หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    อั๊ยย๊ะท่านนายยกเล่นที่เผลอ อีกแล้ว ผมไม่กลัวผมมีเอกสิทธิคุ้มครอง ตาม พรบ. ถ้าไม่ไหวกิงๆ ผมก็หนีไปอยู่สามจังหวัดกะได้✈✈

2. ARTVOY

ARTVOY Active Member

บ๊ะ

ทำลายความมั่นคงของประเทศของโลกและจักรวาล
    คดีลังการมากครับพี่

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เราก็มาคอยดูคดีที่ท่านดอกรักเรียกร้องสิทธิ์ ว่าจะมีบทลงโทษหรือจะยอมความหรือจะถูกฟ้องกลับหรือเปล่า5555 จะมีการลงประกาศขอขมาตามสื่อไหนบ้าง แต่เอ!..สื่อที่ท่านดอกรักต้องการให้ลง ทำไมไม่เคยได้ยินชื่อเลยล่ะครับ เป็นพวกสื่อเกี่ยวกับสมุนไพรหรือเปล่าครับเนี่ย อืมม!..หนังสืออะไรน้าาาา...

.....ตอนนี้ได้มีผู้ที่เคารพรักศรัทธาในองค์หลวงปู่สุด(อยู่ในเว็บเฟสบุ๊ค) กำลังดำเนินการจัดพิมพ์หนังสือขึ้น เพื่อเป็นการเทอดเกียรติคุณและบันทึกประวัติต่างๆไว้เป็นอนุสรณ์ ก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

.....นี่ก็ใกล้วันที่7พ.ค.ซึ่งถ้าเป็นสมัยหลวงปู่ยังไม่มรณะภาพ จะมีงานฉลองคล้ายวัดเกิดให้ท่าน มีอยู่ปีหนึ่งลูกศิษย์นำท่านขึ้นนั่งบนเสลี่ยง แล้วแย่งกันยกแบกท่านเพื่อนำท่านไปที่ท่าน้ำเพื่อปล่อยปลา ผมก็เข้าไปเบียดเสียดกับเค้าเหมือนกัน แต่ไม่ได้ยกอะไรหรอกครับ แค่แตะๆเท่านั้น เพราะตอนนั้นอายุประมาณ14ปี ตัวเล็กสูงไม่เท่าคนอื่น แต่ก็ขอมีส่วนร่วมล่ะครับ ธรรมดาที่ไหนล่ะ5555

.....วันนั้นจะมีทั้งพระและฆราวาสแน่นวัดไปหมด พระชั้นผู้ใหญ่มากมาย เคยเห็นทางวัดจัดห้องไว้ต่างหาก วันนั้นเห็นหลวงปู่ก็นั่งอยู่ด้วย ผมไปเช่าล็อคเก็ตมาหลายองค์ และทุกครั้งถ้าหลวงปู่อยู่ ผมก็จะนำให้ท่านปลุกเสกอีกทีเพื่อรับกับมือ ตอนนั้นไม่มีใครเข้าไปกราบท่าน ผมอาศัยความเป็นเด็กและคุ้นเคยกับพระในห้องบางรูป ก็เลยเข้าไปกราบท่านพร้อมกับส่งพระให้ท่านเสกเพิ่ม มีพระแก่ๆอยู่รูปหนึ่งขอดูล็อคเก็ต แล้วก็บอกว่าดีมาก ผมก็เลยถวายท่านไปองค์หนึ่ง โดยถวายผ่านหลวงปู่ จำได้ว่าเป็นเหตุการณ์ที่ตอนนั้นเรียกรอยยิ้มจากทุกคนในห้องได้ บางคนก็หัวเราะชอบใจ แต่จำรายละเอียดไม่ได้เหมือนกันว่าเพราะอะไร

.....มาถึงวันนี้ไม่มีจัดงานวันที่7พ.ค.แล้ว คงไปจัดงานครบรอบวันมรณะภาพ ไม่มีอะไรยั่งยืนแน่แท้จริงๆ เหลือไว้แต่คุณงามความดีของท่าน ที่ยังปกป้องคอยคุ้มครองลูกศิษย์และผู้ที่ศรัทธาท่าน ความมีเมตตาของท่านจะอยู่ในใจตลอดไป

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

4. oudadisak

oudadisak เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณครับที่บอกวันคล้่ายวันเกิดหลวงพ่อผมเพิ่งทราบจากท่านเปิดโลกถ้ารู้เร็วกว่านี้สักหนี่งวันมีหวังรับเงินหวยแน่ๆ 07 แปะ:cool:

5. oudadisak

พอดีนึกออกว่ามีตะกรุดอยู่หนึ่งดอกรบกวนท่านเปิดโลกแนะนำด้วยครับว่าเป็นของหลวงพ่อสุดหรือเปล่าแล้วทันท่านปลุกเสกหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      61
  6. oudadisak

อีกหนึ่งรูปครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      31
  7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    คนหนุ่มคนสาวพูดคุยกันเรื่องความหวังในวันข้างหน้า

แต่คนชรานั้นเล่าเรื่องความหลัง .............ความทรงจำในอดีต

แต่เป็นอดีตที่น่าจดจำและมีคุณค่า............แก่คนหนุ่มสาวรุ่นหลัง........

ยังคงตามอ่านเรื่องความหลังครั้งอดีตเช่นเคย............

เอาเรื่องราวคนรุ่นหลังแบบผมไปมั้งครับ.............

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=DqdiSFUeJvI]คิโยมิ - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=YF0NpW0xzSw]ควีโยมี "ตามกระแส" - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=AUL9MWzkhEw]2 ♡ Gwiyomi/Cutie Song - YouTube[/ame]

เอาไปดูตามที่ชอบครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=WyCwVdNaubY]Top 10 Kiyomi Compilation - (하리) 귀요미 송 HARI - Cutie Song - All of Best Gwiyomi - 可爱颂 - YouTube[/ame]

อันนี้ฝากให้ท่านเปิดโลกพิจรณาครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=AkNjngbJlBM]Gwiyomi Kiyumi song 귀요미송 - YouTube[/ame]

8. stocknavy

สวยยอดครับท่าน จัมโบ้ เป็นคลิ๊ปอะไรที่ผมเคยเปิดดูแค่ครั้งเดียวไม่ไหวแต่ล่ะนางดูไม่ได้เลย555
    คุณโอ๊คหนีไปให้การในชั้นศาล(พระภูมิ)แล้ว งั้นผมขอไปให้การในศาลหลักเมืองก็ได้ครับ เอหรือจะศาลเพียงตาดีหว่า

9. ARTVOY

ผมยืนยัน

พระปิดตามหาลาภนี้สุดยอดพุทธคุณมากเมื่อเช้านี้ผมได้รับข่าวดีที่ผมเฝ้ารอโอกาสมานานทั้งทั้งที่ผมได้รับพระเมื่อวานตอนเย็นหลังเลิกงาน ได้มาจัดแจงซีนถุงแก้วเก็บขึ้นหิ้งอย่างดี พอเช้ามาอาบน้ำเสร็จกำลังแต่งตัวไปทำงาน พี่สาวแฟนผมก็มาบอกข่าวดีแต่เช้าสำหรับผมดีชนิดที่เรียกว่าเปลี่ยนชีวิตกันเลยทีเดียวและไม่เคยคิดว่าจะมีโอกาสด้วย(ขออุปไว้ก่อนนะครับว่าเรื่องอะไร)เท่านั้นแหละแกะถุงแก้วอย่างไวเตรียมขึ้นคอทันทีครับ

10. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณอาร์ต อย่าลืมทำบุญนึกถึงหลวงปู่ด้วยนะครับ

แต่อยากรู้จริงๆ ข่าวดีถึงขั้นเปลี่ยนชีวิต คืออะไรหนอ

แต่อย่าให้เป็นข่าวดีถึงขั้นเปลี่ยนเพศกันนะครับ ในกระท่อมนี้รู้สึกจะมีคนเบี่ยงเบน ทางเพจ กันหลายคนเลยทีเดียว

คุณจัมโบ้ แน่ใจหรือครับว่าคลิปที่เอามาลงนี่มันเรื่องราวของคนรุ่นหลังครับ

***ปล. คุณstockโอชิน คุณบอย สิบพัล คุณโอ๊ต ทะลวงไส้
    เตรียมเจอผมที่กรุงเฮกได้เลย

11. stocknavy

ส่งมาทางนี้ซ่ะดีๆน้องร้ากกกกกกก

12. ARTVOY

นิดหน่อยครับ

ก้อเป็นพวกความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นไม่ต้องกระเบียดกระเสียนไม่ต้องมาคิดว่าเงินเดือนจะพอใช้มั๊ยพูดง่ายง่ายลำบากน้อยลงมากมากครับเปลี่ยนชีวิตในที่นี้คือไม่ต้องลำบากเหมือนก่อนครับ
    เอ้หรือผมเล่าดูโอเว่อร์ไปอิอิ ตื่นเต้นครับ

13. ARTVOY

แอะ

ยังไม่พอหรออพี่ชายแค่นี้น้องก็อิจฉาไม่รู้จะอิฉายังไงและครับ

14. stocknavy

ก็ยังม่ะมีรุ่นนี้อ่ะ
    เมื่อวานไปเข้าเวรที่ท่าราชฯ ก็เดินสำรวจตลาดไปเรื่อย เดินได้หน่อย ก็ไปเจออยู่แผงหลังป้ายรถเมล์ ตรงท่าราช มีแต่วัตถุมงคลของหลวงปู่ อยู่หลายรุ่น ทั้งเหรียญแต่ส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นหลัง ล๊อกเก็ต ตะกรุดโทนมีทั้งเชือกขาวกะเชือกเขียว ตะกรุดร้อยแปด แต่ราคาไม่ต้องพูดถึงปาดเหงื่อกันเลยที่เดียว ใครสนใจลองไปเดินๆดูได้ครับ

15. oudadisak

ถอดไม่ได้หลอกท่าน ยอมอดข้าวดีกว่าไม่มีตังค์ใช้ครับท่าน:cool:สู่ๆ ครับ หลวงพ่อดลบันดาลงานมาให้ไม่รับได้ไง ใช้ไหมใช้ไหม

16. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    มาละ คราวนี้คงต้อง สู้กันในชั้นศาล ให้ถึงที่สุดไปข้างนึง ครับ ว่าแต่ ผมขอ ทราบ นิ๊ดดดนึง ครับ "บอย สิบพัล " นี่มันมายังไงครับ ท่านนายก มากล่าวหาผมแบบนี้ เรื่อง ถึง( ปู่ เย็น )แน่ครับ
    .....ผมโทรปรึกษา กับเฮียกับคุณโอ๊ตคุณ Stock แล้วว่า ตอนนี้ได้ ตัวพยานปากเอกเป็น สาว พานิช วัยขบเผาะ ที่โดนท่านนายก ล่อลวงมา ดู ไฝ ตามจุดเล้นลับ.(จักแร้)...ซึ่งไม่เป็นความจิงเพราะน้องเค้าไม่มีไฝ เลย อันนี้ คุณโอ๊ต จับตรวจสอบอย่างละเอียดทุกซอกทุกมุมแล้วนะครับ...ท่านายก คิดดูดีๆๆนะครับ พวกผมถือไพ่เหนือกว่านะ อิอิ

17. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แห๋ม จารย์ โอ๊ต เรามันพวกรักครอบครัวละคร้าบบบ...ไม่ใช่ เจ้าชู้สาลิกา แบบน ท่านนายกเขา....(deejai) เห็น จารย์โอ๊ต โชว์ปิดตาสวยๆๆเลยขอโชวบ้างครับ

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    :cool: :cool:
    มีฐานดำเตี้ยไหมครับเสี่ยโอ๊ต อิอิ

19. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

ชอบงามมมมมมมมมม ว้าววววววววววววววว :cool: :cool:

20. stocknavy

ในเฟส เค้าเรียกคุณบอยว่าอะไรเล่าครับ จ้องอะไรซักอย่างแล้วท่านนายกก็เลยเอามาเขียนอย่าสุภาพไงครับ
    ยังมีอีกข้อครับคุณโอ๊ต รูปแทนตัวท่านนายกในเฟส ยังเป็นผู้หญิงสาวเลยครับ ผมไม่รู้ว่า ท่านนายกต้องการจะสื่ออะไร หรือว่าท่านนายกเป็น.......
    คุณบอยรู้หรือยังครับอะไรคือ สิบพัล