อัพเดทล่าสุด.พระกริ่ง รุ่น ชินบัญชร หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ( หน้า 7 )

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย newpra, 27 พฤศจิกายน 2010.

1. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าช่วงสิ้นปีไปวัดจะได้บูชาหรือเปล่าครับหรือว่าต้องรอไปหลังปีใหม่ครับ
    สนใจรายการหนุมานลอยองค์ขนาด 3 นิ้วตั้งหน้ารถ อุดตะกรุดลูกปิน

2. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    สรุปก็คือไม่ัรับฝากแล้วเหรอครับ

3. newpra

newpra เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    รอข่าวจากทางวัด หากวัดให้บูชา จะมาช่วยเป็นธุระให้

4. tecr

tecr เป็นที่รู้จักกันดี

ผมต้องโอนค่าพระ+ค่าส่งเท่าไหร่ ที่ไหนรบกวนแจ้งpm ทีนะครับ
    ขอบคุณมากครับที่เป็นธุระให้

5. newpra

สรุปว่า ตอนนี้ ทางวัด ปิดรับยอด ทั้งหมด

และจะแจกจ่ายวัตถุมงคล ให้กับผู้ที่สั่งจองไว้ ก่อนหน้านี้ ในวัน จันทร์ ที่ 20

และจะเปิดให้เช่า ส่วนที่เหลือ หลังปีใหม่

สำหรับท่านที่ต้องการบูชา โปรดรอฟังข่าวหลังปีใหม่

6. newpra

ข้อมูลจากทางวัดเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา

สงสัยอะไร โทรถามตามนี้่เลย

กรุณาติดต่อ พระปลัดชัยวัฒน์ เขมานนฺโท (หลวงพี่โด๊ะ) 089-244-9577 , พระกัณต์ภณ 089-999-5366
    หรือ คุณ ณุกูล 081-961-0599 เวลาติดต่อ 09.00 - 11.00 น. และ 14.00 - 20.00 น.

7. wrะวัดlนิน

wrะวัดlนิน สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2010
    แน่จัยหรอว่า.....อิอิ

หลวงพี่โด๊ะครับแน่ใจแล้วหรอว่าเป็นพระวัดเนิน

พลวงพี่โค๊ะไม่ได้อยู่อยุธยาแล้วหรือ..แล้วจุดประสงค์ในการสร้างเอาไปทัมรัยครับ..(บำรุงตนหรอ)..!!!!!

8. คนเมืองชล2

คนเมืองชล2 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    เห็นภาพพิธีแล้วปลื้มครับต้องไปตามเก็บเพิ่ม

9. newpra

หลวงพี่โด๊ะ ย้ายจากอยุธยา มาวัดเนินหลายปีแล้วครับ
    ท่านใช้ชื่อว่า wrะวัดlนิน ท่านไม่มีข้อมูลเลยหรอครับ
    หลวงพี่ท่านมาที่นี่ ก็เพราะหลวงปู่เกลี้ยงให้มาช่วยท่าน
    วัตถุมงคลรุ่นนี้ หักค่าใช้จ่ายถวายหลวงปู่เกลี้ยงครับ
    ว่างๆ ไปกราบหลวงปู่ แล้วไปถามกันดีไหมครับ ว่ารุ่นนี้ ท่านสั่งให้ทำหรือเปล่า
    รุ่นนี้ปลุกเสกจริงน่ะครับ พระเกจิอาจารย์ มาร่วมปลุกเสก รุ่นนี้ครับ
    บอกเลยว่า ที่มาเข้ามาช่วยประชาสัมพันธ์ เพราะหลวงปู่บอกให้ผมช่วยๆกัน
    ทำด้วยใจ ไม่ได้เงินสักบาท ได้หนุมาน องค์เล็กๆองค์นึง เป็นที่ระลึก

เบอร์โทรก็มี ลองโทรไปถามดูครับ อย่ามาสวดกันในกระทู้เลยครับ

10. bankies_

bankies_ สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2010
    อืมขอโทดนะครับ...ผมก็เห็นหลวงพี่โด๊ะเค้าย้ายจากอยุธยามาอยู่วัดเนินมาตั้งหลายสิบปีแล้วนี่ครับเพราะหลวงพ่อเกลี้ยงท่านเป็นคนให้ไปตามมาด้วยตนเองเอง...แล้วถ้าท่านไม่ได้เป็นพระวัดเนินแล้วจะให้เป็นพระวัดไหนอ่ะครับ..จะผิดกะแต่ตัวท่านเองซะเปล่าใช้ชื่อว่าพระวัดเนินแต่กลับไม่รู้จักหลวงพี่โด๊ะ...ผมคิดว่าตัวของท่านเองตั้งหากที่ไม่น่าจะใช่พระวัดเนิน...ว่าแต่ท่านไม่รู้จริงเหรอว่าวัตถุประสงค์เค้าเอาไปทำไรถึงได้บอกว่าหลวงพี่เค้าเอาไปบำรุงตน...อ่อลืมไปก็ตัวท่านเองไม่น่าจะใช่พระวัดเนินนี่นาถึงได้ไม่รู้อะไรเอาซะเลย...

11. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    หลังปีใหม่แล้ว

คืบหน้ายังไงอย่าลืม Update ให้ทราบนะครับ ว่าจะฝากเช่าด้วย

12. Lode kung

Lode kung สมาชิกใหม่

ของจากวัดพอมีครับ จากการเข้าไปชมมา ครับ เห็นมีพอสมควรจะมี
    เหรียญ แปด เหลียม ครองพระนคร ดังนี้
    เนื้อนวะหน้ากากเงิน
    เนื้อนวะ
    เนื้ออาปาก้า
    เนื้อทองแดง
    ส่วนลอยองค์ดังนี้
    เนื้อสัตตะพอมี
    เนื้อนวะพอมี
    เนื้อทองเหลืองเหลือน้อยครับ
    มีประสบการณ์คือทองเหลืองลมดำ ที่พบ
    คนที่ หนึ่งหมากัดมิเข้าครับ นึกว่าโนซะแล้ว แต่มิได้กิน เพื่อนบอกว่างั้นครับ
    คนที่ สองรถชนตูดแมงกะไช รอดชีวิตมา เพราะมี เนื้อทองเหลืองลมดำนี้หละหากไม่มี วันนั้น คงตายเป็นแน่แท้ เจ้าตัวมาเราเองนะครับ เข้าโรงพักเส็จก็รีบมาวัดกราบพระอาจารย์โด๊ะ ก่อนเลย
    ของดีสมัยนี้หายากครับ หนุมานใช้ค้าขายก็มี แปลกดีเหมือนกัน ครับ

13. Sampagit

Sampagit เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    แวะเข้ามาทักทายตั้ม แต่ว่าพี่พลาดงานนี้ไปได้ไง :'(

14. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    วันก่อนไปกราบท่านได้ทราบว่ามีเทวดาสามสี่องค์ มาขอให้ท่านดำรงขันธ์ต่อไปอีก 120 ปี อันนี้เป็นคำบอกเล่าของลูกศิษย์ใกล้ชิด ซึ่งหลวงปู่เองท่านก็ไม่ได้กล่าวว่าอะไร เพียงแต่สงบนิ่งเท่านั้น

วันนี้เอาคาถาที่หลวงปู่เกลี้ยงให้มาเผยแพร่ครับ ท่านบอกให้เอาไปบอกต่อกันเยอะๆ ท่านได้เมตตาเล่าว่ายักษ์ที่พระพุทธเจ้าเคยสาปให้กลายเป็นหินเมื่อพุทธกาล ได้ออกมาสร้างความวุ่นวายแล้ว ให้ภาวนาคาถานี้ให้จงดีเพื่อจะได้รอดพ้นจากอันตราย ภัยพิบัติต่างๆ

คาถามหายักษ์
    นะมะ สัจจะ มะลา มะมะ สะมะยัง

เขียนใส่ผ้าติดตัวเพื่อป้องกันภัย
    ฐิตะธิลาฑัณ มัณธโร สะติโป อะทิโท คะหะตะเน

15. anndy111

anndy111 เป็นที่รู้จักกันดี

คนเมืองชลเหมือนกันครับ นับถือหลวงปู่เกลี้ยงเช่นกัน

งานนี้ผมก็ไม่พลาดครับ เคยไปได้พระ หนุมารถือธงกับกับมือหลวงปู่เกลี้ยงเลยครับ ทำงานไม่เคยพลาดเลยครับ เหรียญพระเจ้าตากอีกรุ่น สุดยอดครับ

16. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ไปกราบหลวงปู่นานแล้ว คิดถึงหลวงปู่เหมือนกัน หลังโต๊ะทำงานของผม ก็มีพ่อหนุมานคุมอยู่เหมือนกันครับ....:cool:

17. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีที่เก็บเนื้อทองเหลืองไว้ 6-7 องค์....:cool:

18. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    พอมีรูปเนื้อทองเหลืองหลวงพ่อไหมครับ

19. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ผมมีแต่เนือ้สัตตะยังไม่ได้เอาไปเลี่ยมเลยครับ

20. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    หลวงปู่เกลี้ยงมรณะภาพแล้วเหรอครับ...