หมอดูที่ดูดวงเก่ง ควรมีจรรยาบรรณ อย่าหลอกลวงหากินกับคนทุุกข์ร้อน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย dank, 5 เมษายน 2013.

1. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009

อันนี้ก็ไม่ทราบๆจริงๆๆ ว่าระดับญาณพิเศษอะไร ถึงระดับขั้นไหน แต่ชอบตรง 15 บาท วัดพระบาทน้ำพุคะ ค่าครู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ชัดเจนค่ะกับคำตอบ ชอบที่คุณตอบตรง ไม่ต้องนั่งปลงกับการตอบแบบสร้างภาพ คนเราต่างมุมมองความคิดและจิตที่ชอบ ขอแค่มีสติเท่าทันอารมณ์ก็ถือว่า ก้าวหน้ากันแล้วหละค่ะ

3. bhagavad gita

bhagavad gita Active Member

ช่ายเลยครับ

กระผมเองก็เจอกับตัว ใจนะไม่ชอบ เลย แต่ก็ดันให้ไปทำแบบนั้นแบบนี้ ทำแบบบนี้รวย แต่เคยถามไหว่าเราจะทำไปได้กันขนาดไหน ตอนนี้ผมเชื่อตามหลักธรรมคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นสรณะในดวงแก้วดวงใจผม และเมื่อได้ทำหน้าที่เป้ฯผู้พยากรณ์เฉพาะงานก็นำสิ่งเหล่านี้แหละมีชี้แจง ว่าสิ่งไหนที่คุณทำทำแล้วเป้ฯอย่างไร ต้องเสริมแเต้มแต่งแก้ไขตัวเองเป้ฯอย่างไร หากคิดทำตามใจตนปรารถนาเป็นที่ตั้ง ก็ต้องฝึกฝนอยู่เสมอ ไม่มีสิ่งใดจะสำเร็จได้ หากขาดความเพียร ความตั้งใจ และความอดทน และความศรัทธาในสาขาการนั้นๆ ยิ่งฝึกมากเท่า เราก็ยิ่งช่ำชองในสาขาการนั้นๆ การที่จะให้นักพยากณณืมาบอกกล่าวเลยว่า มาทำอาชีพนี้สิรวย เค้าเองก็มนุษยืปุถุชนคนหนึ่ง แต่การที่จะรวยสำเร็จในทางโลกได้นั้น ใจเราเป้ฯที่ตั้ง ความเพียรความอดทนนั้นตามมาในสิ่งนั้น และต้องอดทนที่จะทำต่อไป เพราะเส้นทางแต่ละเส้นไม่เหมือนกัน บางเส้นก็มีทางคตเยาะ มีหลุมมีบ่อมากมายบางเส้นทางเดินไปก็มีต้นไม่ใบหญ้าเขียวชอุ่มให้เด้ดกินได้ตลอดทางอันนี้ก็แล้วกับสิ่งที่เรากระทำตามวาระไปตามนั้น...

4. bhagavad gita

ขอฟรีด้วย ขอแม่นด้วย หากมีจริงขอด้วยคนแล้วกันนะครับ

แต่ผมขอให้นักพยากรณ์ที่มาทางนี้แล้วจริงๆนั้น ขอให้ต้ัี้งใจ และความมีมารยาทในการเป้นนักพยากรณ์ด้วยเช่นกัน จะฟรีหรือไม่ไม่ช่ายเหตุสำคัญ แต่ในการทำนาย พยากรณ์ขอให้ตั้งใจ มุ่งมั่น ที่จะปรารถนาดีต่อผู้รับทำนายพยากรณ์ ให้ทุกข์ปัญหาที่ผู้รับทำนายนั้นมี ให้เรานั้นสามารถนำข้อคิดมาแก้ไขปัญหานั้นได้อย่างชัดแจ้งและชัดเจน ให้เค้าเหล่านั้นพ้นทุกข์ กับปัญหาที่ประสบ ส่วนค่าครูนั้น ผมมองไปที่ผลตอบแทนเสีย การที่มีผู้หนึ่งผู้ใดมาปลดแห่งความเป็น็นทุกข์นั้นก้ตอบแทนด้วยอย่างไรก็ตาม ตามที่ตนผู้รับทำนายพยากรณ์สามารถให้ได้ เพียงดอกไม้เพียงหนึ่งดอกก็สามารถนำเป็นการตอบแทนได้เช่นกัน แต่จิตนั้นควรค่่าแก่การบริสุทธ์ิที่ปรารถนาในความยินดี ความเลื่อมใสสิ่งนั้นก็จะนำผลตามวาระแ่ห่งศีล สมาธิ และปัญญาตามมาครับ

คนเราเพียงเดินทาง หากไม่ประมาทกับชีวิตแล้ว ย่อมเดินทางไปต่อได้เรื่อย แต่หากเดินเส้นทางใดประมาท หรือไม่รั้ง ไม่รอบคอบขาดความยั้งคิด ขาดสติแล้ว ก็เหมือนเราขับรถหลับตาน่นแหละครับ ...

5. bhagavad gita

อันนี้ขอออกความคิดเ็นส่วนตนแล้วกันนะครับ
    "
    "ญาณ" ความรู้ คือ ปรีชาหยั่งรู้ ปรีชากำหนดรู้ หรือ กำหนดรู้ได้ด้วยอำนาจการบำเพ็ญวิปัสสนา เรียกว่า วิชชา บ้าง

ดังนนั้น เมื่อ ญาณ แปลว่า ความรู้ ทุกท่านก็ทำได้เฉกเช่นกัน แต่จะต่างกับการเรียนรู้ในทางโลก
    ทางโลก ท่านต้องตั้งใจมุ่งมั่น มันก็ไม่ต่างใดกันมาก
    แต่อันดับแรกที่ท่านควรมี

ความศรัทธา ในตัวเอง ที่ท่านต้องรู้จักตัวตนท่านก่อน ว่าท่านเป้ฯใคร มาจากไหน นิสัยท่านจริงคืออย่าง ไรจิตของท่านนั้นแหละที่ตอบได้ ด้วยการนั่งสมาธิ สิ่งนี้ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้เลย จงตั้งมั่น ตั้งใจ แล้วญาณนั้นจะบังเกิดท่านเอง

ญาณผู้ใดๆๆๆๆก็ตามไม่สู้เท่า ญาณตัวเอง แต่ญาณของท่านมีศีล เป็นญาณที่ทรงคุณค่า แก่ความเคารพสักการะ เป็ฯที่ตั้ง ในการสรณะในดวงใจ ให้เราเกิดความเพียร เป็นแบบอย่างที่จะให้เราตั้งใจ ไม่เกียจคร้านในการเจรืญสติเป็นที่ตั้งเช่นกัน แล้วทานจะทรายว่า ญาณ นั้นเราก็สร้างเอได้เช่นกัน มนุษย์เหมือนกัน ทำได้เหมือนกัน มีจิตเป้ฯที่ตั้ง จะครบ 32 หรือไม่ครบ 32ก็ทำได้ แต่หากจิตพิการนั้น ไม่อาจทำได้เลย
    ....

6. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ไม่นะพี่บัว ไม่หลงอย่างเดียวนะพี่..มันเพี้ยนอีกตะหากอ่ะ
    พิธีเปิดกะหม่อม.. ลัดเลาะ.กระเทาะกรรมจ้ะ..คิดค่าโง่ 5900.-
    ขอเพิ่มอีกนิดว่าให้ระวังบางคนที่ตั้งตน ตู่ตนเองเป็น อา(นา)จารย์ ชอบข้อคิดคติธรรม เที่ยวสอนให้ กุ break ขา แต่ใจคิดพยาบาท มือถือสาก แต่ปากคาบกระโถน เจอแบบนี้ขอภาวนาอานาปานสติเป่าไปให้ไกลลิบเลย..

ก้อกลุ่มสีลพุทธญาณนิมิตร ไงคะน้อง ไม่รู้จักละเชยแหลกราน เลข 3 ตัว แม่นป่ะไม่รุ แต่ดูดวงฟรีก็มีนะ
    นำเงินทำบุญสร้างพระตามศรัทธราหนะค่ะ :cool: 555 อวยซะเบย

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ปล.อ่านแล้วก็โปรดใช้ิวิจารณญาณด้วยนะค่ะ หากแต่ปัจจัตตังมาแล้วก็คงไม่ต้องอธิบายกันเยอะค่ะ ของแท้จะมีผู้คนมาสนับสนุนคุณเอง ไม่ต้องลุกมาค้ำจุนตัวเองให้โลกสรรคเสริญเยินยอ

8. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมเห็นด้วยครับบ หากินตอนคนมีทุกข์นี้หนักกว่าตอนปรกติมากโขเลยย หมอดูไม่ใช่โจรนะครับ อย่าทำลายชื่อเสียงนี้ด้วยนิสัยคุณเลย

9. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ไปตั้งกระทู้ที่ห้องบริการรับดูดวงด้วยก็ดีนะคะ เพราะพวกเพี้ยน ๆ สมัครสมาชิกใหม่เข้ามาตั้งกระทู้กวนเมืองก็มีเข้ามาเรื่อย ๆ ประเภท ID เก่าคนรู้ความทรามของเขาเยอะแล้ว ก็เลยสมัครใหม่เข้ามาตั้งกระทู้ใหม่อีก

10. fiatinw

fiatinw เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    สนใจมากครับ อย่างไรรบกวนแสดงความเห็นกระทู้ผมด้วยนะครับ แต่เหมือนจะคล้ายกัน

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%82%E0%B8%86%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89.490331/

กรณีผมแค่เจอกับตัว เจอตามสื่อต่างๆ เลยรู้สึกว่ามันเว่อร์ไปป่าว
    กล้าโม้ไปสามโลก จริงอยู่ที่หมอดูบางคนไม่ได้หลอกเอาเงินแบบ เชิดเงิน
    ก็ดูดวงให้จริงๆ แต่ไม่ตรงกับที่โม้มาเลยสักนิด เคยเจอค่าครู 500 ผมยังว่าแพงเลย