หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ คุณMadenfly

สวัสดีค่ะ คุณMadenflyffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    คำตอบของคุณคงได้รับแล้วค่ะ เพราะ ตอบช้ากว่า ที่มีการจับค่ะ แต่บอกได้อย่างหนึ่งคือ ดวงเด่นในเรื่องทหาร เครื่องแบบ ก็มีโอกาสจะจับได้ค่ะ ถ้ายังไงก็ต้องลุ้นให้โชคช่วยอย่างเดียวค่ะ เอาว่าจะทำนายให้เรื่องอื่นก่อนนะคะ วาสนาได้มาจากความสามารถตนเอง ได้รับความช่วยเหลือจากผู้อื่นด้วยเหมือนกันค่ะ ดวงชะตานี้เป็นคนตรงไปตรงมา อารมณ์ร้อน ไม่ยอมคน ตรงฉิน ดังนั้นอาจเป็นอุปสรรคในการพบติดต่อ หรือเกี่ยวกิจการการงาน หรือผู้ใหญ่ ต้องลดความแข็งลงมาบ้างจะทำให้คุณ อยู่ที่ไหน ก็จะไม่ลำบากมากค่ะ ด้วยดวงเป็นคนมีเสน่ห์ กับความรัก ก็มีความรักมาก มีคนมาชอบมามากมายค่ะ ดวงในเรื่องการงาน ต้องใช้ความสมารถของตัวเองเข้าสู้ แม้จะต้องใช้เวลา และมีอุปสรรคมากมาย อย่าได้หวาดหวั่น หากมีความอดทน ความสำเร็จมีอยู่แน่นอนค่ะ<O:p></O:p>
    ดวงนี้ให้ระวังการคบเพื่อนที่นำความเดือดร้อนมาให้ด้วยค่ะ เรียกได้ว่า เป็นดวงงกที่เสียเรื่องเพื่อนมาๆ ค่ะ คบเพื่อน้อยแต่จริงใจจะดีกว่าค่ะ และคบเพื่อนที่อายุมากกว่าเป็นผู้ใหญ่ที่ให้ความช่วยเหลือเกื้อกูล ดีกับเจ้าชะตาะค่ะ<O:p></O:p>
    ในดวงในเรื่องการงานต้องอดทนนะคะ ถ้าทำงานร่วมกับคนอื่น อาชีพที่เหมาะสมตามนิสัยของดวง คืออาชีพส่วนตัวค่ะ<O:p></O:p>
    เพราะจะได้ไม่ต้องเครียด หรือกดดันจากผู้อื่นและได้แสดงฝีมือออกมาอย่างเต็มที่ด้วยค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดววงกับหมอนก ติดต่อ 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    หมอนก

2. หมอนก

สวัสดี่ค่ะ คุณ noobong

สวัสดี่ค่ะ คุณ noobong
    ขอบคุณนะค่ะ ที่เป็ห่วงและให้กำลังใจค่ะ ในเรื่องสุขภาพตอนนี้ก็แข็งแรงมากแล้วค่ะ ในเรื่องความรักเป็นสิ่งที่เข้าใจยาก มีองค์ประกอบหลายส่วนที่จะทำให้คุณและคู่ไปกันได้ค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ และขอให้คุณโชคดีในเรื่องความรักด้วยค่ะ
    หมอนก

3. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ bigkuma

สวัสดีค่ะ คุณ bigkuma
    ขอบคุณค่ะ ที่เป็นห่วงและให้กำลังใจค่ะ ตอนนี้แข็งแรงแล้วค่ะ
    ก็ขอให้คุณมีความสุขและสุขภาพแข็งแรงเช่นกันค่ะ
    มีโอกาสได้คุยกันอีกนะคะ แล้วสนใจอยากดูดวงก็ติดต่อหมอนกนะคะ
    084-6092018
    หมอนก

4. มองจันทร์

มองจันทร์ สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2012
    เพศหญิง เกิดวัน พุธกลางคืน 2 มกราคม 2534 สุพรรณบุรี เวลาไม่ทราบคะ
    ขอถามแค่ข้อเดียว
    1. อยากทราบเรื่องความรักค่ะ ลักษณะเนื้อคู่ เป็นชนชาติไหน จะเป็นความรักที่ดีและยั่งยืนรึเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ

5. พิมสิริ

พิมสิริ สมาชิกใหม่

สวัสดีคะ หมอนก

ขอชื่นชมว่า แม่นจริงๆ คะ เพราะพูดตรงกับครูบาอาจารย์ที่นับถือคะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการฝ่าฟันอุปสรรคที่ยาวนาน รอบด้าน สิ่งศักดิ์ที่คุ้มครอง แต่ว่ามอนกได้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการประกอบอาชีพให้ด้วยก็ตรงกับที่ใจคิดคะ และเรื่องที่ยังคงมีบุคคลช่วยเหลือได้ อันนี้ค่อยใจชื้นขึ้นมาได้บ้าง ขอบคุณมากๆคะ ใครสนใจก็ขอใ้ห้ได้คำพยาการณ์ไว้ปรับใช้ในชีวิตดีๆ นะคะ

6. ate42

ate42 Active Member

ทศพร ทิมรัตน์
    เกิด 26 สิงหาคม 2534
    อยากรู้ว่า อนาคตต้องไปจะเปนยังไงคับ คนที่คบอยู่ตอนนี้ใช่เนื้อคู่ไหม

7. Sirikorn_D

Sirikorn_D สมาชิกใหม่

วันนี้ได้โทรคุยกับหมอนกแล้วค่ะ พูดละเอียด เข้าใจง่าย ที่สำคัญแม่นมาก ๆ ทั้งพื้นดวงเรื่องในอดีตและที่กำลังเกิด ส่วนอนาคตเดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบน่ะค่ะ ไม่เหมือนที่เคยดูค่ะหมอคนอื่นบอกว่าช่วงนี้ไม่ดีไม่ดียังไงก็ไม่บอก ให้แก้ตามนี้ดีแน่นอน แต่หมอนกไม่เลยทุกอย่างมีที่มามีที่ไปที่ผ่านมาไม่ดีเพราะอะไร และต่อไปจะดีขึ้นเนื่องจากอะไร 200 บาท คุ้มมาก ๆ ดีกว่า 500, 1000 เสียอีก ถ้าทุกข์ใจลองโทรคุยดูค่ะ ขอขอบคุณค่ะที่ให้คำแนะนำ และสาเหตุแห่งทุกข์ ขอให้คุณหมอนกมีลูกค้าเชื่อถือเยอะค่ะ

8. ดาวเด่น

ดาวเด่น Active Member

5 มิถุนายน 2011
    เพศหยิงคะ เกิดวันที่ 15 มีนาคม 2525 จังหวัดชัยภูมิคะ
    1.ปีนี้หรือมีโอกาสได้บรรจุเป็นข้าราชไหมคะ
    2.อนาคตเราจะสามารถช่วยคนอื่นได้ไหมคะ

9. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณeverlastinglovesong

สวัสดีค่ะ คุณeverlastinglovesongffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงความรักเป็นคนมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามค่ะ ทั้งอายุมาก อายุน้อยมาชอบแต่จะมีเสน่ห์กับคนอายุมาก มากกว่าค่ะ ในเรื่องความรักอาจต้องเจอรักที่ผิดหวังบ่อยค่ะ แม้ว่าจะเป็นคนมีเสน่ห์ แต่ก็หารักที่ถูกใจยากค่ะ เป็นคนที่ค่อนข้างเลือกเฟ้นและ ตั้ง คุณสมบัติของคุ่ไว้สูง ดังนั้นจึงหาคู่ยากค่ะ ควรมีคู่อายุมากกว่าจะดีค่ะ จะเป็นผู้ใหญ่และสามารถดูแลเอาใจใส่คุณได้เป็นอย่างดีค่ะ จะทำให้คุณมีความสุข สบายค่ะ<O:p></O:p>
    ดวงหน้าที่การงานนะคะ ด้วยดวงเป็นดวงที่รักการงานเป็นชีวิตจิตใจ จึงอุทิศตัวเพื่องานค่ะ ชีวิตนี้ต้องทำงานและ ไม่ค่อยได้ว่างงานเท่าไหรค่ะ ก็เป็นดวงที่ค่อนข้างเหนื่อยค่ะ การงานดีค่ะ เป็นดวงขยัน มากๆ ในเรื่องการงาน ทำให้ประสบความสำเร็จในเรื่องการงานค่อนข้างสูงค่ะ ต้องระวังในเรื่องความเครียดและความกดดันในเรืองการงานด้วยนะคะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมดนก ติดต่อ 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  10. manassanan

manassanan สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2012
    เกิดวันที่ 5 สิงหาคม 2513 ปีจอ ค่ะ
    ถามหนี้สิน จะหมดไหม
    กิจการจะดีขึ้นไหม

11. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณLittleKati;

สวัสดีค่ะ คุณLittleKati;
    ค่ะ ดวงนี้เป็นดวงแรงค่ะ มันมีปัญหากับผู้หญิงเสมอค่ะ ไม่ว่าจะเป็น แม่แฟน อันนี้เป็นประจำค่ะ หรือแม้แต่ มีปัญหากับเพื่อนร่วมงานที่เป็นผู้หญิง หากมีการแข่งขันในเรื่องการงานหรือผลประโยชน์ค่ะ มักให้ระวังในเรื่องความอิจฉา ตาร้อน การโดนเขม่น หมั่นไส้ ก็ได้ เพราะคุณอารมณ์ร้อน แรง ,เก่ง ,ขยัน, ตรงไปตรงมา ไม่ยอมคน ไม่ชอบประจบคน ทำด้วยความตรงๆ เรื่องการงานของแฟนถือว่า ดีค่ะ มีโอกาสประสบความสำเร็จได้อย่างสูงค่ะ น่าจะเป็นอย่างที่คิดไว้นะคะ แต่ช่วงเดือนพฤษภาคม ถึงสิงหาคม ให้ระวังในเรื่อง ความวุ่นวาย เช่น เรือ่งการเงิน การทะเลาะกันกับความรักค่ะ ปัญหา ความหึงหวงด้วยค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    สำหรับในเรื่องการเงิน ก็เป็นไปได้นะคะ จากดวงแรงและประสบความสำเร็จ ให้ขยันด้วยค่ะ มันมีความช่วยเหลือจากผู้ใหญ่ หรือคนอุปถัมภ์ด้วยค่ะ ดวงในช่วง สองปีนี้ดีมากนะคะ ให้พยามให้มากๆ น้ำขึ้นให้รีบตักค่ะ ความสำเร้จก็จะตามมาค่ะ<o:p></o:p>
    สนใจดูดวงกับหมอกนก ติดต่อ 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<o:p></o:p>
    หมอนก

12. หมอนก

สวัสดีค่ะค่ะ คุณ tom28482

สวัสดีค่ะค่ะ คุณ tom28482
    จะทำนายในช่วงเวลาเหตุการณ์ ในปัจจุปันนะคะ ดวงช่วงเดือน พฤษภาคม ถึง สิงหาาคม ดวงการงานจะอยู่ในช่วงลงนะคะ อาจจะมีปัญหาเกิดขึ้นหลายเรื่องค่ะ เช่น งาน เงิน ความรักค่ะ ต้องรอให้ผ่านพ้นเดือนสิงหาคมไปก่อนค่ะ จึงจะดีค่ะ ดวงการงานปี55 – ไปประมาณสองปี ก็จะเครียดง่ายค่ะ เหนือ่ยกับงาน แต่ความสำเร็จก็จะตามมาค่ะ แต่ต้องเหนือยก่อนค่ะ การลงทุนสำเร็จค่อนข้างดีค่ะ มีอุปสรรคบ้างค่ะ
    ส่วนเรื่องชีวิตลุ่มๆดอน นั้นก็มีอยู่ค่ะ สำคัญเรื่องสมาธิสำคัญมากนะคะ รู้สึกว่าคุณเป็นคนที่เอาอารมณ์เป็นใหญ่ค่ะ เวลามีอะไรเข้ามาก็มันจะเสียสมาธิ ทำให้การงานบางที เกิดอุปสรรคคะ ไม่ต่อเนื่องค่ะ และระวังอารมณ์ขึ้นๆ ลง โลกส่วนตัวเยอะด้วยค่ะ ต้องบังคับตัวเองด้วยค่ะ อันนี้ก็เป็นจุดอ่อนของดวงค่ะ ให้ฝึกสมาธิค่ะ ให้มากค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนกได้ โทรค่ะ 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    หมอนก<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2012
  13. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    รบกวนด้วยค่ะ เพศหญิง เกิดวันพฤหัสบดีที่ 10เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2527ปีชวดเวลา 16.34น. จังหวัดฉะเชิงเทรา .1.สามีแยกกันอยู่จะมีโอกาสกลับอยู่ด้วยกันหรือเปล่า 2.เงินทองโชคลาภ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2012
  14. gitaryot

gitaryot สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับหมอนก

เพศชาย เกิดวันพุธ 20 ก.ค.2526 เวลา ประมาณ 2ทุ่ม จ.อำนาจเจริญ
    1.การงาน ทำงานรับใช้ชาติ 3 จังหวัดชายแดนใต้มานานแล้วจะได้ย้ายกลับเมื่อไร
    2.เกี่ยวกับการเงิน หนี้สินจะหมดเมื่อไรหรือจะมีโชคลาภบ้างหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;41

15. nnboiz

nnboiz สมาชิก

15 กรกฎาคม 2009

หญิง 1 มิถุนายน 2532 9:33 เช้า กรุงเทพค่ะ

1. ความรัก

เป็นรักที่ยังไงก็ไม่สมหวังหรือเปล่าคะ เพราะอยู่ห่างกันมาก
    ควรจะหยุด หรือว่าเดินหน้าต่อดีคะ อยากเดินหน้าต่อเหมือนกัน
    แต่ไม่อยากให้อีกฝ่ายรู้สึกอึดอัด.. ถามข้อเดียวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

16. annkung

annkung สมาชิก

15 กรกฎาคม 2012
    หญิง 3ตุลาคม2519เวลา11.50น.ระนองค่ะ
    ปีนี้จะสอบราชการจะได้มั๊ยค่ะ คิดไว้ว่าถ้าไม่ได้จะเรียนแพทย์แผนไทย จะรุ่งหรือป่าวค่ะ หรือจะค้าขายดี ถ้าค้าขายประเภทไหนดีค่ะ อยากมีอาชีพการงานที่มั่นคงก่อนอายุ40
    จะมีโชคลาภบ้างหรือป่าวค่ะ การเงินจะติดขัดหรือป่าว

17. thai_c

thai_c สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ อาจารย์หมอนก

ลืมดูดวงของหนูหรือเปล่าค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

18. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ noobong

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ ตอนนี้สบายดีแล้วค่ะ ความรักยังมีปัญหาอีกเยอะ ขอให้ใชสติ และใช้ธรรมะ เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจนะคะ ขอให้คุณโชคดีค่ะ และขอให้อดทนผ่านปัญหาไปได้นะคะ
    หมอนก

19. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ porwarawhut

สวัสดีค่ะ คุณ porwarawhutffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    การไปทำธุรกิจทางเหนือสามารถทำได้ค่ะ แต่ยังก็คงต้องศึกษาในเรื่องของ ทำเล, สถานที่, ลูกค้า,การตลาดด้วยนะคะ ไม่ไช่ว่าดวงเราทำได้ แต่จะสามารถทำได้ทุกอย่างหมดค่ะ เงื่อนไขสิ่งต่างๆ มันต้องประกอบกันค่ะ ดวงนี้ในเรื่องอาหารเพื่อสุขภาพ ก็ได้ค่ะ ถ้าหาแหล่งชมชุนหรือ มีนักท่องเที่ยวชาวต่างถิ่นต่างแดนได้ยิ่งดีค่ะ แต่ในสภาวะดวงที่ไม่ดีมากเท่าที่ควรแนะนำให้ลงทุนน้อยไปก่อนนะคะ ควรมีอาหารทั่วไปด้วยนะคะ เป็นตัวเสริมให้ทางเลือกลุกค้ากลุ่มอื่นค่ะ สำหรับธุรกิจรองเท้า หรือธุรกิจต่างๆ การงานใดๆ ปีนี้เจอมรสุมมากๆ นะคะ ไม่ควรลงทุนเพิ่มแล้วค่ะ สำหรับธุรกิจเก่าที่ทำอยู่นะคะ เพราะดูแล้วอยู่ในสภาวะเสี่ยงของการขาดทุน แต่จะปิดกิจการหรือเปล่า หมอนกได้แต่บอกว่า ถ้าแบกรับไม่ไหว ก็ควรปิดค่ะ มันจะเป็นผลดีมากกว่าค่ะ ถ้าเราแบกรับภาระที่มากเกิน แต่รายได้เราไม่พอกับรายจ่ายค่ะ แต่ให้เน้น เซ้งไปเสียนะคะ อย่าให้รอจนมีถึงจุดที่แย่สุด ไม่เช่นนั้น คุณคงไม่เหลืออะไรมากค่ะ<O:p></O:p>
    ปีนี้มีทั้งดวงเสียและดวงดีค่ะ ดวงเสียคือเรื่องการเงินที่ย่ำแย่ ความรักมีปัญหา และระวังคดีความค่ะ ห้ามประกัน ค้ำให้ใครนะคะ การยืมเงินก็ไม่ได้ค่ะ ส่วนเรื่องดีคือ มีสิ่งศักด์สิทธิ์คุ้มครองคุณค่ะ และมีการเริ่มทำอะไรใหม่ ๆ เป็นการเริ่มใหม่ ทีค่ะ ขอให้คุณโชดดีและผ่านวิดกฤตตรงให้ไปได้นะคะ ต้องอดทนและต่อสู้กันวิกฤตให้ได้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนก ติดต่อ โทร 084-6092018 ถามได้ทุกเรื่อง ไม่จำกัดนะคะ ยินดีต้อนรับนะคะ<O:p></O:p>
    หมอนก<O:p></O:p>

20. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณthai_c

สวัสดีค่ะ คุณthai_c

ต้องขออภัยด้วยนะคะ ที่ดูดวงตกหล่นค่ะ ขอบคุณสำหรับการท้วงติงค่ะ
    ดวงนี้เนื้อคู่เป็นคนไทยหรือ ต่างชาติ ระบุได้ยากค่ะ แต่แน่ๆ ถ้าเป็นคนไทยก็เป็นคนไทยที่อยู่แดนไกล ต่างภาค หรือคนต่างถิ่น ต่างจังหวัดค่ะ ส่วนคนต่างชาติได้ไหม ก็มีเปอร์เซ็นต์ได้ค่ะ ดวงนี้ก็ถูกโฉลกกับคนต่างชาตินะค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการงาน เรื่องการติดต่อ หรือเพื่อนฝูงมิตรสหายค่ะ ดวงในเรื่องคู่ก็มีความรักหลายครั้งค่ะ ส่วนใหญ่ ต้องผ่านความรักที่ผิดหวังมาหลายรอบค่ะ แต่ดวงในเรื่องคู่ครองทีจะเจอ คือ ตั้งแต่ ปลายปีนี้ไป จนถึงปีหน้าค่ะ
    ดวงนี้ทำงานเก่งค่ะ มีความตั้งใจในการทำงานที่ค่อนข้างสูง ความพยายามอดทนเป็น แต่ต้องระวังในเรื่องความเครียดและการตั้งความหวังในความสำเร็จ จากการที่เรา ตั้งใจมากเกินไป ในทุกเรื่องโดยเฉพาะในเรื่องการงานค่ะ ขอให้ขยันประสบความสำเร็จแน่นอนค่ะ
    แต่ดวงนี้ต้องทำบุญให้มากนะคะ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ก็มีเจ้ากรรมนายเวรเยอะมากเหมือนกันค่ะ ไม่เชื่อก็ลองย้อนไปดูในอดีตสิค่ะ วาอุปสรรคมากไหม เหนื่อยหรือเปล่า คุณต้องรู้ดีมากที่สุดค่ะ คุณจะมีเจ้ากรรมนายเวร มาในเรื่องอุปสรรค ความเหนื่อยยาก ที่จะนำไปสู่ความสำเร็จค่ะ การทำบุญจะช่วยให้ เคราะกรรม, อุปสรรค เบาบางลงนะคะ ทำให้ทำอะไรง่าย สะดวกขึ้นค่ะ ความสำเร็จเร็วมากขึ้นค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ
    สนใจดูดวงกับหมอกนก ติดต่อได้ 084-6092018 นะคะ ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนกffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้