หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. ธนาพัสวี

ธนาพัสวี สมาชิก

พี่ๆคนไหนมีเบอร์วัดกาหลงหรือเปล่าครับ อยากจะสอบถามทางวัดว่า จะบูชาวัตถุมงคล ทางวัดได้มีการจัดส่งทางไปรษณีย์หรือเปล่า อยู่ไกลครับ อิอิ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับและสมาชิกใหม่ทุกท่านที่เคารพนับถือหลวงพ่อสุด วัดกาหลง สำหรับเบอร์โทรที่วัด กระผมไม่รู้ครับใครที่รู้ก็กรุณาโพสบอกเพื่อนๆด้วย ครับ
    -สงสัยคุณดอกรัก กำลังสู้รบด่านหน้าอยู่ อย่างไรก็ต้านให้ได้ถ้าไม่ได้ก็ขอให้เสียหายน้อยๆน่ะครับ
    ทางเมืองทั้งมหาชัย ท่าฉลอม ก็ยังเฝ้าระวังอย่างยิ่ง แต่ยอมรับเขื่อนฝั่งท่าฉลอมน่ะครับ ดูเหมือนพื้นจะต่ำกว่าน้ำ แต่แนวเขื่อนสามารถเอาอยู่ ไม่มีรายงานว่าน้ำท่วมเลยแม้นน้ำทะเลหนุนสูง สงสัยคุณเปิดโลกเอา ไซโก้ ไปแขวนกันน้ำ ไว้ที่ ที่น้ำสามารถเข้าได้พอน้ำเจอไซโก้ รุ่นกันน้ำร้อยเปอร์เซ็นต์เลยไม่กล้าเข้า ฮิ...ฮิ....

3. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีคร๊าบบบคุณอาและพี่ๆทุกคน...
    ช่วงนี้เงียบกันเลยสงสัยจะไปเดทกับน้องน้ำกันรึเปล่าน้าา...อิอิ คุณอาดอกรักคร๊าบเป็นงัยบ้างคร๊าบบบสู้กันไปถึงไหนแล้ววส่งข่าวคราวมากันบ้างคร๊าบบ...ไม่งั๊นตอนนี้ผมให้คุณอาเปิดโลกนั่งรักษาการณ์แทนก่อนนะครับ 555+ ...
    วัตถุมงคลที่วัดยังมีตามที่คุณอาเปิดโลกว่าเลยครับ สบายใจแน่ๆ ได้บุญด้วยไม่ต้องกังวล ส่วนเรื่องการติดต่อเดี๊ยวรอซักแป๊บบ ให้คุณอากับพี่ๆสายทางโน้นเค้ามาตอบดีกว่าครับ...
    ปล.คุณพระคุ้มครองคุณอาและพี่ๆทุกๆคนครับ สาธุ...
    .................น้องน้ำคิดถึงทุกคนเหมือนกัน เฮ้ย!!!.......................................

4. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

-เหรียญพระพุทธศิลา หลวงปู่สาย วัดหนองสองห้อง สมุทรสาคร ปี2509
    -ตระกรุดโทน หลวงปู่สุด วัดกาหลง สมุทรสาคร แบบเชือกขาว
    .....รบกวนสอบถามครับ ว่าเหรียญหลวงปู่สายรุ่นนี้ประวัติการสร้างและประสบการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ และแตกต่างจากเหรียญหลังยันต์อย่างไร ขอบคุณครับ

-ทุกๆท่านครับ
    .....ผมไม่ค่อยเห็นคุณอัสนีปล่อยมุข แหมมังกรซ่อนนี่เอง "ไซโก้"ผมยังใช้ได้ ก็หวังว่าอย่าให้มันเช้าโก้เย็นแก้(มุขเมื่อ40ปีที่แล้ว) หลายคนในมหาชัยอยากให้น้องน้ำมาเลยครับ เพราะขี้เกียจรอแล้ว มาให้มันรู้เรื่องซักที สงสัยจริงๆครับว่า ท่านนายกฯผมตอนนี้ทำอะไรอยู่ แต่ผมเชื่อว่า ต้องตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้(ยกเว้นตกมันหนีไปกับช้างเผือก) ฝากหลานชัยณรงค์ดูแลเพื่อนๆที่มาใหม่ด้วยนะครับ เห็นเปิดงานสวยงามมาก นี่แหละอนาคตผู้นำอย่างแท้จริง

.....พรุ่งนี้รวยๆกันทุกคนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2011
  5. ธนาพัสวี

วันนี้ว่างทั้งวันครับ เลยนั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนกระทั่งหน้าสุดท้าย(แต่ไม่ท้ายสุด) รู้สึกว่าตัวเองมาถูกกระทู้แล้วครับ ความศรัทธาหลวงพ่อสุดเริ่มเพิ่มขีดมากขึ้น จึงต้องขออีกสักคำถาม(แต่ไม่ใช่คำถามสุดท้าย อิอิ)
    มีรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิที่ไปสมุทรสาครไหมครับ ผมอยากไปวัดกาหลงมากเลย
    จบคำถามของวันนี้แล้วครับ
    ขอพูดถึงตัวเองซักนิดก่อนครับ
    ส่วนตัวแล้ว ผมเองเป็นศิษย์หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ จังหวัดสุพรรณบุรี นับถือและศรัทธาท่านมาก เพราะถือว่านี่แหล่ะเป็นเกจิองค์ปัจจุบันที่ยังมีชีวิตอยู่ และผมเองเกิดทัน และยังได้รับใช้ท่านและวัดบ้างในบางเรื่อง
    เมื่อมีเกจิองค์ปัจจุบันที่เกิดทันแล้ว ก็อยากจะมีเกจิยุคเก่า(ที่เกิดไม่ทัน อิอิ) ด้วย
    พี่GOOGLE ก็พาผมท่องโลกเกจิทั่วไทย จนมาถึงหลวงพ่อสุด แห่งวัดกาหลง
    เกิดสะดุดใจอะไรก็ไม่ทราบ หลงรักและศรัทธาเลยครับ อาจเป็นเพราะประสบการณ์ของท่านหลายๆอย่าง ทำให้ผมเองเกิดความศรัทธา
    ขอเล่าแบบกระชับๆ ไว้แค่นี้น่ะครับคุณพี่ คุณอา คุณลุง ทั้งหลาย
    ขอฝากตัวไว้ในกระทู้นี้อีกสักคนน่ะคร๊าบบบบบ

6. เปิดโลก

.....ผมก็เคยได้ยินชื่อของท่านหลวงปู่นาม ขอโมทนากับการได้รับใช้ปรนนิบัติท่าน ถือเป็นบุญวาสนาอย่างมากเลยครับ เคารพศรัทธา-กตัญญูต่อท่านประเสริฐมากครับ ขอให้เจริญรุ่งเรืองครับ
    .....รถตู้อนุสาวรีย์ชัยฯมีไปมหาชัยแน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามีไปแม่กลองด้วยหรือเปล่า ถ้ามีก็นั่งที่จะไปแม่กลองเลย เพราะวัดกาหลงอยู่เลยมหาชัยไป ยินดีด้วยครับหลวงปู่สุดของพวกเราไม่ธรรมดาจริงๆ ถ้าพวกเราลองสอบถามถึงประสบการณ์ของแต่ละคนที่เจอมา ก็จะไม่แปลกใจเลยว่าทำไมพวกเค้าถึงได้นับถือหลวงปู่จริงๆจังๆเลย

7. ธนาพัสวี

ขอบคุณมากเลยครับคุณลุงเปิดโลก

รอฟังเรื่องราวดีๆอยู่น่ะครับ :cool::cool::cool:

8. อัสนี

ไปเลยครับที่วัดนั่งรถตู้ไปสายที่ไปแม่กลอง(สมุทรสงคราม)รถจะพามาเส้นพระรามสอง พอผ่านแม่น้ำท่าจีนแล้วไปเรื่อยๆจะเจอวัดที่อุโบสถใหญ่ๆ และมีเจดีย์พระธาตุสีทองมองเห็นแต่ไกลด้านซ้ายมือคือวัดเกตุมมณีใกล้ถึงวัดกาหลงแล้วหล่ะครับพอถึงทางเข้าวัดก็ลงที่ปากทาง ต่อมอเตอร์ไซค์รับจ้างเข้าไปประมาณ7-8โลก็ถึงวัดแล้ว ครับแต่ถ้ามีมอเตอร์ไซค์มาเองน่ะจะคล่องตัวมากๆครับ ได้แวะไปกราบไหว้พระทางด้านสมุทรสาคร สงคราม เลยไปถึงนครปฐม ก็ได้มีเกจิอาจารย์ที่ระบือนามเยอะมากๆครับ ทำบันทึกหาข้อมูลแล้วเดินสายกราบไหว้เลยครับ
    -คุณเปิดโลกไปรษณีย์ไปเยี่ยมบ้างหรือปล่าว มีอะไรหลายอย่างในซองนั่นครับ เป็นสิ่งเล็กน้อยครับ ซองอาจหนักหน่อยน่ะครับ
    -คุณดอกรัก สถานะการณ์เป็นอย่างไรเงียบเลยส่งเสียงเรียกมาก็ได้น่ะครับอย่างไรแล้วเธอก็กำลังจะจาไปลงสู่อ้อมกอดของอ่าวไทยอย่างดี ขอให้เธออย่าอารมณ์เสียมาพาลเอาแผ่นดินสุดท้าย มากมายก็แล้วกัน เพราะเราถอยไปไม่ได้อีกแล้ว......
    -วันนี้ไม่รู้จะให้ดูรูปพระอะไรเอาห้องพระที่บ้านล่ะกัน ทางมุมซ้ายข้างหลวงพ่อวัดบ้านแหลมมีรูปหลวงปู่สุดและยันต์ตะกร้อ ที่ได้มานานมากๆและเป็นที่มาของการที่ทำให้กระผมอยากไปที่วัดหลวงพ่อสุดครับ

ขนาดไฟล์:
      124.9 KB
      เปิดดู:
      741
  9. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคร๊าบบคุณอาๆและพี่ๆทุกๆคน
    ...ก่อนอื่นต้องกราบนมัสการคุณพระของคุณอาอัสนีก่อน โอ้โห้ สมกับห้องพระนักปฏิบัติจริงๆครับ...
    ...มีครับพี่ธนาพัสวีสำหรับรถตู้ที่อนุเสาวรีย์แต่ถ้าง่ายก็ให้นั่งรถตู้สายอัพวา หรือ แม่กลอง เพราะจะผ่าน คิวรถจะอยู่ใต้สะพานทางด่วนทางไปสะพานควายครับ บอกกับคนขับรถเค้าก็ได้ว่าถ้าถึงแล้วให้จอดให้ด้วยลองดูตามจุดสังเกตุจากคุณอาอัสนีน่ะครับ น่าจะง่าย ดีใจด้วยจริงๆครับพี่สำหรับการได้รับใช้หลวงปู่นาม ถ้าว่างๆก็มาเล่าเรื่องให้กันฟังบ้างนะครับ อยากฟังๆๆ...
    ปล.คุณอาดอกรักหายไปเลยยย เป็นงัยบ้างน้าา...สงสัยติดน้องน้ำแน่เลยหรือว่าท่านผู้ว่าคุณอาเปิดโลกจะได้ผล 555+ สู้ๆ...

10. เปิดโลก

-หลานธนาพัสวี ยินดีครับ คอยตามอ่านนะครับ คุณไพศาลมาเมื่อไหร่ มีประสบการณ์จริงมาบอกเล่ากัน ได้ตื่นเต้นแน่นอน

-คุณอัสนีครับ ขอขอบคุณมากครับ แต่ไปรษณีย์ยังไม่มาปรากฏกายครับ ของจะมากจะน้อยถ้ามาจากคุณอัสนี ผมรับรองเลยต้องเป็นของที่สูงด้วยคุณค่าพุทธคุณ ได้รับจากผู้ปฏิบัติดี ผมก็สำนึกขอบคุณจริงๆครับ เกรงใจเลยครับเพราะคุณอัสนีจะไปที่ไปรษณีย์ไม่สะดวกนัก ยังมีความตั้งใจขนาดนี้ ขอบคุณมากครับ

-หลานชัยณรงค์ ยอดเยี่ยมเสมอ แต่ท่านอานายกฯป่านนี้คงจามไม่รู้กี่ครั้งแล้ว มีคนนินทาถามหาทุกวัน หมดหน้าน้ำนี้จะยุท่านนายกฯเข้าวงการบันเทิงซักที

11. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน รวมถึงท่านใหม่ๆที่เข้ามาร่วมพูดคุยกัน ยินดีครับ
    -ต้องขออภัยครับที่หายไป2-3วัน เพราะติดภารกิจ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ถามหาครับ
    -ตอนนี้ผ่านช่วงน้ำทะเลหนุนแล้วสถาณการณ์ก็ดูจะปลอดภัยขึ้น ชาวบ้านที่โดนทำลายคันดินไปเพราะน้องน้ำ ก็เร่งซ่อมแซม ส่วนที่สึกหรอกันครับ เมื่อวานก็ไปช่วยเขาซ่อมคันดินมา แต่คนเยอะมากเข้าไม่ถึงเลยครับ เลยไปนั่งๆดูเขา ไม่นานก็เสร็จเพราะจุดตรงนี้พังไม่มากเท่าไร

...พี่อัสนีกรุณานำเอาโต๊ะหมู่บูชา มาให้ชมนับว่าเป็นบุญตายิ่งนัก พี่อัสนีครับ รูปปั้นหลวงปู่ทวดองค์กลาง(ใหญ่ๆ) มาจากที่ไหนครับ แล้วหลวงพ่อด้านขวามือของหลวงปู่ทวด คือหลวงพ่อท่านไหนครับ รู้สึกคุ้นๆจัง

...เผลอแผล่บเดียว พี่ชายผมไปคว้าเอา เหรียญรุ่น2หลวงพ่อสายมาซะแล้ว งาม ง๊าม งาม เหลือเกิน ...
    สำหรับเหรียญรุ่นแรกที่มี 2บล็อกผมหาข้อมูลได้ว่า ปั๊มไปแล้วแม่พิมพ์ชำรุดจึง แกะแม่พิมพ์ใหม่ แล้วปั๊มต่อ ปลุกเลกพร้อมกันครับ นืยมหลังตัวหนังสือใหญ่มากกว่าครับ ตามนี้ครับ เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่สาย วัดหนองสองห้อง ปี 2506 : เว็บ-พระ.คอม

สำหรับเหรียญรุ่น2 หลังยันต์กับหลังพระ ขอเวลาหาข้อมูลนิดนะครับ

...น้องชัยครับ ท่านผู้ว่าของพี่เปิดโลก ผมยังไม่ได้นำไปใช้เลยครับ ยังไม่ได้เอาไปเลี่ยม ไม่อยากเอาไปใช้แบบเปลือยๆครับ กลัวรอยจารเลือน ร้านเลี่ยมกรอบพลาสติกก็ไกลเหลือเกิน ที่มีแถวบ้านเขาให้ทิ้งของไว้ข้ามคืน เพราะงานเขาเยอะ ผมไม่กล้าทิ้งไว้ กลัวหายครับ ถ้าจะไปเลี่ยมแบบรับได้เลยต้องไปที่วัดหลัก4โน่น ไกลมาก สำหรับ มอ'ไซ ฮ้าง ของผม ยิ่งตอนนี้เขาใช้เส้นนี้เป็นทางลัดหนีน้ำไปนครปฐม รถเยอะมากๆเลย

...สุดท้าย นี้ พี่เปิดโลกครับ...ผมยังไม่ตกมันนะ คร๊าบบบบ!!!

12. เด็กสมุทร

เด็กสมุทร สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2011
    สวัดดีพี่ ๆ ทุกคนครับ ผมก็ศรัธาหลวงปู่สุดมาก ย่าผมทำนาเกลืออยู่แถว ๆ กาหลงครับ เลยมีโอกาศไปกราบหลวงปู่บ่อย ๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

13. อัสนี

-ขอบคุณครับ คุณดอกรัก สำหรับหลวงปู่ทวดเป็นของ คุณพ่อไพศาล ซึ่งท่านได้เสียชีวิตไปแล้ว แต่ท่านได้ไปร่วมสร้างหลวงปู่ทวดกับพระอาจารย์ทิม วัดช้างไห้ เรียกกันว่ารุ่นแรกๆกันเลย ซึ่งเคยฟังท่านเล่าให้ฟังว่า สมัยนั้นเมื่อจะสร้างหลวงปู่ทวด ไม่มีใครเคยเห็นหลวงปู่ทวด เอ๋ะ..จะทำอย่างไรที่จะบอกให้ช่างที่จะทำการปั้นองค์หลวงปู่ทวดได้ก็เลยทำการบวงสรวงและอัญเชิญหลวงปู่ท่าน ให้ปรากฏให้ช่างได้ทำการสะเก็ตภาพ ผลก็คือรูปหลวงปู่ได้ไปปรากฏที่เล็บมือของช่างที่ทำการสะเก็ตภาพเป็นต้นแบบ หลวงปู่จนทุกวันนี้ และอีกท่านคืออาจารย์ทวีที่ท่านเป็นทหารเรือท่านก็ได้ไปร่วมกันในงานพิธีด้วย คุณพ่อไพศาลหรืออาจารย์ไพศาลที่ลูกศิษย์เรียกกัน ท่านวิปัสนากรรมฐานมาตั้งแต่ยังไม่แต่งงาน จนได้ไปร่วมสร้างหลวงปู่ทวดกับพระอาจารย์ทิม ที่คุณดอกรักเห็นยังเป็นองค์เล็กองค์ใหญ่กระผมยกไม่ไหวขนาดเท่าคนจริงหล่อด้วยทองเหลือง ซึ่งอยู่คู่กับท่านเจ้าคุณนรรัตน ขนาดเท่าคนจริงเหมือนกัน กระผมทำได้แต่ยกพื้นให้สูงขึ้นมาเท่านั้นครับ ส่วนเรื่องปฏิหารนั้นมีมากมาย ทั้งเจโตปริยญาณ และทิพย์จักษุญาณ นั้นกระผมได้ปรากฏเห็นคุณพ่อไพศาลท่านพิสูจน์ให้เห็นว่ามีจริง ซึ่งเป็นแรงบันดาลใจให้กระผมปฏิบัติสืบทอดตามคำสอนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าต่อไปครับ
    -พระรูปหล่อที่อยู่ทางขวาองค์หลวงปู่ทวด เป็นเทพเจ้าแห่งเมืองพิจิตรครับ หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน สำหรับประวัตคงไม่ต้องกล่าวถึงน่ะครับ
    -ไปรษณีย์เดินทางมาช้าจังน่ะคุณเปิดโลกไปส่งEMS.เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาที่ไปรษณีย์บ้านแพ้วน่ะเนี่ย ติดอะไรหรือปล่าวก็ไม่รู้ มัวไปนั่งจีบน้องน้ำหรือปล่าวไปรษณีย์จ๋า...
    -วันนี้มาดูรูปท่านอาจารย์ทวี และรูปที่ท่านหลวงปู่ทวดไปปรากฏที่เล็บมือของช่างกันดีกว่า
    ท่านอาจารย์ทวี ทิวแก้ว รุปท่านอยู่ที่บ้านซึ่งกระผมไม่มีทั้งเวลาและทุนทรัพย์ที่จะต้องไปปรับปรุงให้สถานที่ดังกล่าวให้กลับมาเป็นอาศรมชีปะขาวเหมือนเดินแต่ก็ยังตั้งใจไว้เช่นนั้น ไปที่ไรมองเห็นความทรุดโทรมทำให้มองเห็นสัจจะธรรมครับ
    นี่แหละครับภาพที่หลวงปู่ท่านปรากฏในเล็บช่างที่สะเก็ตภาพส่วนภาพที่ได้นั้นเป็นลายดินสอ ซึ่งคุณพ่อไพศาลได้อัดมาเป็นภาพขาวดำมีเหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ไม่รู้อยู่ไหนเดียวหาก่อนเจอแล้วจะรู้จำนวนครับ
    พระคาถาบูชาท่านท่องไว้น่ะครับท่านโปรดทุกคนครับ ไม่ว่ายากดีมีจน กระผมเคยไปท่อง ใกล้ๆหูของเด็กที่เกิดใหม่ๆได้วันสองวัน ปรากฏว่าเด็กคนนั้นเมื่อเวลาผ่านไปประมาณปีกว่าๆท่องได้และชื่นชอบหลวงปู่ทวดมากๆเรียกว่าที่คอต้องมีหลวงปู่ทวด และแม่ทำเป็นท่องพระคาถาติดขัดแต่เด็กจะนำสวดไปเลยครับ ทุกวันนี้เด็กคนนี้ไม่กินเนื้อสัตว์แม้นแต่แม่ของเด็กลองเอาเนื้อหมูใส่ให้เด็กก็จะบ่น และว่า"แม่ก็รู้ว่าหนูไม่กินจะเอามาให้ทำไม หนูกินแต่ผัก"สมัยนี้หาเด็กที่กินแต่ผักยากมากๆ จะเป็นความบังเอิญหรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะคิดครับ​

ขนาดไฟล์:
      30.7 KB
      เปิดดู:
      646
      ขนาดไฟล์:
      216.2 KB
      เปิดดู:
      658
      ขนาดไฟล์:
      88.6 KB
      เปิดดู:
      751
      ขนาดไฟล์:
      61.7 KB
      เปิดดู:
      731
  14. เบนซ์เกตุม

เบนซ์เกตุม สมาชิก

สวัสดีครับ น้องใหม่มีรูปมาให้ดูหน่อยครับ ตะกรุดนี้ของอะไรครับ เก่ามากครับ

ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      97.7 KB
      เปิดดู:
      81
  15. เบนซ์เกตุม

เก็บไว้ตั้นนาน มาเจอกระทู้นี้ ดีใจจัง เหรียญแท้ไหมไม่แน่ใจครับ ส่วนตะกรุดแท้ชัวส์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2011
  16. เบนซ์เกตุม

อันนี้ไม่ทราบแหล่งที่มา ใครพอรู้รบกวนด้วยครับ

17. เบนซ์เกตุม

รุ่นนี้รุ่น2รึป่าวครับ เก็บไว้นาน จนค้นทั่วบ้านยังไม่เจอเลย :mad:
    แต่ของผมเชือกเปื่อยหมดแล้ว ตามร้านสามารถถักได้ไหมครับ

18. mrchainarong

สวัสดีคร๊าบบ...
    ...ต้องขอบคุณคุณอาอัสนีก่อนนี่ครั้งแรก ที่ผมเพิ่งรู้ถึงประวัติการปั้นหลวงปู่ทวดงดงามจริงๆครับ
    ...สวัสดีพี่เด็กสมุทรกับพี่ Benzdd ด้วยครับมาร่วมกันแบ่งปันครับ ตะกรุดสวยมากอ่ะ...
    ...เย้ๆ พี่ดอกรักของเรามาแว้ววว... นึกว่าจะหายไปกับน้องน้ำซะนี่ "คนดีศรีสาคร"

19. เปิดโลก

-คุณอัสนีครับ
    .....เรื่องหลวงปู่ทวด อาจารย์ทวีนี่แหละครับ ที่ผมอยากหามาเล่าสู่กันฟัง แต่ไม่รู้จะไปลอกมายังไง คุณอัสนีทราบรายละเอียดและมีท่านไว้บูชาอีกต่างหาก
    .....อาจารย์ทวีคนนี้แหละครับที่ผ.อ.โรงพยาบาลวิชัยยุทธ ท่านนับถือมาก ท่านพบกับความมหัศจรรย์หลายอย่างของอาจารย์ทวี หลวงปู่ทวดได้เข้านิมิตบอกอาจารย์ทวีให้ไปหาผงทรายผงดินวิเศษ ในถ้ำต่างๆซึ่งก็มีตามนั้นจริงๆ แต่ก็เกือบเอาชีวิตไม่รอด มาสร้างพระเครื่อง พิมพ์ทรงที่ปรากฏในเล็บ

ขนาดไฟล์:
      210.4 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      239.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      84.2 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      90.1 KB
      เปิดดู:
      52
  20. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่นึกเลยว่า เหตุการณ์จะมาบังเอิญ เพียงนี้ ที่พี่เปิดโลก ก็เคยเอาหลวงปู่ทวด ชุดนี้มาโชว์ แล้วก็เพิ่งรู้ว่า พี่อัสนี ก็เป็นศิษย์ท่านอาจารย์ ทวี
    ...นี่คงไม่ใช่เรื่องบังเอิญ...

ผมขอเรียกว่า...แรงดึงดูดแล้วกันครับ

รู้สึกดีจังครับ ที่เหตุการณ์มันพ้องกันแบบนี้