อัพเดทล่าสุด.พระกริ่ง รุ่น ชินบัญชร หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ( หน้า 7 )

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย newpra, 27 พฤศจิกายน 2010.

1. newpra

newpra เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    บางท่านอาจไม่เคยได้ยินเรื่องเล่าประสบการณ์ หนุมาน ของหลวงปู่น่ะครับ
    อาจจะคิดว่าโม้หรือมาเชียร์หรือมาปั่นกันหรือเปล่า
    ท่านต้องลองเข้ามาสัมผัสดูครับ คนชลบุรี รู้ดี

สำหรับผม เสือ ยกให้ หลวงพ่อจ้อย
    หนุมานมาน ต้องหลวงปู่เกลี้ยง ครับ

2. joke_010

joke_010 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ไม่ทราบว่าจะเดินทางไปกราบหลวงปู่เกลี้ยงยังไงครับ จากกรุงเทพโดยรถโดยสารน่ะครับ อยากไปกราท่านมานานแล้วครับ:cool:

3. newpra

ผมไม่รู้จะบอกยังไงครับ แต่วัดอยู่ติดถนน สุขุมวิทเลยครับ

ลองเข้าลิ้งค์นี้ดูน่ะครับ

Google แผนที่

4. newpra

รถ ป.1 กรุงเทพ - ชลบุรี
    น่าจะผ่านน่ะครับ

5. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    นั่งรถปอ.2 หรือปอ1..จะขึ้นตรงเอกมัยหรือตรงบางนาก็ได้ครับ..มาลงแยกแถวเฉลิมไทยแล้วบอกพี่วินมอไซ..บอกว่าไปวัดเนินสุทธาวาส.20บาทเองครับผม...
    วันที่9ธันวาคมเจอกันในพิธีนะครับ

6. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    เอาแบบทุกอย่างเลยแล้วกันจะได้หาง่าย

รถไฟฟ้าลงเอกมัยก่อนเลย

ถ้านั่งฝั่งตรงข้ามคนขับ จะรู้ว่าถึงเมืองชลแล้วก็คือเห็นอมตะนครด้านซ้ายมือและจะเห็น

มาสค๊อตปลาฉลามเต็มไปหมด(กำลังมีงานกีฬาจังหวัดชล)

ใช้นับไฟแดงแล้วกัน อันแรกแยกขนส่งใหม่(หนองไม้แดง)
    2 แยกบางทราย
    3 แยกเฉลิมไทย(ฝั่งขวา)ให้จำแยกนี้ไว้เพราะไว้ต่อรถ

แบบง่ายเร็วถูกแต่ว่าต้องต่อรถมอไซร์
    ป 2 กรุงเทพ-พนัส เร็วโคตะระ ลงแยกเฉลิมไทยต่อรถมอไซร์ หรือว่า ข้ามไปฝั่งตรงข้าม
    นั่งรถสองแถวสีแดง บอกลงหอพระ(ลงแล้วห้ามข้าม)ขวามือเป็นหอพระ ให้เดินฝังที่
    ลงไปทางซ้ายมือ จะเข้าทางหลังวัด (ถามทางคนแถวนั้นก็ได้เดินไปประมาณ 500
    เมตร)

กรุงเทพ- บ้านบึง (นานๆมีคัน)ราคาเดียวกับพนัส ลงแยกบ้านสวนต่อมอไซร์

2 สายนี้ราคา กรุงเทพ ชล 53 บาท

กรุงเทพ บางแสน ศรีราชา พัทยา ระยอง(สายกะทิงลาย) ผ่านหน้าวัด
    ราคาแพงแล้วแต่ว่าเด็กรถจะเก็บ + ท่าทางกวนTeen เป็นของแถม +กวนอารมณ์อีกถ้าให้แบงค์ใหญ่(500 100) จะไม่ค่อยทอน ยิ่งถ้ารุ้ว่าไม่เคยมาจะเจอ+ค่าไม่รู้ทางไปอีกหลายบาท เงินทอนต้องไปเอาตอนลงรถ จะให้ดีเตรียมแบงค์ย่อยและเศษเงินให้พอทุกแบบ และถามคนข้างตัวถ้าเขารู้ว่าราคาควรเท่าไร
    ขึ้นรถพวกนี้ให้นับไฟแดงที่ 4 (แยกบ้านสวน)ออกมาหน้ารถได้เลยแล้วบอกว่าลงวัดเนินฯ
    (วัดเนินสุทธาวาส)
    (สายพวกนี้จะต้องจอดรอคนที่คิวเฉลิมไทยแบบนอนได้ 1 ตื่น)
    รถระยองบางคันไม่ผ่านหน้าวัดเพราะไประยองได้หลายทาง
    คิดว่าราคาประมาณ 60-70 บาทไม่แน่ใจเพราะไม่ค่อยขึ้น

มีรถตู้แต่ว่าต้องต่อมอไซร์แต่ต้องไปหาเบอร์โทรและถามว่าคิวอยู่ตรงไหน(ใน กทม)เอง

ป 1 ไม่ผ่านหน้าวัด อีกนิดแต่ว่าสบายตียาวเลย คิวจะไปจอดที่คิวโอเชียน ต่อมอไซร์ อีกนิด สะดวกดี

ขากลับขึ้นรถ หน้าวัดได้เลย

7. newpra

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา ช่วยกันบอกทางน่ะครับ

การบอกทางไปวัด ได้บุญด้วยน่ะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนามาด้วยหรอครับ กราบกราบกราบ

9. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ถ้าขับรถขึ้นมอเตอร์เวย์ ไปออกมอเตอร์เวย์ตรงจุดใหนครับ ขอบคุณมากครับ

10. newpra

ลงตรงแยกพนัสก็ได้ครับ
    เลี้ยวขวาเข้า ชลบุรี

ถึงแยกเฉลิมไทย ก็เลี้ยวซ้าย วัดจะอยู่ขวามือ
    บอกทางไม่ค่อยเป็น คร่าวๆได้เท่านี้ พี่ๆท่านใดช่วยเสริมได้น่ะครับ

11. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ข้างเดียวกับ Lotus และไม่ไกลมากจาก Lotus เท่าไร มีสะพานลอยอยู่หน้าประตูเข้าวัดครับ ถามคนแถวนั้ก็ได้ครับ....:cool:

12. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    อีกไม่กี่วันแล้วน่ะครับ..คงได้เอจกัน....ผมว่าจะไปช่วงบ่าย2อ่ะครับแล้วพี่ๆๆจะไปกันกี่โมงครับ

13. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    มาจากมอเตอร์เวย์ ออกพนัสฯ (เลยจากจุดพักรถมาจะเป็นปล่องไฟของการไฟฟ้าบางปะกงอยู่ขวามือ) ให้ดูป้ายว่าออก พนัสฯ ตรงนี้ดูดีๆ เพราะซ้ายสุดไปพนัส
    ให้ตรงมาที่ไฟแดง (ต่อไปจะนับไฟแดงเล่นกัน) จุดที่๑
    เลี้ยวซ้ายเข้าเมือง เจอเลย(ถ้าจำไม่ผิด) จุดที่ ๒
    ตรงอย่างเดียวไม่ต้องเลี้ยวจะเจอไฟแดงแยกบายพาส ชล-พัทยา จุดที่ ๓
    ตรงไปเจอไฟแดง จุดที่ ๔ แยกเฉลิมไทย ไม่ต้องรอไฟ ให้เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด ไปเลย
    ไปเจอไฟแดงที่ ๕ แยกบ้านสวน(ตรงนี้ก่อนถึงไฟแดงจะเห็นอาชีวะชลอยู่ซ้ายมือตรงสะพานคนข้ามพอดี) ให้ตรงไป

อีกไม่กี่ร้อยเมตรจะเห็น วัดเนินฯ(ได้แต่เห็นอดเลี้ยวเพราะมีปูนกัน)

ให้เลยไป พอเห็นวัดให้ค่อยๆชิดขวามือไว้ ให้ดูไกลๆว่ามีไฟแดงหรือยัง(จุดนี้เป็นจุดที่ ๖)

ให้หาทางเลี้ยว

ถ้าไม่ทันหรือเลยไปก็เลยไปเลี้ยวที่ไฟแดงจุดที่ ๖( แยกโรงบาลชล)

พอเลี้ยวแล้วจังหวะนี้เปิดไฟเลี้ยวขวาอีกครั้ง ให้โมเมเลี้ยวเข้าปั้ม ปตท ด้านขวามือเลย

เลี้ยวได้ไม่ผิดแต่ระวังรถหน่อยแล้วกันจุดนี้มันจอแจแล้วออกมาสุขุมวิทกลับไปทาง

ไฟแดงจุดที่ ๕ ได้เลย ให้สังเกตุดูว่ามี ธนาคารใหญ่(ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นไทยพาณิชย์)

หรือว่าถ้าไม่ทันจริงๆสุดวิสัยที่เลี้ยวไม่ได้ก็เลยเข้าไปในเมืองได้เลยทางมันบังคับในตัว

ห้ามเลี้ยวนะตรงมาตามทาง

เจอสถานีตำรวจอยู่ซ้ายมือก็ถูกให้ชิดขวาได้เลยจะเป็นไฟแดงและมีเกาะกลางปลูกต้นไม้

ให้ชิดขวาตรงเกาะกลางแล้วเลี้ยวขวาตรงเข้าไปทางหลังวัดได้เลยมีที่จอดรถ

(หรือว่าจะเลี้ยวแล้วหาที่จอดรถแล้วเดินไปอีกนิดก็ได้)

จุดสังเกตุนอกจากสถานีตำรวจคือมีหอพระอยู่ฝั่งเดียวกับสถานนีตำรวจ

14. newpra

ไปตั้งแต่วันที่ 8 ครับ
    พี่จะไปเจอกันวันที่8เลยดีไหมครับ :cool:

15. newpra

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา ช่วยกันบอกทางไปวัดน่ะครับ

16. newpra

เน้นย้ำ

มีอาหารเลี้ยง ตลอดงานน่ะครับ

ผมฝากท้องไว้เลย วันที่ 9 3-5มื้อ 555555

17. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับเพิ่งเข้ามาอ่านเจอผมคงไปไม่ได้ ถ้ายังไงรบกวนเป็นธุระจองเนื้อสัตตะโลหะให้สักองค์ได้ไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ

18. krisadapran

krisadapran เป็นที่รู้จักกันดี

บรรยากาศที่วัดเป็นยังไงบ้างครับ

เดี๋ยววันนี้เลิกงานจะรีบกลับไปร่วมพิธีหวังว่างานคงไม่เลิกก่อนนะครับ

19. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาพงานมาลง update สดๆบ้างหรือเปล่าครับ

20. newpra

งานเลิกก่อนกำหนด เพราะพระเกจิ มากันก่อนกำหนด และปลุกเสก รวดเดียวจบครับ