หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ ต.กุดพิมานอ.ด่านขุนทด นครราชสีมา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 14 กันยายน 2011.

1. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงโชว์อีกรอบครับคราวที่แล้วถ่ายรูปไม่ดีครับ ไม่ค่อยมีพระของหลวงพ่อ เดียวหลังสงกรานจะเอาไปเลี่ยมแล้วครับ
    องค์แรกครับ รูปเหมือนนั่งลอยองค์ล.พ.คูณ เนื้อทองคำ รุ่น ลาภ ยศ ทวี คูณ ปี2538 กระทรวงแรงงานและสวัสดิการสังคมร่วมกับสำนักงบประมาณสำนักนายกรัฐมนตรีจัดสร้าง พิธีปลุกเสกเดี่ยว ๗ คืน ทำจากเนื้อทองคำสวิสบริสุทธิ์ 99.99 % น้ำหนัก 19.5 กรัม แพรนด้า จิวเวลรี่เป็นผู้ผลิต ใต้ฐานมีตราสำนักสำนักงบประมาณ องค์นี้หมายเลข 2938
    องค์ที่2 ปี22ตลาดไทร บล็อกมีลูกตา ถามหน่อยครับทำไมรุ่นนี้คนไม่ค่อยเล่นกัน แล้วบล็อกไม่มีลูกตาทำไมถึงเป็นบล็อกนิยมครับ
    ใครพอทราบประวัติรุ่นนี้บ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      171.5 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      189.9 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      299.3 KB
      เปิดดู:
      99
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  2. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    93

ทานอะไรเ็ย็นๆตอนบ่ายร้อนๆแบบนี้ก่อนนะครับ :) :) :)

3. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

93

ลงอีกรอบนะครับ ส่วนตัวชอบรุ่นนี้มากครับ ตอนนั้นซื้อศักดิ์สิทธิ์เล่มที่แจกรุ่นนี้ร่วม 20 เล่มได้นะครับเพื่อจะเอาเหรียญ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

กราบหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ พระอริยเจ้าแห่งวัดบ้านไร่ ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

5. Wannachai001

93

เหรียญเจ้าสัวเกษมสุขคูณลาภ

6. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG] [​IMG]

กราบหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ พระอริยเจ้าแห่งวัดบ้านไร่ ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พระสวยครับพี่เนื้อทองคำ ผมมีรูปหล่อหลวงพ่อแค่เนื้อเงินกับเนื้อหยก

ตลาดไทรเก่าที่ถามนี้

เอาเป็นว่าีมีเก๊มีปลอมมีเสริม .........บ้างก็เล่นทั้งสองพิมพ์ บ้างก็ไม่ยอมรับพิมพ์มี

ลูกกะตาเหมือนเหรียญ2517สมัยก่อนไม่ยอมรับหลายพิมพ์จนวันหนึ่งความจริงเปิด

เผยไอ้พิมพ์ที่ว่าปลอมๆเมื่อ14-15ปีที่แล้วทุกวันนี้หลักหมื่น

วัตถุมงคลหลวงพ่อสร้างเยอะหาข้อมูลมาแยกแยะยากครับ แนะนำให้เก็บรุ่นที่มั่นใจ

จะสบายใจดีกว่าครับ ส่วนตัวตลาดไทรผมบูชามาเกือบ 30 เหรียญทั้งมีและไม่มีลูก

ตาพยายามหาข้อมูลให้ชัดเจนอยู่ครับแต่เห็นของเซียนพระโคราชแล้วของเขาดูง่าย

สบายตามากๆครับ

ร้อนจริงๆครับช่วงนี้เมื่อวานพายุฤดูร้อนเข้าลมแรงฝนแรงมาก ผมไปทอดผ้าป่านี้

ขากลับผ่านลมผ่านฝนมาเป็นช่วงๆ

รุ่นนี้มีของเก๊มาพร้อมๆกับของแท้ที่ออก ผมมี 1 เหรียญออกแบบสวยมากๆ

พี่ Wannachai001 ก็น่าจะเป็นอีกท่านที่นับถือหลวงพ่อคูณมาก ผมเห็นที่พี่นำลง

นี้ต้องศรัทธราแล้วครับไม่งั้นไม่น่าจะเก็บไว้มากขนาดนี้

8. Chang_oncb

9. Wannachai001

93
    รุ่นนี้มีของเก๊มาพร้อมๆกับของแท้ที่ออก ผมมี 1 เหรียญออกแบบสวยมากๆ

พี่ Wannachai001 ก็น่าจะเป็นอีกท่านที่นับถือหลวงพ่อคูณมาก ผมเห็นที่พี่นำลง

นี้ต้องศรัทธราแล้วครับไม่งั้นไม่น่าจะเก็บไว้มากขนาดนี้[/QUOTE]

ใช่ครับ เคยไปกราบท่านพร้อมคณะศักดิ์สิทธิ์อยู่เที่ยวนึง คุณสุวิทย์พาไปรอที่โรงครัว(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ผมนั่งอธิษฐานขอให้ท่านช่วย(ตอนนั้นการเงินแย่มาก) พอท่านเดินเข้ามา มองผมแต่ไกล ต้องหลบตาท่านเลย

ตอนเดินเข้าไปให้ท่านเคาะหัว แล้วยื่นเงินถวายท่าน ผมถวายแบ็งค์ 20 ใหม่ๆ 2 ใบ ท่านรับมาแล้วนิ่งไปสักครู่แล้วคืนให้เลยทั้ง 2 ใบ ผมก็งงๆ นะ เอ..อยากทำบุญกับท่านนี่่นา ไง๊ถึงคืนมาได้ ไม่ได้ฉุกใจเลย พอหวยงวดนั้นออก ไปหยิบแบงค์มาดู มีใบนึงเลขท้าย 3 ตัวตรงกับเลขท้าย 3 ตัวบนงวดนั้นพอดีๆ ไม่ต้องกลับเลย

นึกแต่ด่าตัวเอง ก็ขอให้ท่านช่วย แล้วท่านก็ช่วยแล้ว ไม่มีดวงเอง :':)':)'(

10. Chang_oncb

11. boonmobile

รุ่นนี้สวยจังเลยครับ ชื่อก็เป็นมงคล

12. boonmobile

ขอบคุณมากครับคุณจัมโบ้ แล้วมีรุ่นแนะนำไหมครับแบบไม่แรงมาก ประวัติชัดแจ้งบ้างครับ

13. Wannachai001

93
  14. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใช่ครับ เคยไปกราบท่านพร้อมคณะศักดิ์สิทธิ์อยู่เที่ยวนึง คุณสุวิทย์พาไปรอที่โรงครัว(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ผมนั่งอธิษฐานขอให้ท่านช่วย(ตอนนั้นการเงินแย่มาก) พอท่านเดินเข้ามา มองผมแต่ไกล ต้องหลบตาท่านเลย

ตอนเดินเข้าไปให้ท่านเคาะหัว แล้วยื่นเงินถวายท่าน ผมถวายแบ็งค์ 20 ใหม่ๆ 2 ใบ ท่านรับมาแล้วนิ่งไปสักครู่แล้วคืนให้เลยทั้ง 2 ใบ ผมก็งงๆ นะ เอ..อยากทำบุญกับท่านนี่่นา ไง๊ถึงคืนมาได้ ไม่ได้ฉุกใจเลย พอหวยงวดนั้นออก ไปหยิบแบงค์มาดู มีใบนึงเลขท้าย 3 ตัวตรงกับเลขท้าย 3 ตัวบนงวดนั้นพอดีๆ ไม่ต้องกลับเลย

นึกแต่ด่าตัวเอง ก็ขอให้ท่านช่วย แล้วท่านก็ช่วยแล้ว ไม่มีดวงเอง :':)':)'([/QUOTE]

เรื่องนี้มี 2 ท่านที่เล่าลักษณะคล้ายๆกันนี้ในกระทู้...

จริงๆเรื่องแบบนี้มีอีกเยอะมากๆผมพูดได้เต็มปากว่าไม่ใช้อุปทานไม่ใช้การคิดไปเอง

หลวงพ่อช่วยจริงๆ บก. สุวิทย์นี้ผมเคยคุยกับเขา แต่เคยเจอกันอยู่แต่ไม่ได้คุย

ตอนไปกราบหลวงพ่อท้วม ที่วัดท่านอยู่สุราษฎ์

เขาพาคณะไปกราบหลวงพ่อคูณตั้งแต่ยุคหนังสือโพธิญาณ ก่อนที่เขาจะมาอยู่

ศักดิ์สิทธิ์อีก ผมมีหนังสือโพธิญาณเก่าๆ พาคณะไปกราบไปฝั่งตะกรุดกับหลวงพ่อที่

วัดสระแก้ว ช่วงปี 2526 ถ้าผมหาหนังสือเจอผมจะนำมาลงให้ชมครับ

................

เล่าเรื่องหวยแล้วเอาซะหน่อย ลองสังเกตุดูนะครับช่วงวันเกิดหลวงพ่อหลายต่อหลาย

ปีมานี้ หวยจะออกอายุท่านบ้าง ปีเกิดท่านบ้าง วันเกินท่านบ้างอะไรที่เกี่ยวกับท่าน

ลองไปหาอ่านหนังสือศักดิ์สิทธิ์ดูจะทราบเรื่องจริงชัดเจน

ตัวผมเองทราบเรื่องนี้แต่ถึงช่วงอายุครบวันเกิดหลวงพ่อทีไรก็มักจะลืมหรือไม่ก็ไม่

สนใจไปสนใจเลขอื่น จนมาปีหนึ่ง นึกขึ้นได้ถึงหลวงพ่อ เดือนนี้เดือนเกิดหลวงพ่อ

หลวงพ่ออายุเท่าไหร่ นั่งคิดแล้วโทรบอกให้ซื้อหวย เงินไม่กี่ร้อยบาท แต่นั้นเป็นครั้ง

แรกและครั้งเดียวในชีวิตที่ผมถูกหวย ปัจจุบันผมก็ยังตามหาฝันกับตัวเลขเช่นเดิม

แม้คนโคราชเองก็ถูกกันเยอะมากเขาบอกว่าหวยอายุหลวงพ่อ

แ่ต่เรื่องศรัทธราของผมในหลวงพ่อมันไม่ใช้แค่เรื่องตัวเลขอย่างเดียวครับ

16. Jumbo A

รุ่นกูรักมึงที่ท่านพลศิริแจกนี้เลยครับ ประวัติชัดเจน ชื่อรุ่นจริงใจ:cool::cool:

:cool: ลงชื่อขอได้เลยครับ.........แต่ถ้าจะเอาแบบแหร่มๆ ก็ต้องเหรียญปี 2517

ยอดนิยม ของท่านครับ 2512กับ2519 ไปไกลมากครับ

หรือมีโอกาสแนะนำที่วัดครับรุ่นฉลองพิพิธภัณฑ์ หรือ พระกริ่งรุ่นที่สร้างศาลากลางน้ำ

ที่กำลังก่อสร้างปัจจุบันนี้ครับได้ร่วมบุญกับหลวงพ่อ..........

พระกริ่งเทพวิทยาคม น่าจะพอมีให้บูชาที่วัดครับ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  17. Wannachai001

93
    เรื่องนี้มี 2 ท่านที่เล่าลักษณะคล้ายๆกันนี้ในกระทู้...

จริงๆเรื่องแบบนี้มีอีกเยอะมากๆผมพูดได้เต็มปากว่าไม่ใช้อุปทานไม่ใช้การคิดไปเอง

หลวงพ่อช่วยจริงๆ บก. สุวิทย์นี้ผมเคยคุยกับเขา แต่เคยเจอกันอยู่แต่ไม่ได้คุย

ตอนไปกราบหลวงพ่อท้วม ที่วัดท่านอยู่สุราษฎ์

เขาพาคณะไปกราบหลวงพ่อคูณตั้งแต่ยุคหนังสือโพธิญาณ ก่อนที่เขาจะมาอยู่

ศักดิ์สิทธิ์อีก ผมมีหนังสือโพธิญาณเก่าๆ พาคณะไปกราบไปฝั่งตะกรุดกับหลวงพ่อที่

วัดสระแก้ว ช่วงปี 2526 ถ้าผมหาหนังสือเจอผมจะนำมาลงให้ชมครับ

................

เล่าเรื่องหวยแล้วเอาซะหน่อย ลองสังเกตุดูนะครับช่วงวันเกิดหลวงพ่อหลายต่อหลาย

ปีมานี้ หวยจะออกอายุท่านบ้าง ปีเกิดท่านบ้าง วันเกินท่านบ้างอะไรที่เกี่ยวกับท่าน

ลองไปหาอ่านหนังสือศักดิ์สิทธิ์ดูจะทราบเรื่องจริงชัดเจน

ตัวผมเองทราบเรื่องนี้แต่ถึงช่วงอายุครบวันเกิดหลวงพ่อทีไรก็มักจะลืมหรือไม่ก็ไม่

สนใจไปสนใจเลขอื่น จนมาปีหนึ่ง นึกขึ้นได้ถึงหลวงพ่อ เดือนนี้เดือนเกิดหลวงพ่อ

หลวงพ่ออายุเท่าไหร่ นั่งคิดแล้วโทรบอกให้ซื้อหวย เงินไม่กี่ร้อยบาท แต่นั้นเป็นครั้ง

แรกและครั้งเดียวในชีวิตที่ผมถูกหวย ปัจจุบันผมก็ยังตามหาฝันกับตัวเลขเช่นเดิม

แม้คนโคราชเองก็ถูกกันเยอะมากเขาบอกว่าหวยอายุหลวงพ่อ

แ่ต่เรื่องศรัทธราของผมในหลวงพ่อมันไม่ใช้แค่เรื่องตัวเลขอย่างเดียวครับ[/QUOTE]

ใช่ครับ ผมก็คุ้นๆว่าเคยอ่าน อ่านแล้วยังรู้สึกว่าเออ ทำไมเรื่องถึงได้คล้ายกับที่ตัวเองเจอได้แบบนั้น :cool::cool::cool:

18. Wannachai001

93

พระผงรุ่นคุณพระเทพประทานพร รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับคุณจัมโบ้เอ

19. boonmobile

กติกายังไงบ้างหรอครับ อยากขอรับสักเหรียญครับ

20. Jumbo A

ลงชื่อไว้ได้เลยครับแจ้งที่อยู่ให้ท่านพลศิริทราบครับ:cool: