หนังสือ"พระบรมธาตุ พระอรหันตธาตุ" จัดทําโดย ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อลิงดำ, 1 พฤศจิกายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เหมือนพี่ "อดุลย์" จะขอบคุณที่น้อง "ลูกวัดท่าซุง" มอบให้พี่เขา 1 เล่มเลยนะ หุหุ

2. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    แจ้งจากทางชมรม

ถ้าท่านใดไม่สะดวกในการติดต่อสั่งจองก็สามารถโอนเงินเข้าบัญชีนี่และ ส่งสลิปหรือหลักฐานในการโอนในกระทู้นึ้เพื่อเป็นหลักฐานในการมารับหนังสือ
    หรือถ้าท่านไม่สะดวกในการแสกนลงในเวป โปรดแฟกต์ใบสลิปมาที่ 02-237-1912 พร้อมบอกชื่อจริง ที่อยู่ และนามแฝงในเวป ถ้าท่านใดจะให้ส่งให้โปรดโอนค่าจัดส่ง 50 บาท มาด้วยเพราะเป็นค่า ems

บัญชี ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย ธนาคาร กสิกรไทย สาขา บางรัก เลขที่บัญชี 054-252-0035

ขอบพระคุณมากครับ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ครับน้องกร จองให้พี่ด้วยนะครับขอความกรุณาเมตตาด้วยครับ

4. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

จองให้แย้วครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จองให้คนแรกเลย ถ้าโอนเงินมาแล้วบอกผมด้วยน่ะครับ หรือลงในกระทู้นึ้ครับ

5. ลูกพ่อลิงดำ

แอบนํารูปในหนังสือมาให้ชมอีกสององค์ อย่าบอกใครน่ะครับ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      180.7 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      127.7 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      136
  6. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วยครับ โอนเงินไปแล้ว ๕๕๕ บาท ครับ ขออนุโมทนาครับ สาธุ...

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      116
  7. ลูกพ่อลิงดำ

พี่ครับบอกที่อยุ่กับปราโมชกับพี่มณียายังครับหรือว่าแฟกต์ไปแล้ว ถ้ายังเอาลงเวปด้วยน่ะครับ

8. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    [​IMG] สาธุ ต้องจองด้วยแน่นอน ขอบคุณนะคะที่นำสิ่งดีๆมาบอกกล่าว [​IMG]

9. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมล์ไปให้ทั้งคุณ ปราโมชและคุณมณียาแล้ว คุณปราโมชตอบมาแล้วครับ;aa21

10. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    หนังสือพระบรมธาตุฯ

ผมโอนเงินให้คุณมณียาเรียบร้อยแล้วครับ ตามสลิป
    จำนวนเงิน ๕๕๐ บาท (รวมค่าส่ง)

กรุณาส่งหนังสือไปที่

ชนะ สิริไพโรจน์
    ศูนย์พุทธศรัทธา สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง
    ๗๗ หมู่ ๗ ต.บ้านหมอ อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี ๑๘๑๓๐

ขนาดไฟล์:
      180.4 KB
      เปิดดู:
      111
  11. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วยคนครับ 1 เล่ม โอนเงินแล้วจะแจ้งทางเวปอีกทีนะครับ

12. ลูกพ่อลิงดำ

ขอขอบคุณพี่ชนะเป็นอย่างสูง ขอบคุณมากครับ และจะจัดส่งไปให้น่ะครับ หนังสือใกล้พิมพ์เสร็จแล้ว ตอนนึ้ประมาณ 60 เปอร์เซนต์ แล้วครับ

13. ลูกพ่อลิงดำ

รายได้จากหนังสือเล่มนึ้ทั้งหมดถวายสร้างเจดีย์
    "ภูริทัตตเถรานุสรณ"์ เพื่อเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา อันมีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด"ภูริทัตตเถรานุสรณ" อันมีความหมายว่า
    พระธาตุเจดีย์ที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุของพระ
    สัมมาสัมพุทธเจ้าและของท่านพระอริยเจ้าพระผู้มี
    ปัญญาประดุจแผ่นดิน

14. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

15. ลูกพ่อลิงดำ

อย่าพลาดน่ะครับ ถ้าพลาดแล้วคงรออีกนาน !

นานๆๆทีจะมีหนังสือพระธาตุที่สมบูรณ์ที่สุด ! ทางเราใช้เวลานานมากครับ เห็นแล้วจะชอบมากครับ จองเลยครับ ถ้าพลาดโอกาศตอนนึ้ ไปจะเสียใจเน้อ

16. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    หน้งสือพระธาตุ

วันนี้ได้โอนเงินจำนวน 1,100- เพื่อขอจองหน้งสือ 2 เล่มครับ

อานุภาพ สหภิญโญชนม์
    20 วชิรปราการคลินิค
    ต.บางปลาสร้อย
    อ.เมือง
    ชลบุรี 20000

17. ลูกพ่อลิงดำ

หนังสือใกล้พิมพ์เสร็จแล้วครับ 70 เปอร์เซนต์แล้วครับ

18. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    อนุโมทนาครับ น้องกร จะได้ร่วมสร้างเจดีย์ เป็นอานิสงค์กับครอบครัว

19. ลูกพ่อลิงดำ

แจ้งรายชื่อผู้สั่งจองทางเวปรักษ์พระธาตุและเวปพลังจิต จาก ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย

รายชื่อท่านที่ร่วมบุญสั่งจองหนังสือ

นายสิริชัย บางเขม็ด
    นายวิชิต เตชะวิบูลย์ศักดิ์<O:p</O:p
    คุณลภัสรดา แจ่มศรีจำนวน2 เล่ม<O:p</O:p
    คุณฉันทนา มารบุตร<O:p</O:p
    คุณวิภาภรณ์ ขวัญเมือง<O:p</O:p
    คุณชาดา ศุภชลานนท์กุล<O:p</O:p
    คุณสุนทรีญา ธนาตย์ตระกูล<O:p</O:p
    คุณลัดดาวัลย์ ชมภูศรี<O:p</O:p
    คุณสุวรรณา พุทธิพรชัย<O:p</O:p
    คุณอัจฉรา วงษ์เอก<O:p</O:p
    คุณศศิธร พฤกษาชัยพร<O:p</O:p
    คุณพรเพ็ญ ดำรงทวีศักดิ์ จำนวน 2 เล่ม<O:p</O:p
    คุณธัญทิพย์ ยิ่งยวดจำนวน4 เล่ม<O:p</O:p
    คุณสมาน คุณวัลลภา หงส์สวัสดิ์<O:p</O:p
    คุณสาโรช วรรณมโนมัย<O:p</O:p
    คุณมิ่งขวัญ ศรีระทุ<O:p</O:p
    คุณทวีสุข อุยสุย<O:p</O:p
    คุณพงษ์ศาสตร์ ทศก้านตรง<O:p</O:p
    คุณจีรุส อินทิศ จำนวน 3 เล่ม<O:p</O:p
    นายวิรัช จริยสาธิต<O:p</O:p
    คุณจำเนียร พึ่งสุจริต<O:p</O:p
    นายธนิตศักดิ์ ศักดิ์ศิริโภคินจำนวน2 เล่ม<O:p</O:p
    นายศรุต ฉันทสกุลเดชา<O:p</O:p
    นายฑัฬห์ อยู่เกิด<O:p</O:p
    นายวีณาวุธ ยังสุขเกษม<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    คุณบุญรัตน์ เหล่ามาลา<O:p</O:p
    คุณบวรกฤษฏิ์ ถาวรวสุ จำนวน 2 เล่ม<O:p</O:p
    คุณกิตติพงศ์ ราหุลนันท์<O:p</O:p
    คุณนวพล ศรีวัฒนาทรัพย์<O:p</O:p
    คุณศิริวุฒิ เจียมบุรเศรษฐ์ จำนวน 11 เล่ม<O:p</O:p
    คุณวัฒน์ชัย เตชะแก้ว<O:p
    ดร.สมชาย แสงแก้ว <O:p</O:p
    คุณ<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>ณัฐฐพล กรธนฐิติเกียรติ<O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="ประวัติ ธนากาญจน์">ประวัติ ธนากาญจน์</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="ประวัติ ธนากาญจน์"></st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="ประวัติ ธนากาญจน์">ส่วนของทางพลังจิต</st1:personName>
    <st1:personName w:st="on" ProductID="ประวัติ ธนากาญจน์"></st1:personName>

<st1:personName w:st="on" ProductID="ประวัติ ธนากาญจน์"></st1:personName><O:pคุณสมชาย แสงแก้ว
    คุณชนะ สิริไพโรจน์
    คุณอานุภาพ สหภิญโญชนม์ 2 เล่ม

<O:p</O:p
    <O:p

ท่านใดที่สั่งจองและร่วมบุญแล้วยังไม่มีชื่อกรุณาติดต่อมณียา โทร ๐๘๓-๙๑๘๒๘๒๐ นะค่ะ

</O:p

</O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2008
  20. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    จอง 4 เล่มค่ะ โอนเงินไปแล้ว พรุ่งนี้จะfaxไปให้คุณมณียาค่ะ [​IMG]

ไม่ชอบปุ่มนี้เลย[​IMG] กดผิดกดถูกอยู่เรื่อย สงสัยจะให้ฝึกสติแน่ๆเลยนิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้