สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่าคาถาเงินล้านนี่เดิมทีต้นเเบบมาจากคาถาพระปัจเจกโพธิ์โปรดสัตว์นะครับ ทีนี้สมเด็จท่านก็มาบอกคาถาเเต่ละบทเพื่ิเพิ่มเติมให้ท่องพร้อมกันไปกับคาถาพระปัจเจกโพธิ์โปรดสัตว์...

ในส่วนของเพ็งๆพาๆหาฤาๆ เป็นบทสุดท้ายที่ทรงเเนะนำให้ท่องครับ หากจะถามคำแปลหรือความโดดเด่นคงตอบให้ไม่ได้ เพราะไม่ได้ทรงบอกไว้ แต่ยังไงควรสวดอย่างยิ่งครับ :)

2. kamol9

ใช่ครับ...จากนั้นก็เรียนรายงานท่าน....

3. kamol9

555 เชื่อผมนะครับ ผมสอนมาหลายรุ่นเเล้ว ที่ห้องนี้เป็นรุ่นล่าสุด "ไม่เคยมีใครบ้าเลยครับ"
    สงสารหลายคนมากที่มีเเววดี แต่โดนคำสอนว่านั่งคนเดียว นั่งโดยไม่มีครูจะเป็นบ้า นู่นนี่นั่น...เชื่อพระพุทธเจ้าดีกว่านะครับ อย่าไปฟังความเชื่อผิดๆ..

คุณนั่งเเค่ 5 นาทีเเล้วยังรู้สึกโล่งนี่แสดงว่า"ของเก่า"มีมาไม่เลวเลย นั่งเเละทำตามที่เเนะนำไปเลยนะครับ จะเกิดผลลาภใหญ่กับชีวิต!!

ตอนเที่ยงของวันนี้...มีเพื่อนในห้องเราคนนึง ดีใจมาก โทรมาเล่าให้ฟังว่า หลังจากได้วิชาไป เค้านำไปปฏิบัติ ปรากฏว่าทำจนเป็นฌาน จิตทรงอยู่ในพระเวท ต่อให้ไม่ได้ท่อง พระเวทก็ผุดขึ้นมาเอง(อย่างนี้เป็นฌานเเล้วครับ เก่งมากๆเลย) ผลที่สุดก็ฝันว่าเหาะแล้วไปหยิบไพ่ได้ "บนไพ่มีเลข 3 ตัว"!!!....เธอรู้ซึ้งเลยว่าได้ผลไวมากกก!!(เธอบอกว่าจำ ID ของตัวเองในพลังจิตไม่ได้ ไม่งั้นเธอคงpost เป็นวิทยาทานไปแล้ว)

เรื่องเทียนสืบชะตานั่นคุณGTM เค้าโทรมาดูดวง ผมเลยให้วิธีเสริมบารมีไปน่ะครับ เเต่คนที่ไม่ได้ดูดวงไม่ต้องกังวล เเค่สูตรร่ำรวยที่สอนไปก็สุดยอดของสุดยอดเเล้ว!!

สวดมนต์ไหว้พระหน้ารูปพ่อแม่ได้เลยครับ หิ้งพระโอเคอยู่เเล้ว :)

4. kamol9

คุณมีความเกี่ยวเนื่องกับพญานาคครับ :)

แต่ต้องเข้าใจนิดนึงนะครับว่าส่วนของการที่ญาณจะผ่านหรือแฝงเป็นคนละส่วนกับการปฏิบัติกรรมฐาน หากต้องการเอาดีทางกรรมฐานต้องบอกองค์ในหรือพญานาคท่านว่าต่อไปนี้ขอให้มาโมทนาอย่างเดียว อย่าเเสดงอาการ ถ้าท่านเป็นเทพเบื้องสููงจริง ท่านจะเข้าใจเเละโมทนา อาการก็จะหายไป...หากอาการไม่หาย มี 2 สาเหตุคือ...

1) เราอุปาทาน

2) ผีหรือวิญญาณล่างๆมาแฝง

เพราะเทพเบื้องสูงท่านจะโมทนาเเละยินดีหากเราจะเอาดีทางกรรมฐาน ท่านจะไม่ให้ปรากฏอาการ เพราะหากเกิดอาการในขณะทำกรรมฐาน กรรมฐานเราจะไม่ได้ดีไปกว่านี้

สู้ๆครับ!!

5. kamol9

โอ้ววว...โมทนาสาธุ นั่งได้ชั่วโมงกว่านี่เก่งมากลูก คราวหลังก่อนนั่งให้ตัดขันธ์ 5 ให้เด็ดขาดเลยนะ ว่าเราไม่มีในร่างกาย ร่างกายไม่มีในเรา เราเกิดมาตัวคนเดียว ไปคนเดียว เราไม่มีสามี ไม่มีลูก ไม่มีใคร ตายเมื่อไหร่ พอกันทีกับขันธ์ 5 เลวๆแบบนี้...

สู้ว้อยยย!!

6. kamol9

โอ้วววว เก่งมากกกกก!!!

เห็นผลเร็วมาก แสดงว่าเอาจริง เก่งมากครับ ขอบอกว่า 3 พันนี่เเค่น้ำจิ้มนะ ต่อไปจะได้ลาภใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ โมทนาสาธุจร้าาาา :)

7. kamol9

เยี่ยมมากครับ พระองค์ทรงดลใจให้คุณมาเจอ!!

ทางนี้เป็นทางสายเอกที่นำผมจากจุดที่เรียกว่าติดลบ จนมีวันนี้ได้ สอนลูกศิษย์กี่รุ่นต่อกี่รุ่น รวยเเละดีขึ้นกันทุกคน...ขอเอาใจช่วยให้คุณอย่าท้อ อย่าอู้ อย่าขี้เกียจ อย่าข้อแม้นะครับ สำเร็จเเน่นอน :)

เเล้วมาส่งการบ้านนะ...

8. kamol9

เก่งมากครับ ค่อยๆทรงอารมณ์ไปนะ เดี๋ยวจะได้สัมผัสสิ่งที่ไม่เคยได้สัมผัสครับ อาจจะเริ่มจากนิมิต(ฝัน)ก่อนครับ :)

9. kamol9

เย้ๆ สู้ว้อยยยย!!!!

10. kamol9

เก่งมากกกก คุณครูให้คะเเนนความวิริยะ 10 คะเเนน ;)

แต่คราวหน้าถ้าฝืนไม่ไหว ร่างกายเพลียจัด ก็ไม่เป็นไรนะครับ นอนภาวนาจนหลับได้เลย วันหลังร่างกายโอเคก็มาว่ากันใหม่ ที่สำคัญ ระหว่างวันให้บริกรรมพระเวทบ่อยที่สุดเท่าที่จะนึกได้นะครับ :)

11. kamol9

555 จริงๆก็ไม่เลวเลยจ้ะ ถือว่าจิตทรงอยู่ในฝ่ายกุศล แต่ถ้าฟังไปด้วย สวดตามไปด้วย อันนี้โอเคกว่า :)

แรกๆจะเป็นอย่างนี้เเหละครับ ที่ทำ 2 อย่างเเล้วอาจขลุกขลักไปบ้าง กลัวงานพลาด...ต่อไปจะเริ่มชินเเละทำคู่กันไปได้ ท่านว่าหากทำถึงจุดจริงๆ แทนที่งานจะเสียหาย แต่งานที่เราทำในขณะทรงสมาธิ กลับกลายจะเป็นงานที่ประณีตและออกมาดีมากครับ (ไม่ต้องรีบฝืนนะ ค่อยๆทำไปครับ)

ฉู้ๆ!!

12. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

ขอบพระคุณมากนะคะ คุณชุติภัทร์ ดิฉันจะนำคำแนะนำ ในข้อธรรม ในการ

ปฏิบัติที่คุณชุติภัทรแนะนำเพื่อนสมาชิก มาปฏิบัติดูนะคะ หากมีข้อของใจขออนุญาติ

ถามเพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตต่อไปนะคะ

13. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ ผมอยากจะนั่งทุกวัน เพราะกลัวว่าคุณแม่ที่ท่านอยู่ในอีกโลกหนึ่งจะไม่ได้รับบุญครับ

อาจารย์ครับ ผมท่องคาถาแค่บทเดียวก็ได้ใช่ไหมครับ ไม่จำเป็นต้องท่องทุกบทใช่ไหมครับ แต่บอกตามตรง ยังไม่เคยได้หยอดกระปุกไว้ทำบุญเลยครับ 55 เพราะรู้สึกว่า ทำไมสมาธิเรา มันไม่นิ่งสักที นั่งทีไรคิดถึงเรื่อง เงินเรื่องงานตลอดครับ แต่ก็จะพยายาม ตัดขันธ์ ห้า ตามที่อาจารย์สอนไว้ครับ สู้ๆครับ

14. เปิดธรรม

เปิดธรรม Active Member

อาจารย์ค่ะไม่ทราบว่ารับเปลี่ยนชื่อด้วยเปล่าค่ะ

พอดีชื่อลูกสาวนะค่ะ เคยไปให้คนที่เขาคิดเป็นตัวเลขนะค่ะ เขาบอกว่าชื่อนี้จะเป็นเกี่ยวกับลำไส้นะค่ะ เขาก็เป็นตั้งแต่ตอน 4 ขวบ ก็เป็นน้อยพอมาตอนนี้ก็ 9 ขวบเริ่มเป็นเยอะนะค่ะ อาจารย์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

15. punnapa

punnapa เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    เริ่มสวดมนต์นั่งสมาธิแบบตั้งใจแล้วค่ะ มีครูสอนแล้วไม่รีบเรียนรู้กลัวเสียโอกาส
    มีอะไรติดขัดจะได้สอบถาม ขอบคุณมากค่ะ

16. air2550

air2550 สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    สอบถามเรื่องการนั่งสมาธิค่ะ หนูไม่เข้าใจว่าการนิ่งสงบระหว่าง การนั่งสมาธิมันเป็นอย่างไร หนูมีอาการในศรีษะมึนๆ ไม่ได้คิดอะไร มีแต่เข้าพุท ออกโธ แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามันคือความสงบหรือเปล่าค่ะ

17. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    คุณครูคะ เริ่มทำการบ้านค่ะ เริ่มจับลมหายใจโดยใช้วิธีนับคู่ลมค่ะ ไม่ง่ายเลยนะคะคิดแวบนู่นนี่นั่นไวยิ่งกว่าลิง ขณะนี้อยู่ที่โรงเรียนก็ฝึกนับคู่ลมค่ะ เชื่อว่าไม่เกินความพยายามค่ะ

18. kamol9

ยินดีครับ :)

19. kamol9

เยี่ยมมากครับ!!! น่ารักมาก ทำเพื่อคุณเเม่ด้วย :)

ใช่ครับ เลือกบทเดียวไปเลย แล้วท่องทุกขณะที่มีโอกาสเเละระลึกได้ จากนี้ไปให้หยอดกระปุกทุกวันนะครับ จะพบว่า ในเวลาไม่นาน จะคล่องตัวเร็วขึ้นมาก :)

20. kamol9

เรื่องเลขศาสตร์ เรื่องชื่อ ผมไม่เคยปรามาสเลยครับ เพราะศึกษามามากเหมือนกัน เเต่เชื่อมั้ยครับว่าสิ่งเหล่านี้มีผลเล็กน้อยมื่อเทียบกับเรื่องกฏแห่งกรรมครับ!!

สิ่งที่น้องประสบคือกฏแห่งกรรมเก่า ให้คุณแม่ตั้งใจปฏิบัติตามหน้า 5 ที่เเนะนำไป ค่อยๆอุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรของน้องเค้า ทุกวัน จะค่อยๆดีขึ้นครับ :)