ออร่าแสงแห่งชีวิตและสิ่งแวดล้อม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 มกราคม 2006.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ demonicus
    ของคุณ ดูทีไร เห็นเป็นพญานาค แปลงตัวขึ้นมาเป็นมนุษย์
    มาช่วยมนุษย์ ตามที่พระพุทธองค์ได้ตรัสสั่งไว้ว่า ใน 2500 ปี ครึ่งแรกของพุทธกาล พระองค์จะดูแล
    แต่2500 ปีหลัง พวกเทวดา และนาค ต้องมาดูแลพุทธกาล
    คุณเป็นหนึ่งในพญานาคที่ขึ้นมา ทำหน้าที่ ตามที่ว่า
    ยุคนี้มีเทวดา และนาค ขึ้นและลงมาเกิดเป็นมนุษยืมากมาย
    พระโพธสัตว์ ต่างๆๆ ก็ลงมาเกิดบนโลก นับพันนับหมื่นองค์แล้ว
    คุณ ถามมา ผมก็ตอบ ตามที่เห็นครับ

2. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    แล้วมีแบบครึ่งบนกับครึ่งล่างสีไม่แมทช์กันไหมคะ? เป็นอย่างไรช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมคะ?

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าครึ่งบนครึ่งล่างสีไม่แมช กัน
    ตายตั้งแต่เกิดแล้ว
    หรือไม่ก็เป็นตัวประหลาด
    เช่นครึ่งบนเป็นคน ครึ่งล่างเป็นปลา

และครึ่งบนกับครึ่งล่างที่แกล้งถามมานั้นมีจริง
    ไม่ใช่พูดเล่น
    เช่นครึ่งบนตั้งแต่คอขึ้นไปมีสีหนึ่ง
    ตั้งแต่คอลงมาเป็นอีกสีหนึ่ง
    นั่นคือ คนป่วยที่นอนเฉยๆๆ เป็นเจ้าชายหรือเจ้าหญิงนิทรา
    ถูกทำร้ายจนสมองไม่ทำงาน เท่ากับตายทั้งเป็น

ถ้าสีที่แปลกมากๆ เช่นมีสีเดียว เป็นสีเงิน หรือ โกโก้
    นั่นคือ เอเลี่ยน หรือมนุษย์ต่างดาว
    ใน1,000คนที่มาให้ตรวจ
    จะมีประมาณ 2คนที่เป็นมนุษย์ต่างดาว
    มาเดินปนๆๆไปกับพวกเรา
    ก็ถามเขาว่า มาจาก ดาวไหนหรือ เขาก็ยอมรับ
    พวกเขามาแบบหวังดี
    ไม่ได้มารังแกมนุษย์

อีกอย่างที่พบ
    ถ้าบ้านไหนมีมนุษย์ต่างดาวที่แปลงกายเป็นมนุษย์
    บ้านนั้นก็จะเป็นแหล่งชุมนุมของ เหล่ามนุษย์ต่างดาวของพวกเขามาอยู่ด้วยเสมอ บ้านละ 3-6 คนเสมอ

ผมเคยตั้งกล้องดักถ่ายแบบกล้องจับขโมยที่ติดตั้งตามธนาคาร
    ถ่ายติดมนุษย์ต่างดาวเก็บไว้มากกว่า 1000 ภาพ
    เป็นคลิบวีดีโอ
    เคยเอาออกมาให้ผู้คนที่สนใจดู หลายครั้ง
    ส่วนใหญ่พวกเขาจะมีขนาดเล็กกว่ามนุษย์
    เหมือนตัว จิงเกอเบล หรือ นางฟ้ามีปีก บินได้ใน หนังปีเตอแพน
    นอกจากจะมีปีกแล้ว ตรงแผ่นหลังจะมี ห่วงกลมเล็กๆๆ 1 อัน
    เข้าใจว่าเป็น เครื่องมือแบบเสาอากาศ
    รับส่งสัญญาณ ในการติดต่อ
    บินกันเร็วมาก ประมาณ 200 กม/ชั่วโมง

บินทะลุกำแพง หน้าตาเฉย
    บางทีบินเดี่ยว
    ส่วนมากที่ถ่ายคิด
    บินเกาะกันเป็นหางแบบที่เราเล่นแม่งูกินหาง ครั้งละ 3-6 ตัว มองไกลๆๆเหมือนตัวหนอนบินได้ เมื่อดูใกล้ๆๆจึงจะเห้นว่า เกาะมากันเป้นพวงเหมือนขบวนรถไฟ
    มีน้อยที่สูงกว่ามนุษย์
    เคยเจอ สูงถึง 3เมตร
    เวลายืนหัวจรดเพดานห้องรับแขก
    ในไม่ช้าเขาจะแสดงตัวเต็มที่
    ไม่เป็นอีแอบอีกต่อไป

4. KHUNMOO

KHUNMOO Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับ อ.ตาที่สาม คือ ผมอยากรู้ออร่าของตัวผมเองครับ จะใด้ปฏิบัติตัวให้ถูก ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

5. ams0411

ams0411 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอถามาบ้างครับ

ผมขอทราบเกี่ยวกับตัวผมบ้างครับ.ช่วยกรุณาตอบด้วยครับ

6. demonicus

demonicus เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณครับคุณตาที่3 มิน่า...พวกสัตว์มีพิษถึงไม่ย่งกับผมเลย เหมือนจะคุยกันได้รู้เรื่อง พวกตะขาบ แมงป่อง งู แมงมุมนี่ ผมเอาไปปล่อยบ่อย เวลาเขาเข้ามาในบ้านก็บอกให้เขาอยู่เฉยๆ แล้วให้ขึ้นมาบนกระดาษ จากนั้นผมก็พาไปอยู่ในที่ๆไม่รบกวนกัน ส่วนแมงมุมเคยเจอตัวขนาดฝ่ามือ ขนเต็มตัวเลย ขาของเขาขนาดตะเกียบอันเล็กๆ ตอนแรกเขาก็มีท่าทางดุร้าย กระโจนเข้าใส่อย่างเดียว แต่พอตั้งจิตให้เขารู้ว่าเราไม่ได้ทำร้ายเขา เขาก็เดินขึ้นมานอนสงบอยู่บนฝ่ามือ ผมยังเอานิ้วลูบตัวเขาเล่นเลย น่ารักมาก จริงๆแล้วทุกชีวิตในโลกนี้ สามารถอยู่ร่วมกันได้โดยไม่ต้องเบียดเบียนกัน ผมเคยลองใช้(อาจจะเป็นออร่าอย่างที่คุณว่าก็ได้)รังสีที่กำหนดขึ้นในจิต เป็นรังสีสีทอง แล้วเพ่งไปที่บุคคลต่างๆ ตอนที่ผมเป็นเจ้าหน้าที่รับจองกฐินเพื่อสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรมให้วัด ผมเน้นคนที่เขากำลังขึ้นรถ เกือบ 90% ที่เขาจะยังไม่ออกรถ แล้วก็เปิดประตูลงมาทำบุญก่อน ..... แสดงว่า จิต เหนี่ยวนำกันได้ใช่ไหมครับ ดังนั้น คนในสมัยพุทธกาล ที่มีโอกาสได้เข้าเฝ้าพระพุทธเจ้า จึงเป็นคนที่มีบุญอย่างมหาศาล เพราะจิตอันมีพลังมหาศาลของพระพุทธองค์ ย่อมเหนี่ยวนำให้จิตท่านเหล่านั้นน้อมนำเข้าสู่พระนิพพานได้โดยง่าย.....ขออนุโมทนาครับ

7. xyz

xyz เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ตาที่สามครับ กรุณาดูให้ผมหน่อยนะครับ
    อยากทราบออร่าของตัวเอง อยากรู้ว่ามีอะไรควรแก้ไขบ้าง

ออร่าสามารถบอกถึงการฝึกจิตฝึกสมาธิมากน้อยแค่ไหน ได้มั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2006
  8. The Third Eyes

คุณ XYZ
    คอลัม์องคุณ เป็นรูปแมว
    ก้ต้องดูแมวไปก่อน

แมวตัวนี้ ชาติก่อนก็เป้นแมวเช่นกัน
    แต่มีสีน้ำตาลเข้ม ด่างขาวที่หน้า
    ตาสีเทาอมฟ้า ชอบขึ้นไปขี้บนหลังคาบ้านคนอื่น
    ก่อนหน้านั้นมันเป้นหมูอ้วนตัวใหญ่ ที่คนเอาไปถวายวัด
    จึงไม่มีใครฆ่ามัน
    มันจึงอ้วนแล้วแก่ตาย
    ชาติหน้ามันจะมาเป้นลูกหมาตัวเล็กๆๆ หูกาง แบบ ชิหัวหัว
    ครับ

9. ab

ab เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2004
    รบกวนคุณลุง3ตาช่วยดูให้ด้วยนะคะ พอดีเห็นยังไม่นอนค่ะ

10. xyz

xyz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอ.ตาที่สาม มากครับ
    ที่มาตอบให้ ถึงแม้จะไม่ค่อยเข้าใจ

11. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    .........................เอ๋ ดูได้จริง ๆ หรือครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2006
  12. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    เอ๋ ดูได้จริง ๆ หรือครับ....แล้วของผมล่ะเป็นสีอะไรหละเนี่ย....ผมนั่งสมาธิทีไรเห็นมีแสงสีมากมายจริง ๆ สีเขียว สีแดง สีเหลืองทอง สีขาว สีขาวสว่าง ลำแสง...จิปาถะ เลยไม่ค่อยได้นั่ง นั่งทีไรมันสว่างไปหมดยิ่งกว่าลืมตาอีก แต่มันไม่เห็นอะไรเลย....ตกลงของผมมันสีอะไรแน่ล่ะเนี่ย.

13. suja

suja เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Third Eyes ครับ ช่วยดูให้ผมด้วยคนครับ อยากรู้สีออร่า เพื่อปฎิบัติตามที่ท่านได้แนะนำ เรื่องสีเสือผ้า,เครื่องประดับ ตามสีที่เหมาะสมของแต่ละคน
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

14. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    อยากจะขอแสดงความเห็นเกี่ยวกับแสงออร่า นิดนึงครับ บังเอิญผมมีโอกาสถ่ายด้วยเครื่องถ่ายแสงออร่าในสามวาระด้วยกัน แต่เครื่องเดิม โดยสีที่ปรากฏก็แตกต่างกันด้วย คนที่ถ่ายผมได้บอกผมถึงเหตุในแต่ละครั้งซึ่งผมพิจารณาว่ามีเหตุผลจึงขออนุญาติเล่าให้ฟัง ในครั้งแรกที่ผมถ่ายรูปเป็นช่วงเรียนก่อนทำงานผมมีแสงสีขาวโดยรอยและมีสีน้ำเงินที่ขอบ ในวันนั้นสภาพจิตผมเป็นปกติ ร่างกายปกติและถือได้ว่าเป็นสีพื้นฐานก็ได้ ครั้งที่สองห่างกันเกือบปี ผมถ่ายได้แสงออร่าสีเขียวคลุมร่าง แต่สิ่งที่คนถ่ายผมบอกผมก็คือ ผมต้องไปทานอะไรคาวจัดๆมาแน่ ผมคิดดูแล้วก็พบว่าเมื่อวันก่อนถ่ายภาพเพิ่งทานหอยแครงลวกคนเดียวเกือบหมดจานนะครับ (คนที่ถ่ายทักขึ้นมาก่อนนะครับจึงน่าจะเป็นข้อมูลจริงเกี่ยวกับแสงที่เห็น) ครั้งที่สามผมถ่ายตอนทำงานในบริษัทและกำลังมีเรื่องรักๆใคร่อยู่ในหัวขณะนั้นเรียกทั้งวี่วัน แสงออกมาเป็นสีส้มครับปนแดงบางจุด(คนถ่ายแกก็ทักผมอีกว่าผมกำลังคิดเรื่องรักๆใคร่ๆอยู่หรือเปล่าก็เลยตองตอบแกไปตามตรงครับ) ผมจึงคิดว่าแสงออร่าบอกเรื่องราวตัวเราได้เยอะกว่าที่คิดและมันก็เปลี่ยนไปได้เรื่อยๆ เล่าสู่กันฟังครับ

15. 108man

108man เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    รบกวนด้วยครับ

ทึ่งมากครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวน ดูให้ผมด้วยคน ตอนนี้ มีอะไรแปลก เกิดขึ้นเยอะกับผมครับ

ขอบคุณมากครับ

16. The Third Eyes

ขอตอบคำถามของคุณ kinkinlala
    1. ประโยชนืของแสงออร่า คือ
    มองเห้นแสงเป็นสีต่างๆที่จะบอกเงื่อนไขของจิตวิญญาณตลอดภพชาติที่
    ได้เวียนว่ายตายเกิดมา ว่า ทำดี ทำเลวมาอย่างไร

มองเห้นสภาพของสีที่จะบอกลักษณของการเจ้บป่วย
    ที่ทำให้รู้ก่อน เช่นมะเร็ง ที่เมื่อเจ็บแล้วไปโรงพยาบาล ก็มักจะเป้นอาการ
    สุดท้ายแล้ว

มองเห้นว่า องค์ใน หรือ เทวดา ผู้ใดดูแลร่างนั้น โดนเฉพาะคนทรง

ในอเมริกาเริ่มมีการใช้ในการตรวจคนเข้าทำงาน
    เสมือน ครวจ โหวเฮ้งในปัจจุบัน

2. เวลาตรวจ ไม่ต้องทำสมาธิ เป็นการดูด้วยตาที่สาม ไม่มีการถ่ายภาพ
    สถานที่ตรวจ ยูเนียน มอลล์ เปิดใหม่ ปากซอยลาดพร้าว1 ชั้นสอง
    ห้อง ซี 24

17. nakinee

nakinee เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    คุณตาที่สามคะแสงออร่าคนที่เคยเกิดเป็นมนุษย์ต่างดาว พญานาค คนที่มีองค์ใน
    มีสีและลักษณะยังไงคะเคยอ่านเจอว่าทุกคนจะมีเทวดาประจำตัวแล้วจะเหมือนกับ
    องค์ในหรือเปล่าเป็นองค์เดียวกันไหมแต่ละคนจะมีเทพคุ้มครองเกินกว่าหนึ่งองค์
    ได้หรือเปล่า ถ้าเรารู้สึกไม่สบายใจเครียด กังวลใจ แสงออร่าจะเป็นยังไงคะ

18. The Third Eyes

คำถามของคุณ Nakinee
    1. เวลาดูออร่า เราจะเห็นนเงาร่าง แบบเดียวกับที่เรามองเห็นเงาดำของตัวเองบนผนังเวลาบังแสงไฟ เพียงแต่ว่า เงานั้นจะมีสีต่างๆๆ เป็นชั้น จากสีเราจะรู้เงื่อนไขชืวิตเขา

2. คนทั่วไป เวลามองเห็นเงาร่างที่เป็นสีแล้ว ยังมีกลุ่มแสงที่พิเศษซ้อนอยู่ หรือแทรกอยู่ ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ตำแหน่งที่ตั้งของหัวใจ และ ตำแหน่งของต่อมไพเนียลซึ่งเป็นจุดสำคัญในการควบคุมชืวิต และมักจะเป็นเทพเทวดา

19. The Third Eyes

เป็นสีฟ้า...จะเป็นเทพระดับสูง

20. The Third Eyes

ช่นพระศิวะ