อยากดูรูปผีมนุษย์ต่างดาวที่อาจารย์ตาที่สามเก็บไว้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย noone, 18 กันยายน 2007.

1. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    ทุกวันนี้ก็เห็นๆกันอยู่ แต่ละกระทู้ ไร้สาระก็เยอะ จอมปลอมก็เยอะ ใจจริงผมก็เห็นคุณตาที่สามเป็นที่เคารพของคนในกระทู้ ถ้าคุณเห็นว่าการที่ผมและคนอื่นขอดูภาพเป็นการขอ (ทาน) คุณก็มีจริตแล้วหล่ะ ผมก็เคารพคุณยากแล้วหล่ะ
    บางทีขอดูไม่ได้เพื่อโอ่ประกาศ ไม่ได้เพื่อเอาแต่ใจเอาสนุก ดูได้ก็ดู ดูไม่ได้ก็ไม่ดู แค่ขอถามว่า อ้าว ทำไมหล่ะพี่ คือแสกนเนอร์เสีย หรือผมไม่ควรดู หรือไม่ว่าง หรือไม่ชอบผมไม่ให้ดู อะไรอย่างเนี้ย เหตุผลอะไรก็ได้ ไม่ใช่ว่าผมไม่เชื่อนะ ไม่ได้ปรามาส แต่เหตุผลก็ควรมี ไม่ใช่บอกว่ายังไม่ถึงเวลา เวลาอะไรครับ ขอด้วยใจบริสุทธ์แท้ๆ มาโดนหาว่าเป็นขอทาน เฮ้อ คนที่เชื่อก็ยกเชิดชูกันเป็นลัทธิ ชี้นกเป็นนกชี้ไม้เป็นไม้ พูดมากเดี่ยวสมาชิกก็เห็นผมเป็นมารมาผจญอีก

2. noone

อ้อ ผมดูเว็บนี้ก็ 2 ปีแล้ว จนปัจจุบันก็ยังไม่เห็นรูปนั้นที่คุยกันซักที วันนั้นจนวันนี้

3. hnokpisit

hnokpisit เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ผมเชื่อครับว่าวิญญาณมีจริง
    ผมเชื่อครับว่ามนุษย์ต่างดาวมีจริง
    ผมเชื่อครับว่า เทวดา เทพ มีจริง

แล้วทำไมไม่เอารูปขึ้นมาให้คนอื่นได้เห็น
    ต้องคอยเวลาอีกนานแค่ไหน
    ผมเข้ามาในฐานะที่ไม่ใช่สมาชิกเข้ามาดู
    แต่ก็ยังไม่เห็นเอาขึ้น
    รอให้ถึงเวลา เวลาไหนครับ
    ถ้าไม่เอาขึ้นก็บอกตรงๆครับ
    ว่าเป็นความลับเก็บเอาไว้เลย
    รู้เอง เชื่อเอง
    อย่าทำเหมือนรัฐบาลมะกันครับ
    เก็บไว้หมด
    ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม
    กลัวคนอื่นเอาความรู้จากต่างดาวไปใช้หรือครับ
    กลัวประเทศตัวเองไม่ใช่ที่ 1 ของโลกถ้าเปิดเผยความจริง

4. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ทำใจร่มๆ กันหน่อยค่ะ

ใจเย็นๆ นะคะ^^"

5. nondanun

nondanun เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ใจร่มๆ

... สํานวนการ์ตูนมากๆเลยนะนี่ 555+

6. Master mind

Master mind เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะได้ดูไหมครับ ผมไม่รีบร้อนครับแต่อยากศึกษาและขอบคุณล่วงหน้ามากๆ แต่ถ้าช่วยแนะนำได้ว่าเมื่อไหร่ หรืออีกกี่วัน ผมจะได้มาดูตามเวลานัดหมายครับ

ขอบคุณครับ

7. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    แต่ถ้าคุณเอามาโชว์ในเว็บนี้ก็ดีนะครับ เพราะว่าเว็บนี้ล้วนแต่มีจุดหมายปลายทางเดียวกัน อย่าไปคิดมากครับ เอามาให้ดูเลยดีกว่า หรือกลัวท่านมนุษย์ต่างดาวอาย...(evil2)

8. Master mind

Master mind เป็นที่รู้จักกันดี

อืมแต่ความจริงแล้วไม่ควรว่า กันว่าขอทานเลยนะครับ เค้าอุ่ส่าห์มาด้วยความเคารพและนับถือ ไปว่าอย่างนี้เสียเรทจิงๆ

โทษทีนะครับ หลุดปากไปหน่อย

9. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ก็ต้องการให้รู้สึกตึงเครียดน้อยลงนี่คะ เลยต้องใช้สำนวนแบบนี้(b-glass)

10. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ^ ^

11. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    อ่านยังไงถึงได้กลายเป็นว่าอาจารย์ท่านว่าๆเป็นขอทานล่ะเนี่ย
    ผมว่าช่วงนี้ผมภาษาไทยไม่แข็งแรงแล้วนะ ผมก็ยังอ่านไม่ได้อย่างนั้นเฮะ..

ผมเชื่อว่า สมัยเรียน คุณคงมีอาจารย์ทั้งที่ชอบแล้วไม่ชอบ
    อาจารย์ท่านตัดเกรดให้คุณไม่ดี คุณก็คงเลิกเคารพท่านซินะครับ
    หันกลับมามองตัวคุณหรือยัง ว่าทำอะไรไม่ดีไปรึเปล่า?

โลกนี้ไม่ได้มีอะไรที่จะตรงไปตามใจเราเสมอหรอกครับ
    เราได้แต่เคลื่อนไหวไปตามกระแสการกระทำของคนหลายๆคน
    อารมณ์เสียไปก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ
    ถ้าคุณยังทำใจไม่ได้ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกัน
    เพราะผมเคยอารมณ์เสียกับตรงนั้นจนทำอะไรโง่ๆกับตัวเองมาแล้วหลายครั้ง
    ผมถึงอยากจะเตือนด้วยความเคารพ

รู้จักการปล่อยวางเถอะครับ
    เหมือนเรารอรถเมล์
    ยิ่งเราไปจดจ่อ อารมณ์เสียไปกับการที่รถเมล์มาช้า
    อารมณ์ตรงนั้นจะทำให้เรารู้สึกว่ามันนาน
    แต่ถ้าเรานั่งรอไปฟังเพลงไป ร้องเพลงไป เดี๋ยวมันก็มาแล้ว
    ไม่มีอะไรนานเกินรอหรอก
    อาศัยจังหวะนั้น หาความสุขใส่ตัว ดีกว่าหาความทุกข์ใส่ตัวนะครับ

ว่าแต่ มีเหตุผลอะไรดีๆสักข้อไหมครับ ที่จะต้องดูตอนนี้
    หรือมีอารมณ์เพียงแค่ อยากดู?

ผมว่า กูเกิล กับยูทิวป์ ยังน่าจะพอแก้ขัดได้นะครับ

12. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    งั้นมองกันเล่นๆนะครับ

คุณเชื่อว่าเทพมีจริง..
    แหม เผอิญจริงๆ ที่อาจารย์ท่านก็สื่อกับเทพได้
    (ความจริงอันนี้คุณคงต้องหาเองล่ะว่าจริงรึไม่)
    แล้วแหม บังเอิญจริงๆ ที่เทพบอกท่านเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า "ยังไม่ถึงเวลาที่จะเปิดเผย"ล่ะ

แล้วบังเอิญจัง ที่คุณมาบอกอาจารย์ขอดู..

แล้วอาจารย์เขาจะให้คุณดูงั้นรึครับ?

แถมอาจารย์ท่านก็ไม่เคยบอกเลยว่าไม่ให้ดู บอกแค่ว่ายังไม่ถึงเวลา แท้ๆ

ทำไมถึงได้รีบร้อนกันนัก
    ความจริงบางอย่าง ไม่รู้ไว้ เป็นสุขกว่านะ ขอบอก
    และความจริงบางอย่าง ไม่รู้ ก็ไม่มีใครหาว่าเราโง่ด้วย

หากทนรอไม่ได้แล้วไซร้
    ฝึกจิตเอง ติดต่อกับเบื้องบนเอง เพื่อหาคำตอบเอง
    อาจจะเป็นทางที่เร็วกว่านะครับ อิอิ

13. noone

เข้าใจผมผิดแล้วครับ ผมไม่ได้อารมณ์เสียเลยนะ แล้วผมก็ไม่ได้รีบร้อน ผมไม่ได้บอกเลยว่าพรุ่งนี้นะ หรือมะรืนนี้นะ ผมอยากดู ไม่ใช่ ผมไม่ได้เอาความรู้สึกผมเป็นหลักเลย จริงๆ แล้วผมก็ไม่ได้สนใจเรื่องขอทานอะไรเล้ย รู้ว่าเป็นอุปมาอุปไมย และด้วยความเคารพ คุณตาที่สามก็คงไม่ได้คิดหรอก
    แค่เมื่ออยากรู้อยากเห็น จึงขอ เมื่อไม่ให้ก็ถามเหตุผล
    เหมือนคุณถามเพื่อนคุณ นี่คุณนาฬิกาคุณสวยนะ ขอผมดูหน่อยสิ
    เพื่อนคุณไม่ตอบ ถามอีกครั้ง เพื่อนคุณตอบว่า ยังไม่ถึงเวลา
    คุณก็ต้องงงแล้วหล่ะ เฮ้ย เกลียดกูรึเปล่า แล้วเพื่อนของเพื่อนคุณ
    ก็บอก ของอย่างนี้คุณต้องสงบจิตใจเย็นเหมือนรอรถเมล์
    เอ้า ไปกันใหญ่
    โลกนี้คงไม่เข้าใจกันไปจนตาย
    ก็แค่บอกตรงๆ ไม่เอา ผมขี้เกียจ อยากดูมาดูเอง
    หรือไม่เอาผมไม่ชอบหน้าคุณ อย่าดูเลย ก็แค่นั้น
    ทำชีวิตให้มันง่ายสิ

14. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อารมณ์เป็นอย่างนี้น่ะสิ ท่านถึงไม่ให้ดู มีน่ะมีแน่ ผมได้เห็นมาเป็นบางภาพ ท่านมีเหตุผลที่อธิบาย ว่ายังไมน่าจะออกสู่สาธาระณะชน อย่าลืมน่ะว่า ขึ้นเว็ป จะต้องเห็นกันทั่วโลก ผลกระทบมันมากกว่าที่คุณคิดครับ ลองคิดดูว่า ทุกคนพร้อมที่จะยอมรับเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรมดาหรือยัง หรือยอมรับว่ามีจริงหรือยัง เพราะถ้าทุกคนทั่วโลกเห็น เค้าไม่ได้มองแค่ว่า เออสวยดีน่ะ เหมือนคุณขอดูนาฬิกาของเพื่อนซะที่ไหน ผลออกมามันผิดกันราวฟ้ากะดิน เย็น ๆ ลงหน่อยน่ะครับ วู่วามไป ไม่มีประโยชน์ เคารพการตัดสินใจของ อ. หากเกิดพลาดพลั้ง ปรามาสท่าน ไป ก็เป็นกรรมอีกครับ
    (b-glass) (b-glass)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2007
  15. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องฝึกวางเฉย
    คนที่มีโมหะสูง โทสะ สูง
    ก็ควรหลีกเลี่ยงที่จะไม่ เปิด ตามอ่านกระทู้นี้
    แล้วก็จะสะบายใจไปเอง

อยากดู รูปมนุษย์ต่างดาว
    ก็เปิดที่เวป คุณ สุดใจเขากะลา
    กำลัง แสดงอยู่อย่างชัดเจน
    มีมากมายหลายรูป
    ไม่จำเป็นที่จะต้อง มาตามดูที่กระทู้นี้จะดีกว่า

16. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    คนสมัยนี้ น่ากัวฝ่าผีอีก ถ้าอยากดูมากๆลองไปเสริท ในกูเกิลมีตั้งแยะ ในเว็บเมืองนอก มีมาก จาเอาแบบไหนล่ะ
    เดี่ยวของจริงมาหา ถึงที่แล้วจะตัวแข็ง ขอบอกๆ
    อย่าไปรบกวดผู้อื่นให้วุ่นวายเลยน่ะ

17. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เขาอยากดูรูปผีมนุษย์ต่างดาว ไม่ใช่อยากดูรูปมนุษย์ต่างดาวนี่นา (ดูชื่อกระทู้ดีๆ)

18. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัดสินให้ ขอเสือกด้วยคน

อาจารย์ตาที่สาม ไม่ยอมให้ดู
    อีตา noone ก็อยากจะดู เรียกว่า ข้องใจว่า ถ้ามีจริงทำไมไม่ให้ดู แบบนี้หลอกลวงกันนี่นา

ตาที่สามก็ไม่ยอมให้ดูซะที อ้างว่า ให้ไปดูที่สุดใจเขากะลา

ตัดสินว่า เขาไม่ให้ดูก็จะไปตื๊อดูของเขาทำไม ก็ถ้าไม่เชื่อเขาก็ไม่ต้องไปสนใจ
    เพราะต้องแยกก่อนว่า ถ้าตาที่สามเขาอวดอ้างกับสาธารณะชนและโกหกหลอกลวง ก็ต้องเอาข้อที่ว่า เขาหลอกลวงมาแสดงเป็นข้อๆ

ส่วน ตาที่สาม ผมขอพิพากษาว่า คุณ ชอบพูดจาเกินจริง สิ่งที่พบก็เห็นจริงบ้างไม่จริงบ้างปนๆ กันไป ทีนี้เมื่อตนเองฟันธงไม่ได้ทั้งหมดก็อย่าเอามา โฆษณาชวนเื่ชื่อ อันก่อให้เกิด ความสับสน ตั้งแต่สมัยอยู่พันทิพย์แล้ว ดาบเจไดบ้างแหละ แทนที่มันน่าจะเชื่อถือกลับกลายเป็นหนังการ์ตูนไป

19. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นดาบ เจได ใช่ไหมครับ ติดต่อผม มาทาง พีเอ็มน่ะ ตอนนี้คุณยังไม่เห็นหรอก เพราะตาที่สามยังไม่เปิด แต่ถ้าคุณเปิดใจรับเรื่องนี้ และอยากเห็นจริง ผมขอเวลาฝึกให้คุณไม่เกิน 2 เดือน จะฝึกให้คุณเห็นให้ได้ แต่ถ้าคุณเห็นได้จริงแล้ว ผมอยากให้คุณ ขอขมาที่ปรามาส อ. อาชวิน ตกลงไหม คุณมีแต่ได้กับได้น่ะ 1.ได้เปิดตาที่สาม 2.ได้ขอขมากรรมที่ปรามาสผู้อื่น ถ้าตกลง เจอผมได้ที่บู๊ต อ. ทุกบ่ายวันอังคาร ผมต้องไปฝึกใช้ตาที่สามให้กับผู้ที่ตาเปิดแล้ว อยู่แล้ว จะได้หายสงสัยซะที ว่ามีจริงไม่มีจริง ช่วยตอบด้วยหรือติดต่อผมด้วยน่ะครับ ผมมีความจริงใจที่จะแก้ความสงสัยให้คุณ ผมรู้ว่าคุณเป็นคนดีทีเดียวไม่อยากให้มีกรรมปรามาสครับ แล้วเจอกันผมจะเล่าเรื่อง คนปรามาสให้ฟังครับ (b-glass) (b-glass) (b-glass)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2007
  20. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    หวัดดีครับ ท่านคุรุchaya เห็นกำลังอ่านกระทู้อยู่..
    ป่านนี้ผมยังทำไม่ได้เลย(เปิดตา) แฮะๆ คือไม่ได้ทำเลยมากกว่า
    ช่วงนี้ยุ่งมากปัญหาเยอะมากครับ สมาธิก็ไม่ได้นั่ง จักระก็ไม่ได้หมุน
    ไม่ได้ไปหา อจ.ด้วย เซ็งโคด..ไม่รู้ทำไม
    แล้วเจอกันในงานครับ