หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะคุณมงคลจิต;

สวัสดีค่ะคุณมงคลจิต;ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงในเรื่องการเงิน หลังจากเดือนสิงหาคมเป็นต้นไป ดวงการเงินจะดีขึ้นค่ะ เพราะช่วงสองปีครึ่งที่ผ่านมา วุ่นวายในเรื่องการเงินมากๆค่ะ<O:p></O:p>
    ดวงในเรื่องคดีความก็เหมือนกันค่ะ จะคลี่คลายไปในทางที่ดีค่ะคือหลังเดือนสิงหาคมเป็นต้นไป ดวงหลายอย่างที่ไม่ดี หรือติดขัด ก็จะหมดไปค่ะ ดวงคดีความก็จะชนะนะคะ แต่ต้องเสียเงินเสียทองมากมายพอสมควรเลยค่ะกับเรื่องคดีความค่ะ ส่วนในเรื่องความรัก ดวงก็เกื้อกูลกันอยู่นะคะแต่ให้ระวังในเรื่องอารมณ์ค่ะ ดวงนี้ใจร้อนทั้งคุ่ค่ะ<O:p></O:p>
    สามารถสร้างอารมณ์ร้อน ให้ทั้งคู่เกิดขึ้น ระหว่างกันได้ง่ายค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    หมอนก<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  2. jamekc46

jamekc46 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    ชายครับ วันศุกร์ 14/02/40 ครับ 14.53
    1.อยากทราบว่าจะสอบเตรียมทหารติดไหมครับในปี56
    2.จะได้สิ่งที่หวังไหมครับ

3. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณgarday

สวัสดีค่ะ คุณgardayffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงนี้ดีค่ะ จะได้คู่ครองที่มีฐานะดี ความเป็นอยู่หรือ สถานภาพที่ดีค่ะดวงคุณเป็นดวงที่ต้องผ่านความรักหรือการแต่งงานหลายครั้งค่ะ เป็นดวงที่สมหวังในความรักยากค่ะ ต้องผ่านการผิดหวังในเรือ่งความรักมาหลายครั้งค่ะ ถ้าได้คู่ครองก็จะได้คู่ที่อาจเป็นคนต่างถิ่น จากแดนไกล ผ่านการมีความรักหรือ คู่ครองมาแล้วค่ะ แต่ก็ยังโชคดีที่จะได้คู่ครองที่มีฐานะคะ ดวงในเรื่องการงาน จะได้ทำงานที่ใช้คำพูดค่ะงานที่ใช้ความสามารถเฉพาะตัวค่ะ ความสามารถพิเศษค่ะ<O:p></O:p>
    ดวงในเรื่องการงานก็ดีค่ะ เด่นในเรื่องการไปอยุ่ต่างถิ่น แดนไกลค่ะ การเดินทาง ด้านต่างประเทศ ต้องทำงานหรือต้องติดต่อผู้อื่นถึงจะสำเร็จไปด้วยดี ดวงการงานทั่วไปค่อนข้างรุ่งเรืองค่ะ ประสบความสำเร็จในเรื่องการงานและการเงินและสามารถสืบทอดกิจการของครอบครัวหรือที่บ้านได้ค่ะถ้าอยากจะทำงานช่วยกิจการของครอบครัวค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>

4. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณคะ หมอนก

5. meena_rada

meena_rada สมาชิก

19 กันยายน 2012
    หญิงค่ะ เกิด 13 ส.ค 2523 ปีวอก เวลาไม่แน่นอนค่ะรู้แต่ว่าตอนเช้าไม่เกินแปดโมง เกิดที่ สุรินทร์
    1. การเดินทางไปต่างประเทศจะได้เดินทางในช่วงไหนค่ะ
    2. การเงิน เงินจากแฟนจะได้ไหมและต้องรอนานไหม
    รบกวนด้วยค่ะ

6. chodza555

chodza555 สมาชิก

เกิดวันจัทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2535 ปีวอก เวลาเกิด 09.39 น. เช้าครับ

1.เรื่องการเรียนครับ
    2.เรื่องความรักครับจะเจอเนื้อคู่ตอนไหนหรอครัย

ขอบคุณนะครับ

7. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณmintvip;

สวัสดีค่ะ คุณmintvip;
    ดวงในเรื่องความรัก ดวงนี้เป็นดวงจิตใจฝักใฝ่ทางธรรมะค่ะ อาจมีเรื่องความรักเข้ามาทำให้จิตใจที่หนักแน่น บุญเก่าที่ทำมาลดน้อยถอยลงบ้างค่ะ ให้หมั่นทำบุญเสริมบารมีในทางธรรมด้วยค่ะ จิตใจมีความอ่อนไหวต่อความรัก สามารถมีความรัก หรือมีคนทำให้เกิดความประทับใจได้ง่ายค่ะ ให้ระวังคนปากหวาน หน้าตาดี ทำให้หลงเชื่อต่อความรักค่ะ ทำให้สร้างปัญหาหรือความเดือดร้อนให้ค่ะ เริ่มต้นระวังในการรักคนมีเจ้าของ หรือคู่ของคนอื่นมาชอบคุณค่ะ ให้พยายามหลีกเลี่ยงค่ะ คู่ครองที่เข้ามามักเป็นคนลักษณะท้วม บุคลิกดูเป็นผู้ใหญ่ หน้าตาดูมีอายุมากกว่าค่ะ มีใจเมตตาต่อผู้อื่นค่ะ ใจบุญ มีความรู้ความสามารถค่ะ ดวงความรักตั้งแต่ เดือนสิงหาคมปี 55 ไป ถึงกลางปี 57 ดวงความรักไม่ราบรื่นค่ะ หากมีคู่ครองคบอยู่ ต้องระวังเรื่องปัญหา ปากเสียง หรือการทะเลาะกันมากๆ ถึงขั้นแตกหักค่ะ
    ส่วนในเรื่องการงาน ดวงนี้การงานก็ดีค่ะ ให้ระวังในเรื่องอารมณ์หรือสมาธิให้ดีค่ะ เสียในเรื่องจิตใจมีความวิตกกังวล ฟุ้งซ่านค่ะ สมาธิเสียมากๆค่ะ หมั่นทำบุญบ่อย ๆ นะคะ จะช่วยให้ดวงไม่เจอความยุ่งวุ่นวายมากเกินไปค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

8. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณk07885

สวัสดีค่ะคุณk07885
    ดวงเป็นคนที่ต้องระวังในเรื่องความดื้อดึง ทิฐิแรง การไม่ยอมคนค่ะ ความเชื่อมั่นในตัวเองสูง ก็ส่งผลกับการงานเหมือนกันค่ะ ทำให้มีปัญหากับคนในที่ทำงานบ้างค่ะ โดยเฉพาะคนที่มีอำนาจเหนือกว่าค่ะ เข้ากับบางกลุ่มบางพวกไม่ได้ โดนซุบซิบนินทาค่ะ แต่ในตัวของงานถือว่า เป็นคนที่เด่นในเรื่องการเจรจา ประสบความสำเร็จเกี่ยวกับงานดีค่ะ เจริญก้าวหน้าในสายงานที่ทำอยู่ค่ะ ทำงานมีประสิทธิภาพดีมากค่ะ เป็นดวงได้รับการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ เป็นดวงเด่นในเรื่องการติดต่อเจรจากับเพศตรงข้ามค่ะ มีเสน่ห์มากค่ะ
    ดวงในเรื่องการเงิน การเงินได้จากการติดต่อ เจรจา การคุย การค้า การเจอพบปะสังคม โดดเด่นในสังคม อยู่ไหนก็มีความเด่นค่ะดวงการเงิน สามารถสร้างเงินได้เยอะ ทำอาชีพสร้างรายได้มากๆค่ะ ให้ระวังในเรื่องการเสียเงินโดยไม่ไช่เหตุค่ะ เช่นการคงค้าง การชำระ แล้วเป็นการทบต้นทบดอกค่ะ ดวงการเงินมาจากการงานค่ะ ถ้าทำงานให้ประสบความสำเร็จ การเงิน จะรุ่งเรืองตามมาค่ะ ดังนั้นต้องสร้างงานให้ประสบความสำเร็จก่อนค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนกffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

9. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณHappy_Me

สวัสดีค่ะคุณHappy_Me
    ดวงการงาน การสอบ การแข่งขันตั้งแต่ปีนี้คือ ปี 55 ถึงปี 56 การสอบหรือการงานมีโอกาสประสบความสำเร็จดีค่ะ ลองใช้ความพยายาม และตั้งใจเตรียมตัวดูให้มากขึ้นนะคะ ดวงเกี่ยวกับการไฟฟ้าถ้าเหมาะสมกับดวงไหม อยู่ระดับปานกลาง ไม่ได้เด่นมากค่ะ ดวงนี้อาจไม่ชอบงานที่เกี่ยวกับพวกเครื่องจักรเครื่องกลมากนักค่ะ ต้องดูว่า ถ้าแผนกที่จะไปทำงานนั้นเกี่ยวข้องกับอะไร ถ้าเป็นพนักงานทั่วไปก็ได้ค่ะ ไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ
    ส่วนเรื่องความร่ำรวยนั้น ต้องอาศัยปัจจัยหลายด้านประกอบกัน เช่น พื้นฐานดวง ความขยัน และโอกาสชองเจ้าชะตาค่ะ ถ้าอยากรวยก็ต้องพยายามสร้างฐานะ เรื่อยๆนะคะ อย่าได้หยุดค่ะ ส่วนโอกาสหรือดวงนั้น ในปี 55 นี้ดวงก็เด่นหลายอย่างเป็นตัวสนับสนุนค่ะ ต้องขยันทำงานให้มากขึ้นในช่วงนี้เลย และทำอย่างต่อเนื่องค่ะ ตัวอุปสรรคที่จะบั่นทอนทำให้รวยช้าหรือ ปัญหาการจ่ายเงินเก่ง การควบคุมรายจ่ายไม่ได้ ทำให้การเงินกระท่อนกระแท่น เก็บเงินไม่ได้ค่ะ ให้ฝากประจำ หรือไม่ให้ทอนหรือ มีระยะอายุการฝากค่อนข้างนานค่ะ แล้ว ซื้อทรัพย์สะสมไว้ที่จะแปรรุปเป็นเงินได้ภายหลังค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนกffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

10. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณหมอนกมากๆ ค่ะ แผนกที่สนใจจะทำคล้ายพวกประชาสัมพันธ์น่ะค่ะ ^ ^

11. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณamnannan;

สวัสดีค่ะ คุณamnannan;<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ดวงความรักตั้งแต่เดือนสิงหาคม 55 นี้เป็นต้นไป ดวงความรักเริ่มมีปัญหามากขึ้นค่ะ โดยเฉพาะคู่ที่คบกันอยุ่ในปัจจุปันค่ะ ต้องประคับประคองความรักให้ดีนะคะ มันจะมีเรื่องการทะเลาะกันมากขึ้น ความเครียดทางความรักจะมีมากกว่าเดิมค่ะ ส่วนเรื่องคู่คนรักเก่า ก็เหมือนกันค่ะ ดวงความรักเสีย ถึงคบกับใครคนไหน ก็เสียค่ะ ต้องระวังทุกคนเหมือนกันค่ะ พื้นฐานดวงความรักเดิมก็เสียค่ะ ถ้ามีความรัก มักมีปัญหาต้องอดทน ต่อปัญหา และเรื่องนิสัยของคู่ให้มากกว่าเดิมหลายเท่า ของดวงคนปกติค่ะ ดวงนี้เป็นคนมีเสน่ห์มากๆค่ะ โดยเฉพาะมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม กับความรัก ใครๆ ก็อยากมาเป็นแฟนด้วยค่ะ แต่ เวลารักใครค่อนข้างรักจริง และจริงจังทุ่มเทกับความรักมากค่ะ จนเกินไป รักคู่ครอง ดูแลคู่ครองมากเกินไปจนห่วงที่จะดูแลตัวเองค่ะ แนะนำให้พักเรื่องคู่ไว้ก่อนค่ะ ให้เป็นเรื่องรองๆ ลงมา ให้ไปตั้งเป้าหมายไปยังเรื่อง การงานหรือ การเงิน และ ครอบครัวทางบ้านมากกว่า ที่จะตั้งเป้าหมายหรือคิดมากเรื่องความรัก หรือเอามาเป็นสิ่งสำคัญค่ะ ยังไงปีนี้ทุกอย่างต้องพยายามอดทน ให้ผ่านไปได้ก่อนค่ะ ปี56 ดวงการงาน จะดีขึ้นมากค่ะ ความสำเร็จจะเยอะกว่า ปีนี้มากค่ะ<o:p></o:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<o:p></o:p>
    หมอนก

12. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณsmallsirkorn

สวัสดีค่ะ คุณsmallsirkorn
    การค้าขายครึ่งปีหลังเป็นต้นไป จะดีขึ้นค่ะ แต่ต้องหลังจากเดือนสิงหาคมเป็นต้นไปค่ะ การงานจะมีมากขึ้น งานจะหนักมากกว่าเดิม การเงินก็จะดีขึ้นตามด้วยค่ะ ให้ระวังในเรื่องปัญหาการจ่ายเงินของลูกค้า หรือคนที่ทำธุรกิจด้วยค่ะ จะมีปัญหาในเรื่องการจ่ายเงิน การตามหนี้ ดวงเรื่องคดีความมีค่ะ โอกาสเกิดขึ้นได้ค่ะ จะมีคดีวามขนาดปานกลางค่ะ ไม่ใหญ่มากค่ะ การทำผิดกฎหมาย ปัญหาคดีความเกี่ยวกับการเงิน ทางแพ่งเป็นส่วนใหญ่ค่ะ ส่วนคดีความอื่นมีทั่วไป เช่นการทะเลาะ การกล่าวหาหมิ่นประมาท การทำผิดกฎหมายทางกฏจราจรเล็กน้อยทั่วไป เกณฑ์ฟ้องร้อง มีค่ะ แต่เรื่องคดีความก็จะหนักกว่าดวงปี 54 มากค่ะ ดังนั้นปี 55 ไปก็ผ่อนลงไปเยอะมากค่ะ .ให้ระวังในเรื่องการให้ผู้อื่นยืมเงิน หรือการเซ็นต์สัญญาค้ำประกันด้วยค่ะ
    ตั้งแต่เดือน สิงหาคม 55 เป็นต้นไป ให้ระวังของมีค่าหายด้วยค่ะ เป็นของที่มีราคาแพงค่ะffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>

13. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณอภิญญา_69006ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ถ้าจะสอบถามในเรื่องการเดินทางไกล จะได้กลับเมืองไทยไหม มีดวงจะได้กลับเมืองไทยค่ะ หรือการเดินทางไกลครั้งใหญ่เกิดขึ้นค่ะ ตามกำหนดค่ะ ภายในสี่ปีแน่นอนค่ะ หนึ่งปีครึ่งนับจากเดือนสิงหาคม 55มีผลพอสมควร แต่ช่วงหลังจากนั้น ความสำเร็จเกี่ยวข้องกับเดินทางจะอยู่ในเปอร์เซ็นต์ค่อนข้างสูงค่ะ โอกาสเดินทางมีแน่นอนค่ะ ลักษณะดวงเด่นในถิ่นต่างประเทศ หรือต่างบ้านต่างเมืองมากๆค่ะ <O:p></O:p>
    ส่วนเรื่องการทำธุรกิจส่วนตัว ก็สามารถทำได้ค่ะ เพราะคุณเป็นคนที่มีความกล้าหาญ เป็นผู้นำค่อนข้างสูง มีความรับผิดชอบ มีความเด็ดขาด ตรงไปตรงมา เหมาะสำสำหรับการทำธุรกิจมากๆ มีโอกาสประสบความสำเร็จสูงมาก มากกว่า เป็นลูกน้องคนอื่น หรืออยู่ใต้อำนาจของผู้อื่น ดวงนี้เด่นในเรื่องการพูด การเจราจา ดังนั้นควรเป็นผู้ติดต่อ พูดคุยกับลูกค้าด้วยตัวเองด้วย ก็จะทำให้การงานประสบความสำเร็จได้ง่ายมากค่ะ การเจรจาใดๆ มีโอกาสเป็นที่ถูกใจ และ มีความเชื่อถือ ต้องอาศัยการบริการเป็นตัวช่วยที่ทำให้การงานประสบความสำเร็จด้วยนะคะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>

14. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณPraewki

สวัสดีค่ะคุณPraewkiffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    บุคลิกเป็นคนใจร้อน ให้ระวังอารมณ์โมโหแรง จากความโกรษ เป็นคนมีเสน่ห์ต่อผู้อื่น พูดจา ตรงไปตรงมา ดวงการเรียนอยู่ในเกณฑ์ดี ต้องอาศัยสมาธิ กับความพยายามมากขึ้น จึงจะทำให้การเรียนสำเร็จไปด้วยดี การงานดี มีดวงได้งานดี ตำแหน่งหน้าที่การงานดี ประสบความสำเร็จในเรื่องการงานเป็นอย่างดี ให้ระวัง ความใจร้อนของตัวเอง กับคำพูดที่จะเป็นตัวการสร้างศัตรูให้เกิดขึ้นได้ง่าย ดวงการเงิน จ่ายเงิน เสียเงินง่ายเพราะ การจ่ายเงินเก่ง การเอาใจใส่ผู้อื่นแล้วยอมจ่ายเงินให้คนอื่น แม้แต่คู่ครองก็ไม่เว้น ความกล้าได้กล้าเสียในเรื่องการเงิน ดังนั้นดวงนี้ ให้ระวังการเสียเงิน ให้กับคู่ครองหรือเพศตรงข้าม เป็นอย่างมาก ฐานะทางบ้านมั่นคง มีดวงพลัดพรากจากถิ่นเกิด ไปตั้งรกรากหรือทำการงานต่างถิ่น <O:p></O:p>
    ส่วนในเรื่องความรัก ด้วยคู่มีอิทธิพลของดาวอังคารทำให้ได้คู่ เป็นคนใจร้อน วู่วาม ขี้โมโห หยิ่งในศักดิ์ เจ้าอารมณ์ แต่ตำแหน่งในคู่ก็ยังดีอยู่ หมายถึง จะได้คู่ที่เกื้อกูลคุณ คู่แท้จะมาเกื้อกูล คู่กรรมทำให้เสียเงิน ให้พิจารณาเอาเอง ด้วยดวงที่มีดาวบาปเคราะห์อยู่ในตำแหน่งคู่ทำให้ มีคู่ยาก มีแล้วมีปัญหา ทะเลาะกันง่ายมาก ไม่ยอมลงรอยกัน ดังนั้น คุณจึงต้องผ่านการมีคู่มา มีดวงความรักเกิดขึ้นหลายครั้ง ถ้ามีความรักเมื่อไหร่ต้องพยายามประคับประคองชิวิตคู่ให้มากกว่าเดิม หรือพยายามมากขึ้นในการครองคู่ค่ะ สำหรับคนที่มีคู่อยู่ ถ้ามีก็มีปัญหาหนักมากค่ะ ลองพยายามประคับประคองดูก่อนค่ะ<O:p></O:p>

15. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณc486

สวัสดีค่ะคุณc486ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงความรักปีนี้ คือหลังจากสิงหาคมปี 55 ถึง ปี 57 เป็นต้นไป ถึง ดวงความรักของคุณ เสียมากค่ะ ทำให้ทะเลาะกับคู่ครองง่ายขึ้น มีดวงทุกข์ใจกับคู่ครองแฟนคนปัจจุปัน เบื่อหน่ายต่อความรักด้วยค่ะ มันจะเป็นปีที่หนักในเรื่องคู่ครองค่อนข้างจะมากๆๆ เลยค่ะ ต้องอาศัยการประคับประคองให้ผ่านพ้นไปก่อนค่ะ ในช่วงปี 55 ถึงปี 57 ช่วงเวลาที่หมอนกได้บอกค่ะ <O:p></O:p>
    ทั้งดวงคุณ กับดวงคู่ เสียเรื่องอารมณ์ มักจะทะเลาะกันบ่อยค่ะ ต่างคนต่างมีอารมณ์ร้อนกันทั้งคู่ค่ะ ทำให้เวลาโมโหกัน จะง่ายมากค่ะ จะสามารถคบกันได้นานไหม ระยะเวลาสองปีครึ่งนับจากนี้จะเป็นเครื่องพิสูจน์ค่ะ ว่าจะคบกันต่อไปได้หรือเปล่าคะ <O:p></O:p>
    ส่วนดวงของตัวคุณ เป็นคนที่เครียดง่ายมาก มีความวิตกกังวลสูง อารมณ์อ่อนไหว ขี้ใจน้อย ขี้งอน มีสิทธิที่จะงอนแฟนได้ง่ายมากค่ะ ดังนั้นจุดนี้ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดปัญหาในเรื่องความรักมากๆค่ะ และอายุที่ห่างกันก็มีผลนะคะ ตัวคุณอาจเป็นคนขี้หึง ระแวง มีอะไรก็เก็บมาคิด คิดเล็กคิดน้อยค่ะ ดังนั้น อย่าคิดมาก และขี้หึงเกินไปค่ะ<O:p></O:p>
    และใช้เวลาในการเรียนหรือการทำงานหรือเรื่องอย่างอื่นมากกว่า ที่จะมาสนใจหรือ คิดแต่เรื่องความรักอย่างเดียว หรือควรรักกันแบบผู้ใหญ่ค่ะ คือ เน้นการเข้าใจกัน และใจเย็นต่อความรักให้มาก ให้เวลาออิสระกับคู่รักด้วยค่ะ ยังไงขอให้ประคับประคองความรักให้ผ่านไปได้นะคะ<O:p></O:p>

16. หมอนก

สวัสดีคะ คุณdanuchdechchot

สวัสดีคะ คุณdanuchdechchotffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงคุณสามารถเรียน โหราศาสตร์ได้ค่ะ หรือจะเรียนไพ่ ก็ได้ค่ะ ให้เลือกเอาว่า ชอบแบบไหน ดวงนี้สนใจในเรื่องสิ่งลี้ลับ ศาสตร์แปลกๆที่เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ, ชอบศึกษาศาสตร์ในเรื่องการทำนาย การดูดวงอยู่แล้วค่ะ และสามารถเรียนได้ด้วยค่ะ ดวงมีสัมผัสที่หกค่ะ สามารถเรียนเป็นไว และเข้าใจศาสตร์นี้ได้เป็นอย่างดีค่ะ ลองดูว่าชอบศาสตร์ไหนค่ะ ในการดูดวงมีหลายแบบค่ะฯลฯ การดูไพ่ก็มีไพ่หลายอย่างมากมายคะ ส่วนโหราศาสตร์ก็มีทั้งไทย อินเดีย จีน ตะวันตก ยุเรเนียน ก็ลองดูว่า คุณชอบเรียนอะไร แล้วมี โอกาสจะเรียนได้ที่ไหน ง่าย และ ค่าเล่าเรียนที่สามารถเรียนได้ค่ะ ที่เมืองไทยโหราศาสตร์ไทยกับ ยูเรเนียนก็มีที่สอนค่ะ ทั้งกรุงเทพฯและต่างจังหวัดค่ะ ลองค้นหาสถานที่เรียนทางหนังสือหรืออินเตอร์เนทดูค่ะ<O:p></O:p>
    การเรียนทั้งสองศาสตร์ต้องอาศัยความสนใจด้วยค่ะ หมั่นศึกษาบ่อยๆ จึงจะสำเร็จและเก่งค่ะ ต้องฝึกด้วยค่ะ ถ้าเรียนโหราศาสตร์ก็ใช้หลักแบบเหตุแบบผลค่ะ มีตำราเป็นที่แน่นอน แต่ถ้าเรียนไพ่ต้องใช้เวลามากหน่อยค่ะ เพราะ ต้องใช้ความจำไพ่ทุกใบให้ได้ ,อ่านไพ่ให้แตก ,การตีความไพ่ให้ได้ ทำนายได้และใช้ สัมผัสที่หก เป็นตัวช่วยค่ะ และต้องอาศัยประสบการณ์และเวลามากหน่อยค่ะ ลองพิจารณาดูด้วยนะคะ ว่า คุณเหมาะสมสำหรับสิ่งไหนค่ะและชอบอะไร<O:p></O:p>
    ส่วนเรื่องญาณ ให้ฝึกสมาธิ เรื่อยๆ และมี การทำทาน ทำบุญ ไหว้พระสวดมนต์ ถือศีล ปฎิบัติธรรม ญาณฯจะมาเองค่ะ ต้องทำเรื่อยๆ นะคะ ต่อเนื่องไปตลอดค่ะ <O:p></O:p>
    สนใจในการดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>

17. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณ หนูชินจัง;

สวัสดีค่ะคุณ หนูชินจัง;ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงการเงินดีค่ะ การเงินมาจากแดนไกล การไปทำงานถิ่นอื่นจากบ้านเกิดก็ได้ค่ะ มีดวงสามารถทำการค้าขาย ติดต่อ หรือทำมาหากินกับชาว ต่างชาติ คนต่างถิ่นต่างแดน นักท่องเที่ยวได้ ดวงการเงินก็ดีมากค่ะ สามารถสร้างเงินได้มากค่ะ ตำแหน่งสังคมเพื่อนฝูงก็เกื้อกูลดีค่ะ มีเพื่อนที่มีความรู้ ความสามารถเป็นส่วนใหญ่ ทำงานก็ต้องมีการติดต่อกับผู้คน สังคมด้วยค่ะ ถึงจะประสบความสำเร็จ มากขึ้น แต่ดวงก็ต้องระวังการคบเพื่อนด้วยค่ะ ดวงเพื่อนไม่ได้ดีทุกอย่างทุกคน มีดวงเพื่อนพาเสีย พาเดือดร้อนด้วย ต้องเลือกในการคบเพื่อนให้มากหน่อยค่ะ เพื่อนที่ไม่ดี หรือทำให้คุณตกต่ำ ก้ต้องพยายามหลีกเลี่ยง ส่วนดวงในเรื่องการงานนั้น ทำงานร่วมกับคนอื่นยากค่ะ ไม่เหมาะกับการเป็นลูกน้องใครโดยตรงค่ะ ถ้าทำงานร่วมกับผู้อื่น หรือเป็นลูกน้องใคร หรืออยุ่หน่วยงานไหน อาจจะทำงานได้ไม่นาน มีปัญหาเรื่อยๆ ทำให้ อยู่ไม่ทน อยากออกงาน หรือเปลี่ยนงานบ่อย ดังนั้น เหมาะสมกับการทำงานเป็นอิสระ ทำงานส่วนตัว เป็นนายตัวเองมากกว่าค่ะ ดวงนี้ชะตาจะดีหรือแย่ ขึ้นอยู่กับตัวเอง ให้ระวังตัวเองพาตัวเองไปในสิ่งที่ไม่ดี หรือ สร้างความเดือดร้อนให้กับตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ปัญหาของดวงนี้คือ ความท้อแท้ การหมดหวัง ไม่มีกำลังใจค่ะ สิ่งเหล่านี้สามารถเกิดขึ้นได้ง่ายสำหรับดวงนี้ เป็นดวงที่ชอบคิดถึงอดีตที่ไม่ดี ก็ให้ลืมให้มันผ่านไปและเริ่มต้นไหม่ค่ะ ขอให้สร้างกำลังใจให้มากขึ้น มีความหวัง มีความฝัน อาศัยการพึงพาตัวเองเป็นหลักก่อน สร้างกำลังใจให้กับตัวเองก่อนที่จะพึ่งพาผู้อื่น เป็นดวงที่ต้องการกำลังใจมากๆค่ะ ถ้ามีกำลังใจเรื่อยๆ ก็จะมีความอึด และฮึดสู้กับสิ่งต่างๆ จะทำให้มีความอดทนสามารถผ่านอุปสรรคไปได้ และประสบความสำเร็จและเจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย ได้ค่ะ โดยรวมดวงก็อยู่ในเกณฑ์ค่อนข้างดีค่ะ
    <O:pส่วนดวงในเรื่องโชคลาภ เป็นดวงที่มีลาภจากมรดก สมบัติจากครอบครัวค่ะ ส่วนลาภจากการเสี่ยงโชคนั้นก็มีค่ะ ปานกลาง เดือนที่มักมีลาภคือ เดือนเกิดของตัวเองคือ ระยะเวลาของราศี กรกฏคือ 15 กรกฏาคม-15 สิงหาคมของทุกปี ส่วนถ้าต้องการทราบเลขที่จะเสี่ยงก็เอาเลขที่ใกล้ตัวเช่น เลขที่บ้าน, เลขรถ, เลขเบอร์โทรศัพท์ ,เลขตั๋วรถ,เลขลำดับคิว หรือเลขที่เรามักเห็นหรือเจอโดยบังเอิญบ่อยๆ เลขทั้งหลายเหล่านี้มักเป็นเลขนำโชคค่ะส่วนดวงจะได้รางวัลหรือเปล่า ต้องถามตัวคุณด้วยว่า วันนี้คุณทำบุญ, สะสมบุญบ่อยไหม ตัวคุณก็ต้องสะสมบารมีด้วยการทำบุญด้วย และทำอย่างต่อเนื่อง เสริมบุญ สร้างบารมีเรื่อยๆ ถ้าไม่ได้ค่อยทำบุญ ก็ต้องรอบุญเก่าค่ะ ถ้าบุญเก่าไม่มี ก็ยากที่จะมีลาภค่ะ ถ้าหนูชินจังอยากมีลาภ ต้องหมั่นทำบุญ ทำทาน สร้างบารมีด้วยค่ะ บุญจะทำให้มีความโชคดี มีลาภได้ง่ายค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับ หมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2012
  18. chompooX2

chompooX2 สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2012
    ชาย 13/6/2531 9.00 กรุงเทพฯ

- ถามเรืองความรัก ว่าทำไมทักผิดหวังเรื่อยมา และจะเจอคู่แท้จริงๆเมื่อไร

ขอบคุณมากครับ

19. อภิญญา_69006

อภิญญา_69006 สมาชิก

ขอบคุณมากคะ.. สาธุขอให้สมดังคำทำนายด้วยเทอญ

20. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณเกรฟ;

สวัสดีค่ะ คุณเกรฟ;ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    คุณเป็นคนที่ฝักใผ่ทางการเรียน การศึกษา เป็นดวงนักวิชาการ หรือผู้ที่มีความรู้ค่ะ ดังนั้นจึงสนใจฝักใผ่ต่อการเรียนเป็นอย่างมากค่ะ ดวงนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองอยู่ค่ะ มีทั้งแบบทั้งพระรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิที่เป็นองค์เทพ และ สิ่งที่เป็นวิญญาณพวกบรรพบุรุษคอยคุ้มครองอยู่ค่ะ ฉะนั้นดวงนี้ให้หมั่นสร้างบารมี ทำบุญทำทาน, ไหว้พระ สวดมนต์ ปฏิบัติธรรมตลอดค่ะ ถ้าทำได้ตลอดชีวิตเลยก็ดีค่ะ เป็นการสร้างบารมีต่อค่ะ ส่วนสิ่งศักดิ์สิทธิ องค์ใดที่อยู่กับคุณ ต้องรอจนกว่า บารมีคุณถึงท่านเหล่านั้นค่ะ เมื่อใดที่คุณสามารถสัมผัส ติดต่อ หรือท่านส่งสัญญาณมาให้ท่าน ก็ค่อยรับพิจารณาค่ะ นั้นหมายถึงท่านปกป้องคุ้มครองคุณ อย่าเชื่อในสิ่งที่ใครบอก หรือแจ้งให้ทราบว่า มีมีเทพนั้นองค์ เทพนี้อยู่กับคุณอยู่กับคุณ สิ่งศักดิ์สิทธ์ก็จะมีวิธีติดต่อหรือสัมผัสกับคุณเอง อย่างเช่น มาจากความฝัน หรือถ้ามากๆ ก็มาให้เห็นด้วยตาค่ะ เป็นต้นค่ะ <O:p></O:p>
    ในดวงนี้มีเจ้ากรรมนายเวรหรือ วิบากกรรมมากพอสมควรค่ะ เช่น มีดวงคดีความค่ะ ได้ขึ้นโรงขึ้นศาล เจอตำรวจ ระวังประเภททำผิดกฎหมายค่ะ ตลอดชีวิตนี้ทำความผิดไม่ได้เลยค่ะ ถ้าทำก็จะโดนเรื่องคดีง่ายค่ะ ส่วนเรื่องที่สองคือเรื่องความรักค่ะ เป้นคนมีเสน่ห์มากๆ ค่ะใครๆ หลงรักและอยากมาเป็นแฟนค่ะ ทำให้ต้องปวดหัวกับความรัก บางทีเจ้ากรรมนายเวรก็มาในรูปแบบนี้ ทำให้มีคนมารักหลายคนในเวเลาเดี่ยวกันทำให้เกิดความสับสน หรือ วุ่นวายใจในเรื่องความรักค่ะ หรือ ไม่ก็หนีเสือปะจระเข้ค่ะ<O:p></O:p>
    น้องมีวิบากกรรมค่อนข้างมากค่ะ ชีวิตนี้ต้องใช้ความอดทนให้มากนะคะ แม้ว่าเราจะรู้ว่า กว่าจะมาถึงวันนี้ ได้ผ่านวิบากกรรมอะไรมาบ้าง ก็อย่าอยู่ใต้กฏแห่งกรรมอย่างเดี่ยวหรือให้ปล่อยตามโชคชะตา ให้พยายามเปลี่ยนแปลงตัวเอง เปลี่ยงแปลงดวงชะตาด้วยค่ะ ต้องใช้ความพยายามมากหน่อยค่ะ สำคัญอย่าท้อแท้กับสิ่งที่เกิดขึ้นมาในอดีตค่ะ ตัวคุณต้องระวังในเรื่องการท้อแท้ หรือ การหมดกำลังใจด้วยค่ะ ดวงนี้มีวิธีแก้ค่ะ คือ คิดดี ทำดี สร้างสรรค์ความดี หรือเพิ่มเติมความรู้ แก่ตัว สิ่งที่ทำให้ตัวคุณเจริญรุ่งเรืองคือการสิ่งที่ถูกค่ะ แต่ต้องอยู่ด้วยความมีศีลธรรมด้วย อย่าเบียดเบียดผู้อื่น ไม่เช่นนั้นจะไปก่อกรรมเพิ่มมาอีกค่ะ ขยัน อดทน ไม่คบคนพาลหรือ เข้าไปพัวพันในสิ่งที่ไม่ดี ระวังคนโกง หรืออย่าไว้ใจใครง่ายในเรื่องการเงินด้วยค่ะ ให้ทำบุญ สร้างบารมี อย่าทำบาปเพิ่ม มีโอกาสทำบุญแผ่อุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวรค่ะ มีความกตัญญูบิดามารดา หากทำสิ่งเหล่านี้ ดวงชะตาก็จะดีขึ้น เพราะมีการเสริมดวงอยู่ด้วย และระวังตัวเอง ไม่มีความประมาทด้วยค่ะ<O:p></O:p>
    หมอนก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้