หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. ARTVOY

ARTVOY Active Member

ขอบคุณครับ

กำลังพยายามถ่ายเลยครับพี่ถ่ายยากจัง

2. ARTVOY

วันนี้ผมถ่ายได้แค่นี้เองครับยังไม่มีกล้องถ่ายจากมือถือครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.6 KB
      เปิดดู:
      41
  3. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    แกะออกจากกรอบก่อนเลย แล้วค่อยถ่าย

4. ARTVOY

วันนี้ผมถ่ายได้แค่นี้เองครับยังไม่มีกล้องถ่ายจากมือถือครับ

ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      39
  5. ARTVOY

คราบบบบ

พรุ่งนี้ชัวเลยคราบบบบถ่ายให้พี่พี่ดูคร่าวคร่าวสงสัยจะโดน5555
    ปล.พี่ต็อกดุจุงเบยสงสัยจะเครียดเรื่องคดีที่พี่ดอกรักฟ้องศาลโลก อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2013
  6. ARTVOY

ครับพี่

สงสัยจะโดน

7. ARTVOY

รบกวนครับ

พี่โอตครับพอจะมีจุดดูคร่าวคร่าวมั๊ยครับพี่

8. ARTVOY

ขอบคุณครับ

ผมขอขอบคุณในน้ำใจที่หาไม่ได้ง่ายจากที่ไหนนอกจากในกระท่อมของเรา
    ทั้งพี่พี่ที่ช่วยอธิบายอยู่หน้าไมล์(พี่โอ๊ต)และคุยชี้แจงส่งข้อมูลให้ทางหลังไมล์(พี่ต็อก)คอยดูรูปเพื่อแนะนำ(พี่บอย)

ผมซึ่งใจและอบอุ่นที่สุดเมื่ออยู่ในกระท่อมหลังนี้และดีใจที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกของกลุ่มคนที่รัก ศัทธา หลวงปู่ ที่พร้อมจะช่วยเหลือแนะนำข้อมูลดีดีแก่สมาชิก
    ขอบคุณครับขอบคุณจากใจ

9. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....วันนี้วันที่7พฤษภาคม ซึ่งเป็นวันคล้ายวันเกิดของหลวงปู่สุด ไม่มีงานฉลองทำบุญอีกแล้ว ไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆ ไม่มีอะไรจีรังยั่งยืน เหลือไว้ก็เพียงอย่างที่เรารู้ๆกันอยู่แล้ว อย่างหลวงปู่ท่านจากไปแล้วก็จริง แต่ชื่อเสียงคุณงามความดีและเมตตาธรรมของท่าน พวกเราก็ยังระลึกและรักเคารพท่านอยู่ตลอดไป กราบหลวงปู่ สาธุ

.....มีเพื่อนสมาชิก(คุณBank)PMมาถามคาถากำกับตะกรุด108และประสบการณ์ เพิ่งได้มาใหม่ยังไงก็นำมาโชว์บ้างนะครับ ยินดีด้วยครับ ของสุดยอดประสบการณ์พุทธคุณครอบจักรวาล ส่วนตัวสมัยที่เคยคาดอยู่ เรื่องเมตตาจะเน้นกว่าตะกรุดโทน คนพื้นที่เคยเล่าให้ฟังว่า เด็กคาดตะกรุด108ของหลวงปู่ตกน้ำไม่จม พุทธคุณสมกับชื่อ108ล่ะครับ ส่วนคาถาภาวนากำกับอาราธนายุคปัจจุบัน ตามนี้ครับ

นะโม3จบ
    ..โทวิตตะวา มหาวีโร
    ..โทรันโต มะละมัตตะโน
    ..โทวิตตะวา นะปาปัง
    ..โทตักเกสัง นะมามิหัง

.....เสริมด้วยภาพเก่าๆครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

10. stocknavy

คือแบบว่าที่ผมคุยกะน้องหลังแมวไม่ใช้อะไรครับ จะให้เข้าไปดูในเฟสผม ผมลงรูปไว้ในเฟสแล้วทั้งเก๊ทั้งแท้ คือช่วงนี้เน็ตชราภาพตามเฮียไปแล้ว อัพรูปไม่ค่อยได้ครับ
    ส่วนผมกะท่านบอกไมาได้ชวนกันไปไหนครับผมแค่เอารูปเพษทางเลือกมาลงให้ดูแก ก็เหมาว่าผมเป็นพวกเดียวกะท่านนายก ผมของแก้ข่าวครับ ผมชอบเฉพาะเพษทางเลือกครับ ชาวเรา ผมไม่ชอบ:cool::cool::cool:

11. ARTVOY

ชัดเจนครับ

รูปไม่ต้องถ่ายและครับพี่ีพี่
    เก๊แท้แท้เลยครับ
    เจอขอบตัดเข้าไปแทบช็อค
    เก๊องค์แรกในชีวิต(ที่รู้. ที่ไม่รู้อีกเยอะ5555)ถ้าเจ้าของเก่าไม่รับคืนหรือเฉไฉก็พร้อมน้อมรับความผิดพลาดที่เกิดจากความไม่รอบครอบและใจร้อนในครั้งนี้ไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ
    สบายไป555

12. oudadisak

oudadisak เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ท่านเปิดโลกครับผมส่งสัยว่าเหรียญนี้เป็นของหลวงพ่อสุดและเป็นเหรียญแท้หรือเปล่าครับผมดูแล้วรูปหลวงพ่อแปลกๆครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      35
  13. oudadisak

oudadisak เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ด้านหลังเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      49
  14. stocknavy

ไม่ดีครับ ดูง่าย

15. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....เอ่อ!สรรพนามเรียกผม อย่าใช้คำว่าท่านเลยครับ ขี้กลากจะเต็มตัวแล้วล่ะครับ

.....เหรียญนี้คล้ายๆกับที่คุณน้องตี๋ใหญ่เคยนำภาพมา ครับ!ส่วนตัวไม่ชอบครับ รูปหน้าและจุดตำหนิต่างๆแตกต่างมาก ภาพที่คุณอดิศักดิ์นำมาลง ส่วนใหญ่ภาพจะไม่ได้ตั้งตรง เวลาดูเมื่อยคอเหมือนกันครับ พอดีโหลดภาพไม่ได้เช้านี้ เลยไม่ได้นำมาให้เปรียบเทียบ

.....เมื่อไม่นานมานี้เคยลงไว้ทั้ง2พิมพ์ ทั้งบล็อคแรกขอบหนากะหลั่ยไฟ และบล็อคสองขอบบางรมดำ ลองดูนะครับ

16. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่ต้องอธิบายไรกันมาก งานนี้เจอกันที่กรุงเฮก

17. stocknavy

ผมบอกแล้วว่าผมชอบเพษทางเลือกครับผมไม่ชอบชาวเรา ผมไม่ไปครับกรุงเฮก นั่งรถเมล์ไม่ถูก555555
    จัดไปอีกสองรูป

18. stocknavy

อ้าวคุณโอ๊ต จะลอยแพกันง่ายไม่ได้น๋ะครับ ว่าแต่คุณโอ๊ต กะเฮียจะไปด้วยมั้ยครับ ฮิ้วววววว

19. stocknavy

-ไม่ได้ลอยแพครับ กำลังคิดเหตุผลมาแก้ต่างให้ครับ 5555 ส่วนเรื่องที่ชวนผม ผมคงไปด้วยไม่ได้ครับ ผมไม่ชอบกินกระเทียมครับ555555 รสชาดไม่ถูกปากครับ55555

-ว่าแต่ น้องชัย ตั้งแต่วันนั้นที่โดนคุณบอย บีบบังคับให้เลือกข้างจนหน้าเขียวนี่หายไปเลยนะครับ[/quote]
    อยากเรียกน้องเค้าว่ากระเทียมครับ น้องๆเค้าเป็นเพษทางเลือก ส่วนกระเทียมคือพวกล่ำๆแล้วแต่งหญิงครับ แล้วอีกอย่างพวกนี้เค้าชอบกินเด็กครับ มีอายุแล้วเค้าไม่ชอบ55555 ยิ่งแก้ตัวจะยิ่งแย่หรือปล่าวหว่า :':)':)':)':)':)'(
    ส่วนเรื่องใบเหลืองใบแดงผมก็ชักเสียวๆ ไม่เป็นไรถ้ามีปัญหาก็ตัวใครตัวมันครับ ฟิ้วววววววว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  20. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    อยากเรียกน้องเค้าว่ากระเทียมครับ น้องๆเค้าเป็นเพษทางเลือก ส่วนกระเทียมคือพวกล่ำๆแล้วแต่งหญิงครับ แล้วอีกอย่างพวกนี้เค้าชอบกินเด็กครับ มีอายุแล้วเค้าไม่ชอบ55555 ยิ่งแก้ตัวจะยิ่งแย่หรือปล่าวหว่า :':)':)':)':)':)'(
    ส่วนเรื่องใบเหลืองใบแดงผมก็ชักเสียวๆ ไม่เป็นไรถ้ามีปัญหาก็ตัวใครตัวมันครับ ฟิ้วววววววว[/QUOTE]

อั๊ยยะ.....ตอนนี้ ท่านายก ไปรวบรวมหลัก ฐานมาจากได้ไงครับเนี่ยเห็นว่า โดนล๊อคเฟสไปแร้ว....แต่ ผมพอเข้าใจ นะครับคุณ ต๊อก ว่า ของแบบนี้เปนความชอบส่วนบุคคล ทั้งคุณ ต๊อก ทั้งท่านนายก เริ่มเปิดเผย ออกกันมาแร้ว.....วันก่อน ท่านนายก หลุดปากมาว่า ช่วงนี้ไปหาเฮีย ทีไร โดนดูดพลัง ไปทุกที มันจะหมาย ความเป็นอย่างอื่นได้ไงครับ จารย์โอ๊ต......