หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ๒๐ธค.เวลา๑๓.๓๑น.เป็นค่าบูชาพระ ๔รายการ
    ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระพิมพ์ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ เนื้อแดงหายากมากๆ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ สีออกดำ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

เนื้อผงผสมว่านยา
    ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู

เนื้อแดง หาชมยากมากๆ เพิ่งลงกระทู้องค์แรก

ราคา 2,xxx บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2016
  4. benay

พระสมเด็จดำ ยุคแรกสุด นิยมมาก

หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

พระสมเด็จนี้นิยมมานานแล้วครับแต่ไม่มีของให้เล่นหากันมากนักยิ่งในพื้นที่จริงๆยิ่งแรงและหวงกันมากหลวงพ่อทองใบท่านเป็นพระที่มีปฏิปทาครับ ท่านไม่ชอบนั่งรถมอเตอร์ไซ แต่ท่านชอบนั่งรถแต๊กเวลาไปฉันที่ไหนก็รถแต๊กนี่หละ และท่านนั้นชอบบิณบาตรตอนเย็นๆเพื่อเอาไปเลี้ยงแมว สุนัขที่วัด ท่านเจิมรถทีนึงเป็นครึ่งๆวันครับเจิมแบบทั้งคัน เจิมแม้กระทั่งน็อต กระจกมองข้างเยกได้ว่าเจิมขาวพรึ๊บทั้งคันครับ และต้องชนสิ่งของอะไรก็ได้ต่อหน้าท่านก่อนเป็นเคล็ดถึงออกไปได้บางคนไม่ยอมชนเป็นเคล็ดพอออกไปหน้าวัดเจอชนแบบหน้าบู้ ทุกรายอันนี้เขาเล่ากันมากครับ และท่านยังแสดงแนวฤทธิ์ได้หลายอย่างให้ลูกศิษย์ไกล้ชิดท่านชม เช่นเสกจิ้งจกออกจากมือท่านได้ เสกไฟให้ลุกท่วมมือท่าน และอีกนานัปประการครับ และหลังจากท่านมรณะภาพร่างกายท่านก็ไม่เน่าเปื่อย ยังคงอยู่ให้ลุกศิษย์ได้กราบไหว้จนปัจจุบัน

มีองค์เดียวครับเบาๆครับ 1550 บาท พร้อมส่ง

รับประกันตลอดชีวิตครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2016
  5. j999

ขอจองครับ.....

6. j999

ขอจองตามข้อความครับ......

7. benay

รับทราบการจองทุกรายการครับ

8. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2516

หลวงปู่บุญศรี วัดไหม่สุทธาวาส

นครสวรรค์

สวยๆหายากราคาขยับไปมากครับ

รอสวยๆหาแบบพอสวยไปใช้บูชาก่อนครับ

ราคา 1,550 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

9. benay

พระสมเด็จพิมพ์ห้าชั้น กรุวัดนกหลังจาร หายากอีกแล้ว

กล่าวสำหรับวัดนก "สกุณาราม" อำเภอไชโย จังหวัดอ่างทอง "วัดสกุณาราม ตั้งอยู่เลขที่ 1 บ้านสกุณา หมู่ที่ 5 ตำบลไชโย อำเภอไชโย จังหวัดอ่างทอง
    วัดนก (สกุณาราม) แห่งนี้มีกรุพระเครื่องเลื่องชื่อ ซึ่งอดีตเจ้าอาวาสวัดนาม หลวงปู่เฟื่อง เป็นผู้สร้างขึ้นมาเมื่อประมาณปี พ.ศ.2460-2470 ในสมัยนั้นนอกเหนือจากหลวงปู่เฟื่องแล้ว วัดนก (สกุณาราม) ยังมีพระเกจิอาจารย์เลื่องนามอีกรูปหนึ่งคือ หลวงพ่อทอง เป็นพระลูกวัด
    พระสมเด็จวัดนกที่พบเห็นกันโดยมาก เป็นพระสมเด็จฐาน 3 ชั้น มีขนาดกว้างประมาณ 1.5 เซนติเมตร สูงประมาณ 2.3 เซนติเมตร
    องค์พระพุทธปฏิมากรปางสมาธิ ประทับบนอาสนะฐาน 3 ชั้น ภายในซุ้มประภามณฑล 2 ชั้น ระหว่างชั้นมีขีดคั่น ที่เรียกกันว่า ซุ้มประภามณฑลมีรัศมี แบบเดียวกับพระเครื่องหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า เข้าใจว่าถ่ายทอดแบบกันออกมา
    องค์พระมีพระพักตร์คมโตนูน เกศจะเป็นเกศสูงสองชั้น ปรากฏรอยผ้าสังฆาฏิอย่างชัดเจน ในส่วนของด้านหลังเรียบและปรากฏรอยจารอักฃระลงไปในเนื้อพระ เป็นตัว "อุ" บ้าง ตัว "เฑาะว์" บ้าง หรือตัว "อุณาโลม" บ้าง
    อย่างไรก็ตามพระสมเด็จวัดนกยังมีหลายพิมพ์ทรงที่พบเห็นกัน พระสมเด็จฐาน 3 ชั้น ข้างอุ พระสมเด็จฐานบัว 2 ชั้น ฯลฯ

แต่เดิมทีนั้นพระสมเด็จวัดนก (สกุณาราม) ไม่เป็นที่รู้จักกันมากนัก ปรากฏว่ามีการนำพระสมเด็จวัดนก (สกุณาราม) นี้ไปยัดเป็นของพระเกจิอาจารย์อื่นๆ ก็มี
    จนเมื่อข่าวคราวของชาวบ้านที่พกพระสมเด็จวัดนก (สกุณาราม) นี้ไว้ในกล่องยาสูบ ไปเหยียบงูแมวเซาเข้าโดนกัดแต่ไม่เข้า อีกทั้งต่อมายังมีข่าวคราวเด็กในตลาดวิเศษไชยชาญคล้องพระสมเด็จวัดนก (สกุณาราม) เลี่ยมขอบเงิน ไปโดนหมากัดชนิดเสื้อขาดกระจุย ตามเนื้อตัวมีรอยเขี้ยวเต็มไปหมด แต่หาเข้าเนื้อไม่
    นั่นแหละชื่อเสียงของพระสมเด็จวัดนก (สกุณาราม) จึงกระหึ่มขึ้นในท้องถิ่น.

พระกรุดวัดนก จารตัว เฑาะ

นิยมมาก ด้านเหนียวจัดจ้าน

ราคา 3,550 บาท

10. benay

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด เนื้อแก่ว่าน

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

ผมเองก็บูชาติดตัวตลอด เผยแพร่แบ่งบูชา

ตามรูป ราคา x,xxx บาท พร้อมส่ง

11. benay

พระกรุหลวงปู่ปั้น เนื้อผงน้ำมันผสมผง

วัดสี่ร้อย วิเศษชัยชาญ

พระพิมพ์นี้จัดเป็นพิมพ์ที่หายากมากๆ

มีลงในหนังสือพระเครื่องเมืองอ่างทองฉบับสมบูรณ์ เล่มล่าสุดครับ

พระพิมพ์นี้พบในกรุใต้ฐานพระประธานหลวงพ่อโต วัดสี่ร้อย เมื่อครั้งที่หลวงปู่ปั้นมาบูรณะเมื่อร้อยปีก่อนท่านได้สร้างและบรรจุไว้สืบทอดพระศาสนาและเล่นหากันมานานแล้วครับ พุทธคุณเด่นด้านแคล้วคลาด เมตตามหานิยมชัดเจนครับ ส่วนหลวงพ่อปั้นนั้นท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าเป็นพระอาจารย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงปู่บุญวัดสี่ร้อย อภินิหารท่านจากที่เขาเล่าต่อๆกันมาจากคนพื้นที่นั้น ท่านเป็นพระที่มีอภินิหารมากมาย ล่องหนหายตัว ย่นระยะทาง ทำให้ชาวสี่ร้อยนับถือและให้ความรพท่านอย่างมาก หลวงพ่อปั้น วัดพิกุลโสกัลอยุธยา กับ วัดสี่ร้อยนี้ก็องค์เดียวกันครับผม คงไม่ต้องบรรยายมากครับขนาดหลวงพ่อปานยังให้ความนับถือท่านอย่างมากครับ

ของดีราคาเบามากๆ หายากด้วย

นานๆจะเจอพิมพ์นางกวักนี้สักองค์ครับราคาขนมครับหายากที่สุดครับพิมพ์นี้

เมตตาค้าขายสุดยอดครับนิยมไว้ในกระป๋องสตางค์

1,xxx บาท พร้อมส่ง

• DSC_0041 copy.jpg
      DSC_0041 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      61
  12. benay

พระสมเด็จดำ ฝังตระกรุด สามดอก รุ่นแรก ปี 13

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เสกพร้อมเหรียญบิน หาชมยากมาก แทบไม่เคยมาลงกระทู้เลย

ราคา.... บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2016
  13. benay

เหรียญบินรุ่นแรกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน สวยแชมป์กริ๊บๆ มาสองเหรียญ หลวงพ่อเองยังห้อยติดอังสะ ราคาช่วงนี้น่าเก็บมาก เก็บสวยๆเหรียญเดียวจบ สนใจสอบถามนะจ๊ะ

เบาๆรับปีไหม่

14. boom40

boom40 สมาชิก

ขอทราบราคาสมเด็จดำ กับเหรียญบิน ของหลวงพ่อทรงครับ

15. benay

ตอบแล้วคราบ

16. j999

ขอจองตามข้อความครับ.....

17. j999

ขอจอง๑เหรียญครับ.....

18. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขอจองเนื้อดำ 1 องค์ เนื้อขาว 2 องค์ค่ะ
    และขอทราบราคาเหรียญบินค่ะ

19. benay

ตอบแล้วครับ

20. benay

ผ้ายันต์ เขียนมือ หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

หาชมยากมากๆครับ แทบไม่เคยได้เห็นในกระทู้ สุดยอดปรมาจารย์ อาคมขลัง แห่งเมืองอ่างทอง

มหานิยม มหาเสน่ห์ คงกระพัน มหาอุต์เลื่องลือมากสมัยนั้นครับ

วิทยาคมของท่าน เสกก้อนเนื้อเป็นต่อแตน บังฟัน ข้าวสารเสกมัดหุ่นพยนต์ ถ่ายรูปไม่ติด ปล่อยวิชาด้วยลูกไฟ ลงทอง 300 แผ่น เสกกะโหลกสุนัขเฝ้าบ้าน ตระกรุดมนุษย์ ยักษ์เลื่องลือ ลงสาริกาฟันไม่ผุ ลงแผ่นทองติดกะโหลก เสกควายธนูฝุ่นตลบ ฯลฯ

ขนาด 6×5 นิ้ว สวยมาก เดิมๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2016