เพื่อการกุศล หน้า49 กระทู้#980 - เชิญร่วมบุญกฐิน หลวงปู่จันทร์ สมเด็จเกศา พระปิดตาไพรดำ และเศียรบายศรี

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 25 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    กำหนดงานผ้าป่าหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยาง ซึ่งตรงกับวันเสาร์ 24 พฤษภาคม ผม ,เอกและผู้มีจิตศรัทธาที่มีความตั้งใจจะไปร่วมถวายผ้าป่ากับหลวงปู่ในวันที่ 24 นี้นั้น มีเหตุให้ไม่สามารถไปถวายผ้าป่าได้ในวันที่ 24 พฤษภาคมที่ผ่านมา ทั้งนี้เนื่องจากเหตุการณ์บ้านเมืองที่ไม่สงบและประกาศที่ทำให้มีผลต่อการออกเดินทางรวมถึงมีสมาชิกบางส่วนที่ไม่สามารถเดินทางไปร่วมถวายผ้าป่าในครั้งนี้ได้ ผมจจึงโทรปรึกษากับหลวงปู่ ซึ่งทานบอกว่าเข้าใจกับเหตุการณ์และเป็นห่วงลูกหลานเรื่องการเดินทาง ผมจึงขออนุญาตหลวงปู่ขอโอนเงินผ้าป่าเข้าบัญชีหลวงปู่ไปก่อน เเล้วจะไปกล่าวคำถวายวันหลัง จึงนำเรื่องมาเเจ้ง พี่น้องเพื่อนสมาชิกให้ทราบกันก่อนครับ เงินผ้าป่าที่เห็นนี้ยังไม่รวมกับรายได้ที่ได้จากวัตถุมงคลนี้ครับ เเล้วจะอัพเดทข้อมูลการโอนเข้าบัญชีหลงปู่มาให้ชม ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญนี้ร่วมกันครับ

คำอธิษฐาน

ข้าพเจ้า...(ชื่อนามสกุล)...ขอร่วมบุญ ..×××..บาทสร้างส้วมและห้องนํ้า และโรงทานให้วัดป่าหนองยาง เพื่อให้พระภิกษุสามเณร แม่ชี อุบาสก อุบาสิกา ผู้มาปฏิบัติธรรม และญาติธรรมได้ใช้ปลดทุกข์ อาบนํ้าและทำครัว

ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีโรคน้อย ทั้งในชาตินี้และชาติต่อๆไป และขอให้ข้าพเจ้ามีความ คล่องตัวและความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม ให้ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยเร็วด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขอโมทนากับองค์หลวงปู่จันทร์ กันตธัมโม ในบุญทั้งหมดทั้งมวลทุกภพชาติขององค์ท่าน และขอโมทนากับ ญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญนี้โดยพร้อมเพรียงกัน
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2014
  2. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

3. ๑๖โสฬส

วันนี้ผมโอนเงินจำนวนทั้งสิ้น 474,800 บาทซึ่งเป็นเงินที่ได้จากการบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่จันทร์นี้รวมกันกับยอดผ้าป่าสมทบทุนสร้างห้องน้ำและโรงครัววัดป่าหนองยาง เพื่อให้หลวงปู่ได้นำเงินจำนวนนี้ไปเป็นค่าใช้จ่ายในการชำระค่าของที่ได้นำมาก่อสร้าง และได้เเจ้งกับหลวงปู่ไว้เเล้วถึงเรื่องของการโอนเงินเข้าบัญชีครับ ซึ่งหลวงปู่ท่านก็อนุโมทนามายังพี่น้องชาวเวปพลังจิตเเละผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านที่ได้บูชาวัตถุมงคลและร่วมบุญกองผ้าป่านี้ จึงเเจ้งมาให้พี่ๆน้องๆทราบโดยทั่วกันครับ ส่วนภาพพิธีการถวายพร้อมคำกล่าวถวายผ้าป่านั้นหากสะดวกไปวัดเมื่อไรผมจะนำภาพมาให้อนุโมทนาร่วมกันอีกครั้งนึงครับ

คำอธิษฐาน

ข้าพเจ้า...(ชื่อนามสกุล)...ขอร่วมบุญ ..×××..บาทสร้างส้วมและห้องนํ้า และโรงทานให้วัดป่าหนองยาง เพื่อให้พระภิกษุสามเณร แม่ชี อุบาสก อุบาสิกา ผู้มาปฏิบัติธรรม และญาติธรรมได้ใช้ปลดทุกข์ อาบนํ้าและทำครัว

ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีโรคน้อย ทั้งในชาตินี้และชาติต่อๆไป และขอให้ข้าพเจ้ามีความ คล่องตัวและความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม ให้ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยเร็วด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขอโมทนากับองค์หลวงปู่จันทร์ กันตธัมโม ในบุญทั้งหมดทั้งมวลทุกภพชาติขององค์ท่าน และขอโมทนากับ ญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญนี้โดยพร้อมเพรียงกัน
    สาธุ

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาพหลวงปู่จันทร์ แจกมาพร้อมวัตถุมงคลด้วยไหม ภาพนิ้ว ๒ นิ้วก็ดี

หลายท่านอาจยังไม่เคยเห็นหน้าหลวงปู่ชัดๆ

5. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

รวมแล้วน่าจะเหลืออีกแสนกว่าบาท อีกนิดเดียว ขอเชิญร่วมบุญร่วมกันครับ

6. ๑๖โสฬส

เคยขอท่านถ่ายไว้เเล้วครับเเต่รูปออกมาไม่ชัดยังไม่ได้ขอท่านถ่ายใหม่ อย่างไรแแล้วหากได้ภาพที่ชัดๆจะให้ท่านอฐิษฐานจิตไว้ครับ

7. ๑๖โสฬส

อนุโมทนา สาธุด้วยครับไม่เห็น ไม่ได้คุยกันนานเลยนะครับ

8. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ตอนเย็น ผมได้โอนเงินทำบุญจำนวน 7,250.- บาท และค่าจัดส่ง 60.- บาท รวมเป็น 7310.- บาท
    ที่อยู่จัดส่ง ทาง PM นะครับ

9. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทานาบุญกุศลนี้ด้วยครับ สาธุ

10. k wirat

k wirat เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ขอร่วมทำบุญกับหลวงปู่จันทร์ ครับ
    สมเด็จเกศา 2 องศ์
    ปิดตาไพรดำ 3 องศ์
    ปิดตาเศียรบายศีร 1 องศ์ ขอบคุณมากครับ

11. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    การทำบุญนั้นเป็นสิ่งที่ดีที่ควรทำครับเพราะกุศลผลบุญที่เราทำนั้นจะส่งผลดีมาถึงตัวเราเองครับ แต่การทำบุญนั้นบ้างครั้งก็ต้องพิจารณาให้ดีเหมือนกันครับว่าทำไปแล้วจะได้บุญได้กุศลจริงหรือเปล่าเพราะสมัยนี้ คนไม่กลัวบาปกรรมมีเยอะครับ บางคนก็ทำเป็นเรื่องธุระกิจไป คนทำบุญต้องพิจารณาให้ดีครับ คนทำจริงมี คนทำไม่จริงก็มีครับ นั่งเสกอยู่หน้าเวปก็มี ต้องดูสะพานบุญให้ดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2014
  12. k wirat

k wirat เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    แจ้งโอนเงินครับ วันนี้เวลา 15.11 น ได้โอนเงินจำนวน 3,860 บาท แล้วครับ ขอบคุณครับ

13. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุฯนี้ด้วยครับ
    หากผมนำไปถวายหลวงปู่เเล้วจะมาเเจ้งให้ทราบนะครับ ตอนนี้เดินทางไม่สะดวกครับ ส่วนวัตถุมงคล ขออนุญาตินำส่งให้พร้อมๆกับของเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นนะครับ

14. ๑๖โสฬส

ขอบคุณที่มาเตือนสติกันครับ ทำบุญต้องเลือกสะพานบุญ ข้อนี้เห็นด้วย การทำบุญแล้วได้บุญมากใช่ว่าจะอยู่ที่ความเก่าเเก่ของสะพานบุญ ไม่ว่าจะเป็นสะพานไม้ สะพานเหล็ก สะพานปูน ก็สามามารถใช้เป็นสะพานข้ามไปได้เช่นกัน แต่ถ้าเป็นสะพานผุๆ ท่านจะมั่นใจที่จะเดินข้ามต่อไปหรือไม่ ให้ดูที่ความสะอาดและบริสุทธิ์ของจิตใจครับ ต่อให้เก่าแก่แค่ไหนแต่ใจไม่เเก่ไปด้วยข้อธรรมที่แท้จริงก็ไม่มีประโยชน์ อาจได้กุศลน้อยหรือไม่ได้เลย อย่างที่เคยบอกครับ จะเป็นสะพานบุญต้องเป็นทั้งกาย วาจา เเละจิตใจ

ผมเเละเอกขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านที่ให้การสนับสนุนโดยการร่วมบุญกับวัดป่าหนองยางครับ ส่วนเรื่องวัตถุมงคล คงอีกไม่นานครับที่จะทำการส่งมอบให้กับท่านสมาชิกผู้มีอุปการคุณ เเล้วจะเเจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ

15. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่มยังจองพระเพิ่มได้หรือครับ มีรายการไหนจองได้ครับ ถามเผื่อเพื่อนสมาชิกด้วยน่ะ

16. phoom5502

phoom5502 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 38 วันนี้ เวลา 13.38 น. ผมได้โอนเงินทำบุญจำนวน 3000.- บาท และค่าจัดส่ง 100.- บาท รวมเป็น 3100.- บาท
    ที่อยู่จัดส่ง ทาง PM ให้ทราบครั้งก่อนแล้วครับ

17. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ ขออภัยที่ตอบช้านะครับ ติดงานน่ะครับ เดี๋ยวผมอัพเดทตารางให้พร้อมกับนำรูปโรงครัวมาให้อนุโมทนาบุญกันครับ

18. ๑๖โสฬส

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่จันทร์ยังสามารถจองได้เรื่อยๆครับ จองได้ทุกรายการครับ

19. ๑๖โสฬส

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

กราบนมัสการหลวงปู่จันทร์ครับ
    หลวงปู่ท่านมาคุมงานเองเพราะงานล่าช้ากว่าปกติมาก เหตุเพราะสภาพอากาศไม่ค่อยเอื้ออำนวยครับ ปูนทรายที่เห็นเตรียมนำมาก่อและฉาบต่อครับ มาร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

คำอธิษฐาน

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2014
  20. ๑๖โสฬส

อัพเดทข้อมูลนะครับ คาดว่าประมาณกลางเดือนหน้าจะเริ่มทยอยส่งวัตถุมงคล หลวงปู่จันทร์วัดป่าหนองยางให้นะครับ เหลือที่จะขออฐิษฐานจิตอีกประมาณ 1-2 องค์ครับเเต่ฝากยาวเป็นสายเมตตาล้วนๆ แล้วจะกราบหลวงปู่จันทร์ท่านเสกปิดเป็นรูปสุดท้ายนะครับ จึงเเจ้งมาเพื่อทราบครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้