หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    โมทนาสาธุในบุญกับทุกๆท่านนะครับ
    ขอให้ท่านนนต์และคณะเดินทางโดยสวัสดิภาพ

2. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเมล์ด้วยครับ.......................

3. kumlungjai

kumlungjai เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จ TOP4 ยังมีให้ทำบุญหรือไม่ครับ

สวัสดีครับ ผมพึ่งเข้ามาศึกษากระทู้ หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิต
    มีความสนใจในการปฏิบัติธรรม สนใจอยากร่วมทำบุญบูชา
    พระสมเด็จ TOP4 ไม่ทราบยังพอมีไหมครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับทุกท่านที่ทำบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ

4. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011

พระพญาเหล็ก(ไหล)น้ำหนึ่ง พิมพ์พระพุทธ ที่สวยงามมากอีกองค์หนึ่ง วรรณะสีปีกแมลงทับ(ค่อนข้างเข้ม) ขนาดใกล้เคียงกับองค์แรกคือกะทัดรัด ไม่เล็กไม่ใหญ่ อัญเชิญขึ้นคอกำลังงามทีเดียว

เนื่องด้วยมีท่านที่มีจิตศรัทธาถึงสองท่าน คือ คุณckj tongและคุณพิศดู ร่วมทำบุญกับพ่อแม่ครูอาจารย์ สถานปฏิบัติธรรมภูดานไห โดยถวายปัจจัยทำบุญท่านละ 5000บาท และศรัทธาในพระพญาเหล็ก(ไหล)อันเป็นตำนานที่กล่าวขานกันมานาน ซึ่งเป็นความใฝ่ฝันของผมด้วยเช่นกัน ซึ่ง ณ ปัจจุบันนี้ หาผู้ที่มีวิชาจะอัญเชิญท่านมาได้น้อยนัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งเหล็กไหลน้ำหนึ่ง อาจารย์หลายท่านก็ละจากโลกนี้ไปแล้ว ท่านที่ยังคงอยู่ก็ไม่ได้สร้างเพิ่มขึ้นอีก วิชาทางด้านนี้ก็ยากจะหาผู้ที่จะสืบทอด อีกทั้งยังต้องเป็นผู้มีบารมีด้วย
    จึงทำให้พระพญาเหล็กนับวันจะหายากขึ้น และพบเห็นได้น้อยลงทุกที ใช่ว่าผู้มีทรัพย์มากจะได้ครอบครองธาตุกายสิทธิ์นี้ ต้องเป็นผู้มีศรัทธาและบุญสัมพันธ์กันกับท่านผู้สถิตย์รักษาด้วย จึงได้น้อมนำมาได้พบเจอ
    นี้เป็นสิ่งที่ผมได้รับความรู้มาจากท่านที่อยู่ในแวดวง
    ซึ่งพระพญาเหล็กทั้งสององค์ คือองค์ก่อนหน้าและองค์นี้ จะว่าไปแล้วก็เรียกได้ว่าเป็นของรักของหวง แต่เพื่อประโยชน์แก่พระศาสนาซึ่งเป็นประโยชน์อันยิ่ง และได้ร่วมสร้างบุญบารมีร่วมกันกับท่านทั้งสองด้วย ก็เป็นความปิติอิ่มบุญของผม ยิ่งได้เห็นถาวรวัตถุของทางวัดที่ได้สำเร็จขึ้นมา ยิ่งน่าชื่นใจใหญ่
    พระพญาเหล็กพิมพ์พระพุทธองค์นี้ ผมจึงยินดีขอมอบแก่ท่านพิศดู ผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญสร้างวัด กับองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช
    จึงขอแสดงความยินดีกับคุณพิศดูและคุณ ckj tongด้วยครับ ที่พระพญาเหล็ก(ไหล)ทั้งสององค์ได้เสด็จไปคุ้มครองปกปักษ์รักษา ตามจิตศรัทธาและความปรารถนาของท่านทั้งสอง
    ขออนุโมทนาบุญ
    และขออานิสงค์ผลบุญนั้นเป็นปัจจัยเกื้อหนุน ให้ท่านทั้งสองและครอบครัวประสบแต่ความเจริญรุ่งเรือง สว่างไสว ทั้งทางโลกและทางธรรม และสำเร็จ สมประสงค์ ตามความปรารถนาทุกประการครับ

Phoobes
    1มี.ค.2555

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Phoobes

สวัสดีครับ คุณkumlungjai ยินดีต้อนรับครับ

ที่บอร์ดนี้มีเรื่องราวในทางพุทธศาสนาหลากหลาย ได้แลกเปลี่ยนพูดคุยกัน และยังมีโอกาสได้สร้างบุญร่วมกันด้วยครับ
    หากคุณkumlungjai มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญ ผมก็ยังมีพระสมเด็จTop4 มอบให้ครับ คุณkumlungjaiร่วมบุญโดยโอนเข้าบัญชีทางวัดตามที่มีรายละเอียดในกระทู้ก่อนหน้าครับ หรือติดต่อสอบถามผมทางอีเมล์ phoobes@gmail.comได้เช่นกันครับ

6. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

องค์พระท่านสวย งดงามมากทั้งสององค์ครับ

ขอโมทนาสาธุและขอบคุณในน้ำใจอันงดงามของท่านภูเบศว์
    ยินดีและโมทนาสาธุกับญาติธรรมทุกท่านด้วยนะครับ

องค์ท่านมีเมตตาชี้แนะว่า: แรงบุญ แรงศรัทธา แรงสติปัญญา บารมีแห่งองค์ผู้อธิษฐานจิต จักเป็นพลังผันแปรพลานุภาพ ให้องค์พระเป็นเกราะแก้วคุ้มภัยให้เรา จากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นแคล้วคลาดปลอดภัยได้ดียิ่ง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2012
  7. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

<center>พระกริ่งปวเรศ

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Natachai
    วาระโอกาสที่ดีในการร่วมทำบุญสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรม ภูดานไห มีค่าใช้จ่ายจำนวนมาก
    ท่านใดที่ร่วมทำบุญ ตามเงื่อนไขที่กำหนด ผมขอมอบ พระกริ่งปวเรศ พิมพ์สมบูรณ์ เพื่อเป็นกำลังใจให้ท่านละ 1 องค์ เพื่อมีไว้สำหรับบูชา

1. มียอดทำบุญรวมกันตั้งแต่ 7,000 บาทขึ้นไป
    2. นับจากวันที่ 24/02/2554ถึง วันที่ 7 มีนาคม 2555
    3. เคยหรือไม่เคยรับพระเครื่องจากญาติธรรมท่านอื่น หากต้องการรับพระจากผมยินดีมอบให้
    4. โอนเงินเข้าบัญชีตามรายละเอียดของลิงก์ และแจ้งรายละเอียดหลักฐานการโอนเงิน
    ภูดานไห: 07: ช่องทางการทำบุญ
    5. การรับพระกริ่งปวเรศ จะมารับที่ผมใน กรุงเทพฯ หรือ ฝากญาติธรรมท่านอื่นมารับแทนก็ได้ หากไม่สะดวกให้ส่งพระกริ่งปวเรศไปให้ ยินดีสะดวกเช่นกัน

ไฟล์รูปตัวอย่าง:พระกริ่งปวเรศแต่งขอบ.jpg - วิกิพีเดีย
    พระกริ่งปวเรศมีให้เลือก ต้องการพระกริ่งปวเรศ พิมพ์สมบูรณ์พูนสุข จำนวน 1 องค์ สร้างวาระใด? โปรดแจ้ง... ถ้าหากไม่ได้แจ้งผมจะมอบสร้างวาระ พ.ศ.2434
    - พ.ศ.2394
    - พ.ศ.2397
    - พ.ศ.2411
    - พ.ศ.2434

เรียน ท่าน ดร.ณัฐชัย

ตั้งแต่ 24 /2/55 ผมได้ร่วมทำบุญสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรม ภูดานไห กับพ่อแม่ครูอาจารย์ รวม 2 ครั้ง
    มียอดทำบุญรวมกัน 7,199.99 บาท

ไม่ทราบว่าผมเข้าเงื่อนไขและมีสิทธิรับพระกริ่งปวเรศ พิมพ์สมบูรณ์พูนสุข เพื่อไว้สำหรับบูชา หรือปล่าวครับ

ถ้าผมเข้าเงื่อนไขผมขออัญเชิญพระกริ่งปวเรศ จำนวน 1 องค์ สร้างวาระ พ.ศ.2411 เพื่อไว้บูชาครับผม

รบกวนแจ้งผมทาง PM ด้วยขอรับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ขอแสดงความยินดีด้วยกับผลบุญที่คุณ ckj tong ได้ปฏิบัติเข้าเงื่อนไขทุกประการ ครับ ผมขออาราธนาบารมีพุทธองค์ โปรดได้เมตตาสงเคราะห์ให้ คุณ ckj tong มีความคร่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเท้าก้าวสู่พระนิพพาน...

--- ต้องการรับพระกริ่งปวเรศ พ.ศ2411 กับผมที่กรุงเทพฯ หรือ
    --- ฝากญาติธรรมรับให้ หรือ
    --- ส่งไปให้ แจ้งรายละเอียดหรือโทรมาก็ยินดีเช่นกัน 081 801 8010

ธรรมสวัสดี
    ดร.ณัฐชัย

8. IT Man

เนื่องในวาระ 24 มีนาแทนคุณบิดามารดา
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างวัด ผ่านวิธีการประมูลพระพิมพ์
    -----------------------------------------------------------------
    1. พระพุทธปฐวีธาตุ องค์แทนคุณบิดา
    - ครบเครื่องทั้งสามสีสามพลังแห่ง ชาติ(แดง) ศาสนา(ขาว) น้ำเงิน(พระมหากษัตริย์)
    - รับกับมือองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ ณ บ้านสุขสมบัติ วาระธรรมะสัญจรครั้งที่สอง

2. พระพิมพ์สมเด็จกลักไม้ขีดลงรักปิดทอง องค์แทนคุณมารดา
    ตามรายละเอียดข้างล่างครับ

พระพิมพ์ชุดดังกล่าวข้างต้น กระผมมีครอบครองเพียงรายการละหนึ่งคู่ครับ
    เปรียบเทียบความหนากับพระพิมพ์สมเด็จวัดระฆัง
    เพื่อสมทบทุนสร้างวัดภูดานไห ประธานสงฆ์คือองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ.สุรเตโช

หมายเหตุ:
    การประมูลฯไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางวัดภูดานไหแต่อย่างใด
    เนื่องจากวัตถุมงคลข้างต้นมีน้อยและยากมาก ข้าพเจ้าจึงใช้วิธีการประมูล
    ทั้งนี้เพื่อขอตอบแทนและทำบุญร่วมกับท่านผู้มีจิตศรัทธาสูงในการสร้างวัดภูดานไห
    ซึ่ง ณ.ตอนนี้กำลังดำเนินการดังนี้
    1. โรงครัว ที่จักทำเป็นศาลารับแขกด้วย
    2. สร้างศาลาปฏิบัติธรรม หลวงปู่ศรีสุทโธ
    3. ต่อเติมกุฏิด้านล่างขององค์พ่อแม่ครูอาจารย์
    ฯลฯ

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและโมทนาสาธุในบุญกุศลนี้ร่วมกันครับ

สมบัติ เพ็งพล (IT Man)
    1 มีนาคม 2555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      215.5 KB
      เปิดดู:
      7,891
      ขนาดไฟล์:
      358.6 KB
      เปิดดู:
      26,612
      ขนาดไฟล์:
      328.7 KB
      เปิดดู:
      8,518
      ขนาดไฟล์:
      182.1 KB
      เปิดดู:
      6,502
      ขนาดไฟล์:
      161 KB
      เปิดดู:
      6,442
      ขนาดไฟล์:
      220.5 KB
      เปิดดู:
      7,775
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  9. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่าน Dr.Natachai ผม มานิตย์ (พิศดู) ได้ร่วมทำบุญสร้างสถานปฏิบัติ<wbr>ธรรม ภูดานไห
    --- โดยร่วมบุญผ่าน ดร.นนต์ 1,200 บาท
    --- คุณภูเบศว์ 1,500 บาท , 5,000 บาท

ดร.ณัฐชัย แจ้งว่าร่วมทำบุญ 7,000บาทจะมอบพระกริ่งปวเรศ ผมสนใจขอรับ พระกริ่งปวเรศ พิมพิ์สมบูรณ์ปี พ.ศ.2411 ไม่ทราบว่าจะได้หรือไม่ครับ หรือว่าผมต้องทำอย่างไรเพิ่มเติ<wbr>มครับผมอยากมีไว้บูชาสักองค์ครั<wbr>บผมได้แต่อ่านบทความจาก ดร. ผมได้แนบสลิปการโอนมาด้วยครับ

<wbr> <wbr> ขอบคุณมากครับ
    <wbr> <wbr> มานิตย์ (พิศดู)

ท่านที่ 2 ขอแสดงความยินดีด้วยกับผลบุญที่ คุณ มานิตย์ (พิศดู) ได้ปฏิบัติเข้าเงื่อนไขทุกประการ ได้พระกริ่งปวเรศ ครับ

ผมขออาราธนาบารมีพุทธองค์ โปรดได้เมตตาสงเคราะห์ให้
    คุณ มานิตย์ (พิศดู) มีความคร่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเท้าก้าวสู่พระนิพพาน...

--- แล้วจะจัดส่งพระกริ่งปวเรศไปให้ ตามที่อยู่ที่ได้แจ้งมาในอีเมล์

ธรรมสวัสดี
    ดร.ณัฐชัย

10. IT Man

ขอโมทนาสาธุในกุศลผลบุญนี้กับทุกๆท่านด้วยครับ
    ขอเจริญในธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2012
  11. wanchai99

wanchai99 Active Member

ขอกราบองค์หลวงปู่แหวน. ขอกราบองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ พ. สุรเตโช.
    สวัสดีท่าน นรธ. ทุกท่าน. ท่านสมาชิกทุกท่าน.
    ผมขอร่วมประมูล
    รายการที่ 1.= 3,000.-
    รายการที่ 2.= 1,500.-
    ขออนุโมทนากับท่านสมบัติด้วยครับ

12. IT Man

ขอบพระคุณครับคุณ wanchai99
    ขอตัวขึ้นห้องพระก่อนนะครับ โมทนาสาธุครับ

13. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณท่านสมบัติล่วงหน้าด้วยนะครับ.....ที่ได้เสียสละเวลาดำเนินการเป็นธุระให้เป็นอย่างดี แถมยังได้ประสบการณ์ตรงอันเป็นที่น่าพอใจ...หวาดเสียวนิดๆ...หึหึ

ต้องพิถีพิถันเป็นพิเศษครับเพราะว่าเป็นวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าและมีความหมายพิเศษที่สุดในชีวิต(ทางธรรม)ประมาณค่ามิได้.....เมื่อมาถึงมือผู้สันทัดกรณีแล้วก็วางใจครับ ผมเริ่มนับวันรอแล้วนะ.....

ปล.ฝีมือถ่ายภาพไม่ธรรมดาเลย.....:cool:

14. สมาชิกธรรม

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

15. สมาชิกธรรม

.....งามแท้หนอ:cool:.....

16. IT Man

ครับผม...
    ธรรมะของจริงที่ได้รับเมื่อวานนี้ทั้งก่อนและหลัง ทำให้ผมมีกำลังตั้งมั่นยิ่งขึ้นกว่าเดิมครับ หึหึ

องค์ท่านรับรู้แล้วและเมตตาบอกว่า...
    แก้วจักรพรรดิมณีนาคา (วัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าและมีความหมายพิเศษที่สุดในชีวิต(ทางธรรม)ประมาณค่ามิได้) คุณตาเสริฐได้กล่าวไว้ว่า...
    "ระหว่างนั่งภาวนาอยู่เบื้องหน้านั้น เห็นแสงสว่างจากองค์พระครอบคลุมแผ่แสงไปทั่วแดนจักรวาลเลยทีเดียว(หนอ)"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2012
  17. IT Man

ความงามและลวดลายธรรม...ที่จักไม่มีวันเสด็จเลือนหาย หึหึ

18. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011

19. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011

20. Phoobes

อนุโมทนาบุญในกุศลจิตของ ดร.ณัฐชัย ด้วยครับ และขอแสดงความยินดีแก่ท่านที่ได้รับพระกริ่งปวเรศ ทั้งสองท่าน ด้วยอานิสงค์ที่ท่านมีจิตศรัทธาร่วมสร้างวัดในครั้งนี้
    ขอเจริญในธรรมครับ