หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010

ขอโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยนะครับ
    องค์พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านเมตตาสร้างพระพุทธปฐวีธาตุ รุ่นแทนคุณบิดามารดา
    เพื่อมอบเป็นพิเศษแด่ท่านที่ร่วมประมูลฯมา ณ โอกาสนี้
    ตามภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      5,613
      ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      5,580
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      5,585
      ขนาดไฟล์:
      80.8 KB
      เปิดดู:
      5,529
      ขนาดไฟล์:
      100 KB
      เปิดดู:
      5,679
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  2. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    ขอความเจริญในธรรม จงมีแก่ท่านสมบัติ ที่ได้บำเพ็ญบุญกุศลในวาระครบรอบวันเกิดอีกวาระหนึ่ง ,ท่าน Jokkey รวมทั้งทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างบุญร่วมกันกับนักรบธรรม เพื่อยังประโยชน์แก่ พุทธสถานภูดานไห
    ขอบุญกุศลนี้เป็นปัจจัยน้อมนำท่านทั้งหลายสู่จุดหมาย อันมีพระนิพพานเป็นที่สุด

3. Phoobes

ช่วงนี้ผมอยู่ที่เชียงใหม่ ไม่ค่อยสะดวกในการใช้อินเตอร์เนตสักเท่าไรนัก ตระเวณหาทำเลที่พักอาศัยที่นั่นที่นี่ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาสนทนา คงได้แต่คอยติดตามความเคลื่อนไหวน อย่างไรแล้วค่อยเล่าสู่กันฟังนะครับ

ภูเบศวร์

4. Jokky

Jokky เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติรายงานตัวครับ..กระผมพร้อมครอบครัวแและ..คุณโกสน..เดินทางถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วครับ..การเดินทางครั้งนี้เป็นการบำเพ็ญบุญกุศลในวาระครบรอบวันเกิดอีกวาระหนึ่ง ของผมกับคุณพี่สมบัติมาก..พอดีครับ ผมได้กราบสักการะองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช..และคุณแม่ชม..ที่ภูดานไหเปลี่ยนแปลงมากครับสวยงามทั้งคำสั่งสอนขององค์พ่อแม่ครูอาจารย์และสถานที่ครับ.(รอติดตามชมภาพจากคุณพี่สมบัตินะครับ) ขอให้ทุกๆท่านที่ร่วมส่งปัจจัย..ร่วมแรงกาย..เพื่อสร้างวัดภูดานไหมีความสุขความเจริญ สว่างไสวทั้งทางโลกและทางธรรมจนกว่าจะเข้าพระนิพพานทุกท่านเทอญ

5. กร hondacivic

กร hondacivic เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งการโอนปัจจัยเพื่อร่วมสร้างพุทธสถานภูดานไหครับ

ผมโอนให้แล้วครับ วันที่ 25 มี.ค.2555 จาก ปภากร ครับ (ขอบคุณคุณ IT Man มากครับ และขอบพระคุณพ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช ที่มีเมตตามากครับ) พระพุทธปฐวีธาตุ:cool: ที่ได้ ผมจะใช้ในการภาวนาเป็นหลักครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      71
  6. sarutha

sarutha เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้านี้ตอนประมาณ ตี5 ผมนิมิตองค์เทพท่านมาโปรด ผมนั้นปีติจนกลั้นน้ำตาใว้ไม่อยู่ ต่อมาผมสอบถามผู้มีญาณ ท่านบอกว่าคือ องค์ท้าวมหาพรหม ชินะปัญจะระ และรูปด้านบนคือ องค์ท่านในอีกปางนึงครับ
    http://palungjit.org/threads/ประวัติ-ท่านท้าวมหาพรหมชินนะบัญจะระ.68606/

7. Phoobes

ขอบพระคุณท่านSomlatri ครับ ผมก็เพียรพยายามตามกำลังเท่าที่จะสามารถกระทำได้ ส่วนโอกาสจะเปิดแค่ไหนก็ให้เป็นไปตามเหตุปัจจัย หากยังไม่มีช่องทางที่ดีก็คงดำเนินสิ่งที่เป็นปัจจุบันไปก่อน ยังคงเป็นคนกรุงเหมือนเดิม มีโอกาสดีๆค่อยไปเป็นคนเมือง(เหนือ)ครับ

8. Phoobes

เป็นมงคลนิมิตทีเดียวครับ อาจด้วยเพราะความเป็นผู้มีกุศลจิต สร้างบุญกุศลมากอย่างเต็มกำลังความสามารถ องค์ท่านจึงได้ทรงเมตตาได้ให้รับรู้ ขอยินดีกับท่านฉันทะธรรม ขอท่านเจริญรุ่งเรืองในกิจการค้าและเจริญในทางธรรมยิ่งขึ้นไปนะครับ

9. Phoobes

อนุโมทนาและยินดีกับคุณปภากรด้วยครับ ขอเจริญในธรรมยิ่งขึ้นไปครับ

10. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันครับผมกลับถีงบ้านเวลาประมาณ 15.00น.ขอให้คุณJokkyและครอบครัวเจริญโลกเจริญธรรมยิ่งๆขึันไป.....

11. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ขอให้ความตั้งใจของท่านพี่ภูเบศวร์ จงสำเร็จ ดังที่ตั้งใจไว้ในทุกประการ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  12. sarutha

โมทนา สาธุ สาธุ ร่วมกันครับ

13. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011

...ความเมตตาขององค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช...ที่มีให้กับทุกๆท่านไม่มีที่สุดไม่มีประมาณ
    ......ขอทุกๆท่านน้อมเข้ามาสู่จิตสู่ใจ เป็นแรงบันดาลใจในการสร้างความดี สร้างบารมีต่อไป...

สาธุ สาธุ สาธุ

14. TawanT

TawanT เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณสมบัติที่ได้ให้ความรู้กับพวกเราว่ารูปด้านบนที่ผมถ่ายจากปักกิ่งนั้นเป็นท้าวมหาพรหม สาธุครับ

15. TawanT

ท่านภูเบศร์ ถ้่ามีที่ไหนน่าสนใจแนะนำผมบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

16. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

คุณภูเบศร์ อยากได้แบบไหนล่ะครับ ถ้าไม่รังเกียจก็บอกกันมั่งนะครับ เผื่อหนูจะช่วยกัดแร้วได้บ้าง

17. โพธิญาน

โพธิญาน สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2011
    ขออนุโมทนากลับทุกท่านที่ได้สร้างวัดที่ภูดานไหทุกท่านครับ
    เมื่อว่านผมกลับจากวัดที่ภูดานไหมาถึงบ้านประมาณ5โมงเย็นพี่จ็อกกี่ขับมาส่งถึงบ้านเลยครับ ผมขอขอบพระคุณพี่จ็อกกี่มากครับในการเดินทางทุกทุกครั้ง ที่ทำให้ผมได้ข้อคิดในการปฎิบัติธรรมครับ ในการเดินทางไปกราบพ่อแม่ครูบาอาจารย์ พ.สุรเตโช ในครั้งนี้ได้ข้อคิด ได้ข้อปฏิบัติมาปรับใช้ในการปฎิบัติธรรมของตัวเอง เพื่อที่จะได้เห็นทางดำเนินตามรอยพ่อแม่ครูบาอาจารย์อย่างถูกตรงครับ
    กราบ กราบ กราบพ่อแม่ครูบาอาจารย์ พ.สุรเตโช
    น้อง โกศล

18. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    กราบสวัสดี นรธ.และญาติธรรมทุกท่าน,

ผมเองก็พึ่งจะเดินทางมาถึงแม่สอด เมื่อราวๆ 7 โมงกว่าของเช้าวันนี้ (ออกเดินทางจากกุฉินารายณ์เวลา 6 โมงครึ่งของเมื่อวาน โดยมีครูชาติและครอบครัวเดินทางมาส่งที่ท่ารถเช่นปกติหลายปีที่ผ่านมา...ขอบคุณเพื่อนผมท่านนี้มากที่คอยดูแลกันมาโดยตลอด)

วันเกิดวาระนี้มีความสำคัญกับผมเป็นอย่างยิ่งในชีวิต เพราะได้บำเพ็ญกุศลกับองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช เพื่อน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา อุทิศแด่คุณบิดามารดา ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ องค์เทพเทวา อันสืบทอดต่อๆกันมาจวบจนปัจจุบันชาติ

ในวาระแทนคุณบิดามารดานี้ มีผู้ที่วันคล้ายวันเกิดอยู่ในวาระดียวกันสามคนคือผมกับคุณจ๊อกกี้ (24 มี.ค) และคุณแจ๋ว ผู้ซึ่งเป็นบุตรีของคุณแม่ชม ( 23 มี.ค) นอกจากนี้ยังมีท่านพิเชฐ น้องโกศล และท่านที่ร่วมประมูลรับวัตถุมงคลมา รวมปัจจัยแล้วได้ประมาณ 1 แสนนิดๆ (ผมจะดำเนินการจัดส่งวัตถุมงคลให้ในวันพรุ่งนี้)
    ทั้งนี้...การบำเพ็ญกุศลประกอบด้วยรายละเอียดปลีกย่อยต่างๆดังนี้

1. การทำบุญตักบาตร
    2. การเจริญสติ บำเพ็ญเพียรภาวนา
    3. การถวายอุปัฐากแด่องค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช
    4. การช่วยกันสร้างพุทธสถานภูดานไหทั้งผ่านทาง...
    - กำลังทางปัจจัยก่อสร้าง
    - กำลังทางแรงกาย เช่น รื้อศาลาหลวงปู่ศรีสุทโธ เพื่อถมดินสร้างใหม่ การถมดิน ณ โรงครัวใหม่ การติดตามงานสร้างถนนและไฟฟ้าเข้าวัด เป็นต้น
    - กำลังทางสติปัญญา การบอกบุญ เสนอรายงานกิจกรรมต่างๆ
    ฯลฯ

ดังนั้นผลบุญกุศลที่ข้าพเจ้าและเหล่าญาติธรรมได้บำเพ็ญมา ขอให้ทุกท่านที่ผ่านมาพบ มาอ่าน มารับรู้ จงมีส่วนในบุญกุศลที่พวกเราได้เพียรสร้างมาทุกประการ

ขอให้ท่านมีแต่ความสุขความเจริญฯ
    สมบัติ เพ็งพล
    26 มี.ค.'55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  19. sarutha

โมทนาบุญกับท่านสมบัติและทุกๆท่านด้วยครับ
    เมื่อซักครู่กระผมได้โอนเงินร่วมบุญตามที่ได้แจ้งเจตจำนงกับพ่อแม่ครูอาจารย์ไว้ เป็นจำนวนเงิน 1แสนบาท(โอนทั้งหมด3ครั้ง)
    ขอเชิญเหล่านรธได้โปรด โมทนาบุญกับผมด้วยครับ สาธุ สาธุ

20. TawanT

โมทนาสาธุกับท่านสมบัติและญาติธรรมทุกท่านครับ