หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ไม่เพลาได้ยังไงครับ พี่เล่นโยนไปเป็นก้อนแบบนั้น 5555+ น้องเห็นก็ตะลึงครับ
    พี่เปิดโลกบอกว่ารังสีออร่าผมแรง ยอมรับครับว่าอาจจะใช่ในกรณีอื่น ๆ แต่ถ้าชื่อเปิดโลกโผล่มานี่ ผมคงเป็นดวงอาทิตย์ที่โดนราหูอมแน่ๆ ครับ หมดออร่า ไปไม่เป็นเลย...

2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    555555+ ผมก็ว่างั้นละครับ คุณ นุ ช่วงนี้รู้สึก ชาวเราจะเงียบๆๆกันไปนะครับ โดยเฉพาะท่านนายก หายเงียบไปเลยไม่รู้ว่าไปติดสาวที่ไหน

3. laghaime

laghaime Active Member

31 ธันวาคม 2012
    สมัยก่อนพ่อผมเค้าไปซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าให้หลวงปู่บ่อยๆ เลยเอาไปฝากไว้ เป็นเดือนครับ แต่เมตตาจริงๆไม่รู้นานแค่ไหนแหะๆ ส่วนพระที่ได้มาสมัยก่อนพ่อได้มาแจกหมดเลย T.T:'(

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กำลังจะหาโอกาส ไปกราบหลวงพ่อสุด อยู่ครับผม

5. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณน้องนุก็ถ่อมตัวจริงๆครับ คนจริงไม่อวดตัวจริงๆ ถ้าเกิดไปไม่เป็นนะครับ และไม่กลัวลงเหวล่ะก็ กระโดดขี่คอผมได้เลยครับ5555

-คุณน้องบอยครับ ถ้าจะมีมูลนะครับ เรื่องท่านดอกรักไปติดพัน"ออเปาะ"เนี่ย เพราะรายนี้ไปช่วยงานอะไรที่ไหน มักจะมีข่าวฉาวกลับมาทุกทีสิน่า5555

-คุณlaghaimeครับ ถ้าได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่แล้ว จะใช้เวลามากน้อยแค่ไหน ก็ใช้ได้แล้วล่ะครับ เพราะผมเชื่อว่าพระอริยะระดับหลวงปู่ไม่ต้องเสกนานก็ศักดิ์สิทธิ์ ส่วนเรื่องเหรียญที่ได้ให้คนอื่นไป ก็ถือเป็นเรื่องดีไปนะครับ เป็นการสร้างทานบารมีอย่างมาก สาธุ

-คุณtee_toresครับ ขอให้สมหวังนะครับ ขออนุโมทนากับความตั้งใจนี้ครับ

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

6. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงปู่

และสวัสดีพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่เคารพหลวงปู่ทุกท่านน่ะครับ

นั่งอ่านกระทู้เก่า ๆ เพลินเลย

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หายไปนานกลับมาแล้วมั้งเนี้ยคงเสร็จภารกิจแล้ว ผมเข้าเห็นสถานะเพิ่งเข้าเยี่ยม

ชม......ผ่านมาทางสระบุรี ก็บอกกันมั้ง ยังไม่เคยลืมน้ำใจที่มอบให้

8. denchai_l

ครับ พี่ ่่่Jumbo A

กลับมาตั้งแต่ช่วงสงกรานต์แล้วน่ะครับ แต่ว่าไม่มีเน๊ตใช้งาน เพิ่งขอมาติดตั้งน่ะครับ

9. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

โอวววววววว์....สัปปะหลาด กลับมาแล้ว เด๋ยวโทรไปบอกเฮีย
    ให้มาจัดหนักดีกว่า อยากหายไปนาน สงสัยต้องมีมี๊ตติ้ง รับขวัญเสียแล้ว

.......เป้าหมายมีไว้ แล่นตำ..........

ยินดีต้อนรับกลับประเทศไทย และกระท่อมของพวกชาวเรา....ครับ

10. denchai_l

ไม่มีปัญหาครับผม อิอิอิ...

หายไปฝึกวิชามาครับ ประสบการณ์เพียบ........... แต่จะเน้นไปทาง ออเป๊าะ ๆ น่ะครับ 555++

11. laghaime

laghaime Active Member

31 ธันวาคม 2012
    พี่เปิดโลก นี่ไงครับ เสือที่บอก

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

สวัสดีครับทุกคนๆๆ
    -เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปนมัสการหลวงปู่ รู้สึกอิ่มบุญมากครับ ไปแบบแบ็คแพ็ค ขึ้นรถตู้แม่กลองตอน 10 โมง รถติดมากๆๆแต่ไม่สามารถลดความศรัทธาของผมไปได้ กว่าจะถึงหน้าปากทางวัดกาหลงก็ปาไป2 ชั่วโมงกว่าๆๆ ดูป้ายบอกทางไปวัดกาหลง 1.5 ก.ม. คุณภรรยาจะชวนผมเดินไปแต่ผมว่าอย่าดีกว่าเลยขึ้นรถวินมอไซค์เสีย 20 บาท
    -เมือถึง....ทางวัดมีการเทศมหาชาติตอนบ่ายด้วยแต่เสียดายผมไม่มีเวลาจึงได้แต่ไปนมัสหลวงพ่อ กำลังเดินๆๆอยู่ถึงกับตกใจ....ชำเรืองเห็นโงกุนกำลังปล่อยพลังคลื่นเต่า....5555
    -สมเด็จกระถางธูปที่ผมหมายตานั้นมีเหลือแต่บิ่นบ้าง แตกบ้างผมเลย ไม่ได้นิมนต์มาครับแต่ได้สมเด็จผงไตรมาสฐานเสือ มาแทน
    -จากนั้นก็กลับสุพรรณ ก็ไปสอดมนต์ข้ามคืนอีก อิ่มบุญสุดๆๆครับ

-----------------------------------------------
    ป.ล.ทริปนี้อิ่มบุญมากๆๆๆครับ

13. denchai_l

อนุโมทนาด้วยครับ พีก้องหล้า

ผมก็หาเวลาไปเหมือนกันครับ

น่าจะเร็วๆ นี้ครับ

14. เปิดโลก

.....คิดถึงมากครับคุณน้อง ไปร่วม2ปีเลยนะครับ เห็นหน้าลูกแล้วเป็นยังไงครับ ตอนนี้เกือบจะวิ่งได้แล้วล่ะมั๊ง5555 ยินดีต้อนรับกลับนะครับ หน้าที่การงานก็เจริญใหญ่โตขึ้นแล้ว ความรับผิดชอบต่างๆก็มากขึ้น สู้ให้เต็มที่นะครับ แล้วจะโทรไปคุยด้วยนะครับ ดีใจมากๆครับ พี่ดอกรักประกาศตามหาอยู่นานเลย5555

15. เปิดโลก

.....อืมม!สวยงามมากๆครับ "ของวิเศษย่อมอยู่ในมือผู้มีวาสนา" ประวัติที่มาชัดเจนแบบนี้ ต้องเก็บบูชาให้ดีมากๆเลย จะไปหาใหม่จะไปหาที่ไหนได้ ยินดีด้วยนะครับ

16. เปิดโลก

.....อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ

17. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร มาอยู่แถวหน้า โชคดีหน่อยเจอคนชอบพระ เก็บพระพื้นที่เยอะเหมือนกัน แต่น่าเสียดายไม่มีพระหลวงพ่อสุด ที่เจอ ก็หลวงพ่อเฮง หลวงพ่อเชย สมเด็จเขาตะเครา ดูๆ แล้วเค้าเก็บพระแท้เยอะดี

18. denchai_l

หายไป 8-9 เดือนเองครับ

ที่ประกาศตามหาน่าจะมีอะไรพิเศษหรือเปล่าหนอ 555++

19. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่ครับ
    สวัสดีครับทุกๆ ท่าน ไม่รู้ว่าเฮียจะเร่งวันเร่นคืนไปไหน ท่านเด่นชัย หายไปไม่กี่เดือน เฮียว่าหายไป เกือบสองปี สวนเรื่องประเด็นร้อน ตอนนี้คงยังไม่มีครับ เห็นเงียบๆกันไปหมด
    ฝากไว้ด้วยรูป พระประทานในโบสถ์ปรกโพธิ์ที่วัดบางกุ้งครับ พาลูกๆ และหนึ่งหลานไปกราบมา เมื่อวัน วิสาฯครับ

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      44
  20. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    อุ๊ บ๊ะ มี sensor ด้วย 5555555 ท่านนายกกระซิบบอก ขอชม จะจะหน่อย ปกติเคยเหนแต่ม้า อิอิ