หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าบ้านหายไปไหนสมาชิกคิดถึง รายงานตัวด่วน

2. พ่อหนูนา

พ่อหนูนา เป็นที่รู้จักกันดี

มารอด้วยคนครับ _/\_

3. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    เป็นพระอุปคุตที่ สวยงามและดูเข้มขรังมาก เด่นไปทางด้านมหาปราบ

4. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

งั้นผมก็โชคดีด้วยใช่มั้ยครับ คุณXที่ไหวตัวทันเก็บ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      214 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      217.6 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      239.2 KB
      เปิดดู:
      64
  5. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ผิดหวังกับตัวเองจริงๆ ที่สะเพร่าจนทำเบี้ยแก้หลวงปู่ท่อนหาย เฮ้อออออออออออออ

6. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งจิตให้มั่น แล้วลองจุดธูปอธิฐานขอ ลป.ดูครับ

7. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ อนาคตต้องคุยกะเขารู้เรื่องแน่ๆ เพราะถ้าเก็บไม่ทันเด๋วจะคุยกะเขาไม่รู้เรื่อง อิอิ

8. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    ลองสวดมนต์ ภาวนาดูนะ
    เผื่อท่านเมตตามาโปรดอีกครั้ง

9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

รอท่านมาเช่นกันครับ

10. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    เช่นกันครับของดีๆแบบนี้นานแค่ไหนก็รอครับ

11. jotrang

jotrang เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ได้ข่าวมาว่าท่านทุเรียนทอด เดินทางไปปฏิบัติภาระกิจที่ต่างจังหวัดต่ออีกแล้วใช่ไหมครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

12. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีทุกท่านครับ ตอนนี้อยู่เพชรบูรณ์แล้วครับ

13. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    สาธุครับ เดินทางปลอดภัยนะครับ

14. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

การเดินทางในครั้งนี้ของ พี่เอ็กซ์ และ พี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน
    ที่ร่วมเดินทางไปในครั้งนี้ ผมขอบอกตรง ๆ ว่าอยากไปด้วย
    มาก ๆ ที่สุดเลยครับผม T - T เศร้า......... ลางานไป
    ไม่ได้

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ พี่่ ๆ

15. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    ขอประชาสัมพันธ์

ขอประชาสัมพันธ์
    บอกบุญทางวัดสันพระเจ้าแดง ต้องการแผ่นทองคำเปลว 100 เปอร์เซนต์เป็นจำนวนมาก ต้องใช้ในการติดรวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอนครับ

****ตามไปดูข้อมูลได้ที่
    ร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวถวาย วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน กับครูบากฤษดา สุเมโธ

ติดตามยอดบริจาคได้นะครับ ที่ลิงค์นี้ มีผู้ร่วมบุญเยอะเลยครับ

http://palungjit.org/threads/ร่วมบุ...ะเจ้าแดง-จ-ลำพูน-กับครูบากฤษดา-สุเมโธ.510628/

***ขอกำหนดระยะเวลา รวมร่วมยอดเงิน ภายในเวลา 7 วันนี้นะครับ ตั้งแต่วันที่ 27 ก.ย. - 3 ต.ค. นี้ และจะสรุปยอดเงินทั้งหมด แจ้งให้ครูบาทราบ และจะนำไปสั่งซื้อแผ่นทอง ถวายครูบาท่านครับ***

***รวมยอด ณ เวลานี้ เป็นจำนวนเงิน 87,805.93 บาทครับ สาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ
    ได้เป็นแผ่นทองคำเปลว จำนวน 25,087 แผ่นครับ

ปล..*** ยอดทั้งหมดได้แจ้งให้ท่านครูบาได้ทราบแล้ว และท่านได้บอกมาว่าผู้ที่ร่วมบุญนั้นได้บุญ ถึง 2 ต่อนะครับ เพราะยอดเงินนี้จะนำเข้ารวมกับยอดปัจจัยกฐินปี 56 นี้นะครับ ได้ทั้งทำบุญกฐินด้วยและซื้อทองแผ่นทองปิดในพระวิหารพระนอนอีกครับ ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2013
  16. ทะเล สายลม

เดินทางบ่อยอย่างนี้
    ขอให้ปลอดภัย และรักษาสุขภาพด้วยนะ

17. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณพี่ทุเรียนทอดที่ให้ข้อมูลครับ เป็นเหรียญนึงที่สุดยอดมากๆ ต่อไปจะหายากเหมือนเหรียญพระมหาอุปคุตแน่นอนครับ เพราะช่วงนี้ก็เริ่มไม่มีใครยอมแบ่งแล้วครับผม ^^
    ขอโชว์เหรียญเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ที่หายากที่สุดครับ สร้าง 50 เหรียญครับผม ^^

18. ทะเล สายลม

สวัสดีสมาชิกทุกท่าน
    วันนี้มีบุญมาฝาก พอดีได้มีโอกาศมากราบและร่วมบุญกับหลวงปู่คำบุ
    ท่านมาโปรดที่ระยอง และได้ให้ท่านเจิมรถด้วย

ขนาดไฟล์:
      316 KB
      เปิดดู:
      20
  19. ทะเล สายลม

อิกซักรูปนะ

ขนาดไฟล์:
      860 KB
      เปิดดู:
      45
  20. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ตกลงกันว่า กำหนดการรับรูปหล่อพระมหาอุปคุตปราบมารชุดนี้ ถูกเลื่อนไปหลังวันขึ้นปีใหม่ไปแล้ว(แต่ยังไม่กำหนดวันที่แน่นอน) เนื่องจากต้องการเข้าพิธีให้ถึงที่สุดจริงๆครับ
    จากการเดินสายไปภาคอีสาน ในครั้งนี้ คณะของเราได้เดินทางไปแสวงบุญยังสถานที่ต่างๆ และกราบพระอริยครูบาอาจารย์รวม 24 ที่ และได้นำวัตถุมงคลต่างๆไปเข้าพิธีทั้งหมดได้ 17 พิธีครับ เสร็จจากการเดินสายภาคอีสานแล้ว ผมและเพื่อนๆ ยังได้เดินทางต่อไปที่สายเพชรบูรณ์อีกแทบจะทันทีทันใด โดยที่ไม่ทันตั้งตัวกันเลย คุยกันอยู่ดีๆก็ตกลงทันที ออกเดินทางจากกรุงเทพฯในเวลา 00.45 น. มุ่งหน้าไปเพชรบูรณ์เมืองมะขามหวาน โดยทันทีทันใด เพื่อไม่ให้เสียเวล่ำเวลา แบบไม่ได้เตรียมการ หรือว่าพักผ่อนกันแต่อย่างใด บางคนในคณะก็ยังไม่ได้อาบน้ำอาบท่าเสียด้วยซ้ำ 555 ไปสายเพชรบูรณ์ได้นำวัตถุมงคลทั้งหมดไปเข้าพิธีได้อีก 2 พิธีครับ ซึ่งพิธีต่อไป ต้องเดินสายกรุงเทพฯ และจ.ตราด ฯลฯ ต่อไปอีกครับ
    รายละเอียด ถ้าผมกลับไปจันทบุรีแล้ว จะแจงรายการละเอียดสถานที่อีกทีครับ.. สาธุ

การเดินทางไปสายเพชรบูรณ์ในครั้งนี้ ได้เกิดเหตุการณ์ระทึกขึ้นด้วย เกือบไปแล้ววว..!!! แต่ว่าเหตุการณ์ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี เพราะบารมีพ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านคอยตามคุ้มครองล้วนๆเลยครับ ทุกคนเห็นสภาพก็ต้อง งง... แต่จะเป็นเหตุการณ์อะไรนั้น เดี๋ยวต้องรอภาพข่าวจากพี่เขาก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2013