อยากกินเจ..แต่จะทาน "สก๊อตคอลลาเจน" ได้ไหมครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Chatbodin, 30 สิงหาคม 2010.

1. takech4d

takech4d สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2011
    กินวิตมินรวม centrum ได้มั้ยครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่มีเนื้อสัตว์ หรือ ที่เกี่ยวกับชีวิตสัตว์ ... ทานได้ครับ

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณจะกินเจไปเพื่ออะไรครับ
    ไม่ึยึดติดในรสอาหาร ตัดกิเลส
    สังขารไม่เที่ยงกินสก๊อตไปยังไงก็ต้องแก่
    หน้าเด้งกับบุญกุศล อะไรดีกว่าก็คิดเอาเองครับ

4. takech4d

takech4d สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2011

ขอบคุณครับ

5. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

กินสก๊อตแล้วหน้าเด้งอย่างเดียวหรือครับ อย่างอื่นเด้งมั้ย สงสัยจัง

6. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

คุุณกินมาตั้งแต่เกิดเหรอครับ ถึงเลิกไม่ได้
    อาหารพวกนี้ไม่มีประโยชน์มากไปกว่าอาหารปกติหรอกครับ
    สารอาหารบางอย่างกินไป 100 ร่างกายต้องการแค่ 2 เองวันๆ
    แค่กินอาหารปกติก็มีสารนั้นเพียงพออยู่แล้ว
    ลองศึกษาเพิ่มเรื่องคอลลาเจนนะครับ แล้วจะรู้ว่า เทคนิคการโฆษณา
    มันทำให้คนหัวปักหัวปำ ล้วงเงินจากกระเป๋าเราไม่รู้เท่าไหร่

พระท่านฉันมื้อเดียว ไม่กี่คำ ผิวพรรณยังผ่องใส สุขภาพแข็งแรง

7. Pure_Heart

Pure_Heart เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นสมควรงด

ในเมื่อเราตั้งใจที่จะปฎิบัติศือศีล กินเจ งดเนื้อสัตว์แล้ว
    ก็ควรจะทำให้เต็มที่ ไม่ใช่ครึ่งๆ กลางๆ มีข้อยกเว้นบ้าง
    ปีนึงมี 365 วัน งดทาน 9-10 วัน คงไม่มีผลอะไรมากหรอกครับ

คล้ายๆกับคำถาม ถ้ากินเจแล้วต้องงดมีเพศสัมพันธ์ แล้วช่วยตัวเองได้ปล่าว

งั้นทานมังสวิรัติ ดีกว่า จะได้ไม่มากังวลอะไรมาก