หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    กราบหลวงปูพิศดู..สวัสดีท่านเจ้าของกระทู้ และสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้กระทู้ประมูลได้ลงภาพวัตถุมงคลที่ได้รับมอบให้มาลงประมูลเกือบครบแล้วครับ เชิญทุกท่านเข้าชมและเลือกจองไว้ในใจได้แล้วครับ ส่วนข้อมูลการสร้างดูจากกระทู้นี้เองนะครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้ครับต้องขอสารภาพ พรุ่งนี้จะลงภาพชุดจริงที่จะประมูลในวันจันทร์ 2 ชุดๆละ 10 รายการ เข้าไปให้กำลังใจ และร่วมบุญครั้งนี้กันอย่างสนุกสนานตื่นเต้นนะครับ http://palungjit.org/threads/ประมูล...ดเทพธารทอง-จันทบุรี.510924/page-5#post8399336

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2013
  2. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    <iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/-YLCV_VtT_A?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

ไม่รู้ความหมายครับ รู้แต่ว่าเพราะดี ดูแล้วรู้สึกมีกำลังใจ..

3. ทุเรียนทอด

มาต่อพิธีอธิษฐานจิตหนุมานมหาฤทธิ์ให้จบวันนี้เลยดีกว่าครับ..

หลังจากทำพิธีชุบตัว และบรรจุมวลสารต่างๆแล้ว ก็เข้าสู่ขั้นตอนพิธี อธิษฐานจิตปิดท้ายกัน ดังต่อไปนี้ครับ....

41. พิธีอธิษฐานจิตเดี่ยว โดย หลวงปู่บุญจิต อายุ 100 กว่าปี

ท่านเป็นพระอริยสงฆ์เนื้อนาบุญอีกรูปหนึ่งที่น่าศรัทธากราบไหว้มากครับ เรื่องประวัตินั้นผมไม่ค่อยทราบมากนัก ทราบแต่ว่า ท่านเป็นพระสุปฏิปันโณที่น่ากราบไหว้บูชามากครับ ท่านเก็บตัวหลีกเร้นจากผู้คนมานานหลายปีครับ ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่ขอเปิดตัว ขอใช้ชีวิตในบั้นปลายอยู่อย่างสงบครับ ปกติท่านจะไม่ค่อยยุ่งเรื่องเสกๆเป่ามากนัก คณะของเราแต่งขันธ์ไปกราบอาราธนานิมนต์ให้ท่านเมตตาอธิษฐานหนุมานชุดนี้ให้ ท่านก็เมตตาอธิษฐานจิตหนุมานชุดนี้ให้อย่างเต็มใจ ถือว่าเมตตาอย่างที่สุดเลยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

42. พิธีอธิษฐานจิตเดี่ยว โดย หลวงปู่ครูบาครอง วัดท่ามะเกว๋น จ.ลำปาง

หลวงปู่ครูบาครอง อมตมหาเถระ ดวงประทีปของชาวลำปาง ท่านเป็นพระอริยสงฆ์ชั้นสูงอย่างแท้จริงครับ สะอาดหมดจดจากกิเลสเครื่องเศร้าหมองทั้งปวงโดยสิ้นเชิง เป็นพระเนื้อนาบุญใหญ่ที่น่ากราบไหว้ทำบุญเป็นที่สุด แม้แต่ครูบาอาจารย์หลายๆองค์ ยังมากราบสักการะท่าน เพราะเลื่อมใสในคุณธรรมของท่าน คณะของเราได้กราบอาราธนาให้ท่านเป็นพระอริยครูบาอาจารย์ในสายทางธรรม ที่ได้เมตตาเสกปิดท้ายหนุมานชุดนี้ ให้พร้อมกับรูปหล่อพระมหาอุปคุตปราบมาร และพระมหาอุปคุตหลังพระแม่ธรณี แจกทหาร ตำรวจ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่นำไปด้วย ให้อย่างสมบูรณ์แบบ โดยท่านอธิษฐานจิตอัญเชิญบารมีแห่งพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย มาช่วยอธิษฐานจิตให้ และอัญเชิญเทพยาดา ครูบาอาจารย์มาช่วยกันรักษาประจำในวัตถุมงคลทุกองค์ ทุกตน ทุกชิ้น ทุกอัน ให้ช่วยปกปักรักษาให้ผู้บูชาอยู่เย็นเป็นสุขตลอดไป ฯลฯ ท่านเสกได้ประทับใจมากๆเลยครับ เมตตา มหาเมตตาอย่างถึงที่สุดเลยครับ สาธุ

43. พิธีอธิษฐานจิต ปิดท้าย โดย ท่านครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน

มาถึงครูบาอาจารย์รูปสุดท้าย และท้ายสุดจริงๆ ที่ได้เมตตาอธิษฐานจิต พญาหนุมานมหาฤทธิ์ชุดนี้ก่อนจะนำไปแจกจ่ายครับ ท่านครูบากฤษดา พระอริยครูบาอาจารย์ในสายโพธิสัตว์ ได้เมตตาอธิษฐานจิตปิดท้ายหนุมานมหาฤทธิ์ชุดนี้ ให้พร้อมกับรูปหล่อพระมหาอุปคุตปราบมาร และพระมหาอุปคุตหลังพระแม่ธรณี สำหรับแจกทหาร ตำรวจ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่คณะเรานำไปด้วย ให้อย่างสมบูรณ์แบบ โดยท่านเมตตาอธิษฐานจิตอัญเชิญบารมีแห่งพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย อันมีองค์หลวงปู่พิศดูเป็นที่สุด มาช่วยอธิษฐานจิตให้ และขออัญเชิญเทพยาดา ครูบาอาจารย์มาช่วยกันรักษาประจำในวัตถุมงคลทุกองค์ ทุกตน ทุกชิ้น ทุกอัน ให้ช่วยปกปักรักษาให้ผู้บูชาอยู่เย็นเป็นสุขตลอดไป ฯลฯ ท่านเสกได้อย่างประทับใจมากๆเช่นกันครับ เมตตา มหาบารมีธรรมอย่างถึงที่สุดเลยละครับ สาธุ

จึงพอสรุปได้ว่า.. สิ่งที่สุดยอดทั้งสามสิ่ง คือ
    - องค์หนุมานที่เสกและเก็บรายละเอียดต่างๆได้แบบสุดยอด
    - มวลสารที่รวบรวมมาและเสกได้แบบสุดยอดเพื่อใช้สำหรับบรรจุในองค์หนุมาน
    - น้ำมันอนัตคุณที่ผ่านการรวบรวมชนวนมวลสาร และพิธีกรรมการหุงและเสกได้แบบสุดยอด เพื่อใช้ทำพิธีชุบตัวหนุมาน
    เมื่อทั้ง 3 สุดยอดที่ตั้งใจทำไว้อย่างดีแล้ว ถูกประชุมรวมกันไว้เป็นหนึ่งเดียว คือใน.. องค์ หนุมานมหาฤทธิ์ ชุดนี้งดงาม สมบูรณ์แบบไม่มีที่ติ ที่จะถูกบรรทึกไว้เป็นตำนานเครื่องรางภูมิปัญญาของชาวไทย

ก็ขอ จบการเดินสาย สร้างเสกหนุมานมหาฤทธิ์ หนึ่งในผลงานชิ้นสำคัญของท่านพระอาจารย์หนึ่ง ปัญญาวุฒโฑ และคณะศิษยานุศิษย์ในองค์หลวงปู่พิศดู ธัมมะจารี แต่เพียงเท่านี้ครับ ไว้รอติดตามบทความเรื่องต่อไปครับ ว่าด้วยเรื่อง " น้ำมันอนันตคุณ108 " ว่าจะเป็นที่สุดแห่งน้ำมันเพียงไร.. โปรดติดตามกันนะครับ ที่นี่..

ขอน้อมกราบขอบพระคุณ ในพระเมตตา กรุณา มุทิตา ของครูบาอาจารย์เจ้าทั้งหลาย ที่ได้เมตตาสร้างสรรของที่ทรงคุณค่าเหล่านี้ ให้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ น้อมนำให้เข้าสู่หนทาง แห่งกระแสคุณธรรม คุณงามความดี และใช้เป็นเครื่องป้องกันตนเอง จากภัยต่างๆที่อาจเข้ามากล้ำกลายโดยที่คาดไม่ถึง ให้พวกข้าพเจ้าได้มีโอกาสอยู่ใต้ร่มเงาบารมีแห่งพุทธรรม อันนำความสุข สงบ ร่มเย็น มาสู่ใจ-กาย แห่งข้าพเจ้าทั้งหลายในกาลทุกเมื่อ เทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2013
  4. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

5. Paiboon K

เพลงนี้ฟังตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ เพราะมาก ตอนนี้คนร้องกับผมก็เริ่มแก่แล้วครับ 55 มันกฎแห่งอนิจจัง...

6. พ่อหนูนา

พ่อหนูนา เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=wR3DRrlJCG8]ดาวประดับใจ - YouTube[/ame]
    "ซูบารุ" ฉบับภาษาไทยครับ :)

7. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    น่าจะงอกทีหลังนะครับ ของผมมีที่คาง ไหล่ หลัง แล้วที่ตัว ด้านหน้าอีกครับ
    แต่ที่เด็ดกว่านั้นคือมีก้อนเขียวๆที่ซอกหางด้านหลัง และที่หลังอีกก้อนเล็กๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ
    วันนี้มาต่างจังหวัดพรุ่งนี้ว่างๆจะเข้าคอมเอารูปให้ชมครับ
    (เอามาแรกๆเอาใส่มือนั่งสมาธิ เวียนหัวตึ้บเลยครับปรกติไม่เคยเป็นเลยครับ)

8. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ส่องเจอขนไม่นานเท่าไรแต่รอท่านอื่นมาเปิดประเด็นขนงอกก่อนครับ ถึงกล้าเอามาลงครับ
    ท่านที่มีลองดูนะครับมีก้อนเขียวๆอยู่ตามซอกหรือเปล่าครับ
    ถ้ามีเอารูปมาชมบ้างนะครับ
    ชอบตรงที่หลวงพ่อพิเชษฐ์บอกว่า หนุนดวงชะตาได้นี่แหละครับ
    ฤทธิ์อย่างอื่นมีหมดแล้ว

9. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตนนี้ก็มีนะ ทีแรกเข้าใจว่าขนแปรงรึเปล่า(ผมสอบถามคณะผู้สร้างแล้วเขาบอกว่าไม่ได้ใช้แปรงเพียงแต่แช่น้ำมันอนันตคุณเท่านั้นเอง) รึว่ามาจากการแช่น้ำมันอนันตคุณ
    [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2013
  10. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love

11. ทุเรียนทอด

12. Paiboon K

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีท่านเจ้าของกระทู้ และสมาชิกทุกท่าน ผมลงข้อมูลรายการประมูลพระเสร็จแล้วครับ ท่านใดง่วงนอน ก่อนหลับแวะไปเปิดราคาในรายการที่ท่านสนใจได้เลยครับบบบ http://palungjit.org/threads/ประมูล...ดเทพธารทอง-จันทบุรี.510924/page-7#post8402388

13. สุคะโต

สุคะโต เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    การประมูลกำลังมันส์ เข้าไปดูกัน แล้วแวะมาคุยทักทายที่นี่ด้วยครับ

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เกาะกระแส ขนหนุมานหน่อยครับ เมื่อคืนผมกลับไปส่ององค์ที่ผมบูชาอยู่ปรากฏว่ามีขนลักษณะเดียวกัน กับรูปที่พี่หมวดลงนี่แหละครับ ประมาณ 3 เส้นครับ ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ของชุดนี้แรงมากๆ (เดี๋ยวถ่ายรูปได้จะนำมาลงบ้างครับ)

15. ทุเรียนทอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2013
  16. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดาบรมครูที่เคารพยิ่ง กระดานประมูลเคาะกันสนุกดึ แวะไปร่วมมาใครว่างหรืออยากร่วมบุญเชิญเลยครับท่านๆ

17. ทุเรียนทอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2013
  18. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    แจ้งได้รับเรียบร้อยแล้วครับท่านเอ็กซ์ขอบคุณมากๆครับผม

19. ทุเรียนทอด

ขอบคุณที่แจ้งกลับครับ..

20. ทุเรียนทอด