หวยจากฝัน... ปูจ๋า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 4 มกราคม 2013.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    มีคนอยากให้สอนเหมือนกันนะ... แต่เราก็บอกได้ว่า ถ้าฝันล่วงหน้า ได้เมื่อไร จึงจะบอกได้ว่า ... จะเพ่งจิตดูภาพ ตอนไม่หลับได้ไง... ลองทำดู เช่น ฝันเห็นอะไรที่ชัดๆ ... และบังคับไม่ได้เมื่อไร แล้วลองจดความฝันนั้นเอาไว้... แล้วรอว่า จะเกิดขึ้นไหม? อย่างเช่นปู ส่วนใหญ่จะมาบอกในเว๊ปเรื่องความฝัน เช่น จะได้ไปไหน? มันก็จะเป็นความฝันเหมือนกัน แต่ก็ได้ไปจริงๆ นั้นคือ ฝันแล้วเกิดขึ้นจริงค่ะ... ส่วนการเพ่งจิต มันยากกว่านั้นเยอะ เพราะจะเห็นในเดี๋ยวนั้นเลย ที่เราเพ่งจิต อันนี้ เอาไปลองกะการเล่นไพ่ มาแล้วเหมือนกัน ได้ผล เพราะได้เงินทุกวัน... แล้วถ้าเราใช้บ่อยๆ ความชัดเจนจะมากขึ้นเรื่อยๆ ... ก็จะสามารถดูจิตของบุคคลที่เราคุยด้วย ได้ในเรื่องที่เราอยากรู้ เช่น งานปัจจุบัน หน้าตาเค้า แฟนเค้า แบบที่ไม่น่าเชื่อว่า จะเห็น (ตอนแรก ก็ไม่เชื่อตัวเองเหมือนกันล่ะ) แต่มันตรงอ่ะ... มันก็น่าแปลก แต่ทำได้จริงๆ ค่ะ แต่วันนั้น ต้องมีสมาธิพอควร... คนอื่นเค้าจะถามว่า ใช้เวลานานไหมในแต่ละครั้งที่เพ่งจิต บอกเลยว่า "ไม่เกิน 3 วินาที" มันก็จะเห็นขึ้นมาเหมือนเราเปิดดูทีวีที่เป็น DVD แล้วมีรีโมทอยู่ 1 อัน ที่จะดูในช็อตไหนก็ตามที่เราอยากเห็น แต่ถ้าเป็นจิตคน ดูง่ายกว่า อนาคตโลกเยอะจ้า.... แต่ก็เห็นนะ อนาคตโลก... มีตั้งแต่ ระดับไม่กี่วัน จนถึง ระดับเดือน ปี.... มันก็เกิดจริงๆ ตามที่เราเห็น... ซึ่งเมื่อก่อน ปูจะชอบมาบอกในทุกเดือนว่า จะมีอะไรบ้าง? แต่พอโดนด่าใน fb เลยเลิกลงไปเลย... เพราะเค้าบอกว่า เราแช่งให้เกิดเหตุการณ์.... เราก็แค่เอาภาพที่เห็นมาบอก... เราจะไปแช่งให้ทองลดราคาเท่าที่บอกได้ไงเนอะ ก็แค่เห็นเท่านั้นเอง แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2013
  2. interpoo

ตอนนี้ ก็มีฝันประหลาดๆ ที่เป็นเมืองเล็กๆ ที่มีเจดีย์หลายๆ ชั้น... อยู่เยอะมากๆ ซึ่งเราไปเห็นตอนเค้ามีพิธีแต่งตัวด้วยสีสันสวยงาม ปรากฏว่า ไปเห็นในทีวี เหมือนกะในฝันเราเลย แต่ยังไม่ครบถ้วน... เพราะว่า เราต้องเดินขึ้นเขา ที่เป็นบันได และมีพระพุทธรูป อ้วนๆ อยู่เต็มไปหมด... มีทั้งองค์เล็ก องค์ใหญ่ แต่เป็นปูนปั้น และมีคนบูชาตลอดเส้นทางเดินขึ้นไปนั้น แต่จะมีเหมือนจุดพักให้เรา... เหมือนมันสูงมากอ่ะ... ฝันนี้ยังไม่เป็นจริงทั้งหมด แต่คิดว่า จะได้เห็นแน่ๆ ... สงสัยจะเป็นพม่า ... ถ้าได้ไปที่สถานที่ดังกล่าว จะเอารูปมาลงเลยจ้า... ก็ถ้าฝันแล้ว เห็นรายละเอียดชัดๆ แบบนี้ ให้จดจำ หรือ จดไว้ในสมุดไว้เลย ว่า ตัวเองฝันจะเป็นจริงไหม? แล้วรอดูผล จ้า:cool:

3. interpoo

เย็นนี้เดินทางไปเชียงราย 2 วัน แล้วเจอกันใหม่นะคะ ขอไปพักผ่อนก่อนจ้า

4. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ คุณปู
    พักผ่อนเยอะๆ สุขภาพร่างกายจะได้แข็งแรง
    และสุดท้าย ไม่เจ็บ ไม่จน นะครับ...;aa7;aa7;aa7

5. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ขอให้คุณปูเดินทางปลอดภัย มีความสุข และได้พบเจอสิงดีๆที่เชียงรายครับ

6. kakarukthai

kakarukthai เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันล่วงหน้ามีฟันครับแต่ไม่บ่อยและไม่ใช่เรื่องสำคัญครับบางทีเป็นปีครับกว่าจะเกิดบางทีไปสถานที่หนึ่งคิดว่าคุ้นๆครับ

7. กรองแก้ว

กรองแก้ว Active Member

คุณปูจ๋าเที่ยวให้สนุก พักผ่อนให้คลายเครืยด สมองปลอดโปร่ง ขอให้เดินทางปลอดภัย ให้คุณพระคุ้มครองตลอดการเดินทางนะค่ะ

8. MITSUSARABURI

MITSUSARABURI Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ราคาทองลงจริงๆอย่างที่คุณปูว่า คาดว่าน่าจะลงอีกมั๊ยครับ จะได้เก็งถูก ณ วันนี้ ซื้อ 22600 ขาย 22700

9. มั่นในธรรม

มั่นในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางปลอดภัยท่องเที่ยวให้สนุกนะคร้า

10. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    rat_wtingมารอของฝากจ้า

11. deardolly

deardolly เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    งวดนี้วิ่งบน 4 ครับ
    ล่าง 2

เลขบนว่าจะซื้อ 145 หรือไม่ก็ 245 ครับ

ขออนุญาติเข้ามาป่วนนะครับ...แหะๆๆๆ

12. อาทิมิส

อาทิมิส สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2013
    แอ่วเมืองเหนือ ม่วนบ่อเจ้า

13. interpoo

:cool:ดิ่งพสุธาเลยจ้า ราคาทอง... ใช้คำนี้ได้... ส่วนเดือนหน้า ระวังความร้อนที่จะเข้ามา พร้อมพายุลม ที่แรงจนบ้านเรือนพัง... และลมหนาวกระทันหัน ที่มันจะพัดมาอีกครั้ง... ปีนี้ แปรปรวนสูงมาก... ส่วนที่ต่างประเทศก็ยังหนาวสุดขั้วอยู่... บอกละว่า ปีนี้หนาวแรง หนาวนาน... และคนจะเจ็บป่วยเยอะ... ส่วนประเทศที่น่ากลัวสุดก็คือ สหรัฐ ในปีนี้

ส่วนฝันเห็นเลข ยังไม่เห็นค่ะ...

14. kakarukthai

kakarukthai เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้ที่คาด 99 96

15. chollada

chollada เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ร่วมแบ่งปันค่ะ วันนี้ไปออกกำลังกายที่ฟิตเนสคลับเจอเจ้ามือหวยที่สนิทกัน เลยถามเขาว่างวดนี้มีอะไรบ้างเขาบอกว่า มีคนมาซื้อเลขสามตัวตรง 147 เป็นเงินซื้อ10000บาท เพื่อนๆลองซื้อตามบ้างนะคะ

16. Nanpri

Nanpri Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2011
    ฝันรางเมื่อสองสามคืนก่อน ประมาณท641, แต่จะซื้อ642, 741ค่ะ คนฝันไม่ถูกหวยมาปีกว่าแล้ว มีแต่เฉียดทั้งนั้น แหะแหะ ดวงไม่มีจริงๆ

17. interpoo

ช่วงนี้ ปั่นจักรยานออกกำลังกาย... เหนื่อยซะจน หลับไม่รู้เรื่อง... เอิ๊กๆ ฝันเลข ยังไม่ฝันเหมือนเดิม รอต่อไป

18. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่ายังลงอีกใช้มั้ยครับควรจะซื้อ ช่วงวันที่เท่าไรดีครับถึงจะได้ราคาเหมาะสม

19. Poohk35

Poohk35 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ

ที่สหรัฐจะน่ากลัวยังไงคะ เพราะตัวดิฉันก็อยู่ที่นี่คะ T_T

20. ohowow

ohowow เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูที่ชื่อกระทู้นะครับ "หวยจากฝัน... ปูจ๋า" ^__^
    ถ้าอยากบอกเลข แนะนำให้ตั้งกระทู้เป็นของตัวเองเลย คิดว่าจะเหมาะสมกว่านะครับ

และที่มีคนมาบอกเลข เยอะแยะมากมายในกระทู้นี้ จะทำให้คนที่ติดตามสับสน เลขเยอะมากกกกก จะซื้อตามยังไงไหว (ถึงจะมีเฉียด หรือตรงบ้างก็เถอะ)