง_แกร่ง สมาชิก

19 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณค่ะ...คุณ k karn ที่เข้ามาบอกกัน แล้วจะโทรไปค่ะ...ขอบคุณมากๆๆๆ ค่ะ

17. พุทธกุลธิดา

พุทธกุลธิดา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18. ukrin

ukrin เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

19. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ คุณ K karn ที่มีน้ำใจ ช่วยแนะนำสิ่งดีๆให้กับผู้อื่น

แล้ว อ ธนะสิทธิ์จะอยู่กรุงเทพถึงวันไหนครับ

20. wanidac

wanidac Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2009
    เท่าที่ทราบ ท่านจะอยู่ถึง วันที่ 19 มิ.ย. 52 นี้ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้