สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. maimeearaidee

maimeearaidee Active Member

รายการนี้แตกต่างจากที่ผมจองไว้ทาง PM หรือไม่อย่างไร ขอทราบรายละเอียด เกี่ยวกับราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ :cool:

2. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ขอบคุณท่านmaimeearaideeมากๆครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณ
    รายการที่ 296 พระนางกวักกะหลัยทอง เลี่ยมเดิม หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ปี 2517
    ออกงานผูกภัทธสีมาวัดระหารไร่ ปี17 พุทธคุณดี ประสพการน์มาก ด้านเมตตามหานิยมและมหาเสน่ห์สูงมาก ค้าขาย กวักโชค กวักลาภ ติดต่อธุรกิจดี ขนาดห้อยคอ ราคายังไม่แพงน่าใช้ครับ
    ราคาxxx

3. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    รายการที่ 297 สิงห์กะหลัยทอง เลี่ยมเดิม หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ปี 2517
    ออกงานผูกภัทธสีมาวัดระหารไร่ ปี17 พุทธคุณดี ประสพการน์มาก ด้านมหาอำนาจ ขนาดห้อยคอ ราคายังไม่แพงน่าใช้ครับ
    ราคาxxx

4. amnag

amnag สมาชิก

ท่านเชิงเนิน เดี๋ยววันพรุ่งนี้ตอนเช้าผมจะรีบโอนเงินและแจ้งที่อยู่ทาง pm ให้นะครับ ที่จองไว้หนึ่งหลอด ขอบคุณครับ

5. thenize

thenize สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2012
    ขอคำแนะนำครับพี่ ผมหาประวัติการสร้าง ห้าเหลี่ยมนักเลงโตไม่ได้ครับ และเรียกว่าพระห้าเหลี่ยมนักเลงโตว่าพิมพ์อะไร ผมส่งรูปมาด้วยครับ ใช่ของหลวงพ่อทาบไหมครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      185 KB
      เปิดดู:
      70
  6. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    ขอราคาแบบน่ารัก ๆ ทาง pm ของ นางกวักจ้อยคลุกบรอนซ์ฝุ่น หลวงพ่อทาบ และ นางกวักกะไหล่ทอง หลวงปู่ทิม ด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

7. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านamnagท่านthenizeและท่านtatadadaเป็นมากๆครับ
    ด้วยจิตศัทธาอารธนาพุทธคุณ
    รายการที 298 พระลมเด็จนักเลงโต หลวงพ่อทาบ พิมพ์ใหญ่ (นิยม)
    ราคาxxxxๆ
    พระสวย มีพรายสีผึ้งเขียวให้เห็น ช่วงนี้หายาก ยังไม่มีรีบเก็บนะครับ ราคาแพงขึ้นเรื่อย ใช้สมเด็จนักเลงโตเหมือนมีสีผึ้งเขียวหลวงพ่อติดตัว พุทธคุณครบทุกด้านเมตตาเน้นๆครับ
    พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตเนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบสร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ พุทธคุณ อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย มวลสารส่วนผสม 1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ 2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ 3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร 4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ 5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี 6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ 7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง พิธีปลุกเสก ปลุกเสกครั้งที่ 1 หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม ปลุกเสกครั้งที่ 2 รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง 1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี 2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก 3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง 4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น.ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิม อิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ (ปกติจะลั่นฆ้องทุก 2 ชั่วโมงเพื่อให้พระคุณเจ้าได้ถอนสมาธิพักผ่อนอิริยาบถและฉันน้ำชาประมาณ 30 นาที) ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้ง เรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดา หนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัด และต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้น แต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลย ด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นาน และพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยอง กำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดี คนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์ เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยม
    หายาก คนในพื้นที่หวงแหนมาก มาจากประสพการณ์ล้วนๆครับ
    สุดยอดครับในเรื่องเมตตามหานิยม เพราะพระของหลวงปู่ทาบทุกองค์ท่านใด้นำสีผึ้งเขียวผสมเป็นมวลสารหลัก องค์นี้พระสวยมากนานๆจะเจอสักองค์ พระแท้ดูง่าย สำหรับสายเมตตาห้ามพลาด เพราะพลาดแล้วหายากครับ พระดีพิธีใหญ่ หลวงปู่ทิมรับเป็นประธานปลุกเศก
    ขออนุญาต ปิดรายการที่ 298 ท่านรับบูชาแล้วครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่าน และทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2012
  8. เชิงเนิน

ด้วยจิตศัทธาอารธนาพุทธคุณ
    รายการที 299 พระลมเด็จนักเลงโต หลวงพ่อทาบ พิมพ์เล็ก (นิยม)
    ราคาxxxx

พระสวย มีพรายสีผึ้งเขียวให้เห็น ช่วงนี้หายาก ยังไม่มีรีบเก็บนะครับ ราคาแพงขึ้นเรื่อย ใช้สมเด็จนักเลงโตเหมือนมีสีผึ้งเขียวหลวงพ่อติดตัว พุทธคุณครบทุกด้านเมตตาเน้นๆครับ
    พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตเนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบสร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ พุทธคุณ อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย มวลสารส่วนผสม 1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ 2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ 3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร 4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ 5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี 6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ 7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง พิธีปลุกเสก ปลุกเสกครั้งที่ 1 หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม ปลุกเสกครั้งที่ 2 รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง 1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี 2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก 3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง 4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น.ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิม อิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ (ปกติจะลั่นฆ้องทุก 2 ชั่วโมงเพื่อให้พระคุณเจ้าได้ถอนสมาธิพักผ่อนอิริยาบถและฉันน้ำชาประมาณ 30 นาที) ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้ง เรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดา หนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัด และต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้น แต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลย ด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นาน และพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยอง กำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดี คนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์ เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยม
    หายาก คนในพื้นที่หวงแหนมาก มาจากประสพการณ์ล้วนๆครับ
    สุดยอดครับในเรื่องเมตตามหานิยม เพราะพระของหลวงปู่ทาบทุกองค์ท่านใด้นำสีผึ้งเขียวผสมเป็นมวลสารหลัก องค์นี้พระสวยมากนานๆจะเจอสักองค์ พระแท้ดูง่าย สำหรับสายเมตตาห้ามพลาด เพราะพลาดแล้วหายากครับ พระดีพิธีใหญ่ หลวงปู่ทิมรับเป็นประธานปลุกเศก

9. amnag

amnag สมาชิก

พี่เชิงเนินได้รับของเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

10. khachin

khachin เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    รบกวนขอทราบราคาด้วยครับ

11. เชิงเนิน

รายการที่ 300 พระนางกวักทา บรอนซ์ทอง หลวงพ่อทาบ ปี02
    องค์นี้ทาบรอนซ์ทอง มีคราบสีผึ้งแห้งๆติดพอเห็นครับ พระเนื้อดินทา บรอนซ์ทองมีคราบสีผึ้งเขียวพอเห็นครับ ขนาดกว้าง1.5x2.5ซ.ม ปี2502 และเหมาะสำหรับคุณผู้หญิงที่หาพระเมดตาดีๆใช้ เป็นเมตตามหาเสน่ห์ กวักเงินกวักทองครับ
    ราคาxxx
    ขออนุญาต ปิดรายการที่300ท่านmaimeearaidee รับบูชาแล้วครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านmaimeearaidee และทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  12. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตเนื้อผสมสีผึ้งเขียว
    รบกวนขอทราบราคาด้วยครับ

13. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านamnagท่านkhachinและท่านlabboy46มากๆครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านฉัตและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    รายการที่ 301 ลูกอมเนื้อชานหมากหุ้มสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ลูกอมเนื้อชานหมากหุ้มสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง ขนาด1.5ซ.ม สวยน่าใช้ครับ
    ขออนุญาต ปิดรายการที่301ท่าน ช.บ.ด รับบูชาแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2012
  14. เชิงเนิน

รายการที่ 302 พระหลวงพ่อทาบพิมพ์หลวงปู่ทวด
    เลี่ยมพร้อมใช้ เนื้อดินชุบรักผสมสีผึ้งเขียว หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ร่วมปลุกเสก น่าใช้พุทธคุณได้ทั้งหลวงปู่ทวด หลวงปู่ทิม หลวงปู่ทาบครับ น่าใช้มากๆครับ
    ราคาxxx

15. เชิงเนิน

เรียนเพื่อสมาชิก
    สีผึ้งบรรจุหลอดมีแล้วครับ พอแบ่งให้บูชา จะจองในกระทู้ หรือpmมาสั่งจองแล้วแต่ท่านสะดวก
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    สีผึ้งหลวงพ่อทาบ ที่ผมนำมาใส่หลอดแบ่งออกบูชานี้ มีขนาดเล็กตามรูปนะครับ ยาวทั้งหมด3ซ.ม แต่เป็นหัวเชื้อสีผึ้งในตลับดั่งเดิม ใช้ได้ทั้งชายและหญิง ใช้ดีทางทำมาหากินคล่องขึ้น ทำงานราบรื่นนึ้น ใครยังโสดก็ขอให้พบเนื้อคู่ถูกใจ เวลาจะอาราธนาหลวงปู่ทาบ วัดกะบกขึ้นผึ้ง บอกชื่อ นามสกุลเราก่อน จากน้ันก็ขอตามใจนึก แต่ให้ขอคร้ังละข้อ จะดีที่สุด และนั่นก็ต้องอาศัยบุญเก่าติดตัวเรามา แล้วก็ทำบุญเพิ่มเท่าที่มีโอกาศแล้วหลวงพ่อช่วยสนับสนุน อย่างนี้สำเร็จแน่นอนครับ เป็นเมตตามหาเสน่ห์
    โทร 0814098534
    ราคา หลอดละ 1000บาท

16. maimeearaidee

maimeearaidee Active Member

จองได้ป่าวครับ ^_^

17. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอทราบราคาด้วยครับ

18. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาด้วยครับ

19. sunney1819

sunney1819 สมาชิก

13 กันยายน 2011
    :cool:รับรายการนี้น่ะครับพี่ตามที่โทรคุย:cool:
    รายการที่ 295 พระนางกวักจ้อยคลุกบรอนซ์ฝุ่น หลวงพ่อทาบ ปี05
    องค์นี้คลุกบรอนซ์ฝุ่นสวย แนะนำครับพระเนื้อผงคลุุกรัก ปี2505 แปะสีผึ้งเขียว เลี่ยมทอง(ไม่แพงครับพระองค์จิ๋ว) ให้แฟนปีใหม่ และเหมาะสำหรับคุณผู้หญิงที่หาพระเมดตาดีๆใช้ เป็นเมตตามหาเสน่ห์ กวักเงินกวักทองครับ

20. เชิงเนิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2012