อนิจจังมหานคร! เทพเทวารักษ์จักปล่อยแล้ว อสูรมารจักทำลายล้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ป่าวอันถัง, 19 มกราคม 2009.

1. arinrum

arinrum เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าบอกนะว่า จะ มาแนว เดียว กับลุงคนนั้น

2. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    เห็นด้วยค่ะ อาจจะเกิดบ้าง แต่คงไม่ถึงกลับอยู่ไม่ได้หรอกค่ะ คนจะตายอยู่ที่ไหนก็ตาย ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และถึงพร้อมด้วยความไม่ประมาทค่ะ;aa26

3. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    พอมีสัตว์ประหลาดออกมา
    ยอดมนุษย์ก็จะออกมาปกป้องโลก
    เป็นภาคล่าสุดอะครับ

4. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ซะงั้น

5. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

สนุกดีครับ อยากอ่านตอนต่อไปจัง แต่ผมคิดว่าตราบใดเรายังมีท่าน"เทพสังวาร"อยู่เราคงจะปลอดภัยครับ แต่ถ้ามีคนต้องตายจริง ผมจะเป็นผู้อยู่รอดและตามหาดราก้อนบอลทั้ง 7 ลูก มาชุบชีวิตทุกคนเอง

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทำทั้งดีทำทั้งชั่ว ได้ทั้งชั่วได้ทั้งดี
    จ้ามาจ๊ะทิงจา มาจ๊ะทิงจา มาจ๊ะทิงจา

6. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เจ้าของกระทู้ไปพบแพทย์

7. หนองสะลาบ

หนองสะลาบ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    ไม่ต้องกลัวครับยังไงเราก็ยังมีหนุมานแล้วก็เจ็ดยอดมนุษย์อยู่

8. หนองสะลาบ

หนองสะลาบ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    อย่าฮามาก จริงจังครับเพราะผมติดต่อเจ็ดยอดมนุษย์กับทหารเอกพระรามไว้แล้วถ้าไม่มีหายนะผมก็เสียหน้าแย่ซิครับ

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สติ ครับ
    อ่าน ด้วย สติ

และ หมั่น ปฎิบัติ ครับ
    อาจารย์ทุกท่าน บอกแล้ว ว่า
    พุทธศาสนา อยู่ถึง 5000 ปี

10. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    น่ากลัวจัง

11. Angel_Of_Dream

Angel_Of_Dream เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย
    ขอรับ
    เน้นๆๆ
    เฉพาะทาง
    จิตแพทย์
    เท่านั้น
    ขอรับ

12. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    จะให้ไปจริงจังกับอะไรล่ะครับ ?
    มีสติไว้มากๆก็พอ รู้เห็นตามความเป็นจริงไปเรื่อยๆ..
    มันมีตัวตน แต่มันไม่ใช่ตัวตนเด้อ..สิบอกไห่

ฮื่ม...อ้าวที่ฮาเมื่อกี้มันหายไปแล้ว วุ๊ย..ขนาดอารมณ์ฮาๆมันก็ไม่เที่ยงเหมือนกันนี่หว่า..!?

13. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะคิดว่ายังไม่กวาดล้างหรอกค่ะ เพราะต้องให้ผ่าน5000 ปีก่อนค่ะ เทพถึงจะกลับไปหมด

14. nattapong0925

nattapong0925 เป็นที่รู้จักกันดี

จะเกิดหรือไม่ ไม่สำคัญ ถ้าเกิดจริงก้อต้องตายแน่ๆ แต่ตอนนี้ยังไม่เกิด ก้อจงมาช่วยกันทำวันนี้ให้ดีที่สุด อย่าตื่นตระหนก กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะทุกวันนี้ยังต้องกิน ต้องหา เพื่อครอบครัวเราจะได้มีความสุข คิดมากไปก้อฟุ้งซ่าน...

15. kwamawauyo

kwamawauyo Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    แล้วที่ผ่านมาอย่าง ซึนามิ นี้แค่แซมเปิ้ลหรือค่ะ

16. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ดูเขา ได้อะไร
    ดูตัวเอง ไม่เสียเวลา

*** ดูพระพุทธเจ้า ****

พระพุทธเจ้า ค้นหาแก่นความจริง
    พระพุทธเจ้า พบแก่นความจริง คือ ตัวกระทำไม่ตาย ตัวกระทำจัดสรรในการเกิด
    พระพุทธเจ้า พบว่าตัวกระทำนำพาไม่ต้องกลับมาเกิดใหม่
    พระพุทธเจ้า จึงค้นคว้าหาคำสอนเพื่อหลุดพ้นทุกข์
    พระพุทธเจ้า พบสัจจะ ทำแล้วเกิดเป็นตัวกระทำ
    พระพุทธเจ้า จึงพึ่งสัจจะทำ
    พระพุทธเจ้า จึงสอนให้พึ่งสัจจะ
    เพื่อทำสัจจะของตนเองให้เป็นความจริง

- " หนุมาน ผู้นำสาร "