หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    อาอาอาอา เสน่ห์ของพระนอนวันอังคาร [​IMG] ใครได้ก็แล้วแต่ ยินดีด้วยนะครับผม ทั้งสองท่าน ผมเองก็อยากได้เหมือนกัน แต่งบไม่พอ เอิ้ก เอิ้ก

2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

จองรายการนี้ตามที่ตกลงกันนะครับคุณเบ็น ^_^

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

แหวนงูใหญ่ รุ่นแรก เนื้อเงิน

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ;aa38อ่างทอง ของนิยมมากสายท่านครับ

ไปตื้อวงนี้มาได้ครับจากเจ้าของแหวนทองเหลือง วงที่แล้วเขาหวงมากๆครับหากท้องวงไม่ร้าวไม่ได้มาแน่ครับเพราะเขามีประสบการณ์กันมากด้านกันสัตว์มีพิษ และเป็นคงกระพันด้วยครับhello8

เนื้อเงินนี้ผมเพิ่งเคยเช่าได้วงแรกครับตั้งแต่เล่นสายนี้มา นิยมมากๆและยอดหายากครับ ท่านทำไว้น้อยจริงๆ ราคานี้รวมค่าเชื่อมเงินที่ท้องวงขาดไป ต้องไปทำที่ร้านเลี่ยมครับ

หลวงพ่ออ่อนผมเคยเล่าไปแล้วนะครับว่าท่านเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง หลวงพ่อท่านก็สนิทสนมกับหลวงพ่ออ่อนมากครับ ไปมาหาสู่กันบ่อย หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระเกจิอาจารย์อีกองค์หนึ่ง ที่มีอาคมขลังยิ่งนัก ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมายครับ ทั้งทหารตำรวจ ข้าราชบริพาร และเจ้านายชั้นสูงเสด็จมาบ่อยครับเป็นภายใน ของที่ท่านทำได้ขลังยิ่งนักและเป็นที่นิยมมากคือ หุ่นพยนต์ เบี้ยแก้ ตระกรุด (เล่นยาก) และแหวนงูนี้หละครับเล่นง่ายเป็นเอกลักษณ์ hello8เป็นที่นิยมมากแต่หายากนะครับ คอยจะเล่นมั่วสำนักกัน ระวังให้ดีครับ ของท่านจริงๆดูง่ายครับ และพุทธคุณนี่หายห่วงทั้งคงกระพัน กันเขี้ยวงาสารพัด กันงู (อันนี้หลวงพ่อเสียนท่านบอกให้ฟัง) และคนอื่นๆที่เป็นสิษย์ท่านต่างก็ให้ความนิยมครับ แหวนนี้เป็นรุ่นแรกเรียกว่าแหวนงูใหญ่ คือตัวงูที่ขดกันจะใหญ่กว่ารุ่นอื่นๆ พบน้อยครับส่วนมากพบรุ่นหลังๆครับ หลวงพี่วัดไผ่แหลมท่านเคยเล่าให้ฟังว่าหลวงพ่ออ่อนท่านจะพกแหวนท่านเองผูกติดกับสายผูกรัดปะคตเอวตลอด เพราะก่อนที่หลวงพี่เขาจะไปอยู่วัดไผ่แหลมท่านอยู่ที่วัดเขียนมาก่อนครับ

.. 1,099 บาท ค่าส่ง 50 ครับ หายากมากๆ มีวงเดียวเท่านั้นครับ คนแถวนั้นเขาดื้อครับไม่ยอมขายกัน

..............คุณหมอนิมนต์ไปแล้วครับ................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009
  4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

พระกรุหลวงปู่ปั้น เนื้อผงน้ำมันผสมผง:z15

วัดสี่ร้อย วิเศษชัยชาญ_Love+U_

พระพิมพ์นี้จัดเป็นพิมพ์ใหญ่นิยมสุดในสายนี้ มีลงในหนังสือพระเครื่องเมืองอ่างทองฉบับสมบูรณ์ เล่มล่าสุดครับ พระพิมพ์นี้พบในกรุใต้ฐานพระประธานหลวงพ่อโต วัดสี่ร้อย เมื่อครั้งที่หลวงปู่ปั้นมาบูรณะเมื่อร้อยปีก่อนท่านได้สร้างและบรรจุไว้สืบทอดพระศาสนา มีหลักฐานและประวัติชัดเจน และเล่นหากันมานานแล้วครับ พุทธคุณเด่นด้านแคล้วคลาด เมตตามหานิยมชัดเจนครับ ส่วนหลวงพ่อปั้นนั้นท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าเป็นพระอาจารย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงปู่บุญวัดสี่ร้อย อภินิหารท่านจากที่เขาเล่าต่อๆกันมาจากคนพื้นที่นั้น ท่านเป็นพระที่มีอภินิหารมากมาย ;aa13ล่องหนหายตัว ย่นระยะทาง ทำให้ชาวสี่ร้อยนับถือและให้ความรพท่านอย่างมาก หลวงพ่อปั้น วัดพิกุลโสกัลอยุธยา กับ วัดสี่ร้อยนี้ก็องค์เดียวกันครับผม คงไม่ต้องบรรยายมากครับขนาดหลวงพ่อปานยังให้ความนับถือท่านอย่างมากครับ

1150 บาท พร้อมส่ง ของดีราคาเบาๆครับ

.........................ปิดให้พี่ ศุภชัย ครับ........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2009
  5. benay

รูปหล่อฉีด รุ่นแรกรุ่นเดียวอย่างเป็นทางการ;aa46

หลวงพ่อผาด วัดไร่ ไม่เกี่ยวนายทุนครับ(good)

วัดสร้างฉลองอายุหลวงพ่อ 80 ปี พิธีใหญ่ครับ ปี 38

ปกติแล้วหลวงพ่อผาดท่านไม่ค่อยนิยมสร้างรูปหล่อลอยองค์นะครับ ไม่ทราบเพราะอะไร ส่วนใหญ่จะสร้างเป็นเหรียญเสียส่วนมาก และรูปหล่อรุ่นนี้เป็นรุ่นเก่าของวัดและ รุ่นแรกแบบเป็นทางการจริงๆ ที่หาได้ยากมากครับ หลังจากสอบถามหลวงน้าที่วัดไร่มา ท่านเห็นแล้วงงมากว่าไปเอาที่ไหนมา เพราะท่านไม่เคยเห็นมานานแล้ว และหายากอีกด้วย หลวงน้าท่านว่า รุ่นนี้เป็นการสร้างแบบ พิธีใหญ่ มีพระเกจิมามากมาย หนึ่งในนั้นก็มีหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลวงพ่อมี วัดม่วงคัน หลวงพ่อทองหยิบ หลวงพ่อเศียร วัดมะนาวหวาน เป็นต้น รุ่นนี้เป็นรุ่นสำคัญในสายของหลวงพ่อผาดท่านรุ่นหนึ่งเพราะ เป็นรุ่นแรกพิธีใหญ่ ประสบการณืก็มิได้ยิ่งหย่อนไปกว่ารุ่นไหม่ๆ และเป็นของวัดโดยตรงไม่เกี่ยวนายทุนเพราะสร้างมาตั้งแต่ปี 38 ศูนย์พระยังไม่นำประวัติท่านมาลงด้วยซ้ำ ท่านที่ชอบของวัดรุ่นแรก เก่าๆก็ปิดได้ครับ ที่วัดมีของส่วนตัวพระที่วัดเคยออกให้บุชาไปในราคา 2500 บาท องค์นี้ผมเปิดราคาให้ไม่แพงมากเมือ่เทียบกับของนายทุนบางรายน่ะครับ ผมคงบอกม่ได้ว่าท่านเป็นพระอภิญญาจารย์หรือปล่าว ผมบอกได้แค่ว่า ท่านสอนวิชาธรรมกายมานานแล้ว และท่านก็เป็นพระที่เคร่งครัดมากๆรูปหนึ่งในจังหวัดอ่างทอง และประสบการณ์จากการใช้บูชาพระเครืองของท่าน มีมากมายแบบแนวแปลกๆไม่เหมือนกับอาจารย์อื่นๆ ลองสองถามกันดูและศึกษาได้จากประสบการณืที่พี่ๆในเวปแชว์กันอยู่ครับ

ไปแถววัดมาสองวันติดได้มาเพิ่มองค์เดียวครับ

,,,,, ราคา 1,550 บาท พร้อมส่งครับ มีเกษาท่าให้นิดหน่อยครับ พร้อมรูปถ่ายท่านขนาดห้อยคอ

[​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

6. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เรียนจบ

มีงานทำก่อนเถิด

จะบุกถึงรังเลยยยยย

พระงามๆดีๆทั้งนั้น

7. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

จองด้วยครับ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ไปซ่ะแล้ว...แหะๆ

9. benay

หลวงพ่อกร่าย:d

นี่คือสรีระสังขาร ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อกร่ายแห่ง วัดโพธิ์ศรี อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง พระผู้มีอภินิหาร และวาจาสิทธิ์ ท่านได้รับการอุปสมบทจาก พระอุปัชฌาย์ภักตร์ แห่งวัดโบสถ์ พระเกจิอาจารย์อันดับหนึ่งแห่งเมืองอ่างทองเจ้าของเหรียญหลักแสนทีผู้คนต่างแสวงหา หลวงพ่อกร่าย ท่านเป็นที่เคารพของศิษยานุศิษย์ ทั่วไปในจังหวัดอ่างทอง วัตถุมงคลของท่านสร้างชื่อเสียงให้กับท่านเป็นอย่างมาก ทั้งทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม กันไฟ และปัดลมฝน เป็นทีประจักษ์แก่สายตาผู้คนในย่านวิเศษชัยชาญมานาน ทำให้หลวงพ่อเป็นที่รักและศรัทธาแก่ผู้คนเป็นอย่ามาก จนวัตถุมงคลเป็นที่เล่นหากันโดยทั่วไปใน อ.วิเศษฯ หลวงพ่อท่านเป็นพระที่เคร่งครัดในพระธรรมวินัยและปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมาโดยตลอด จวบจนกระทั่ง;aa59ท่านละสังขารก็ยังเป็นที่อัศจรรย์ โดยร่างกายของท่านไม่เน่าเปื่อย เพียงแต่แห้งลงไปเท่านั้น ซึ่งเป็นเหตุเกินวิสัยของธรรมชาติอย่างยิ่ง ดังนั้นจึงเป็นข้อพิสูจน์ได้อย่างดีว่าท่านเป็นผู้อยู่เหนือโลกโดยแท้

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET>
    เหรียญเสมา รุ่น สอง ปี 2515 (นิยม แต่ไม่แพงครับ):z4
    หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี เหรียญรุ่นสองนี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และทางค้าขาย ครับ

.... 550 บาท พร้อมส่งครับ

.............ปิดให้พี่ j999 ครับ..............<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009
  10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    เหรียญเสมา รุ่น สอง ปี 2515 (นิยม แต่ไม่แพงครับ):z4
    หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี เหรียญรุ่นสองนี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และทางค้าขาย ครับ

.... 550 บาท ขอจองเพิ่มครับ

11. benay

แหนบฉลองอายุ 6 รอบ pity_pig

หลวงพ่อบัว วัดแสวงหา

ของดีของอ่างทองอีกคณาจารย์หนึ่งที่ ไม่มีคนเชียร์ครับท่านเก่งมาก ผมได้ยินมานานแล้ว เรื่องที่พระของท่านคนเอาไปทำหายถ้าหาไม่เจอก็ไปรับได้ที่หลวงพ่อ ของนั้นจะกลับไปหาท่านเองครับ อีกเรื่องที่ผมได้ยินมาคือมีตนทำแหวนท่านหายในทุ่งนา และเกิดเสียดานมากๆ แต่พอกลับมาบ้าน ลับมาเจอแหวนของหลวงพ่อมาวางอยู่พร้อมกับมีดคลนติดอยู่ตามแหวนนั้น ทำให้โจษขานกันไปทั่วคนท้องที่ให้ความนับถือท่านอย่างมากครับ;42

450 บาท พร้อมส่งครับ fairy3<!-- google_ad_section_end --> สภาพสวยมากครับ ของท่านยังเป็นวัตถุมงคลที่พุทธคุณหลักแสน แต่ราคาหลักร้อยครับ

12. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับรวม2รายการ ยอด 2,149-ส่งได้ขอบคุณมากครับ

13. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณเบ็น ผมโอนค่าแหวนให้แล้วนะครับ จำนวน 800 บาท เดี๋ยวที่อยู่จะส่งให้ทาง PM

14. benay

พระแหวกม่านฝังข้าวเปลือกพระพิรอด thx1

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

หลังฝังข้าวเปลือกพระพิรอดครับ ทำไม่มากนักนะครับ เป็นยุคแรกๆครับ พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากอยู่แล้ว ยิ่งบวกกับข้าวเปลือกพิรอดด้วยแล้วก็เท่าทวีคูณครับ และสวยจัดๆแบบนี้ ไม่ได้มีมาบ่อยๆนะครับผม มีองค์เดียวครับ สวยจัด

(วัดสร้าง)

.650 บาท พร้อมส่ง EMS

.............ปิดให้พี่ ผาแดง ครับ...........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      146 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      140.7 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      141.4 KB
      เปิดดู:
      23
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2009
  15. benay

พระผงรูปเหมือน หลังแบบ ยันต์กลับ ฝังข้าวเปลือก:p

ของวัดสร้าง หายากมากๆ พิมพ์นึง;k03

พระชุดนี้เป็นชุดที่เรียกได้ว่าพิเศษมากชุดนึงเพราะหลวงพี่วิโรจน์ท่านคงนึกสนุกเลยลองทำแบบแปลกๆ ทำไว้ไม่มากนัก และส่วนใหญ่คนที่ได้ไปจะเป็นคนในครับ เรียกได้ว่ายอดหายากอีกอย่างหนึ่ง เหมาะกับท่านที่ชอบของที่เขาไม่ค่อยมีกันครับ ยันต์กลับนี้ด้านหน้าองคืหลวงพ่อจะมียันต์จินดามณีมาซ้อนอยู่บางๆ และด้านหลังก็จะเป็หลวงพ่อเต็มองค์ มีรอยบางๆ แถมฝังข้าวเปลืกอีก 3 เมล็ด คอ่นข้างพิเศษมากครับองค์นี้ แบบนีเคยเอามาลงไว้นานแล้วตั้งแต่หน้า 30 กว่า และล่าสุดก็องค์นี้ครับผม

... 1300 บาท พร้อมส่ง องค์เดียวเท่านั้นครับ

...........ปิดให้พี่ มนุษย์ตู้ครับ...........

ขนาดไฟล์:
      130.6 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      142.6 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      137.9 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      149.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      144.9 KB
      เปิดดู:
      24
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2009
  16. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

พระแหวกม่านฝังข้าวเปลือกพระพิรอด thx1

หลังฝังข้าวเปลือกพระพิรอดครับ ทำไม่มากนักนะครับ เป็นยุคแรกๆครับ พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากอยู่แล้ว ยิ่งบวกกับข้าวเปลือกพิรอดด้วยแล้วก็เท่าทวีคูณครับ และสวยจัดๆแบบนี้ ไม่ได้มีมาบ่อยๆนะครับผม มีองค์เดียวครับ สวยจัด

(วัดสร้าง)

.650 บาท พร้อมส่ง EMS

จองครับ โอนแล้ว จะแจ้งให้ทราบนะครับ

17. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้พระนอน ผมขอนิมนต์องค์นี้แทนนะครับ

18. benay

พระนักธรรมสวยๆ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน:z6

ถือว่าพระนักธรรมนี้เป็นวัตถุมงคลอย่างหนึ่งที่สร้างชื่อเสียงให้หลวงพ่อทรงเป็นอย่างมากประสบการณ์เด่นชัดมากด้านการบูชาเพื่อการเรียน การสอบแข่งขัน การที่ทำให้มีสมาธิเพิ่มมากขึ้นในการเรียน ประสบการณ์นี้พี่ๆในเว็ปหลายๆท่านก็เจอกันมาเยอะมากครับ ของก็ยังพอมีหมุนเวียนพอควร

(f);34
    ...ราคา 550 บาท พร้อมส่ง พร้อมเลี่ยมครับ

............ปิดรายการครับ.............
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      137.3 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      143.2 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      146.2 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      26
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2009
  19. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ โอนแล้ว จะแจ้งให้ทราบนะครับ

20. benay

ดูกันเล่นๆครับ อย่าคิดมาก อิอิ

;k01

มีดหมอเทพศาสตรา

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินoishi_

สุดยอดเครื่องรางนิยมมากๆแต่ไม่มีของ คนได้ไปนับคนได้กันเลยครับ

มีดหมอหลวงพ่อทรง วัดสาลาดิน สุดยอดเครื่องรางยอดนิยมของหลวงพ่อครับ คนอยากได้มากมายครับแต่น้อยคนนักที่ได้เป้นเจ้าของ หลวงพ่อท่านได้เสกไว้ได้เข้มขลังยิ่งนัก เรื่องประสบกาณ์คงไม่เล่ามากเพราะคนที่มีมีดก็น้อยคนอยู่แล้ว หลวงพ่อท่านชอบมีดมากนะครับ ท่านเองติดย่ามตลอดแต่เป้นเล่มเล้กด้ามงา ของที่ท่านใช้อยุ่นั้นล้วนเป็นของที่ท่านเสกเองทั้งสิ้นครับ มีดหมอเล่มใหญ่นี้สุดยอดหายากครับ ผมยังไม่เคยให้ใครบูชาเลยตั้งแต่ตั้งกระทู้นี้ขึ้น(f)มา เล่มนี้จารแบบละเอียดยิบ โดยหลวงพี่สายันต์ และที่จารละอียดยิบแบบนี้มีเล่มเดียวนะครับส่วนมาลงแค่ อะสังวิสุโลฯลฯ และลงด้ามนิดหน่อยเท่านั้น มีดทั้งหมดทำประมาณ ไม่ถึง 80 เล่มเท่านั้นและส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดจะเป้นด้ามกระดุกฝักกระดุก เท่านั้นที่เป้นเล่มไม่ดำนับเล่มได้ครับ
    เล่มนี้ตอกโค้ด ท ไม่มีหัว 4 ตัว วศด อีก 1 แต่ วศด ตอกไม่เข้าครับเห็นลางๆ

ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู: