หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่ครับ
    สวัสดีครับทุกๆท่าน สนุกกันมั้ยครับสงการณ์ ส่วนผมปกติครับจะวันไหนก็เหมือนเดิม 555555 ช่วงนี้เฮียขยันเอา สมเด็จรุ่นแรกมาลง เฮียจะปั่นราคาอีกแล้วเหรอครับ555555
    เห็นเฮียเอารุ่นไหนมาลงราคาขยับทุกที่ครับ55555

2. stocknavy

-พอจะเหลือ อีกซักหุ้นมั้ยครับแอบสน 55555555
    -ให้ผมเป็นคนดูต้นทางก็ได้ครับ

3. stocknavy

ชุดนี้ก็เหลือๆแล้วครับ ถ้าไม่เล่นอะไรหนักๆ หรือว่าลากด้วยครับถ้าลากแนะนำให้เปลี่ยนซิ้งครับตัวนี้ท้าจะเอาไม่อยู่ :cool::cool::cool::cool:

4. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แห๋ม ที่แท้ ก็ ชุดดนี้ นี่เอง ที่ทำเอาอาจารย์ โอ๊ต ผม ติดงอแงม 55555..
    วันสงกรานต์ได้ข่าว มาว่า เฮียโดน สาวๆๆรุม ทึ้ง ทั้งปะแป้ง ทั้งสาดน้ำ จนเปื่อยไปทั้งตัว เลยเหรอครับ ....อิอิ
    ส่วน คุณดอกรัก นี่ก็ใช่ย่อย ได้ข่าวไล่ปะแป้งสาวๆๆ สะมือเป็นปลาหมึกเลย 555

5. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ว่างๆๆไป โมคอม ให้เฮีย บ้างนะคับ จารย์โอ๊ต .......เหน ว่า ดู หนังแอ๊ค ชั่น ญี่ปุ่น ทีไร ชอบ สะดุด ทุกที

6. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกๆคน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ศรัทธาหลวงปู่ตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ตอนนี้ผมก็พึ่ง
    เริ่มเก็บของหลวงพ่อท่านครับ

7. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่น้องชาวเราทุกคน
    เข้ามาเก็บความรู้เหมือนเคยจร้า ช่วงนี้ข่าวรังใหญ่แอบปล่อยกระแสชุดสมเด็จหร๋อครับ อิอิ แอบแซว อนุโมทนาบุญกับคุณอาเปิดโลกด้วยครับ ผมยังไม่มีวาสนาไปกราบหลวงพ่อเจียรอีกครั้งเลย สวัสดีพี่โอ๊ท พี่เชอร์รี่ พี่นาวีด้วยครับ สำหรับพี่นายกข่าวแกมาว่าช่วงนี้ตัวยังไม่หายเปื่อย คงต้องพักไปซักระยะครับ(ใครไม่แสดงตัวเราเผา อิอิ) ยินดีที่รู้จักครับพี่ก้องหล้ามาแบ่งปันความรู้กันได้เลยครับ กระท่อมนี้ได้ทุกแนววว ทั้งบู้ บุ๊น อิโรติก ครบจร้าา ฮ่าๆๆๆ

8. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ครึกครื้นกันเหลือเกินนะ แหมไม่เข้ามานี่เผากันมันส์555

สวัสดีท่านสมาชิกที่เพิ่งเข้ามาในกระท่อมทุกๆท่านครับ

สำหรับสมาชิกเก่า เดี๋ยวจะต้องเผาคืนมั่ง555

9. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

พี่ๆครับรบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

ตะกรุดหลวงพ่อสุด ยาว 4 นิ้ว เนื้อขาปิ่นโต เชือกป่านว่าว
    ดีไม่ดีวิจารณ์ได้เลยครับ

----------------------------------------------
    ขอบคุณที่คำวิจารณ์ครับ เด็กน้อยหัดสะสม

10. bewatc28

bewatc28 Active Member

มาแอบดูของดีประสบการณ์ดีดี ............55555555(Deejai):cool:rabbit_run_away;

11. stocknavy

-ผมว่าคงไม่ต้องถึงขนาดชุดน้ำหลอกครับถ้าไม่ได้โอเวอร์คล๊อกหนัก หาซิ้งใหญ่ๆดีๆซักตัว ก็พอแล้วมั่งครับหรือว่าคุณโอ๊ตคล๊อกด้วย เพราะว่าถ้าลงชุดน้ำผมว่าจะไมาจบง่าย ดีไม่ดีอาจต้องเปลี่ยน พาวเวอร์ด้วย จากที่ดูๆตัวนี้ถ้าลงชุดน้ำผมว่ามันปลิ่มๆยังไงไม่รู้
    -ส่วนเรื่องบร์อด อย่างว่าครับน้องเอส ยังทำมาได้ไม่โดนใจเท่าไร ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆก็ต้องไปตะกลู msi เลยครับจบแบบซิบๆ 55555 หรือไม่ก็อัลซุส
    -ส่วนตัวผมตอนนี้ไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไรแล้วครับเรื่องไอที่ ตามไม่ไหวครับออกใหม่จนตามไม่ทัน เออว่าแต่คุณโอ๊ตใช้ ซีพียู อะไรครับยังไม่รู้เลย
    ส่วนซิ้งลองดูตัวนี้ครับ คูเลอร์มาสเตอร์ วี8 อีกตัว x6

ไฟล์ที่แนบมา:

12. stocknavy

-ส่วนเฮียถ้าสนใจ เดี๊ยวผมจัดให้ก็ได้ครับ เอาแบบลื่นหัวแตกเลยครับ 55555

13. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ตะกรุดที่คุณก้องหล้าถามมา ผมก็เคยเห็นมีขายอยู่ในเว็บเหมือนกัน แต่ผมเองไม่มีความรู้เรื่องตะกรุดยุคนี้เลยครับ รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ.....กฎกติกามารยาทในกระท่อมนี้ หากสมาชิกเก่าไม่มาตอกบัตร "เผา"ให้เป็นจุลครับ5555 ผมไม่ได้เข้ามาตอนบ่าย ตอนค่ำมาเปิดอ่าน อัยยยะ!เกรียมเหมือนกัน ซะงั้น5555

.....ตอนนี้มีผู้ที่เคารพศรัทธาหลวงปู่ หาเช่าบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่กันมากขึ้น สำหรับผู้ที่สะดวกไปเช่าหาที่วัดเองจะดีกว่า ส่วนผู้ที่ต้องการเช่าหารุ่นอื่นๆ ก็เช่าหาจากสายตรงที่มีการรับประกัน ก่อนการเช่าหาลองศึกษาประวัติการสร้าง เจตนาการสร้างก่อนก็น่าจะดี พยายามศึกษาพิมพ์ที่เหล่าลูกศิษย์หรือวงการยุคเก่าเล่น จะแขวนบูชาแบบสบายใจกว่าครับ

.....เหรียญหลวงพ่อปู่วัดกระซ้าขาว เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่มีประสบการณ์มามากมาย เชื่อมั่นได้อย่างเต็มที่ ลูกศิษย์หลวงปู่ก็แขวนรุ่นนี้แทนเหรียญที่ออกจากวัดกาหลงได้ เหรียญรุ่นนี้เกือบจะถูกจัดเป็นเหรียญของหลวงปู่ไปแล้ว ทั้งๆที่เป็นเหรียญจัดพิธีพุทธาภิเษกจากวัดกระซ้าขาว หลวงปู่เองก็คงมั่นใจกับรุ่นนี้ เพราะมาบอกให้ลูกศิษย์ไปเก็บเช่าหากันเอาไว้

.....เท่าที่ทราบตอนนี้เห็นว่ายังไม่มีปลอม(หรือมีแล้วแต่ผมไม่เห็นก็ไม่ทราบเหมือนกัน) มีการตามเก็บกันมาอยู่ตลอด ในช่วงที่ผ่านมาผมก็ตามเช่าอยู่ แต่ก็หาไม่ค่อยได้เหมือนกัน ราคาเช่าหามีการขยับขึ้นเล็กน้อย แต่ก็ยังไม่แพงมาก เหรียญพ.ศ.ลึกขนาดปี19แถมประสบการณ์มากขนาดนี้ มีโอกาสก็เช่าหากันไว้เถอะครับ ที่สุดแห่งความเข้มขลังจริงๆรุ่นนี้ มีความสุขกันมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  14. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    คอมยังใช้ p4 1.4 gigอยู่เลย

15. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดยุคที่ยังไม่เป็นมาตรฐาน วิจารณ์ยากครับ

ถ้าเป็นผม ผมจะหาของในยุคมาตรฐานแล้ว (แม้แต่ในยุคมาตรฐาน
    ยังแยกแยะกันยากเหมือนกันครับ ของเลียนแบบหรือยัดวัดก็มีครับ)

16. stocknavy

-คอเดียวกันครับ amd ประกอบคอมมาแล้วไม่ต่ำกว่ายี่สิบเครื่องที่เป็นมือหนึ่ง ไม่เคยมอง อินเทลเลย จริงๆแบบว่าอินเทลราคามันสูงไปนิดหนึ่งถ้าเทียบกัน55555 ประกอบคอมให้คนรู้จักส่วนใหญ่ผมจะดูงบประมาณเป็นหลัก -ว่าแต่เฮียไม่สนใจซักเครื่องเหรอครับ 5555555
    -pc ผมยังนอนกองอยู่เลย ขี้เกียจปลุกพอดีกับเลิกเล่นเกมส์แล้วด้วย ตอนนี้ใช้แต่โน๊ตบุ๊ค

17. stocknavy

-ผมก็เคยได้ยินมาว่าท่านนายก ชอบทำบุญปล่อยโค แล้วก็เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กด้วย ไม่ใช่เหรอครับ

18. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เมื่อวันก่อนเกริ่นถึงเรื่องพระบูชาที่เช่ามาจากมูลนิธิศิริราช นำภาพมาให้ชมกันครับ พิมพ์ทรงสวยงามเห็นครั้งแรกก็เกิดศรัทธาเลย อีกทั้งมวลสารมากมายที่บรรจุในหลอดไว้ใต้ฐานพระ ที่เป็นมงคลสูงสุดสำหรับผมก็คือ บรรจุด้วยเส้นพระเกศาองค์ในหลวง ผงพระสมเด็จจิตรลดา อัญมณีประจำวันและปีเกิด พระธาตุประจำปีเกิด และอื่นๆอีกเป็นต้น

.....ประกอบพิธีมหาพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถ วัดพระแก้ว และสมเด็จพระเทพฯทรงเป็นประธานประกอบพิธี วัตถุมงคลที่ได้พุทธาภิเษกในพระอุโบสถวัดพระแก้ว เชื่อกันว่าศักดิ์สิทธิ์มาก อีกทั้งเจตนาการสร้างครั้งนี้ก็เป็นกุศล เลยเช่าทำบุญมาครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

19. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ตะก่อนผมก้อชอบเอเอ็มดี คอมตัวแรกผม ดูรอน 650 ร้านประกอบ หลังจากนั้นประกอบเอง มีอินเทล ฟรีบ้าง ซื้อแบบไม่กี่ร้อยมาบ้าง มันก้อใช้งานได้พอกันแต่ใจผม ชอบอินเทลเพราะทน และ ชอบเอเอ็มดีที่มันถูกกว่า ตอนนี้มีทั้ง2แบบ รุ่นเดอะทั้งนั้น 5555

20. ARTVOY

ARTVOY Active Member

พวกพี่พี่จะไปแฮ็คนาซ่ากันหรออคราบบ
    แซวเล่นคราบบ555