อยากดูรูปผีมนุษย์ต่างดาวที่อาจารย์ตาที่สามเก็บไว้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย noone, 18 กันยายน 2007.

1. surapar

surapar เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    วาง แล้ว ว่าง <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=middle bgColor=#ffffff><TABLE cellSpacing=5 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=center align=right width=2 background=/images/a_R.gif>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=right width=2 height=2>[​IMG]</TD><TD vAlign=top align=middle background=/images/a_Dn.gif height=2>[​IMG]</TD><TD vAlign=top align=left width=2 height=2>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    อาจารย์พูดได้ถูกต้องแล้วครับ
    อุเบกขานั้นดีที่สุดสำหรับทุกคน

...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...

[b-wai]

3. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

.. งั้นก็ต้องรอ .. ต่อไป

เรื่องบางเรื่อง
    มันก็เป็นเรื่องของจังหวะและช่วงเวลาจริงๆ น๊าาาา
    ฝืนไปเร่งไป เปล่าประโยชน์..เหนื่อยด้วย

ที่อ่านๆกันมาเหนื่อยกันมั๊ยค๊าาา
    แจกน้ำชา กาแฟให้ดื่มกันคลายเหนื่อยดีกว่า^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      47
  4. ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช

ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช Active Member

13 ธันวาคม 2005
    อ่านแต่ต้นจนถึงบัดนี้ เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. นาย Touru

นาย Touru เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    อ่า... (b-uh)

ผมแค่เล่าเรื่องให้คลายเครียดกันน่ะครับ อย่าคิดมากสิครับ

ส่วนเหตุผลที่แท้จริงที่คุณ The Thrid Eyes เค้าไม่ให้ดูนั้น ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะตัวผมเองก็อยากเห็นภาพนั้นเช่นกันนะครับ อย่างไรก็ดี ก็ต้องเคารพสิทธิในการตัดสินใจของเจ้าของภาพน่ะครับ

ขอโทษด้วยนะครับ หากเรื่องที่นำมาเล่าอาจจะสื่อให้คุณมีอารมณ์ขุ่นมัว ผมเพียงอยากให้ทุกคนมีรอยยิ้มกันบ้าง และอย่าซีเรียสกันเกินไปครับผม (หมายถึงทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ) :d

ส่วนความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ บางสิ่งบางอย่าง ในตอนนี้เราอาจจะยังไม่เข้าใจ แต่เมื่อเวลาผ่านไปซักระยะหนึ่ง เราอาจจะเข้าใจมากขึ้นก็เป็นได้ครับ เหมือนหนังเรื่องเดียวกัน เราดูตอนเด็ก กับดูตอนที่เป็นผู้ใหญ่ มุมมองที่ได้ ความเข้าใจที่ได้ ก็เปลี่ยนไป สำหรับเรื่องรูปถ่ายมนุษย์ต่างดาวนั้น อาจจะเป็นเหมือนกันก็ได้ครับที่ว่า ณ เวลานี้ อาจจะไม่เหมาะสมกับการเผยแพร่ให้บุคคลทั่วไปรับชมได้ก็เป็นได้นะครับ (เหตุผลจริง ๆ ผมก็ไม่รู้แหละครับ ก็เดาเอาว่าน่าจะเป็นแบบนี้)

ต่างคนก็ต่างความคิด ต่างเหตุผล ต่างความจำเป็น ครับผม ...

6. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    อ้อ ขอโทษทีครับคุณ Touru ผมดันเอาเข้าไปรวม มัวแต่งง เลยไม่อ่านให้ดี ว่าเป็นการปลอบใจ คืองี้ครับ คุณตาที่สาม คือส่วนตัวผมนะ ไม่ได้ไม่เชื่อเลย ทำไมถึงคิดว่าผมไม่เชื่อเลยขอดู ไม่ใช่นะครับ ไม่ได้ว่าเลยนะครับ ยิ่งบ่ายเบี่ยงไปมา ไม่บอกว่าทำไมไม่ให้ดูเนี่ย เป็นสมาชิกเว็บอื่นนี่สงสัยนะครับ เอาเป็นว่า
    มันเป็นภาพจริง แต่คุณไม่อยากให้ดู เพราะว่าอะไร ก็ช่างมันเถอะครับ คือถ้าเป็นอาชีพของคุณ ก็เก็บไว้ ไม่ขอดูแล้วครับ แต่อย่าประกาศบนเว็บเลยว่ามีถ่ายไว้เป็นพันภาพ ได้ยินอย่างนี้ ใครก็อยากขอดู

7. max77

max77 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเป็นภาพที่หาดูได้ ยากกกก.........มากกกก............ (จนหาไม่เจอเลยละมั้ง) ฮ่าๆๆๆ ถ้ามีโอกาศได้ดูได้เห็น ก็ได้ดูเองละไม่ต้องรีบร้อนกันหรอ เดี๋ยวก็ลืมกันไปเองละ ฮ่าๆๆๆๆๆ...............

8. surapar

คุณ noone ไม่มีใครเคืองคุณหรอกค่ะ เพราะคุณเป็นผู้ที่มีความสุภาพอยู่แล้ว ^^

9. surapar

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14504 เข้ามาดูรูปมานาวต่างดุ๊ด ในนี้ก่อนนะคะ เครดิตโดยกลุ่มเขากะลาค่ะ ^^

ข้อมูลมาจาก เว็ปกลุ่มเขากระลา อ่านรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่
    http://www.ufoatkaokala.com

พอดีได้เมลมา เอา Alien Fish ปลามังกร มาให้ดูกันไปก่อนนะคะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2007
  10. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ผมเห็นว่าอยากดูกันมาก
    ผมก็เลยเอามาให้ดูกันเลยครับ
    ไม่ใช่ที่อาจารย์ท่านเก็บไว้นะครับ
    ผมบังเอิญได้มา

images.jpg + images2.jpg

ผี มนุษย์ต่างดาว (รู้สึกจะเป็นชาวไซย่าด้วยนะครับ)

(verygood)

11. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    ผมก็ต้องขอโทษทีทุกท่าน ไม่นึกว่าผลจะออกมารูปแบบนี้ แต่เมื่อทุกคนไม่คิดอะไร ก็สบายใจ เครียดมาหลายวัน กลัวเพื่อนสมาชิกจะไม่เข้าใจ

12. veget_1

veget_1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคารพ การตัดสินใจ ของอาจารย์ เช่นกันครับ

13. tar2199

tar2199 เป็นที่รู้จักกันดี

14. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    พุทธโอวาทก่อนปรินิพพาน

หลวงปู่ดุลย์เคยกล่าวว่า ตราบใดที่ยังเป็นปุถุชนอยู่ ตราบนั้นย่อมมีทิฐิ
    และเมื่อมีทิฐิแล้วยากที่จะเห็นตรงกัน
    ก็เป็นเหตุให้โต้เถียงวิวาทกันอยู่ร่ำไป
    สำหรับพระอริยเจ้าผู้เข้าถึงธรรมแล้ว
    ก็ไม่มีอะไรสำหรับมาโต้แย้งกับใคร
    ใครมีทิฐิอย่างไรก็ปล่อยเป็นเรื่องของเขาไป
    ดังพุทธพจน์ตอนหนึ่งที่พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"ภิกษุทั้งหลาย สิ่งใดอันบัณฑิตทั้งหลายในโลก กล่าวว่ามีอยู่ แม้เราตถาคตก็กล่าวสิ่งนั้นว่ามีอยู่
    สิ่งใดอันบัณฑิตทั้งหลายในโลกกล่าวว่าไม่มี แม้เราตถาคตก็กล่าวสิ่งนั้นว่าไม่มี
    ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย เราย่อมไม่วิวาทโต้เถียงกับโลก แต่โลกย่อมวิวาทโต้เถียงกับเรา"

จากหนังสือ หลวงปู่ฝากไว้
    บันทึกคติธรรมและธรรมเทศนา
    ของพระราชวุฒาจารย์ (หลวงปู่ดูลย์ อตุโล)
    รวบรวมและบันทึกไว้โดย
    พระโพธินันทมุนี
    วัดบูรพาราม อ.เมือง จ.สุรินทร์

จากที่ผมมั่นใจอย่างสุดโต่งเหมือนกันว่า ทุกสิ่งนี้มีในโลก

จากที่ผมได้อ่านกระทู้ว่า จิตในกายเราก็คือ จักรวาลย่อย เมื่อมีทิฐิ มากำกับ

จิตเราจึงสร้างสิ่งนั้น สิ่งนี้ให้เกิดขึ้นมาในจักรวาล และมันก็เกิดขึ้นจริง

การปฏิบัติจิตสมาธิก็ช่างมีหลายแนวทาง แล้วแนวทางใดที่เป็นสิ่งที่พระ

พุทธเจ้ากันแน่ สร้างความลังเลสงสัยให้แก่ตัวผมเองยิ่งนัก

15. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ทำไมรูปมันไม่ขึ้นอ่ะคับ

16. Delio

Delio เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์เทพนม เมืองแมน รวยก็รวย ยังไม่สามารถถ่ายภาพ ufo มนุษญ์ต่างดาวได้ชัดๆเลย กล้องดิจิตอลความไวสูง เล็กๆ

17. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    อยากดูมากครับ ไม่เคยมีบุญได้ดูเลย

18. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ที่ไม่มีให้ดู เพราะคงไม่ได้ถ่ายไว้ม้าง

19. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ดูแล้วผมว่าก้อแค่นั้นแหละ ๆๆ เพียงระงับกิเลสได้ชั่วคราว(อยากดู-ได้ดู)
    ดูใจเราดีกว่าครับ ๆๆ ได้ประโยชน์กว่าเยอะเลย
    ได้กุศลด้วย ไม่ปรามาสใคร ไม่ฟ้งซ่านดีกว่าเยอะ
    ผีมีจริงหรือไม่ มนุษย์ต่างดาวเป้นไง ก้อช่างมันเหอะครับ
    ไม่ใช่เรื่องอะไรของเราเลย ๆๆ

20. Krungchai

Krungchai เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกของคุณตาที่3 ครับ