หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ชักเริ่มสนใจแล้วสิครับคุณเบ็น (รอสอบเสร็จก่อนจะทันไหมเนี่ยกว่าจะเสร็จวันที่ 28 เลย)

2. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    สนใจเหมือนกันครับ ฮิๆ สนใจพระนักธรรมเป็นพิเศษ ว่าแต่ทำไมชื่อกลายเป็นสมาชิกธรรมดาอะครับท่านเจ้าของกระทู้ แต่ก่อนเป็นสมาชิกพรีเมี่ยมมิใช่รึ เว็บเป็นไรป่าวหนอ

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    -พระนักธรรมพร้อมเลี่ยมพลาสติกจากวัด 300 บาทสวย

-พระแหวกม่านแบบเนื้เข้มจัดสวยและแบบฝังตะกรุด 450 บาท

สนใจครับ ว่าแต่ท่านเบ็นครับ เป็นสมาชิกมาครบหนึ่งปีแล้วหรือนี่

ต้องต่ออายุซะแล้วอ่ะดิ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

ครับผมวันนี้โอนเงินไปแล้วครับค่าต่ออายุ อิอิ:cool:

5. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

--เหรียญจอบเศรษฐีไหม่สวยๆ พอเศษสุดให้ครับ 2100 บาท

จองครับ แต่ขอรบกวนโอนให้ราวๆสิ้นเดือนครับ ตอนนี้ทำบุญหมดงบแล้ว รองบประมาณใหม่จาก ผบ.ทบ.ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แหะๆ...

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

รับทราบครับผม .... ขอบคุณครับ:cool:

7. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ

8. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับเสี่ยเบ็น เอามายั่วๆ กันทั้งนั้นเลยนะ อิอิ

9. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    อ่อ ต่ออายุเมื่อครบ 1 ปี เข้าใจละครับ ผมก็งงครับ ฮิๆ มากระทู้นี้ทีไร กิเลสเจริญเติมโตทุกที ของดีย่อมมีคนอยากได้ ฮิๆ

10. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระนักธรรมพร้อมเลี่ยม 3 องค์ครับ

11. benay

มาช่วยอุดหนุนกันเยอะๆนะครับ.............. อิอิ:cool:

12. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

จองเพิ่มครับ

จองแหวนเสือ 1 วง และแหวกม่านเนื้อเข้มหลังตะกรุดอีก 1 องค์ครับ

13. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอให้ ค้าง่าย ขายคล่อง คับท่าน

14. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดใช้ ของดีราคาเบาๆ
    มาช่วยดันครับ

15. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

-พระผงรูปเหมือนเนื้อชันเพรชพอสวย 400 บาท

จองจ้า

16. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    มาแอบดู
    อยากได้ หลายรายการเลย

17. benay

รับทราบการจองพี่นริศครับ....

18. benay

ขอบคุณพี่ๆที่มาช่วยดันกระทู้...และมาอุดหนุนครับ พี่โจอยากได้รายการไหนครับ อิอิ

19. benay

รายการคงเหลือ

ที่มีของอยู่จริง รวมไว้ที่นี่ที่เดียวครับผม

106,119,137,145

[​IMG]เหรียญ ฉลองอายุ 80 ปีหลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง<!-- google_ad_section_end --> ปี 2538 .........หน้า 51
    [​IMG]พระสมเด็จ ฉลองอายุ 80 ปีรุ่นเก่าหลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง<!-- google_ad_section_end -->จากวัดเดิมๆเลยครับท่านจะแจกพร้อมกับผ้ายันต์สมเด็จโตแบบนี้ครับผมได้จากคนที่หลวงพ่อไปเรี่ยไรเมื่อก่อนมาแบบเดิมๆเลย พระก็สวยมากๆครับ...........หน้า 51
    [​IMG]เหรียญพุทธซ้อน
    หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินหลังหมู (สร้างแจกฟรีอย่างเดียวครับ) ของดีราคาเบาครับ.........หน้า 59
    [​IMG]เหรียญพุทธซ้อน กะไหล่ทอง พบน้อยครับหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน........หน้า 59
    [​IMG]เหรียญนั่งพาน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน......หน้า 72
    [​IMG]รูปหล่อฉีด รุ่นแรกอย่างเป็นทางการหลวงพ่อผาด วัดไร่ ไม่เกี่ยวนายทุนครับวัดสร้างฉลองอายุหลวงพ่อ 80 ปี พิธีใหญ่ครับ ปี 38 ติดเกษาหลวงพ่อครับ ........หน้า 73<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG]เหรียญ หลวงพ่อผาด วัดไร่บล็อคสอง (วัดสร้าง) ประมาณปี 2กว่าๆ .........หน้า 75
    [​IMG]เหรียญรูปไข่ รุ่นสร้างโบสถ์ เนื้อเงิน พบน้อยมากๆหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง ปี 2538 (มีจารเดิมๆครับ).........หน้า 78
    <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">-[​IMG]พระสมเด็จ พิมพ์พระประธานปี 2517หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินเสกนานมากครับรุ่นนี้...........หน้า 93</v:shapetype></v:shapetype>​

<v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">-[​IMG]เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500 หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง........หน้า 94</v:shapetype></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">-[​IMG]เหรียญรูปเหมือนหลังตราพระราชลัญจกรณ์หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินรุ่น รับเสด็จ ฯ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ฯ ตอกโค้ด ท สองตัว ........หน้า 98</v:shapetype></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">-[​IMG]รูปหล่อฉีดรุ่นแรกสุด ของวัดมอญหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินรุ่นนี้ผมไม่เคยลงกระทู้นะครับเคยลงแต่ รุ่นถอดพิมพ์ปี 49 รุนนี้เป็นรูปหล่อรุ่นแรกสุดที่มีการสร้างขึ้นของวัดมอญนะครับ ที่สำคัญหลวงพ่อจารไว้ ดูง่ายครับ มะ อะ อุ ............หน้า 113 </v:shapetype></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">[​IMG]เหรียญรุ่นแรกปี 16หลวงพ่อชวน วัดยางมณี (พระอุปัชฌาย์ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ,หลวงพ่อเสียนวัดมะนาวหวาน ,หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน).........หน้า 115</v:shapetype></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif"><v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" smilieid="24" o< v:shapetype path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f" border="0" alt="" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif">-[​IMG]รูปถ่าย รุ่นแรกขนาดห้อยคอ หาสมบูรณ์ยากมากหลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทองสร้างประมาณปี 2485 ครับ(deejai)..........หน้า 132</v:shapetype></v:shapetype>
    -[​IMG]พระสิวลีห้ามจน ฝังตระกรุดสาริกาหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินบล็อคศูนย์ กดพิมพ์ที่วัด.............หน้า 147

-[​IMG]เหรยญหลวงปู่รอด หลวงพ่อลาภ รุ่นแรกวัดท้ายย่าน อ่างทองของดีที่แนะนำครับ.........หน้า 166
    -[​IMG]แหวน หน้าเสือ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินศิษย์สร้างถวายวัดครับไม่เกี่ยวนายทุน............หน้า 174
    -[​IMG]รูปหล่อปั๊มเต็มองค์ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน รุ่น รับเสด็จ ฯ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ฯ ..............หน้า 176
    -[​IMG]รูปถ่ายขาวดำรุ่นแรกรุ่นเดียวหลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน (พระอาจารย์หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน)........หน้า177
    -[​IMG]พระแหวกม่าน ฝังข้าวเปลือกพระพิรอดหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินประสบการณ์ชัดเจนครับ........หน้า 178
    -[​IMG]เหรียญรุ่น 2(เรียกว่าเหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ก็ไม่ผิดครับ) เนื้อทองเหลือง บล็อคสองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินสร้างประมาณปี 2526............หน้า 179
    -[​IMG][​IMG]พระผงรูปเหมือนฝังข้าวเปลืกพิรอด 3 เมล็ดพบน้อย.........หน้า 179
    -[​IMG][​IMG]พระกริ่งอุ้มบาตร ตอกโค้ด ท ไม่มีหัวหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินองค์นี้ศูนย์สร้างครับเป็นพิมพ์ที่หลวงพ่อท่านชอบและที่เอาไปถอดพิมพ์มาเป็นของพิมพ์วัดเองน่ะครับ..........หน้า 180
    -[​IMG]พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดินหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินเคล็ดพลิกชะตา กลับร้ายกลายเป็นดีครับนิยมรับประกันความแท้ ทันตลอดชีพ.............หน้า 182
    -[​IMG]เหรียญรูปเหมือนหลังยันต์เต่าหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (ของวัด)................หน้า 184
    -[​IMG]รูปหล่อปั๊มเต็มองค์ เนื้อทองเหลืองมีจาร(ศูนย์สร้าง)มีจารหลวงพ่อนะครับ มะ อะ อุ ..........หน้า 185
    -[​IMG]ภาพถ่าย ขาวดำ รุ่นแรกสุดหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน:cool:รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นเก่าที่สุดขนาดห้อยคอของหลวงพ่อนะครับ..........หน้า 185
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    -[​IMG]พระผงรูปเหมือน เนื้อแร่บางไผ่วัดสร้างเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.........หน้า 188
    -[​IMG]พระแหวกม่านเนื้อเข้มข้นฝังข้าวเปลือกพระพิรอดหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินประสบการณ์ชัดเจนครับ.....หน้า 188.............ปิดให้พี่อนุชาครับ
    -[​IMG]พระกริ่งขนาดบูชาหน้าตัก 3 นิ้ว สูง 6 นิ้วหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินมีจารลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ รุ่นนี้หลวงพ่อสั่งหล่อมาเองนะครับเป็นของวัดแน่นอน รายละเอียดต่างๆโทรถามได้ครับ................หน้า 188
    -[​IMG][​IMG]พระรูปเหมือน ฝังเหรียญตะกั่วหายากมากสร้างน้อยไม่ถึงร้อยครับหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.............หน้า 188

-[​IMG]พระนักธรรม หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินประสบการชัดเจนนะครับ.......หน้า 189
    -[​IMG][​IMG]สมเด็จฐานสามชั้น (พิมพ์นี้พบน้อยมากๆ)หลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน (พระอาจารยืหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน)ล้อพิมพ์สร้างเขื่อนสามชั้น วัดไชโย
    !!!!! องค์นี้ฝังชิ้นส่วนหลวงพ่อวัดคู 16 ชิ้น มากที่สุดเท่าที่เคยพบกันนะครับ...............หน้า 190

-[​IMG]เหรียญหลวงพ่อเสียน รุ่นแรก(kiss)วัดมะนาวหวาน ปี 2528...........หน้า 190

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2010
  20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อยากได้ แหวนเสือทองแดง
    แล้วก็ รูปหล่อโบราณ 42 องค์ที่ คุณ เบน แขวนอยู่น่ะครับ
    อิอิ