หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบแล้วครับ

2. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอจองตามpmครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม

4. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    คุณเบนโอนเรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่ตามPM เดิมครับ

5. benay

รับทราบครับผม:cool:

6. benay

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิรุ่นแรก

(หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ)

ปี 2521 พิธีใหญ่

เสกที่วัดระฆัง และ อีกหลายแห่ง รวมถึงหลวงพ่อท่านนิมนต์พระเกจิที่ท่านเห็นสมควร เสกอีกหลายรูป

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงปู่เล็กวัดทำนบนั้น ท่านเป็นพระที่ดุเอาการครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงปู่เล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ ) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ครั้งเมื่อบวช มีสมเด็จพระวันรัต กิมเฮง เขมจารี เป็นพระอุปัชฌาย์ คร้งหนึ่งใบสุทธิท่านหาย เนื่องจากท่านชอบท่องเที่ยว เรียนวิชาหาความรู้ไปทั่ว จึงได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำรับรองเป้นพระอุปัชฌาย์ให้ ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ผมได้ยินถึงความสักดิ์สิทธิ์มานาน ท่านได้วิชาจากพระคณาจารยสายวิเศษชัยชาญไว้มาก และองค์สำคัญคือหลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุครับท่านได้ตำรายาแผนโบราณไว้ด้วย เพราะท่านดุนี่หละครับและไม่ค่อยยุ่งกับวัตถุมงคลท่านจึงไม่ดังสู่ส่วนกลาง แต่ลึกๆแล้วท่านเมตามากครับ แฮ่ๆ หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ รุ่นนี้หลวงปู่ท่านเอง สร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม ร่วมเสกด้วย ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ

รุ่นนี้ใครได้แบบไม่มีจาร ถ้ากล้าก็ลองไปให้ท่านจารน่ะครับแฮ่ๆ

รุ่นนี้อยากแนะนำอีกรุ่นครับ

เกร็ดเรื่องเหรียญรุ่นปี 21 ได้รับคำบอกเล่าจากดาบตำรวจท่านหนึ่งซึ่งบวชเรียนที่วัดทำนบ ท่านเล่าให้ฟังว่า เหรียญรุ่นปี 21 นี้เสกเยอะมาก แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่สำคัญและจำได้ติดตา คือดาบตำรวจท่านนี้อยู่ในเหตุการด้วย คือ หลวงพ่อททองใบ ท่านมาที่วัดทำนบ ดาบก้จำไม่ได้ว่ามาเรื่องอะไร แต่ระหว่างที่หลวงปู่เล้ก และหลวงพ่อทองใบท่านนั่งสนทนากัน หลวงปู่เล้กท่านก็พุดขึ้นมาว่า ทำเหรียญหลวงพ่อวัดกุฎิไว้รุ่นหนึ่ง อยู่ในโบสถ์ นิมนต์หลวงพ่อ เป่าให้หน่อย สักพักหนึ่งหลวงพ่อทองใบท่านลุกก็เดินไปที่โบสถ์ โดยดาบแกเดินตามไปด้วย พอหลวงพ่อเข้าไปในโบสถ์ ดาบแกก็เข้าไปวนสายสิญ หลวงพ่อทองใบท่านก้นั่งลงจับสายสิญเสก พักเดียว ดาบแกบอกว่า ตกใจมากเพราะไม่เคยเห็น หลวงพ่อทองใบเสกไปพักเดียวเสียงเหรียญในกล่อง เกรียวกราวเหมือนมีอะไรกระทบกันในกล่อง เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างยิ่ง.......แต่สำหรับหลวงพ่อทองใบแล้ว เรื่องแบบนี้ลูกศิษย์ท่านเจอกันบ่อย ผมก็ได้ยินมาเยอะ เลยไม่ตกใจเท่าไร หลังจากนั้นดาบก้ตามเก็บเหรียญรุ่นนี้ไว้นับร้อยเหรียญ โดยไม่ขายเลยเก้บอย่างเดียวครับ.....ฟังแล้วใช่วิจารณญาณนะครับ เขาเล่ามาผมก้เล่าต่อ.......

เหรียญสวยเดิมๆครับ หายากแล้ว

เหรียญจริงสวยกว่ารูปครับ

ราคา ......บาท พร้อม

เช่าแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.8 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      166.7 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2015
  7. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2516

หลวงปู่บุญศรี วัดไหม่สุทธาวาส

นครสวรรค์

สวยๆหายากราคาขยับไปมากครับ

รอสวยๆหาแบบพอสวยไปใช้ก่อนครับ

ปีๆนึงจะพบกันสักเหรียญ

สวยๆราคา .... บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      180.2 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      281.1 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2015
  8. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2517

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน

พระคณาจารย์อีกท่านหนึ่งที่ได้รับความนิยมครับท่นเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ท่านสนิทสนมกันมากเนื่องด้วยว่าพระอุปัชฌาย์องค์เดียวกันกับหลวงพ่อทรง คือหลวงพ่อชวน วัดยางมณี หลวงพ่ออ่อนท่านได้รับความเรพนับถือจากเหล่าสิษย์เป็นอย่างมากเช่นกัน ทั้งเจ้านายชั้นสูงก็เสด็จมาบ่อยครั้งเป็นการส่วนพระองค์ เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นแรกสุดของท่านครับ สภาพสวยมากๆก็หลักพันอ่อนๆ ครับ

รับประกัน ความแท้ตลอดชีพครับ

ชุบนิคเกิ้ล หายากครับ..

ตามสภาพ 1,250 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ขนาดไฟล์:
      194.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      189.6 KB
      เปิดดู:
      45
  9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ-------------------------

10. j999

ขอจองตามpmครับ--------------------------

11. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

12. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอราคาครับ

13. j999

ได้โอนเงิน เมี่อ ๒๔เมย. เวลาประมาณ๑๐.๑๓ น.เป็นค่าบูชาพระ ๒รายการที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

14. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

15. j999

ขอจองตามpmครับ--------------------------

16. benay

ตะโพน บูชา (นิยมมาก)(kiss)

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน:z2

ตะโพนหลวงพ่อได้รับความนิยมอย่างมากๆครับเพราะประสบกาณ์เด่นชัดมากด้านมหาเสน่โภคทรัพย์ จากที่มีประสบการณ์แลกเปลี่ยนกันตลอดมา

มีรอยจารหลวงพ่อ ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ซึ่งพบน้อยมากที่จะจารถึง 7 ตัว ปีนึงอาจจะเจอสักใบ

หาชมยากมากแล้วครับ

ผมรับประกันแท้ประกันลายมือนี้ให้ตลอดชีพครับ

ปีนึงจะเจอสักใบ ชุดที่จารแบบนี้หายากครับ

ราคาสอบถามครับ

ถือเป็นตะโพนแบบขนาดใหญ่สุดเท่าที่พบเห็น ขนาด ยาว 5 นิ้ว หน้าแถบใหญ่เส้นผ่านศูนย์กลาง 3.1 นิ้ว แถบหน้าเล็กเส้นผ่านศูนย์กลาง 2.4 นิ้ว

เช่าแล้ว

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2015
  17. benay

เบี้ยจั่นโภคทรัพย์ เบี้ยสั่นเตือนภัย ตอกโค้ด ท มาตรฐาน สุดยอดครับ สำหรับสายวิชาเบี้ยของหลวงพ่อทรง ผมคงไม่ต้องบรรยายมาก ถ้าไม่แน่จริงไม่ยืนหยัดความนิยมมาจนวันนี้ครับ ทุกถ้อยคำมิได้บรรยายเกินจริง มีคนเจอมาจังๆ
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

18. benay

เหรียญหล่อมหาเศรษฐี มีจาร

เนื้อนวะโลหะ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

หลวงพ่อจาร นะ ชา ลี ติ ครับ รุ่นนี้หลวงพ่อท่านเอาเหรียญเนื้อเงินเลี่ยมทองถวายเจ้าฟ้าหญิงอุบลรัตฯเมื่อครั้งเสด็จมาวัดศาลาดินครับ

แบบมาตรฐานรอยจารครับถ้ายกเว้นแบบนี้และโค้ด ท วัด แบบอื่นผมไม่ได้เล่นครับ

นานแล้วครับไม่มีของมาลงแบบมีจาร

อย่านึกว่าเจอกันง่ายครับ นวะ มีจาร

ราคา บาทครับ

</FIELDSET>

19. benay

ตะโพนมหาเสน่ห์ ยอดนิยม ห่วงใหญ่

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินfairy3

ตะโพนหลวงพ่อได้รับความนิยมอย่างมากจากบรรดาศิษย์ท่านเพราะประสบกาณ์นั้นมากเหลือล้น ด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม โภคทรัพย์และเป็นวัตถุมงคลที่เป็นของหลักในสายนี้นะครับ หลวงพ่อท่านได้เสกไว้แบบที่ว่า ศิษย์ไม่ทิ้งครูเลยครับ ตะโพนที่ดังที่สุดของอ่างทองคือตะโพนหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์พระคณาจารย์ยุคเก่า ที่หากท่านลงหน้าตะโพน ลิเกคณะใด ถึงแม้ว่าขณะเล่นฝนจะตก คนก็มิได้หลีกหนีไปไหนยังคงยืนดูอยู่อย่างนั้นพลางก็ต่างหาเอาอะไรมาบังฝนกันแต่ไม่หนีหรือเลิกดูลิเก อันนี้แถวบ้านผมเขาเล่าต่อๆกันมาแบบนั้น ส่วน ณ ตอนนี้ตะโพนของหลวงพ่อทรงก็ได้รับความนิยมมาก จากผู้ใช้บูชาบอกต่อๆกันปากต่อปาก คนจึงเสาะแสวงหากันมากดังที่กล่าวไปแล้ว วันนี้ผมมีมาให้บูชา 1 ใบครับตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

พี่ๆที่สนใจ รบกวนส่งเมลล์มาทาง pm นะครับ ส่วนพี่ๆนอกเวปท่านใดสนใจโทรหาผมครับ

ตะโพน มิได้ผ่านมาให้เชยชมบ่อยๆครับ ไวนะครับ(^)

มีโค้ด นะพระสิวลี ชุดนี้ชุดสุดท้ายจะมีตอกร่วมกับโค้ด ท วัด บางลูกเท่านั้นครับ ลายมือหลวงพี่สายันต์ทั้งหมด ใชชุดนี้

ฝากมาครับ.. ราคา...

เช่าแล้ว

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2015
  20. j999

ขอจองตามpmครับ-----------------------------