หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    หลักฐานการโอนเงินค่ะ

วันนี้น้ำโอนเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ จำนวน 34,000 บาท หลักฐานตามไฟล์แนบ ขออภัยด้วยนะค่ะ น้ำลืมโอนค่าจัดส่งไปด้วย เด๋วรอบหน้าจะเพิ่มให้ค่ะ

ที่อยู่จัดส่ง
    น.ส.อุษาวดี ติยะบุตร
    128/4 หมู่ 1 ต.คอนสาร อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 36180

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      677.1 KB
      เปิดดู:
      52
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ค่าส่งฟรีครับ รับทราบการโอนครับ ขอบคุณครับ

3. น้ำดี1

วันนี้น้ำได้รับของตามภาพครบเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. น้ำดี1

พอดีน้ำเพิ่งเห็นอีเมล์ค่ะ เพราะเมื่อเช้ามีสมาชิกของน้ำแจ้งอีเมล์น้ำมาหลายสิบท่านค่ะ เลยเพิ่งได้เปิดอ่านเอง เอาไงดีล่ะค่ะ พอดีที่นี่มี ธกส.เพียงแห่งเดียว วันนี้น้ำก็ขี้เกียจขับรถไปชุมแพด้วยค่ะ ไกลค่ะ ธนาคารที่นี่ให้โอนได้วันละแค่ 60,000 บาทค่ะ แต่น้ำจองพระเขาไว้ร่วมสองแสนแร้วเลยต้องรีบทะยอยโอนสามวันเศษค่ะ ต้องเป็นสัปดาห์หน้าได้ไหมค่ะ หรือให้ท่านอื่นบูชาก่อนก็ได้ค่ะ เด๋วน้ำจะสั่งต่อได้ต้องวันจันทร์ค่ะ เพราะโอนเงินสามวันนี้ไม่ได้แน่นอนค่ะ

5. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ตะโพนสวยจังคุณน้ำ

เอาไว้เรียกลูกค้านะ แจ่มจริงๆเร่ยยย

6. น้ำดี1

น้ำยังไม่รู้เรยว่าเขาเอาไว้ทำอะไรค่ะตะโพน รู้แต่ว่าเก็บใส่ตู้ไปหมดทุกชิ้นเรย เหลือแต่หุ่นพยนต์นำมาผูกเชือกห้อยที่หน้าต่างค่ะ

7. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ค้าขายเงียบๆเอาออกมาตั้งจิตถึงลพ.ขอให้ขายของได้แล้วดีดเบาๆ เดี๋ยวลูกค้าก็มาเอง

คุณเบนชุดใหญ่เดินธุดงค์มาถึงแล้วนะครับ ส่วนของที่จะส่งไปคงจะส่งวันจันทร์นะครับ ของจะได้ไม่ตกค้างที่ไหน

8. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

รับทราบครับผม และขอบพระคุณมากๆครับ:cool:

9. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะบอกคุณน้ำอยู่พอดีว่าการถ่ายรูปพระ ให้วางบนโต๊ะแล้วถ่ายจะดูดีกว่า วางถ่ายบนพื้น แม้ท่านจะอยู่ในกล่องหรือบนกล่องก็ตาม ในความรู้สึกของคนดูภาพเค้าจะรู้สึกแปลกๆ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้คิดอะไรก็ตาม หรือถ้าจะวางแบบนั้นอยู่ก่อนวางกล่องหาผ้าปูซักผืน ไม่ให้เห็นกระเบื้องก็จะดีมากๆครับ

10. น้ำดี1

ขอบคุณค่ะ น้ำก็ไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ พอดีวันนั้นไปรษณีย์มาส่งกล่องพระอีกสองกล่อง แกะกระดาษเสร็จก็หยิบพระที่ได้รับจากคุณเบนส่งมาพร้อมกันหยิบวางบนกล่องถ่ายเรยค่ะ อีกอย่างโต๊ะน้ำก็ไม่มีค่ะ เพราะที่มีก็วางเครื่องคอมไปสองเครื่องแล้ว อีกตัวก็วางเครื่องปรินเตอร์ ถ่ายในห้องก็ทำไม่ได้เพราะห้องน้ำเก็บพระอย่างอื่นไว้เยอะค่ะ เลยไม่ต้องการเผยแพร่ ก็เหลือแต่วางบนพื้นนี่แระค่ะง่ายสุด วันหลังก่อนถ่ายจะได้หาผ้ามารองไม่ให้เห็นพื้นค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

11. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ดีกว่าไว้ในธนาคาร ใจถึงยอมรับ มุมมองไกล วันนี้ราคานี้วันข้างหน้าคอยดูท่านเบนจะร้องยิ่งกว่านี้ ได้แต่ดูรูป ของคุณน้ำดี

12. น้ำดี1

ใช่แล้วค่ะพี่ พ่อน้ำมอบพระหลวงปู่บุญที่ได้มาสมัยบวชรับใช้หลวงปู่เพิ่มมาให้น้ำตอนนี้ร่วมร้อยองค์ พ่อบอกสมัยนั้นบูชามาพระชัยวัฒน์พิมพ์คอหนอกออกจากวัดเพียงองค์ละ 600 บาท พ่อน้ำเช่ายกช่อมา น้ำก็ได้รับ่จากพ่อมาทั้งช่อ พระเนื้อยาวาสนาพ่อก็บูชามาจากวัดสมัยนั้นสี่ห้าองค์ได้ น้ำก็ได้มาองค์นึงเป็นเศียรโล้นสะดุ้งกลับไม่จุ่มรัก ยิ่งพระเนื้อดินเผาพิมพ์ซุ้มรัตนตรัย พ่อบูชามาสมัยนั้นองค์ละ 300 บาท ใบที่บูชาจากทางวัดยังอยู่ในซองทุกองค์ บูชามาเกือบสามสิบองค์ น้ำก็เก็บไว้อย่างดี ไม่เคยคิดให้ใครบูชาต่อแม้แต่องค์เดียว ให้มาได้ร่วมปีแล้ว ปัจจุบันราคาไปไกลมากทุกองค์ น้ำถึงมีคติอยู่อย่างนึง หากจะเช่าหาวัตถุมงคลใดเก็บไว้ควรเริ่มเช่าตั้งแต่ราคายังไม่สูงเกินไปนัก ที่น้ำไม่ได้นำติดตัวเพราะตั้งใจเก็บอย่างเดียว เช่ามาก็ใส่กล่อง ใส่ตู้หมด ไม่เคยคิดปล่อย เพราะวันนี้ยังไม่แพง แต่วันข้างหน้ารับรองแพงกว่านี้เป็นสิบเท่าแน่นอนค่ะ และยังจะหาไม่ได้อีกด้วย

13. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ต้องเอามาใช้บ้างครับ เพราะพระของหลวงพ่อใช้ได้จริง รับรองไม่เกินสองสามวันเห็นผล พระองค์นี้เก่งแบบเห็นกับตาไม่ได้ฟังใครมาเล่า ลองใช้อธิฐานดีๆ

14. น้ำดี1

ได้ใช้แล้วค่ะพี่ วันนี้น้ำนำเหรียญหลวงพ่อทรงหน้าพระพุทธรุ่นแรกที่บูชาจากพี่เขาไปใส่ตลับทองมา แล้วก็ซื้อแหนบมาใส่พระติดกับกระเป๋าเสื้อค่ะ แต่เมื่อก่อนน้ำเคยให้สัจจะต่อหน้ารูปเหมือนหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่มไว้ค่ะว่าชั่วชีวิตนี้น้ำจะแขวนแค่เศียรโล้นสะดุ้งกลับหลวงปู่บุญเท่านั้น ทุกวันนี้พระที่ติดตัวก็มีเพียงเศียรโล้นหลวงปู่บุญ 5 องค์ ไม่เคยนำพระองค์อื่นมาแทนที่เรยค่ะ แต่ตอนนี้มีแหนบห้อยพระหลวงพ่อทรงเป็นครั้งแรกที่ติดตัวไว้ และก็เป็นพระเครื่องหลวงพ่อองค์แรกเช่นกันที่ไม่ใช่หลวงปู่บุญแล้วน้ำนำติดตัว ก็คิดว่าคงไม่ผิดสัจจะที่ให้ไว้กับหลวงปู่ค่ะ

15. benay

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)

ชมไปพลางๆก่อนน่ะครับ เดี๋ยวมีมาเพิ่ม อิอิ:cool:

16. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่ฝากไว้4รายการโอนแล้วครับยอด3,200-ส่งได้ขอบคุณมากครับ รอชมรายการใหม่อยู่ครับพักก่อนเข้าเวปยากมากเลยไม่ค่อยได้เข้ามาดู

17. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีอารายมาอัพเดจมั่งสุดหล่อ

มาเกาะขอบจอ รอชม คิกๆๆ

18. น้ำดี1

รบกวนถามนิดสิค่ะ ตะโพนแบบใบเล็ก ๆ ที่ห้อยคอนี่มีป่าวค่ะ แล้วราคาบูชาเท่าไรค่ะ

19. benay

ตะโพนขนาดห้อยคอใบเล็กมีครับ ราคาหลักพันต้นๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีของครับผม :cool:

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อย่าลืมสัญญาใจนะครับ รูปหล่อ