หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบราคาครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดมีพ่ี่เช่าไปแล้วครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5555(sing)~~~~~~~~~~~~~

4. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับน้อง

แวะมาแสดงความยินดีครับ

5. benay

ขอบพระคุณพี่ๆที่ร่วมแสดงความยินดีครับ. ^__^

6. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ตัวสุดท้าย

ขนาดเขื่อง

หาชมยากนะครับ ท่านบวชพระอปัชฌาย์เดียวกันกับ หลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน หลวงปู่อ่อน วัดเขียน สามพระคณาจารย์ที่มีชื่อเสียงมิเป็นรองใครในอ่างทอง เบี้ยหลวงปู่อ่อน จะหาชมยากกว่าหลวงปู่ท่านอื่นๆ ท่านใดตามหา นิมนต์ไปได้เลยครับ

ราคา.2,500..บาท พร้อมส่ง

......................................

เช่าแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2013
  7. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่อโปร่ง
    พบน้อย

วัดท่าช้าง หายากมาก

พระคณาจารย์เก่าๆสายอ่างทอง

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้าง ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อเลยครับ แต่ท่านไม่เป้นไรเลยและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย(เจ้าอาวาสวัดท่าช้างองค์ปัจจุบันท่านเล่าให้ฟังครับ)หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งมากครับ และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพรtคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง

คลาสสิคครับ

เบี้ยแก้ของท่านในหมู่ลูกศิษย์เจอกันมาเยอะครับ คนไกล้เท่านั้นที่ทราบ พุทธคุณเกินบรรยายครับ แถมหายาก หลวงพ่อทรงท่านนับถือหลวงพ่อโปร่ง มากน่ะครับ เห้นว่าท่านเอ่ยถึงหลวงพ่อโปร่งบ่อยๆ

ราคา สอบถามด่วน ของดีไปไว อิอิ ช่วงนี้ของหายากครับ

ประกันแท้ตลอดชีพ

ถ้าไม่ใช่หลวงพ่อโปร่งจะคืนเงินให้สองเท่าของราคาที่เช่าไปครับ

ใช้เป้นแนวทางการเล่นเบี้ยเก่าได้ครับ เล่นเบี้ยต้องเน้นดุง่าย ชันไม่ซ่อม แล้วท่านจะปลอดภัย จากของเก๊....

เข้าไปชมภาพก่อนลงกระทู้ได้ที่ เฟสบุ๊ค เบ็น วิเศษฯครับ. ก่อนที่ผมจะลงกระทู้ จะอัพเดดในเฟสบุ๊คก่อนครับ ใครกลัวไม่ทันของดีก็แอดมาครับ อิอิ benay_watmon@hotmail.com

ขนาดไฟล์:
      110.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      67.9 KB
      เปิดดู:
      30
  8. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 นวะโลหะ

พบน้อยมาก มีจารหลวงพ่อซะด้วย 4 ตัว นะ ชา ลี ติ นานๆเจอสักเหรียญครับแบบหลวงพ่อจารเอง

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ ตอนแรกยังไม่มีข้อยุติเพราะหาบล็อคไม่พบเท่าที่สอบถามหลวงพี่บล็อคทำลายไปนานแล้ว แต่ตอนนี้พบบล็อคแล้วนะครับอยู่ที่วัดทำลายแล้วสนิมขึ้นเยอะมาก เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆประสบการณ์ด้านค้าขายก็มากครับ

ราคา สอบถามครับ

ป๋า putsudsoi เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      109.6 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2013
  9. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    เหรียญเต่านวะมีจารเท่าไหร่ครับท่านเจ้าสัว :)

10. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    จองเหรียญเต่านวะมีจารครับผม :)

11. benay

เบี้ยแก้ จัมโบ้ ขนาดเขื่องมาก

หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน อ่างทอง

สืบวิชาเบี้ยจากหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับ

ชุดนี้หลวงพ่อทองหยิบ หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง และหลวงพ่อมีเสกครับ เป็นของที่วัดม่วงคันออกเองโดยตรงครับ หลวงพ่อมี ท่านเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียน และหลวงพ่อทรงท่านยังเป็นคุ่สวดสมัยหลวงพ่อมีบวชด้วยครับ และหลวงพ่อมีเองก็สืบสายวิชาเบี้ยแก้โดยตรงมาจากหลวงพ่อนุ่ม วัดนางในครับ ท่านเคยบอกเองว่าชันที่หลวงพ่อนุ่มปิดท้องเบี้ยท่านก้ไปหามาด้วย เอาดินปากหลุมปนไปมั่งเพราะชันหายาก.....ท่านว่าอย่างนั้นติดตลกครับ....

850 บาท พร้อมส่ง ......................

ขนาดใหญ่หายากครับ .................

ปิดให้พี่ Focusso ครับ

ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2013
  12. benay

ตะโพนมหาเสน่ห์ ยอดนิยม ทิ้งทวนห่วงใหญ่

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินfairy3

ตะโพนหลวงพ่อได้รับความนิยมอย่างมากจากบรรดาศิษย์ท่านเพราะประสบกาณ์นั้นมากเหลือล้น ด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม โภคทรัพย์และเป็นวัตถุมงคลที่เป็นของหลักในสายนี้นะครับ หลวงพ่อท่านได้เสกไว้แบบที่ว่า ศิษย์ไม่ทิ้งครูเลยครับ ตะโพนที่ดังที่สุดของอ่างทองคือตะโพนหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์พระคณาจารย์ยุคเก่า ที่หากท่านลงหน้าตะโพน ลิเกคณะใด ถึงแม้ว่าขณะเล่นฝนจะตก คนก็มิได้หลีกหนีไปไหนยังคงยืนดูอยู่อย่างนั้นพลางก็ต่างหาเอาอะไรมาบังฝนกันแต่ไม่หนีหรือเลิกดูลิเก อันนี้แถวบ้านผมเขาเล่าต่อๆกันมาแบบนั้น ส่วน ณ ตอนนี้ตะโพนของหลวงพ่อทรงก็ได้รับความนิยมมาก จากผู้ใช้บูชาบอกต่อๆกันปากต่อปาก คนจึงเสาะแสวงหากันมากดังที่กล่าวไปแล้ว วันนี้ผมมีมาให้บูชา 1 ใบครับตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

พี่ๆที่สนใจ รบกวนส่งเมลล์มาทาง pm นะครับ ส่วนพี่ๆนอกเวปท่านใดสนใจโทรหาผมครับ

มีจารหลวงพี่สายันต์ ตอกโค๊ดมาตรฐานนิยมครับ(^)

ใครยังไม่มี นิมนต์ซะนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นราคายังนิ่งๆครับ ไม่ขยับมาก

13. benay

พระเครื่องหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน มีทุกรุ่นทุกพิมพ์ ที่เป็นมาตรฐานนิยม ไม่เล่นมั่ว ไม่เล่นของศูนย์ ที่ยังหาข้อยุติไม่ได้ เล่นโค๊ตมาตรฐาน ลายมือหลวงพ่อต้องดูง่ายสบายตา เล่นแบบสบายใจทั้งคนขาย คนใช้บูชา ไม่ต้องเอาไปห้อยคอแล้วนอนผวา ว่าแท้หรือปล่าว พระเครื่องเมืองอ่างทองสุดยอดประสบการณ์ที่ใครไม่ใช้บูชา จะไม่ทราบ ไม่ได้โม้เพราะอยากขาย ของมีไว้เพื่อเก็บยาวๆ แบ่งออกได้บ้างแต่ไม่ให้เหมา เหมาไม่ขาย ของดีเก็บมั่งขายมั่ง ไม่รีบบบบบบ ประสบการณ์เพียบบบครับ

สนใจสอบถามได้ตลอด 24 ชั่วโมง โทร, Line... 083-3809064 , Line 081-9486147 โทร.083-6139417. หรือติดตามได้ในเฟสบุ๊คครับ. benay_watmon@hotmail.com. จะลงอัพเดดก่อนลงกระทู้ครับ

~~~~~~~~~~~~~<<<<<<<>>>>>>>~~~~~~~~~~~~~~

รายการคงเหลืออยู่หน้า 412 , 427 และ 434 เพียบบบบบ. ช่วงนี้ลายมือในผ้ายันต์หลวงพ่อ ลายมือเก๊ ออกมา แและในวัตถุมงคลอื่นๆผมเจอทั้งในเวปและตลาดนอก ระวังตัวกันเองด้วยครับ

14. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับหัวหน้าครอบครัวคนใหม่ด้วยนะจ๊ะ....

;aa7;aa7;aa7

15. benay

ขอบคุณคร๊าบบบบพี่หมู

16. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

จองเบี้ยหลวงพ่อมี ครับ
    และสอบถามราคาเบี้ยหลวงพ่อโปร่งกับตะโพนหลวงพ่อทรงด้วยครับพี่

17. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

18. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน

หาชมยากนะครับ ท่านบวชพระอปัชฌาย์เดียวกันกับ หลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน หลวงปู่อ่อน วัดเขียน สามพระคณาจารย์ที่มีชื่อเสียงมิเป็นรองใครในอ่างทอง เบี้ยหลวงปู่อ่อน จะหาชมยากกว่าหลวงปู่ท่านอื่นๆ ท่านใดตามหา นิมนต์ไปได้เลยครับ

ราคา...บาท พร้อมส่ง

จองไว้ก่อนครับ

รบกวนพี่ที่จองไว้ แจ้งวันโอนนิดครับ พอดีส่งข้อความไปไม่ได้รับคำตอบ รบกวนด้วยครับผม พอดีมีถามมาหลายท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      51.9 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      69.4 KB
      เปิดดู:
      29
  19. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

20. benay

ขอบคุณครับผม