หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ คุณ Mountain_Berry

สวัสดีค่ะ คุณ Mountain_Berry
    ดวงนี้ ในการงาน ที่ไม่มีงานมั่นคงเกิดจาก เป็นคนที่เบื่อปํญหาเพื่อนร่วมงาน ไม่ชอบความวุ่นวาย ความจุกจิกจากเพื่อนร่วมงานหรือเจ้านาย เมื่อมีปัญหาในที่ทำงานเมื่อไหร่ มักทำให้คุณ เปลี่ยนงาน ง่ายหรือ การงานลุ่มๆดอน ดังนั้น ดวงแบบนี้ ต้องมีความอดทน ต่อความรู้สึกของตัวเอง ต้องพยายามอดทนในการต่อสู้กับปัญหาในที่ทำงาน จึงจะทำให้อยู่ในงานนั้นได้นานค่ะ ดวงในเรื่องงาน ต้องรอประมาณ ปี 57 ค่ะ การงานจึงจะมั่นคง และดีมาก
    ดวงในเรื่องการเงิน และโชคลาภ ในด้านการเงิน ดวงนี้สามารถหาเงินได้อย่างมากมาย มหาศาล ต้องขึ้นกับ ความขยัน และความพยายามของคุณที่จะไปหาเงินด้วยค่ะ ส่วนด้านโชคลาภ ก็เป็นดวงที่มิดวงในเรื่องนี้อยู่ค่อนข้างดีค่ะ เดือนที่ดีมีโชคลาภมากที่สุดคือ ช่วงของราศีกรกฏ คือช่วง วันที่ 15กค -15 สิงหาคม และ ช่วงเดือน ของราศีมังกร ได้ แก่ช่วงเดือน 15 มกราคม-15 กุมภาพันธ์ ส่วน โชคลาภจะมีมากน้อย หรือ ยังไง ก็ขึ้นอยู่กับบุญเก่าด้วยค่ะ และกรรมเก่า เป็นตัวกำหนดด้วยค่ะ ดวงลาภใหญ่ ๆ ก็มีกรรมค่อยขัดขวางอยู่ค่ะ อย่าลืมหมั่นสร้างบุญ ทำทานด้วยนะคะ เพื่อเสริมบุญในดวงไปเรื่อย ๆค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2012
  2. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณพรรษมณฑ์

สวัสดีค่ะ คุณพรรษมณฑ์
    ช่วงเดือนตุลาคมเป็นต้นไป ดวงก็จะเริ่มดีขึ้น เพราะในช่วงเดือนตุลาคม มีดาวดี ดาวเด่นที่ช่วยสนับสนุน ให้การงานเข้าค่ะ หรือสิ่งใดที่ค้างอยุ่จะสำเร็จค่ะ ส่วนในเดือนพฤศจิกายน ดวงก็ดีเหมือนกันค่ะมีความสำเร็จในเรื่องการงาน ยังไงก็ไม่เกินสิ้นปีค่ะ ยังไงดวงการงานก็ดีค่ะ ไม่น่าจะมีปัญหา อย่าเลือกงานก็แล้วกันค่ะ จะทำให้ได้งานง่าย แต่ให้ระวังในเรืองความรักค่ะ รักที่มีอยู่จะมีปัญหา, มีดวงในเรื่องการเสียเงินโดยไช่เหตุ และให้ระวังอุบัติเหตุเลือดตกยางออกในเดือน พฤศจิกายน ถึงธันวาคมให้มากหน่อยค่ะ ถ้าไม่มาทางอุบัตเหต ก็ให้ระวังเรื่องสุขภาพค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

3. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณhodza555

สวัสดีค่ะ คุณhodza555
    ดวงนี้ความรักมีปัญหา เป็นดวงมันเจอรักซ้อน รักสามเส้าได้ง่าย ดวงความรักมักมีมีปัญหา จึงทำให้มีการเลิกราบ่อยครั้ง ดังนั้น มีโอกาสแต่งงานช้าค่ะ มีวิธีแก้ ไขอยู่บ้าง ถ้ามีคู่แล้ว ก็ต้องระวังเพศตรงข้ามเข้ามาพัวพัน มาชอบคุณ ต้องใจแข็งหน่อยค่ะ แล้วถ้าใครที่เขามีเจ้าของแล้ว ก็อย่าไปชอบ รัก ก็จะช่วยทำให้รักที่ว่ามีปัญหา จะดีขึ้นค่ะ ดวงในการเจอคู่ที่เข้ากันได้ดี ชีวิตคู่ราบรื่น อาจช้าหน่อยค่ะ
    ดวงในเรื่องการเรียนมีอุปสรรค ดังนั้นโอกาสเรียนจบช้าก็เป็นไปได้ค่ะ นอกจากว่า ตัวคุณเปลี่ยนแปลงตัวเอง เช่น ขยันเรียน และตั้งใจเรียนมากขึ้น ระวังการคบเพื่อนฝูงที่ทำให้เสียการเรียน และมีวินัยมากๆค่ะ ไม่เช่นนั้น อาจเรียนจบช้า ถ้าขยันเรียน การเรียนก็อาจจะไม่เป็นอย่างที่ทำนายแต่แรกๆค่ะ
    หมอนก

4. noomeaw

noomeaw สมาชิก

เพศ ญ วันเดือนปีเกิด 28 มีนาคม 2533 เวลาเกิด 0 9.25 จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ
    1. คนที่แอบชอบอยู่เค้าคิดยังไงกะเราคะ
    2. ถ้าหนูจบแล้วจะมีงานทำมั๊ยคะ
    ขอบคุณค่ะ

5. หมอนก

สวัสดีค่ะ bm316

สวัสดีค่ะ bm316
    ดวงนี้ ความรักจะเกิดจากความเป็นเพื่อน มิตรภาพ ดังนั้น จะรักคนรักแบบนคนรักและมิตรภาพ ด้วยกัน เป็นคู่ครองที่มีโอกาสร่วมงาน ทำกิจการร่วมกัน ดวงนี้ให้ระวังปัญหาเรื่องบุคคลที่ 3 เข้ามาชอบ เนื่องจากเป็นคนมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามค่ะ ความรักมีปัญหาบ้าง ขัดแย้งในเรื่องความพูด และความคิด
    ดวงการงานดีค่ะ ดวงการงานประสบความสำเร็จ ในเรื่องการงาน การงานเกี่ยวข้องกับการติดต่อกับสังคม ต้องระวังอย่างหนึ่ง คือดวงแบบนี้ ต้องรอบคอบในเรื่องการงานหน่อยค่ะ ถ้าดวงจะแย่จากการเงิน เกิดจากความประมาทในการทำงาน ในดวงมีดวงคดีความ ระวังคดีความทุกชนิ ด อย่ารับฝาก รับประกันใคร อย่าทำผิดกฎหมาย มีสิทธิเดือดร้อนได้ทุกทางค่ะ
    หมอนก

6. kunpan

kunpan Active Member

สวัสดีครับหมอนก
    เกิดวัน ศุกร์ที่ 14 /12/2522 ปีมะแม เพศชาย
    1.หน้าที่การงานปัจจุบัน และ ทำธุรกิจอะไรที่เหมาะกับตัวเองที่สุด และที่คิดเอาไว้จะทำตอนนี้จะสำเร็จไหม
    2. เมื่อไรจะมีลูก

7. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณbaled

สวัสดีค่ะคุณbaled
    กรรมของคุณ อยู่ที่ด้านความรัก ดวงนี้มีความทุกข์ใจเกี่ยวกับความรักมากๆ คนที่รัก เขาก็ไม่ชอบ คนที่ไม่รัก ก็มาชอบมากมาย เป็นคนมีเสน่ห์ มากเกิน ไปทำให้ปวดหัวกับสิ่งนี้บ่อยครั้ง กรรมอีกด้านหนึ่งคือ การมักถูกคนเอาเปรียบเรื่องเงินทอง หรือ อาจโดนหลอก โดนโกงเงินอยู่เสมอ ประมาทเรื่องเงินไม่ได้ค่ะ วิธีแก้ หมั่นทำบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวร อยู่ด้วยความไม่ประมาท ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความรัก หรือ เรื่องการเงินค่ะ
    แล้วสร้างบารมีเรื่อยๆ ส่วนเรื่องกรรมที่มีผลต่อสุขภาพ มันคือ กรรมเก่า ที่ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้ค่ะ แล้วมีกรรมปัจจุปันมาเพิ่มเข้ามา ทำให้ดวงสุขภาพ ยิ่งแย่ลงค่ะ ต้องเพิ่มคุณงามความดีให้มากขึ้น และปฏิบัตธรรม ลดละ ความชั่วให้น้อยลงค่ะ จะเป็นการบรรเทากรรมให้เบาลงลง
    ชะตาด้านอื่น มีเสน่ห์ในเรื่องการเจรจา จะประสบความสำเร็จจากสิ่งนี้ เป็นดวงผู้ใหญ่ อุปถัมภ์ มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม
    ดวงนี้ให้ระวังเรื่องการจ่ายเงิน จ่ายเงินเก่งมาก อยากสร้างฐานะ ต้องสร้างด้วยการ สะสมทรัพย์สิน เช่น บ้าน รถ ที่ดิน หรือ หุ้นด้านธุรกิจค่ะ เด่นด้านต่างประเทศค่ะ ระวังความเครียดมากนะคะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2012
  8. หมอนก

สวัสดีค่ะ jamekc46

สวัสดีค่ะ jamekc46
    ดวงนี้ มีดวงได้เป็นทหาร หรือบุคคลในเครื่องแบบ ไม่ว่าจะเป็นทหาร ตำรวจ บุคคลที่ทำงานด้านกฎหมาย ตามความหมายของดาวอังคาร ดังนั้นดวงนี้ ก็มีโอกาสที่จะสอบติดทหาร หรือ อาชีพในเครื่องแบบอื่นๆ ขึ้นอยู่กับการเตรียมตัวให้พร้อม ก็มีโอกาสจะสอบได้ค่ะ ในปี 56 ดวงประสบความสำเร็จปานกลางค่ะ ต้องขยันเตรียมพร้อมในการสอบมากๆด้วยนะคะ แต่ก็ต้องระวังไว้ด้วยค่ะ ด้วยด้วยมีดวงมีอุบัติเหตุ หรือ มีโอกาสจะได้เจ็บ มีแผล ได้ง่าย
    ถ้าจะไปทางอาชีพนี้ ก็ต้องไม่กลัวสิ่งนี้ด้วยค่ะ ถ้ามีได้ทำงานอาชีพนี้ ให้หมั่นทำบุญ ตลอดๆ ให้กับเจ้ากรรมนายเวรด้วยค่ะ และต้องทำงานด้วยความระมัดระวัง อย่าประมาท และอย่าขับขี่รถเร็วนะคะ
    จะได้ในสิ่งที่หวังไหม ต้องดูว่า เป็นเรื่องอะไรด้วยค่ะ แต่ว่าถ้าเป็นเรื่องความสำเร็จ มีโอกาสสูงมากค่ะ ดวงนี้มีความทะเยอทะยาน ใจกล้าหาญ ย่อมประสบความสำเร็จได้ง่ายมาก ให้ระวังในเรื่องความใจร้อน วู่วามให้มากหน่อยค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

9. poiily

poiily เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีค่ะหมอนก ^^

หนูรบกวนขอความช่วยเหลือจากหมอนกนิดหนึ่งนะคะ คือหนูอยากทราบว่าสิ่งที่หนูหวังไว้ภายในเร็วๆนี้คือเงินจำนวนหนึ่ง ไม่เกิน100,000฿ หนูจะมีโอกาสได้มั้ยคะ เพราะหนูผิดหวังกับเรื่องนี้มาหลายครั้งหลายคราแล้วค่ะ พอกำลังจะได้ๆ ก็มีอะไรบางอย่างมาสะดุดขาหนูตลอด หนูท้อมากเลยค่ะ รบกวนหมอนกช่วยหนูทีนะคะ และชีวิตอนาคตหนูจะเป็นอย่างไรคะ หนูชื่อสุพัตรา จันตาแสง เกิดวันอาทิตย์ที่ 22 มีนาคม 2535 เวลาเกิด 18.15น.

ขอบคุณค่ะ
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองหมอนกค่ะ

10. สติมนุษย์

สติมนุษย์ สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับหมอนก
    เกิดวันจันทร์ ที่ 12 พ.ย. 2527 ปีชวด เกิดจังหวัดภูเก็ต เวลาเกิดประมาณ 17.00(แต่จำหน่วยนาทีไม่ได้ครับ). ขอถาม 2 เรื่องดังนี้ครับ
    1.งานที่ผมทำในปัจจุบันมีโอกาศได้เลื่อนตำแหน่งขึ้นอีกหรือไม่ครับ
    2.ผมจะมีโอกาศโชคดี ได้ลาภถึงขั้นสูงหรือไม่ครับ

ขอขอบคุณคุณหมอ.นกล่วงหน้าครับ
    ด้วยความนับถือ
    อาเจ

11. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ meena_rada

สวัสดีค่ะ คุณ meena_rada
    ดวงนี้มีโอกาสที่จะเดินทางไปต่างประเทศนะคะ มากที่สุดคือตั้งแต่ช่วงปีหน้าไปคือ ปี 56 เป็นต้นไปดวงการงานดี การงเดินทางดี ประสบความสำเร็จ ดวงการเดินทางมีโอกาสมาก เดือนที่มีโอกาสมากที่สุดคือเดือน ธันวาคม- กุมภาพันธ์ และ พฤษภาคม- สิงหาคม
    ในเรื่องการเงิน ดวงนี้เป็นดวงเด่นต่างประเทศค่ะ สามารถได้เงินจากต่างประเทศ หรือ ธุรกิจการเงินมาจากต่างประเทศเหมือนกัน มีเงินเข้ามาตลอดไม่ขาดมือ มีจำนวนหลายครั้งด้วยค่ะ ดวงการเงิน ในเดือน พฤศจิกายน ถึง ธันวาคม มีโอกาสได้เงินค่ะ คงไม่เกินสองเดือนนี้ค่ะ
    หมอนก

12. mookamook

mookamook สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2012
    เพศหญิง เกิด 20 ม.ค. 2533 ปีมะเส็ง เกิดประมาณ 10 โมงเช้า ที่สระบุรีค่ะ
    1.จะมีอกาสได้กลับไปเรียนต่อไหมคะ
    2.จะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่คะ

13. mookamook

mookamook สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณพี่หมอนกมากค่ะ แม่นจนน่าตกใจจริงๆ ^^

14. นายอี๊ด

นายอี๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

ชายครับ วันจันทร์ที่ ๒ มิ.ย. ๒๕๑๘ เวลาประมาณ ๐๗.๑๕ น. นครราชสีมาครับ
    ๑. เรื่องการเงินครับ อีกนานมั้ยครับผมจะคล่องตัวและมีโชคกับเขาบ้าง
    ๒. เรื่องความรักครับ
    ขอบคุณครับ

15. Boomsudar

Boomsudar สมาชิก

เพศหญิง (23ปี) เกิด กทม.
    ศุกร์ 1 ธ.ค. 2532 ปีมะเส็ง
    เวลา 13.10น.

-ควรทำงานงานตามสายงานเก่า หรือปัจจุบัน หรือต้องเป็นงานประเภทไหนที่จะประสบความสำเร็จก้าวหน้าค่ะ
    -ทางการเงินจะรำ่รวยมีชีวิตสุขสบายมั้ยคะ ถ้ามีช่วงอายุไหนคะ

ขอบคุณหมอนกมากนะคะ 

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  16. HikuiChanom

HikuiChanom สมาชิกใหม่

12 พฤศจิกายน 2012
    เพศ หญิง
    เกิดเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2533
    เวลา 03:30 น.
    จังหวัดที่เกิด กรุงเทพฯ

1.อยากทราบเรื่องแฟนเก่าค่ะ ว่าจะได้กลับมาคบกันอีกครั้งหรือไม่ เขายังรักหนูอยู่หรือเปล่า ถ้าเกิดว่าเขากลับมา จะกลับมาช่วงไหน ถ้าไม่เราสองคนจะเป็นเพื่อนกันได้ไหมคะ
    2.เรื่องโชคค่ะ จะมีโอกาสโชคดีมากๆ ช่วงไหนคะ

ขอบพระคุณหมอนกมากค่ะ

17. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ หมอนก
    หนูเคยดูกับหมอนกในบอร์ดนี้ปีที่แล้ว อยากบอกว่าตรงอย่างที่หมอนกบอกทุกประการเลยคะ
    ตอนนี้หนูขอถามหมอนกอีกได้ไหมคะ (มีความทุกข์อีกแล้ว)

เกิด 12 ตุลาคม 2533 เวลา 15:06 กรุงเทพ เพศหญิง
    อยากทราบว่า:
    1. ตอนนี้แอบชอบเพื่อนต่างชาติคนหนึ่งคะ อยากทราบว่า เขาชอบหนูและจริงใจกับหนูหรือเปล่า?
    2. จะได้สมหวังในความรักหรือเปล่าคะ
    3. ความรักครั้งนี้จะส่งผลดีหรือเสียกับหนูคะ

หนูไม่รู้ว่าเขาชอบคนอื่นอยู่หรือเปล่าคะ เขาเกิด 16 ตุลาคม 2533 อเมริกาคะ

ขอบคุณมากๆๆๆนะคะ หมอนก

18. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณค่ะ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2013
  19. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณchodza555;

.เรื่องการเรียนครับ
    2.เรื่องความรักครับจะเจอเนื้อคู่ตอนไหนหรอครัย

สวัสดีค่ะ คุณchodza555;
    การเรียน นั้นขึ้นอยู่กับตัวคุณค่ะ ดวงนี้ ถ้าหากขยันเรียน ตั้งใจก็เรียนจบได้ง่าย แต่ในดวงก็ต้องระวังอุปสรรคที่ทำให้เกิดปัญหาในเรื่องการเรียนด้วย เช่น ด้านจิตใจที่ว้าวุ่นไม่สงบ ส่งผลให้การเรียน ลุ่มๆ ดอนๆ เรียกได้ว่า ดวงมีปัญหาในเรื่องการเรียน ดังนั้น ต้องอาศัยความพยายามเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดค่ะ
    ดวงในความรัก ต้องเลือกให้ดีค่ะ มีโอกาสเจอ รักสามเส้า หรือ รักคู่ของคนอื่น อย่าเจอปัญหาแบบนี้ ให้พยายามตัดใจออกมาจากสิ่งนั้น ไม่ไช่นั้น จะเกิดความทุกข์ใจมาก ดวงคุณ ก็เป็นมีเสน่ห์ มีคนมารัก มาชอบมากมาย ปวดหัวในเรื่องนี้พอสมควร อาจชอบได้ง่ายเพราะ ชอบคนเอาใจ แต่คุณรักคนยาก ถ้ารักจะทุ่มเทจนหมดใจ มากเกินไป ต้องรักตัวเองด้วยนะคะ
    ดวงที่เจอรักที่เหมาะ คือ ช่วงที่มีความพร้อมด้านกาย จิตใจก่อน อย่ารักใครเพราะเหงา หรือ ต้องการมาทดแทนใครบางคน การเงินพร้อม การงานพร้อมเหมาะสมที่จะมีความรักได้ค่ะ เวลามีความรัก มักทำให้จิตใจว้าวุ่น ไม่เป็นตัวของตัวเองค่ะ อย่างน้อยปี 58 เป็นต้นไป ความรักค่อยดีกว่านี้ค่ะ อาจเจอรักในช่วงนั้นค่ะ
    ดวงนี้ให้ระวังคำพูด ยามโมโหนะคะ อาจทำให้ คุณจะดูแย่ลงค่ะ
    หมอนก

20. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ chompooX2
    ดวงนี้ เป็นดวงมีปัญหาในเรื่องความรักค่ะ เรียกได้ว่า ถ้ามีรักแล้วจะมีปัญหา ไม่มีความสุขในชีวิตคู่ ถ้าไม่ทะเลาะกัน ก็จะ ไม่ค่อยเข้าใจกัน นำมาสู่การแตกหักในเรื่องความรัก ถ้าเป็นแบบนี้ มีความรักเมื่อไหร่ ก็ต้องปลงให้มาก โอกาสจะมีปัญหานั้นเป็นไปได้สูงมากค่ะ วิธีแก้ไขเบาเทาได้บ้างคือ การหาคู่ครองที่เหมาะสม ในด้านนิสัยใจคอ ที่จะทำให้เข้ากันได้ดีมากที่สุด การพยายามประคับประคองชีวิตคู่ให้อยู่กันได้มากที่สุด การอดทนต่อการใช้ชีวิตคู่ และ การเปลี่ยนแปลง และยอมรับ ปรับปรุงตัวเอง เพื่อให้คนรักของคุณรักพอใจ ซึ่งก็ต้องเป็นสิ่งที่คุณพอใจ และไม่รู้สึกว่า เป็นการบีบบังคับหรือ ฝืนตัวเองมากเกินไป อย่างไงก็ตาม หากมีความรัก ต้องพยายามรักคนรักของคุณให้มาก และพยามทำให้รักเป็นรักที่ดี แต่อย่าไปคาดหวังกับสิ่งที่คนรักจะ ตอบกลับมามากนัก ถ้าคาดหวังก็ทำให้เกิดความทุกข์ รักแต่ รักอย่างเข้าใจ รักอย่างเพื่อน ดูแลซึ่งกันและกัน แต่ทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าวมา จะสามารถทำให้รักคุณ สมหวังในอนาคตได้หรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับ วิบากกรรมในเรื่องความรักในอดีตของคุณค่ะ ขอให้คุณโชคดีนะคะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018
    หมอนก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้