(หมวดหายาก)@พระคงหล่อกันภัย ปี53วชน.(สุดยอดพระคงกันภัยหล่อจากตะกรุดลพ.ตัดจารมือ)@น.61

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2024 at 06:49
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 527 เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก (ขนาดใหญ่) หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549
    ***พร้อมลงอักขระจารมือด้านหน้าเหรียญทั้ง2ฝั่ง**

เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก (ขนาดใหญ่)

หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549

***เนื้อทองฝาบาตร***
    **จัดสร้างเพียง 10,000 องค์**

@ลงอักขระจารมือด้านหน้าเหรียญ2ด้าน@
    ##ตอกโค้ด”นะ”กำกับ ด้านหลัง##

***เหรียญมีขนาดใหญ่ค่ะ ขนาด 4x3 ซม.***
    จัดสร้างในวาระฉลองอายุ 75 ปี พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมลงอักขระจารมือที่หน้าเหรียญทั้ง2ฝั่ง@@

สร้างครั้งแรกเป็นเนื้อทองแดงเนื้อเดียวจำนวน ๕๐๐ เหรียญ ( ปั้มครั้งแรก )

ต่อมามีการสร้างอีกครั้งในช่วงปีเดียวกัน ( แต่บล็อกมีรอยแตกตรงหูเหรียญ ) มีรายการจัดสร้างดังนี้
    1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๓ เหรียญ
    2.เนื้อนาค สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ
    3.เนื้อเงินชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๑๕ เหรียญ
    4.เนื้อนวะชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๒๐ เหรียญ
    5.เนื้อนวะพิเศษแก่ทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ
    6.เนื้อเงินหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    7.เนื้อเงินหลังยันต์ สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ
    8.เนื้อนวะโลหะหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    9.เนื้อนวะโลหะหลังยันต์ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ
    10.เนื้อดีบุกหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    11.เนื้อดีบุกหลังยันต์ สร้างจำนวน ๒๙๙ เหรียญ
    12.เนื้อทองเหลืองหลังเรียบ ( ติดโบว์ ) สร้างจำนวน ๑๐๒ เหรียญ
    13.เนื้อฝาบาตรพิเศษชนวนพระ ภ.ป.ร. ๒๕๐๘ ( หูตัน ) สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ
    **14.เหรียญฝาบาตรหูห่วง สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ เหรียญ**

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ เหรียญมีขนาดค่อนข้างใหญ่ สภาพสวยงดงามมากค่ะ เหลืองอร่ามทอง ด้านหน้าลงอักขระจารมือ 2 ฝั่ง ด้านหลังตอกโค้ด “นะ” กำกับ

เลี่ยมกรอบพลาสติกเดิมกันรอยกันน้ำ พร้อมห้อยบูชาค่ะ

@@เป็น1ในทำเนียบรุ่นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้าน เมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เป็นที่ประจักษ์ค่ะ และติดปลายนวมด้านมหาอุต ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

**อีกทั้งรอยจารมือ ยังความเข้มขลังเป็นอย่างมากค่ะ**

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณV
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2024 at 15:19
  4. punnapak

รายการที่ 528 (หมวดหายากค่ะ)พระคงหล่อกันภัย ปี2553 วัดชายนา
    **สุดยอดพระคงกันภัยหล่อจากตะกรุดหลวงพ่อตัดจารมือล้วนๆ**

พระคงหล่อกันภัย ช่วงปี 2553-2554
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***
    **หล่อมาจากตะกรุดหลวงพ่อตัดล้วนๆค่ะ**

@ด้านหลังลงอักขระจารมือ@
    @ตอกหมายเลข2@

จัดสร้างน้อย ไม่เกิน100องค์ค่ะ

***จัดสร้างในยุคแรกๆที่พระอาจารย์ทินมาดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาค่ะ
    ท่านได้นำตะกรุดหลวงพ่อตัดล้วนๆที่ท่านทั้งจารและปลุกเสก มาหลอมเป็นพระคงรุ่นนี้ค่ะ(ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ)

@พระอาจารย์ทินปลุกเสกและลงอักขระจารมือด้านหลัง

@@และหลวงปู่เร่ง วัดดงแขวง อุทัยธานี ปลุกเสกให้เพิ่มอีกด้วยค่ะ@@

ยังอานุภาพและความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

พุทธคุณ กันภัย คุ้มภัย แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต คงกระพันชาตรี อย่างยิ่งยวดค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยมากๆค่ะ ลงอักขระจารมือด้านหลัง ตอกหมายเลข2

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณV
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2024 at 00:14
  5. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ